1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuối viết Văn !

Chủ đề trong 'Những người thích đùa' bởi trongcaychuoi_thanglong, 08/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trongcaychuoi_thanglong

trongcaychuoi_thanglong Thành viên mới

ẢNH VÀ CLIP : ĐẠI NHẠC HỘI ĐH THĂNG LONG ...!!!
    Chương trình đã trôi qua và dư âm và dư chấn trong thời gian qua mới tàm tạm để bây giờ đánh giá 1 câu là :
    Chương trình Khá Thành Công !!!!
    Rất nhiều lời nhận xét , khen ngợi , vỗ tay của các bạn comment được mình đọc rất kỹ , lời chê xoá đi (đùa đấy) , khá ít lời chê . Đa số các bạn đều có chung 1 thái độ là : chương trình xứng đáng để đi xem , thở phù ... Mình tham gia có 1 tiết mục thôi , nhưng mà chương trình mà kô hay thì tất nhiên tiết mục của mình cũng bị xếp vào loại vớ va vớ vẩn ... thế nên là cám ơn ctrình very nhiều .
    Mình cũng thử phản ứng của mẹ và ma ma ở nhà xem như nào bằng cách lạnh lùng về nhà bật clip và bảo : Đấy , bố mẹ xem đi !
    Thằng Đức cứ nhẩy cưng cưng lên : Anh Việt Anh đẹp trai quá , kô thể tin được !!!
    Bố già cũng ý thế nhưng nói câu khác : Không thể tin được , đẹp trai thật !!!
    Mẹ già thì như hồi xuân khi xem Clip của mình , chỉ im lặng kô thốt nên lời lào ! chắc đang nhớ về ngày dậy thì . 1 lúc sau hoàn hồn lại , chỉ nhẹ nhàng vỗ vai mình bảo :
    - Thích quần áo nào không , mẹ mua cho , sắp sinh nhật rồi!
    Các bạn có mặt trong chương trình đó có xem và vài 3 người nhận ra mình , và có face của mình , thế là đến tối , 1 , 2 bạn vào chúc mừng và khen ngợi , bị tạo hiệu ứng cộng dồn , bạn bè thân nhận xét như là cả nước biết mình , bảo mình VIP thế và tránh xa mình ,hắt hủi mình , giờ mình như con ghẻ , đến là khổ .
    Sắp tới là quãng time định đoạt số phận mình ở ngôi trường ĐH , Chuẩn bị fải đi tu thật sự , thấy run sợ quá đi mất .
    Và 2 ngày nữa là ngày sinh nhật thứ 24 của mình ...!!!
    Vẫn thế ...Vẫn chưa người yêu !!! Mình dần cảm thấy hâm mộ mình !!!
    Trongcaychuoi...!!!
    Clip Hoài bão của bé Nhật Trang !!! Biểu diễn y như thật !
    http://www.youtube.com/watch?v=ClZ6Z81_B2M&feature=player_embedded
    Clip cặp 3 lá , nghe xong , kô rùng mình hơ fí !!!
    http://www.youtube.com/watch?v=-SIRbHB6qKU&feature=player_embedded
    Và cuối cùng là nồng nàn HN của mình! copy lấing bên này !
    http://www.youtube.com/watch?v=SL13gWH2N0o&feature=player_embedded
    Entry Kết thúc đại nhạc hội !!!
  2. trongcaychuoi_thanglong

A ha , 14/10 kìa ,,, !!!
    Chúc mừng SN bạn Chuối nhé , chúc bạn đạt đủ 3 điều ước trong năm nay ...
    Quý bạn nhiều ...
    Viết nhiều bài cho làng đùa nữa bạn nhé .
    pimpim !!!
  3. trongcaychuoi_thanglong

TAO õ?Ư24!!!
    NgỏằôặĂi ta nói ngặỏằi tỏằ't thơ thặỏằng 'ặỏằÊc ông trỏằi ặu Ăi nÂng 'ỏằĂ . Vơ thỏ , 14/10 Sinh nhỏưt tao , tỏằ'i 13/10 có cặĂn bÊo tên là PỏĂc MĂ lỏằ"ng lỏằTn chỏằ"m 'ỏn , úp xỏằƠp xuỏằ'ng HN vỏằ'n nhỏằ bâ và mong manh , lĂ bay 'ỏng lĂ , cÂy bay 'ỏng cÂy , ông già bà già bay phỏƠp phỏằ>i trong bÊo . õ?oGió lỏĂnh 'ỏĐu mạa õ? cỏằĐa ThỏĂch Lam xuỏƠt hiỏằ?n khiỏn ngặỏằi dÂn 'Ê bỏt 'ỏĐu xúng xưnh xuỏằ'ng phỏằ' vỏằ>i nhỏằng gam màu len , gam màu Ăo khoĂc và Ăo choàng , 'Ê bỏằ>t Ăo 2 dÂy , 'Ê bỏằ>t quỏĐn 'ại ngỏn 'ỏn bỏạn và 'Ê bỏằ>t cỏằYi trỏĐn dỏĂo phỏằ'. HN làm quen nhỏằng ngày õ?ƯlỏĂnh !
    Taoõ?Ư24!!!
    24 dưnh 'úng ngày bÊo vỏằ. 24 dưnh 'úng ngày nhỏằ>p nhĂp bỏân bỏằa mặa gió . Ngày Chuỏằ'i sinh õ?ƯTrỏằi cho làm mặa õ?ƯÝ a õ?Ư !!!
    Mỏạ thÂn yêu tÂm lẵ dỏôn con trai 'i Shopping , Gỏằi là shopping cho nó hiỏằ?n 'ỏĂi , chỏằâ sau 1 hỏằ"i mỏạ dỏt mơnh qua hàng cĂ , qua hàng thỏằn hỏằY xà vào 'ỏằ'ng giỏĐy 500 600k , ặỏằ>m ặỏằ>m thỏằư thỏằư vỏằ>i niỏằm hỏĂnh fúc dỏĂt dào rại bỏÊo :
    - Mfm Mi , Con thưch cĂi này õ?Ư!!!
    Mỏạ nhfn mỏãt bỏÊo cĂi 'ỏƠy chỏng hỏằÊp vỏằ>i dĂng trỏằ trung cỏằĐa con gơ cỏÊ , trông cỏằâ nhặ là giỏĐy cho thanh niên U30 ỏƠy , sao hỏằÊp vỏằ>i tuỏằ.i 18 trỏằ trung cỏằĐa con õ?Ư Mỏạ chỏằ? cho 1 'ôi bỏÊo :
    - Đôi này mỏằ>i hỏằÊp vỏằ>i con này õ?Ư !!!
    Trong tay mỏạ là 'ôi giỏÊ nai (Nike) vỏằ>i cĂi giĂ 'ỏt 'ỏằ 137 nghơn , mơnh vạng vỏng phỏÊn 'ỏằ'i và 'ỏƠu tranh quyỏt liỏằ?t mÊi mỏằ>i fn vỏĂ 'ặỏằÊc 1 'ôi 200k hặĂn 1 tưõ?Ư "i , nhỏằng 'ỏằ"ng tiỏằn xặặĂng mĂu cỏằĐa cha mỏạ là nhỏằng 'ôi giỏĐy , cĂi quỏĐn cĂi Ăo mơnh 'ang mỏãc õ?Ưmơnh fỏÊi chÂn trỏằng mỏằ>i 'ặỏằÊc . Vỏôn chặa hỏt .
    Mơnh vỏằ'n sỏằ' sung sặỏằ>ng , 'òi cĂi gơ mỏạ câng mua , nhặng mơnh câng ngoan và biỏt 'iỏằu nên mỏạ tỏằ hào bỏÊo , mua thêm quỏĐn bò nhâ con , mỏạ 'ỏằ<nh mua cho 1 'ôi quỏĐn mỏằ-i cĂi 80k , nhặng mơnh bỏÊo , chỏằ? cỏĐn 1 cĂi hặĂn 200k là 'ặỏằÊc mỏạ à , mua nhiỏằu sao mỏãc hỏt . ha ha. Mỏạ mơnh chiỏằu mơnh quĂ õ?ƯCu Đỏằâc 'i cạng cỏằâ mâo sỏằ?ch miỏằ?ng :
    - Mỏạ , sao mỏạ mua cho anh ẵ nhiỏằu thỏ ?
    PhỏÊi sinh nhỏưt mày 'âo 'Âu , ha ha . Nhơn nó ngỏằâa mỏt mơnh quay ra hỏằi :
    - Thỏ cu Đỏằâc , SN anh cu Đỏằâc tỏãng anh quà gơ năo ???
    Và cuỏằ'i cạng mơnh 'Ê trỏƠn lỏằTt thành công cĂi tỏây icon Smile giĂ tỏưn 3000 nó mỏằ>i mua trong siêu thỏằi mỏằi nfm . Trặỏằng vỏôn chặa ra , ng vỏôn chặa có , tiỏằn vỏôn chặa kiỏm ra nỏằ.i õ?Ư Đôi lúc thỏƠy thỏƠt vỏằng vỏằ bỏÊn thÂn vô cạng , thỏằ?nh thoỏÊng tỏằ an ỏằĐi rỏng : Dạ gơ thơ mơnh câng là 1 ngặỏằi tỏằ't mà !!! Nhặng câng sỏằ>m bỏằi này là cỏằĐa chúng mơnh , quỏÊ bong xanh bay giỏằa nỏằ"i canh .
    Đạa chút õ?Ư Chúc cho 3 'iỏằu quan trỏằng nhỏƠt trong nfm cỏằĐa mơnh sỏẵ 'c thỏằc hiỏằ?n vào cuỏằ'i nfm nay . Thỏ nĂ.
    ? phỏÊi cỏÊm ặĂn khĂ nhiỏằu bỏĂn 'Ê gỏằưi tn cho mơnh tỏằô 'êm hum trặỏằ>c SN và rỏÊi rĂc cỏÊ ngày 14/10 õ?Ư nhỏằng bỏĂn vào face 'ỏằf tỏãng kim cặặĂng , 'Ă quẵ , bỏĂch phưên , viỏt nhỏằng comment chúc mỏằông thú vỏằ< và 'ỏằfu cĂng , cĂm ặĂn cỏÊ nhỏằng bỏĂn 'Ê hung hỏằ. xông vào nick chĂt 'òi chúc mỏằông sinh nhỏưt 1 cĂch mỏĂnh mỏẵ và lÊng mỏĂn . Vỏôn hặĂi buỏằ"n vơ ngày cỏằĐa mơnh trỏằi lỏĂi cho làm mặa Ý a õ?Ư Nhặng không sao , mơnh là ngặỏằi tỏằ't , mơh kô giỏưn ông trỏằi tư nào õ?Ư !! Đỏn tỏưn nhỏằng giÂy phút cuỏằ'i cạng cỏằĐa ngày SN , mơnh vỏôn nhỏưn 'ặỏằÊc nhỏằng lỏằi chúc cỏằĐa cĂc bỏĂn , mơnh thỏưt sỏằ trÂn trỏằng vô cạng õ?Ư Thú thỏưt là mơnh vỏằ'n sỏằ'ng tơnh cỏÊm , nên nhỏằng lỏằi chúc 'Ăng giĂ hặĂn nhỏằng món quà vỏưt chỏƠt rỏƠt nhiỏằu , có 'iỏằu là nỏu nó xuỏƠt fĂt tỏằô trĂi tim cỏằĐa cĂc bỏĂn õ?Ư !
    1 LỏĐn nỏằa õ?ƯMơnh cĂm ặĂn cĂc bỏĂn õ?Ư!!! Dạ mặa và bÊo , nhặng 14/10 nfm nay , mơnh hỏĂnh phúc õ?Ư!!! Yêu cĂc bỏĂn nhiỏằu!!!
    Trongcaychuoi!!!
    1 vài bỏằâc ỏÊnh lặu lỏĂi kỏằã niỏằ?m lúc ngỏôu hỏằâng!
  4. trongcaychuoi_thanglong

VỊ CỨU TINH TRẺ TUỔI ?!!!
    Eo ơi , mình phải kể cho mọi người chuyện kinh dị này ngay , Híc. Tay mình giờ vẫn đang còn đang run lẩy bẩy .
    Bây giờ đang là hơn 12h ngày 17/10/2009 , cách đây chỉ tầm khoảng 15 phút thôi , mình đã biến thành 1 thiên thần , từ lúc đẻ ra đến giờ thiên thần chưa nhìn thấy cảnh 1 người sắp chết bao giờ ? Chỉ 1 tíc tắc nữa thôi , 1 vài cái chớp mắt nữa thôi , là ngày hum nay mình được xem cảnh 1 người chết ngóm. Thần chết đã bay lơ lửng trên đầu chú ý , nhưng mình đã xông đến sút vỡ mồm thần chết , cứu chú ý 1 mạng sống ? 1 lần được sống.
    Ngồi định thần lại , mới thấy là mọi việc xẩy ra xung quanh đều rất xâu chuỗi và có liên quan , tự nhiên thấy rùng mình .
    Đội bóng của mình đã thua trận bán kết ? mất xuất đá trận chung kết và phần thưởng vô địch 5 triệu tưởng koo thể thoát , đau đớn . Nhà đứa nào về nhà đứa nấy , không liên hoan đập phá gì cả.
    Nếu hum nay đội mình thắng ? Thì đã có 1 người chết ?!!!
    Thua nên về nhà sớm , nấu cơm ăn cơm ngoan hơn cún?!!!
    Đang trong lúc ngồi ăn cơm xem *** thì chợt nghe thấy tiếng thét thất thanh kiểu kiểu :
    - Có ai cứu tôi với , tôi sắp chết rồi , cứu với ?!!!
    Nghe thì có vẻ sợ , nhưng cái khu nhà mình , hàng xóm có tiềm năng bạo lực gia đình rất dồi dào , nên nghe rất quen tai, ngày qua ngày , hum thì bố đánh vợ , hum thì mẹ đánh con , có hum lại con choảng bố , ối giời ơi , trời ơi , đất hỡi , cứu tôi với ?là nghe thường xuyên , đều hơn cả bữa cơm luôn. Có lúc còn nghe cả câu :
    - Ối , nó đánh tôi chết rồi làng nước ơi ?!!!
    Chết rồi còn chẳng sao thì hum nay nghe thấy sắp chết chắc vẫn còn khỏe chán . Nhưng tiếng kêu hum nay lại không đi kèm tiếng đánh đập , vỡ bát , nên mình tiện chân lượn qua hóng tí , đằng nào cũng phải đi đái ? !Thế xong cảnh đầu tiên đập vào mắt mình là , chú hang xóm sinh năm tầm 66,67 đang dính đầu vào ghầm bể cá , và hình như tiếng kêu phát ra từ mồm chú ý . Lúc mình nhìn thấy thì tiếng kêu im bặt , có lẽ là sắp bay .
    Nhanh như cắt ?mình đứng im thim thít , theo phản xạ tự nhiên , lúc ý tim đang đập bình thường nhảy phắt lên 100 nhịp 1 giây , cũng đoán được là chú ý đang bị điện giật . trong 1 giây đứng suy nghĩ , mình đã thoáng lướt qua ý nghĩ là : hay là để chú ý nằm đấy , xem có ai đến sau thì giúp , coi như mình chưa thấy cảnh này ! Vì thật sự là mình sợ ?!!! Chẳng là vợ chú ý đi đón đứa con trai , đứa con gái thì đang chơi búp bê ở *** đâu ý ? Không có ai ở nhà hết , nhà ông này lại làm nghề rửa xe, đang rửa xe thì nghịch ngợm thế nào lại dí tay vào cái máy bơm hở điện thế là dính đầu vào đấy. Đến giây thứ 2 mình lao như bay 1 cách chậm chạp đến gần hiện trường hơn và cũng chưa biết fari làm cái gì ?!!!
    Trên mạng đọc bao nhiêu tin người chết điện giật làm mình cũng kinh , đứng cạnh cái xác của chú ý ghào thét hẳn 1 giây : Ổ điện ở đâu chú ơi , để cháu rút.
    Nhưng chú ý cứ im cái mồm ! Làm mình cứ cuống cả lên , sợ thật sự , trong 1 thoáng đã nghĩ đến cảnh đám ma chú ý . Giống như chú ý lúc tỉnh lại cũng kể là : lúc môi run run koo kêu đc nữa là đã nghĩ đến đám ma . *** tìm thấy cái ổ điện nào để rút , thế là mình bẽn lẽn cầm áo chú ý lôi xềnh xệch như lợn ra ngoài cái ghầm bể cá , lúc ý hình như mình đụng vào người chú ý là mình cũng tiêu tùng luôn . May mà ông này nhẹ , chắc chỉ 40 cân , mình lôi rách cả áo , thoát được lực hút của điện , khi không thấy người ông ý dính gì đến mấy cái dây với mấy cái ổ nữa , mình mới dám mó vào người chú ý bảo :
    - Chú còn sống không chú ơi ? ???
    Chú ý bị điện giật tím tay , chẩy máu mồm !!! Sợ thế , Chắc là bị điện hút đập mồm xuống đất chảy máu ? 2,3s sau , chú ý hoàn hồn lại bảo , cứu tôi với , hô hấp cho tôi , cứu tôi với ? May quá lúc ý hang xóm đã kịp chạy sang tranh phần hô hấp của mình , mình đứng đấy xem cảnh hồi sinh mà chân tay run bắn lên.
    Tóm lại là sự xuất hiện của mình thật sự là quyết định , và hành động kéo thô bạo của mình , đã khiến chú ý thoát chết trong gang tấc . Lúc ý mình mà thông minh hơn, mình chạy đi kiếm cái ghế đẩu , trèo lên nhà kéo được cái cầu dao điện , khéo chú ý chết ngỏm đen thui ùi.
    Giờ ngồi nghĩ lại lúc đấy mình cũng cảm thấy sợ . Nếu lúc ý mình chần chừ , hoặc bựa hơn nữa là sợ quá chạy về , thì việc chú ý chết có thể là không phải lỗi của mình , không ai biết, nhưng cũng sẽ làm mình day dứt cả cái đời này luôn , tự nhiên thấy nhẹ người , mình biết ơn mình quá.
    1 lúc sau , hang xóm sang bu kín mít cả ngõ , chú ý vẫn đang thao thao bất tuyệt kể cho mọi người , trong khi mồm vẫn đầy máu , tay chân xước xát do bị mình lôi xềnh xệch , mình thì cũng vẫn đang run lẩy bẩy , sự việc chỉ trong 30s , mà chú ý đang kể là :
    - Tao kêu ghào 5 phút liền mà không đứa nào ra cứu tao ?!!!
    Híc híc? sợ thế không biết được , lần đầu trong đời rơi vào cảnh này ?!!! Thật may là không có chuyện gì xảy ra. Có khi cần phải có nhiều người bị điện giật hơn , để mình thực hành nhiều hơn , nhạy bén hơn trong việc cứu người , Chứ không cuống hết cả cuồng lên , sợ hãi , không biết phải làm gì . Phù?
    Quả thật là sự việc khủng khiếp ?!!!
    Vài bức ảnh hiện trường tí nữa thì thành vụ án ? !!!
  5. trongcaychuoi_thanglong

Cái tragn 83 này bắt đầu nhiều ảnh rùi . Khó load quá!!!
    Dạo này ảnh ọt liên tọi ...Híc!!!
  6. trongcaychuoi_thanglong

GIẢI BÓNG ĐÁ SAO BẮC ĐẨU ...!!!
    Smile...!!!
    Trong thời gian qua những ngày cuối tuần mình luôn chỳm đắm trong những trận bóng. Ch nhật tuần trước , sáng sớm đá 1 trận , vội quá không ăn sáng ... Đá xong về tung tăng Pót ảnh không ăn trưa , đầu giờ chiều đá 1 trận nữa , cuối trận bị tụt huyết áp , tưởng hum đấy bị chết . Anh em vào quán liên hoan bia , ai cũng vui vẻ , riêng mình mặt tái dại ho sặc sụa như gà hóc bi ve , huyết áp về âm luôn , tưởng fải ra viện truyền nước , may cuối cùng hồi lại được , nhưng vẫn phải bỏ 1 trận buổi tối . Da thì luôn trong trạng thái tối màu , không thể trắng lên đc vì suốt ngày lăn lộn trên sân cát bụi nắng nôi.
    Giải 4 trường ĐH thì Thăng Long đạt giải huy chương đồng , ha ha. Được 1 số tiền thưởng khổng lồ tận 100 nghìn đồng , giải đấu vui vẻ của tình nguyện các trường ĐH . Chẳng bù với cái giải trung tâm sao bắc đẩu vừa kết thúc vào chủ nhật vừa rồi . Đội vô địch 2 triệu , xong đá đến bán kết thì được tin có nhà tài trợ tăng thêm tiền cho đội vô địch thêm 3 triệu , tức là 5 triệu ... !!!
    Liều đô ping cực mạnh , anh em chưa đá đã ngồi bàn tính với nhau xem đi ăn uống chỗ nào thì hết được số tiền khổng lồ như thế. Từ hum trước đá trận bán kết đã nhắn tin cho nhau đi ngủ giữ sức từ 7h tối ... Gặp 1 đội yếu hơn ...!!! Thế nhưng... Cái số của mình , cứ đá ở đội nào là đội ấy thươờngkô qua được những thời khắc quan trọng nhất ... !!! Thua bán kết khiến giải thưởng của anh em trong trận tranh 3,4 chỉ còn lại có 1 triệu , cộng thêm các thể loại vua fá lưới với thủ môn xuất sắc mới được 2 triệu ...!!! Nhưng với tinh thần vui là chính thì cũng kô buồn được lâu ... Anh em đã có bữa tiêu tiền ngay lập tức và trở lại với cuộc sống thường nhật , không đau đớn và dấm dứt vì 5 triệu ...!!! cả giải ghi đc có 3 bàn thắng , những toàn những bàn để đời , thậm chí khung thành kô có thủ môn , bóng cách tận 2m , mà mình vẫn sút tung lưới được ...Hâm mộ mình.
    Quả bóng là nguồn vui duy nhất của mình , khi mình vẫn chưa có người yêu ... 2 ngày cuối tuần xách giầy đi đá từ sáng đến tối ...Chẳng fải màng nghĩ gì cả. MÌnh muốn làm cầu thủ cơ ...huhu , nhưng điều kiện chuyên môn không cho phép ...Nên mình đành fải đạt được trong những giấc mơ vậy . Híc. Hẹn gặp lại anh em ở giải bóng vô địch Thăng Long , sau khi mình thi xong hết tất cả các môn trong kỳ này ....Smile...!!! Tặng đội bóng chắp vá của mình vài bức ảnh nầy ...!!!
    Có cả ảnh của đội cộ vú nữa , cái đội mà cứ ra sân là cầm máy ảnh tự sướng hết cả thẻ nhớ , chẳng cần biết đội bóng thân yêu của mình đang đá thắng thua thế nào , chui hết từ góc sân này đến bụi rậm nọ để chuụpảnh , chụp xong về ... !!! Đội cổ vũ vỹ đại ...Yeah ...!!!
  7. trongcaychuoi_thanglong

topic lag kinh khủng quá ...Híc! treo cả máy
  8. trongcaychuoi_thanglong

Em xin đc poót entry ạ !!!
  9. trongcaychuoi_thanglong

NGHỊCH NGU ?!!!
    Ai trong đời cũng có những quãng thời gian thật là đần độn và ngu si , nhất là quãng ngày thơ bé , khi trí não và sự thông minh chưa cập bến , nhưng nhờ thế mới có những kỷ niệm để mà sau này nhớ đến , chứ đẻ con mà khôn như ông cụ ngay từ bé thì tớ cũng chẳng ham . Hum nay ăn trưa ở căng tin tự nhiên mấy đứa ngồi kể những kỷ niệm thời cấp 1 và cấp 2 mà ngồi cười phát rồ phát dại . Có vài câu truyện ngắn mình xin tóm tắt lại như này .
    Tự nhiên đang ăn cơm có bé Bonbon K21 tóc bông xù như bờm sư tử đi ngang qua mặt mình mới nhớ ra 1 chuyện hồi lớp 6 . Có 1 bạn gái tên là Trang, gọi là Tranglana cũng có bộ tóc ấn tượng với cả muông thú như thế , tóc giống bờm sư tử chúa tể rừng xanh , to , xù , xoăn tít , như úp cả con chó xù lên đầu , nhưng khác cái là bạn Trang bạn ý bị tóc bẩm xinh , chứ lớp 6 hồi đấy biết gì mà đi làm tóc được ?ođẹp? như thế. Chuyện kể rằng trong 1 tiết học bạn Trang đang ngồi bàn đầu chăm học , không để ý đến 1 hiểm hoạ sắp ập đến ngay bàn đằng sau , nơi có thằng Hiếu ngồi, ngủ thì không ngủ , học thì không học , ngồi ghặm móng chân 1 lúc chẳng biết làm gì , hắn bèn lôi ra bao diêm ngồi quẹt chơi .
    Lửa cháy que diêm tí tách , tự nhiên thấy bộ tóc trước mặt ngứa mắt , hắn bèn dí que diêm vào lọn tóc dưới gháy con bé tội nghiệp . Và thế là ?????????.
    1 ĐÁM CHÁY LỚN ?!!!
    Chỉ 1 sợi tóc bắt lửa thôi là cả bộ tóc nổi lửa , khói khét nghi ngút , cô giáo và cả lớp còn đang ngỡ ngàng , nạn nhân Trang cũng đang ngỡ ngàng với mùi thơm ở đâu bốc lên , thì thủ fạm sau khi định thần lại đã kịp cầm nguyên quyển SGK đập túi bụi vào đầu nạn nhân để chữa cháy . Bốp BỐP BỐP?!!!
    Nạn nhân bị đập ngoẹo cổ và ?vẫn chưa hiểu chuyện gì xảy ra. Thủ fạm sau khi dập được bãi cháy (cháy hết nửa bộ tóc) cũng đã thở phào nghỉ ngơi , cả lớp khói nghi ngút , nạn nhân sau khi kịp hiểu thì?Ngất !!! Hết chuyện ạ ? !!!
    Rùi đến 1 bạn kể chuyện ngày xưa, mấy đứa bạn của bạn ý có trò , thi nhổ nước bọt xem đứa nào xa hơn . Trò này đợt trước mình cũng từng chơi , nhưng khác cái là khạc xem đờm thằng nào bắn xa hơn chứ hem phải nước bọt ạ ! Thế rồi lúc chúng nó đang lần lượt thi thì 1 chú tự nhiên đi ngang qua chỗ đích , xong rồi tự nhiên có ai gọi chú ý thế là chú ý quay sang nhìn ?mồm há hốc , đúng lúc 1 viên đạn nước bọt chờ tới rơi trúng mõm chú ý ? Hết chuyện !!! Có vẻ nhạt nờ?!!! Mà mình tin chuyện này là chuyện bịa , nghe chẳng thật gì cả. Chuyện thật fải là chuyện cấp 3 mấy thằng lớp mình đứng trên tầng 3 chơi , ngứa mồm có thằng khạc một bãi đờm thuỷ vu vơ xuống sân trường ?đúng lúc thầy hiệu trưởng ngẩng lên nhìn ?!!! Bãi đờm dính ngay vầng trán cô đơn của thầy , lều fều cả xuống sống mũi ? !!! Cả lũ giật mình thụt hết đầu vào , nhưng đã quá muộn ?Thầy chẳng nói chẳng rằng chạy tầu nhanh lên tầng 3 lùng ?Nhưng bọn mình đã ?nhẩy từ cửa sổ tầng 3 xuống đất để trốn thoát ?!!! hết truyện ạ !!!
    Xong mình lại kể tiếp chuyện ngày xưa , cấp 2 , có cái môn gọi là kỹ thuật nông nghiệp , cô giáo bắt cả lớp về muối dưa xong mang đến lớp cho cô?ăn ! để cô chấm , bạn nào làm ngon điểm cao , làm dở điểm thấp. Cô này bị 1 thằng nó ghét , thế xong , hum đấy nó cũng mang dưa đến lớp , xong lúc chấm dưa hỗn loạn , nó mang túi dưa của nó ra ngoài tè 1 bãi vào đấy , rùi mang vào cho cô ăn ?để cô chấm điểm!!! Em thề là chuyện này có thật ạ ?!!! Không sai nửa lời , ngày xưa , bọn em đầu óc nông thôn , ngu dại lắm ạ , có biết gì là sai là đúng đâu ạ , mới vài tuổi đầu nứt mắt ra , chưa fân biệt được thiện tà fải trái . Thế xong là cô cầm túi dưa của nó lên ngắm nghía 1 lúc , rùi nhót 1 miếng lên nhai rau ráu ?Thế xong cũng chẳng thấy cô nói gì cả , chỉ nuốt hết xong im lặng , ăn miếng khác ạ ? Em hết truyện ạ ? !!!
    Thế rồi em lại kể tiếp chuyện cũng có 1 cô bị ghét , thế là các bạn ý lấy lá thị sát đầy ghế trước khi cô ngồi , trong lúc giảng bài cô cứ nhấp nhổm không yên , Mình vẫn không hiểu cái cơ chế nào của việc sát lá thị vào ghế khi ngồi vào lại buồn đánh rắm được , nhưng nhìn mặt cô lúc ấy cũng đoán được làm ham muốn điều gì nhất , mãi sau cô mới cho lớp nghỉ sớm rồi đi tầu nhanh ra tít tận ngoài cổng trường chẳng hiểu làm gì .
    Rồi còn truyện hồi lớp 6 hay 7 ý , lớp em có 1 bạn tên là Vân , đợt ý bọn em còn bé lắm , chym cò có khi còn chưa xuất hiện cơ , nhưng bạn gái này bạn ý đã lớn fổng rồi ý , fải nói là bạn này dậy thì chắc từ lớp 2 , đợt ấy bạn ý to gấp 3 bạn trai bình thường , ngực nghiếc các thứ là đủ cả , nhìn cứ ngồn ngộn ngồn ngộn như toà tháp đôi ở Hoàng Quốc Việt ý , thế xong mâu thuẫn thế nào với 1 bạn trai cũng to gần bằng bạn ý , thế là 2 đứa nó đánh nhau , ôi giời , cả trường chạy ra nhìn , đợt ấy thiếu mỗi cái máy ảnh để quay fim lại nữa thôi . Các bạn vật nhau lăn từ trên bàn rùi lại rơi xuống dưới đất , bạn trai thì véo ngực bạn gái , bạn gái thì cầm tóc bạn trai , nhìn đợt ấy sợ lắm ý . Bọn em không ai dám vào can luôn , đánh nhau 1 hồi xong 2 bạn ấy tan hoang , hoang dại , bạn gái đứt hết cúc , ngực ngiếc là hở cả! Bạn trai rách quần hở mông , 2 bạn tóc tai bú dù , nhìn giống 2 con thú lắm , mình xin lỗi nhưng trí nhớ mình rõ mồn một luôn , đợt ấy bọn em chưa dậy thì , nên nhìn chỉ thấy sợ , chứ xem cảnh bạn ý vật nhau kô nghĩ gì luôn. Giờ mà bạn gái nào đánh em thế em cũng thích lắm . hết truyện ạ !
    TrongcayChuoi !!!
  10. trongcaychuoi_thanglong

so lo cả 1 trang luôn ...quá fục mình!