1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuối viết Văn !

Chủ đề trong 'Những người thích đùa' bởi trongcaychuoi_thanglong, 08/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trongcaychuoi_thanglong

trongcaychuoi_thanglong Thành viên mới

LỄ VU LAN 2009 !!!
    Trần sao âm vậy !!!
    Lấy lí lẽ đó nên năm nào mẹ cũng nằm mơ thấy ông bà và gạ hỏi ông bà thích gì để còn đốt .Năm ngoái mình nhớ , có mỗi việc nhét quần áo tiền vàng vào cái lò đốt thui mà mình cũng bị sái tay , lúc sau không xuống cầm đũa ăn được nữa , mẹ mua cho ông bà còn nhiều quần áo hơn cả tủ quần áo của mình cả thằng Đức cộng dồn , sao ông bà mặc hết được nhỉ .
    Ít coi trọng vấn đề đó hơn , bố bảo là có hiếu với bố mẹ thì hãy làm ngay từ lúc bố mẹ còn sống , chứ có phải bố mẹ mất đi rùi mới đốt thật nhiều của cải cho bố mẹ mới gọi là quan tâm đâu ? Thế rồi bố bảo đốt cho ông cái SH ông đi cho tít , ông là ngày xưa trông lù khù thế nhưng ông thích tốc độ lắm , Bà ngày xưa thì uống bia với cả uống rượu đều đỉnh hơn ông mấy bậc , nên mỗi lần đốt xong , mình có trò hất rượu vào đống tro vàng mã ấy , không hiểu dưới đấy ông bà uống rượu gì , mình hất hẳn Vodka để bà cho ông say tít thò lò luôn , ông đua xe cho máu .
    Mình biết ngày này ông bà nội sẽ ở trên bàn thờ nên mình lân la đến thắp nhang cầu khấn xin xỏ rất nghiêm túc . Rủ cả thằng Đức nữa , bảo là :
    - Hồn ông bà đang ở trên tầng 3 đấy , mày lên cả anh chào ông bà , rồi ông bà fù hộ cho mày có nhiều truyện tranh mà đọc.
    Nhưng nhất quyết nó không dám lên , năn nỉ mãi nó mới đi cùng vì mình lên 1 mình cũng hơi lạnh gáy , bình thường kô sao nhưng đúng ngày cảm tưởng ông bà về là nhìn vào 2 bức ảnh thấy mắt ông bà có hồn hơn hẳn , nhìn chằm chằm vào mắt mình với ánh mắt dò xét và hơi nheo nheo giống như đã thấu tâm gan xấu xa của mình .
    Thắp nhang cho ông bà mình hay chơi màn : Cảm ơn ! trước, cảm ơn ông bà đã phù hộ độ trì cho gia đình mạnh khoẻ , cho mình có nhiều tiền bao gái , cho Đức ngoan , to béo hơn ?rùi còn cảm ơn ông bà fù hộ độ trì cho họ hàng và làng xóm , Ôi ! khá là mỏi mồm , nhưng quen rùi , nên nói nhanh lắm , víu víu víu ? 2 tuần tua lại 1 lần mờ. Tiếp theo là đến màn Chúc ông bà ở bên ấy mạnh khoẻ , học giỏi , chăm ngoan , sống hạnh fúc , cười tớ fớ lớ suốt ngày , có nhiều quyền năng để còn fù hộ cho mình cả gia đình , Màn này cũng là màn tua lại ?Ông bà nghe nhiều cũng nhàm , có màn ít khi giống nhau đó là màn xin xỏ .. .Mỗi lần thắp nhang luôn trải qua 3 bước rì rầm như thế ? Đợt nào thắp nhang mà đang cần hay thiếu gì , đang làm gì là xin cái đấy .
    Nào là phù hộ cho cháu tập gym 2 tuần thui mà ngực to vù vù , nào là cho cháu tuần nay nhiều tiền không biết tiêu vào đâu cho hết để còn đi SN và nhậu nhẹt liên tục , phù hộ cho cháu bất thình lình có người yêu , phù hộ cho cháu thi tốt , phù hộ cho cháu tự nhiên , đột biến chăm học và giỏi đến ngỡ ngàng hơn các bạn . Cho cháu tốt bụng hơn nữa , cháu hoàn thiện hơn nữa ?bla bla nhiều nhiều ?!!! Không thể thiếu gia đình cháu tiếp tục mạnh khoẻ hạnh fúc , em trai ngoan ngoãn và kô thể đẹp trai hơn cháu đc.
    Mình tin là ngồi trên bàn thờ ông bà cũng phải lấy giấy bút chép lại những mong muốn và nguyện vọng của mình và than thở là : Sao cái thằng này nó muốn lắm thứ thế không biết . bắt đầu ghét rồi đấy !
    Ông bà nội ơi , cả ông ngoại nữa , ông bà đi cũng đã được lâu lâu ùi , chỉ còn có bà Ngoại vẫn còn cười với con và đợi đến ngày con phấn đấu đưa bà lên làm cụ . Những ngày đi thăm bà ngoại con hạnh phúc khi con thoải mái cầm tay bà , hỏi han sức khoẻ của bà , nói chuyện cho bà vui ? mà không cảm thấy căng thẳng hay khó nói hay xấu hổ , con tiến bộ nhiều quá , con lớn rồi mà , đó là những điều mà còn chưa làm tốt với ông bà nội và ông ngoại , khi con chưa đủ lớn . Mà con đang thấy cay cay mắt , ông bà cũng không đọc được những dòng này của con , con muốn lưu giữ những cảm xúc về ông bà qua những dòng chữ .
    Con dừng bút ạ . Con sẽ cố gắng sống và lao động để cho ông bà hài lòng .Smile!!!
    Ảnh minh hoạ là 1 vài cái chụp lúc tết bà Ngoại !!! Smile
    !

2. mobilto

mobilto Thành viên mới

3. mobilto

mobilto Thành viên mới

Viết tiếp đi ông chuối, ông viết văn hay đấy đọc chít cười.
    Tôi cũng bằng tuối ông cũng học kế toán như ông nhưng ko viết hay đc như ông. Hum nào truyền lại cho ít kinh nghiệm với nhé
  4. trongcaychuoi_thanglong

CÁNH BUỒM PHIÊU DU - CHUỐI
    Smile... !!!
    dạo này hình như có 1 số anh chị bên ttvn sang face add nick em 1 cách lạnh lùng . Làm em chẳng biết là ai , toàn fải vào hỏi là anh (chị ) ở bên ttvn ạ ??? Bên Face chẳng viết được blog , nên toàn là chém gió , comment toét toè loe ,văng ảnh bung bét , hết ... chẳng có gì. Nói đi nói lại kô thể bỏ đc ttvnol ... dù đi đâu về đâu muốn viết entry là ta cứ fải làm cái bản chính ở đây , cóp đi đâu thì cóp sau .
    Cám ơn bạn bên trên đã bình bầu cho topic của mình (Mình đoán thế) , kô biết có bị tự tin quá đáng kô , tự nhiên thấy lượng bình topic nó nhẩy lên 1 người , đoán chắc bạn là thủ phạm .
    Hum nay em sẽ đổi gío cho mọi người bằng 1 bài hát .
    Bài này tên là Cánh Buồm Phiêu Du (St Sơn Thạch) - Tô Minh Đức . Em hâm mộ anh này lắm . Giọng anh ý cứ cao chót vót , bài này em giảm hẳn đến 1 tông mà xong lúc thu ở nhà thằng bạn vẫn fải bám chặt thành ghế để ưỡn cổ lên với . Híc. Mọi người nghe thành quả của em đi , em năn nỉ . Có gì cho em nhận xét thì em thích quá.
    Ôi , ước mơ làm ca sĩ ...quán bún của em , em sẽ vừa tưới nước dùng vừa hát , khách sẽ vừa ăn vừa nghe ... quán chắc đông khách lắm . Đổi gió nà : Cánh Buồm Fiêu Du - Chuối !!!
    http://stc.star.kapsule.info//banthu/uploads/2009/09_09/trongcaychuoi1986_up_1252432642.mp3
  5. namh0a

namh0a Thành viên mới

Nice day anh chuối! dạo này vẫn khoẻ chứ ạ! e ko vào thăng long nữa! hiện đang chuẩn bị về cao đẳng back khoa ko cùng trường với ng nổi tiếng roài! dạo này văn anh có vẻ trơn tru nuột hơn mặc dù vẫn văng tục nhưng mà hay lắm chẳng thấy láo đâu! haaaa
  6. trongcaychuoi_thanglong

Smile... Học tốt bên Bách Khoa nha em !!!
    Khi nào bị đuổi học mà có ý định thi lại ĐH, thì luôn nhớ về TL nhé em . Smile!!!
  7. trongcaychuoi_thanglong

CẦU VỒNG THƯƠNG HIỆU (Demo!)
    Kể từ cái ngày bị 1 đứa nào đó nó móc đít cướp mất máy ảnh thì hum nay mình mới có dịp đưa lên những bức ảnh mới nhất về dung nhan của mình . Và cũng kể từ ngày nào đó lâu lâu lắm rồi mình chưa có những bức ảnh đứng trên sân khấu . Những điều đó đến trong chương trình :
    Cầu Vồng Thương Hiệu ?" Mclick Club Thăng Long university!
    Cầu vồng thương hiệu là 1 game show dài hơi của CLB marketing trường ĐH Thăng Long xây dựng được cách đây hơn 1 năm , năm nay nó được triển khai với 1 fiên bản mới với những con người mới , những em bé đến từ thế hệ năm 1990 với đầy đủ tuổi trẻ , niềm đam mê nhiệt huyết , mang lại sân chơi thú vị bổ ích cho SV toàn trường ĐH Thăng Long. Cám ơn các em .
    Cám ơn các em nhất là về việc đã mời anh quay về đóng vai 1 MC , cho anh có cơ hội quay trở lại những ngày miệt mài của ngày xưa đã qua , được nói trước rất nhiều các bạn SV , được vẫy tay chào các bạn ý như Bác Hồ bước xuống từ máy bay , được hát cho các bạn ý nghe , được fa trò cho các bạn ý cười , Ôi , chỉ cần mang lại niềm vui và nụ cười cho các bạn SV thì dù có ra trường rồi anh vẫn cứ quay lại để giúp các em hết sức , cũng như là giúp anh tìm lại những kỷ niệm (thật ra là anh chưa ra trường , các em chúc anh kỳ này là kỳ cuối ở Thăng Long nha!)
    Được cùng mấy đứa chuẩn bị cuống quýt cho chương trình demo mà anh cảm thấy mình trẻ hơn lứa tuổi 24 bao nhiêu , được cùng chửi bậy và hát hò véo von cùng lứa 9x , được cùng cầm búa cầm đinh ra đóng đóng , phun phun xịt xịt với mấy đứa thấy 4 năm đoàn hội đang quay trở lại , được mỏi nhừ cơ khớp , bã người mỗi tối và chỳm sâu vào trong giấc ngủ không mộng mỵ mộng tinh vớ vẩn , chỉ có 2,3 ngày thui mà anh vui thế đấy mấy đứa ạ ! Được hoà vào chương trình cùng các em , vui vì những cố gắng , buồn vì những lỗi chưa hoàn thành , được đi ăn uống hát hò liên hoan sau chương trình , Ôi ! Những ngày SV của tôi ? !
    Cám ơn mấy đứa nhỏ bên Mclick ? Yêu mấy đứa nhiều !!! Anh sẽ giúp mấy đứa tất cả những gì trong khả năng có thể , chúc Chuỗi Cầu Vồng thương hiệu 7 sắc của mấy đứa có thêm thật nhiều khán giả và nhiều thành công và sự khen ngợi của mọi người ? Anh sẽ là MC đồng hành cùng chương trình mỗi khi có thể.
    Hum ý Tớ làm MC trò chơi vận động cho chương trình , MC câu hỏi cho khán giả nữa , và hát 1 bài ! So với những năm trước thì mấy cái này vặt , suốt ngày được hát hò biểu diễn nhảy múa với SV , nhưng giờ thì nó là những giây phút quý giá lắm vì mình nghỉ hoạt động ùi . Cho 2 đội chơi chơi trò kẹp và chuyền bóng bằng đùi các bạn ý rất phấn khích , đùi bạn nó được quyện vào đùi bạn kia đê mê đừng hỏi . 1 ngày vui ơi là vui . Vui nhất là được nhìn thấy nhiều nụ cười ? Yeah .
    Sau đây là những hình ảnh mới nhất của mình , kể từ ngày mình mất máy ảnh , Shala la ?Smile !!!

8. namh0a

namh0a Thành viên mới

uầy! dạo này anh chuối đẹp trai ra nhiều đấy! đứng đắn nhiều đấy! ăn mặc cũng style!:))
  9. trongcaychuoi_thanglong

SMile!
    Cám ơn bạn đã khen .
    MÌnh chỉ được cái già đầu thui , nhưng vẫn còn nhí nhảnh cá cảnh lắm , còn sống là còn vui vẻ , nhảy nhót hát ca , vui cười .
    MÌnh đang có ý định , sau khi thi xong học kỳ cuối cùng này , tầm khoảng đầu tháng 11 , nếu áng chừng là mình thi tốt , thì sẽ làm 1 quả Off Blog và topic Chuối tập 2 ... Gọi là cái bye bye đời SV , gặp gỡ và ăn uống cùng mọi người . Lần 1 đã cách đây hơn 1 năm ùi . Híc. Mong mọi người ủng hộ .
  10. trongcaychuoi_thanglong

HAPPI BIRTHDAY TO TIỂU SIÊU NHÂN?!!!
    13/9/2001 ?" 13/9/2009?!
    Thế là thằng Đức móm nhà mình đã bước sang tuổi thứ 8?!!!
    Và thật đặc biệt là vừa khai giảng vào lớp 3 xong , cô giáo lại tiếp tục chọn Lê Minh Đức làm lớp trưởng lớp 3a , tiếp tục đánh bật tất cả những ứng cử viên nặng ký nhất cho ngôi vị cao nhất như bé Linh sún mắt lác hàng xóm và cu Lâm mồm thối , 3 năm liền bị bệnh ỉa đùn khi ngủ . Ôi Đức móm nhà mình quả là vỹ đại , từ đầu năm học nó đã tự đi con Xgame đến trường mà không cần bố mẹ fải đưa đi đón về .
    Ăn sáng xong , vác cặp nhảy lên xe , guồng đít đạp lạnh lùng như người lớn đến trường , điểm khác biệt rõ nhất giữa nó và mình ngày xưa đó là giờ nhìn nó nung núc thịt , vú sắp to bằng anh đến nơi , nặng tận hơn 30 cân , mông nẩy tưng tưng , nhớ ngày bằng tuổi nó mình chắc chỉ độ 15 cân là cùng , sờ người thì fải lật hết các mảng xương lổn nhổn ra mới tìm thấy tí thịt dính vào da , bị còi nặng , đói ăn , mặt hốc hác mắt trố lồi , xấu xí , còm nhòm .
    Uống nhiều sữa , ăn đủ chất nên phát triển có vẻ sớm , đã biết thế nào là xinh là xấu , mẹ kể có hum nó nói vu vơ :
    - Hình như con đẹp trai hơn anh Việt Anh đúng không mẹ ???
    Cũng biết chê em nọ xấu hoắc , em kia ghê chết , thấy bạn cấp 3 của anh vào nhà chơi xong lúc sau vỗ vai anh bảo :
    - Bạn anh không có chị nào xinh hơn chị kia nữa à ???
    Nhiều lúc mình sợ nó lắm ý , thấy nó cứ như ông cụ non , cái gì cũng hỏi cái gì cũng thắc mắc , cái gì cũng muốn biết , ngày xưa bằng tuổi nó cái gì ảnh hưởng đến quyền lợi mình , mình mới thắc mắc , ví dụ như : mẹ ơi , tắc đít , ứ ỉa được . Mẹ ơi cứu con với , con bị đái dắt , đau chym quá mẹ ơi , huhu ?!
    Sinh nhật nó , dẫn nó đi siêu thị , thích mua gì cứ việc vào lấy , đã có anh trả tiền ! hờ hờ , cũng về gõ đầu mẹ cả thui mà. Em thì lục lọi điên cuồng những gian truyện tranh , anh thì đứng lầm lỳ nhìn các em lễ tân siêu thị , em nào em nấy váy ngắn tận bẹn , quên mất không để ý ông em , nó đã kịp chọn mấy ôm truyện , giá thì toàn 20k 1 quyển , tá hoả tam tinh . Chỉ kịp chạy ra sút nó mấy fát vào đít bảo : sinh nhật hay mừng thọ mà lấy lắm thế ??? Còn chưa kể bao nhiêu thể loại bánh mua ở Hải Hà botobuki , anh mua mà anh thèm dải cả dõ cũng cố nhịn để cho thằng em ăn trước rùi tranh thủ lúc nó đang nhai thì : Cho Anh xin miếng ?!!!
    Lớn thì lớn thật , nhưng vẫn chưa bỏ được cái tật khóc nhè , động tí là nước đái chẩy tồ tồ ra , mà nó giỏi cực luôn , chỉ cần dỗi cái gì là đúng 3s sau ?Không thể lâu hơn đc ! Đã kịp nước mắt lã chã rồi , thằng này sau này đóng fim Hàn Quốc thì thôi rồi , đạo diễn bảo : Khóc ! phát , nước mắt cứ phải gọi là thừa để giặt giũ luôn . Nhìn lúc nó dỗi thì rất giống 1 cảnh nào đấy trong quảng cáo muối i ốt cho người thiểu năng. Nhưng chỉ dám dỗi mẹ nó thôi , chứ nhìn thấy mình mà dỗi là tao nhốt vào trong fòng cho ngồi đấy mà khóc , khi nào gõ cửa hét to : Dạ thưa , em hết khóc rồi ạ ! Thì cho ra ngoài .
    Ôi em trai tôi ?.
    Chẳng mấy mà nó cũng trai tráng , lanh lợi , hoạt bát và nhiều em gái theo đuổi giống mình . Lúc đó mình sẽ đi về cõi trầm lặng , ngược về cái tuổi chín chắn thật sự và trải đời , sẽ là chỗ dựa kinh nghiệm cho nó , mình thích nó mãi bé bỏng và đáng yêu thế này , suốt ngày tíu tít , để mình mãi đc hỏi nó : Đức iu anh không ? Rùi mỗi ngày bắt nó fải thơm vào 2 bên má . Chụt chụt , moa . Ui cậu em bé bỏng của tui ? !!! Anh iu em nhiều nhiều ?! Smile!
    Trongcaychuoi!!!