1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chườm đá lạnh mỗi khi ngủ dậy bạn sẽ thấy sự bất ngờ đằng sau

Chủ đề trong 'Truyện tranh (ACC)' bởi lamdep11, 29/09/2016.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lamdep11

lamdep11 Thành viên quen thuộc

Đá lạnh trông vậy mà có rất nhiều tác dụng có ích cho việc chăm sóc da đấy nha. Hãy xem công dụng của việc chườm đá lạnh lên da mỗi ngày nhé.

Không nhiều người biết đến những công dụng làm đẹp của đá lạnh đúng đắn không. Ngoài công dụng giải nhiệt, nó còn có khả năng lỗ chân lông nhỏ lại, làm mịn da, chống lão hóa, tẩy tế bào chết cho da rất hiệu quả. Cùng xem tất tần tật những mẹo làm đẹp từ đá lạnh nhé. Chị em phụ nữ có thể tham khảo kem dưỡng trắng da mặt để giúp rửa mặt nhanh và hiệu quả hơn.

1. Làm sáng da

Da không đều màu, thâm sạm là tình trạng nhiều người gặp phải và đá lạnh có thể giúp bạn giải quyết tình trạng này. Nguyên lý làm sáng da của đá lạnh là khi bề mặt da bị lạnh đột ngột, cơ thể sẽ tích cực vận chuyển máu nóng đến để làm ấm. Điều này khiến máu trên mặt bạn lưu thông có ích hơn, da dẻ hồng hào hơn.

Các bạn có thể cho đá vào nước để nước lạnh đi rồi vốc thẳng nước đó lên mặt. Hoặc bọc viên đá sau một lớp khăn rồi nhẹ nhàng bôi viên đá đều khắp mặt. Hơn nữa chị em có thế chị em quan tâm: http://kemduongtrangdamat.com/kem-duong-trang-da-toan-than-body-lrocre-co-tot-khong.html để làm đẹp hoàn toàn hiệu quả hơn.

2. Se khít lỗ chân lông

Đá lạnh có tác dụng thu se khít lỗ chân lông một giải pháp hiệu quả. Sau khi rửa mặt sạch, chị em lau khô rồi nhẹ nhàng sử dụng viên đá bọc sau khăn mặt nhẹ nhàng di chuyển ở những vùng có lỗ chân lông to. Việc gặp nhiệt độ thấp trong thời gian dài sẽ khiến lỗ chân lông thu nhỏ lại.

3. Trị bọng mắt

Bọng mắt sưng to sẽ tố cáo khi nào cơ thể mệt mỏi và stress. Cách khắc phục vô cùng dễ dàng, chị em chỉ cần lấy một viên đá lạnh nhẹ nhàng đặt lên vùng bọng mắt tầm 5 - 10 phút.

4. Giúp tóc bóng mượt hơn

Khi gội đầu, lần xả tóc cuối cùng chị em hãy áp dụng nước có pha đá lạnh nhé. Điều này sẽ giúp các nang tóc khép chặt lại, giữ được các chất dinh dưỡng có trong dầu gội và dầu xả, làm tóc mượt mà hơn.
    Xem thêm những mẹo nuôi dưỡng tại http://meotrangda.net để giúp mình hoàn thiện hơn nhé mấy chị em.

Chúc các banh thành công!