1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chương Trình Ăn Chơi Thường Kỳ Của Nhà 7XSG - TRẠI HÈ 2008 ngày 12/7/2008

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi Condor, 16/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Luckywin

Luckywin Thành viên mới

Cho em mạn phép tô vàng cái dòng trên của anh Tunbo để nói lên ý kiến của mình (chứ ko có ý reply cho riêng anh đâu ạh đừng hiểu sai em tội nghiệp )!
    Em thấy việc này đối với người bên nhà xe và khách sạn là mình "đền" nhưng với người trong nhà mà nói là "đền" thì có người ko chịu (ko fải em!!!) vì họ cho là mình ko có lỗi! Đúng là ko ai có lỗi trong chuyện này cả quan trọng là cùng nhau san sẻ tình huống ngoài ý muốn này! Nên chắc chắn với tinh thần nhà 7x mình sẽ ko để một hoặc một vài cá nhân anh chị nào phải gánh vác việc này một mình cả!
    Chỉ có điều em hơi khó hiểu, BTC dựa vào con số nào để đặt xe và đặt phòng Khách sạn ạh? Có phải là dựa trên số người đã đăng ký ngay từ đầu đúng ko? Bây giờ chia đều cho 20 con người confirm lần cuối và đã đóng tiền hết 17 người, vậy ko lẽ những người đóng tiền sớm là những người có lỗi sao? Hoặc là đáng bị như vậy vì dại?
    Thanks cả nhà!
    [/quote]
    Em ơi, việc share tiền cọc là tự nguyện, cũng ko cần thiết phải chia đều 20 (còn ý của Tunbo cũng chỉ là ý thôi, chứ ko phải là quyết định). Chị cũng chưa đóng tiền cọc nhưng cũng muốn góp một chút (việc theo khả năng mỗi người thôi).
    Còn việc BTC đặt cọc xe hay tiền phòng theo chị biết đó là nguyên tắc cho việc tổ chức một đòan thể đi chơi, và tiền đặt cọc ban đầu tạm thời sẽ dựa vào những người đã đăng ký và BTC cũng sẽ thỏa thuận với tiền nhà và tiền xe là update bao nhiều người trước 2 ngày... (tùy theo lúc thỏa thuận). Chứ nếu đợi lúc đủ người rồi mới đặt phòng và đặt xe thì sợ rằng ko có cho một đòan thể đông, vì mùa này là mùa hè và là mùa du lịch.
  2. helenham

helenham Thành viên mới

@ Anh Tunbo, Chị Lucky:
    Em hỏi những câu hỏi đó ko fải là để hỏi khó BTC, vì em hiểu các anh chị trong BTC công thì ko ai khen, có khó khăn thì fải đứng mũi chịu sào tất cả mọi việc! Tự nguyện hay ko là do lòng người àh chị! Công tác tổ chức em hiểu chứ!
    Anh chị đọc lại những lời em viết bên trên đi ạh, em ko nhắm vào anh Tunbo hay ai cả, còn ở đây em nói là vì có ý kiến cho rằng "tui ko có lỗi thì tui ko bù, trừ tui ra!" vì cho là mình ko có lỗi! Em cũng ko fải là đứa hay so đo tính toán như các anh chị nhà Hoa Súng chơi với em cũng quá biết! Còn nếu như em ko có tên trong danh sách 20 người latest đó, em cũng sẽ thể hiện tinh thần tình thương mến thương với các anh chị!
    Còn tiền nếu mất cũng ko ai vui, cá nhân nào đó "thoát" chắc cũng chả yên ổn gì! Ý em là vậy, tại em ko thích cái kiểu vui thì cùng vui mà ko vui thì cài số de! Mong anh chị ko hiểu sai ý em lần nữa (nói trước rồi mà cũng bị hiểu sai lần 1! hix hix oan quá!)
    Được helenham sửa chữa / chuyển vào 13:04 ngày 27/05/2008
  3. tunboCD

tunboCD Thành viên mới

Anh không có nói em, giời ạh, khó tính nhể?Có cái gì đâu mà nghĩ nhiều xế?Xế lày xế lào?
  4. sn75

sn75 Thành viên mới

Cho người không đi chơi tham gia ý kiến nha:
    Vụ hoãn ngày đi chơi thì chắc cũng được nhiều người đồng tình, chỉ kẹt tiền đặt cọc, nếu thương lượng được thì mất ít, còn không thì mất hết, nhưng cái này cũng không quan trọng bằng hoà khí của mọi người.
    Vì vậy, những ai có thiện ý share tiền đặt cọc thì sao mình không làm như vậy, trên đây đã có nhiều người đồng ý rồi mà. Còn lại, những ai đồng ý mà chưa có ý kiến thì vào xác nhận để BTC sớm có quyết định.
  5. jinrong

jinrong Thành viên mới

thế cuối cùng là bà con có đi không đấy để em còn thu xếp về quê đi cày ạ vì quê eem hơi xa. Bờ tờ cờ qđịnh share thế nào thì báo em ạ, he he.
  6. e_chong_vi_sarsss

e_chong_vi_sarsss Thành viên mới

Theo em biết thì sẽ dời sang giữa tháng 7 ạ
  7. votrungh

votrungh Thành viên rất tích cực

Thông thường nếu cancel sớm cả tuần như vầy thì chỉ bị phạt khoảng 10% thôi mới phải chứ ? Mùa này có phải mùa đắt khách du lịch lắm đâu ?
    BTC nên ráng thương lượng với họ , cần thiết thì book lại với họ trong tháng 7 biết đâu sẽ không bị phạt ( vì đằng nào mình cũng sẽ làm khách của họ mà ) .
  8. nangxuan75

nangxuan75 Thành viên mới

Tiìh hình cancel chuyến đi là chắc rồi bạn ơi!
    Các bạn mới đăng ký lần đầu BTC sẽ hoàn lại cho bạn đầy đủ, trong đó có Jirong. bạn yên tâm. Hôm nay nangxuan có việc ngồi tại tínị từ 18h. Nếu Jirong rảnh ghé đó đi, mình gởi lại phí để bạn mình về quê đi cày nha! Mình đợi bạn nhá!
    Còn tình hình thương lượng như thế nào thì chờ xem sao sẽ thông báo sớm nhất các bạn nhá!
  9. nangxuan75

nangxuan75 Thành viên mới

Danh sách đồng ý tình thương mến thương là:
    1. Jà.
    2.
    3.
    4.
    5.
    .
    .
    .
    .
    .
    Mọi người tự đăng ký thôi nhá! Mình hong dám đăng ký hộ dzụ nì....
    Cố gắng dzui dzẻ cả nhà
    Đề nghị chọn giữa tháng 7 chúng ta đi, mọi người có đồng ý không?
  10. jinrong

jinrong Thành viên mới

Danh sách đồng ý tình thương mến thương là chia sẻ cái sự dzui dzẻ ý hả, hì hì, mình share với:
    1. Jà.
    2. jinrong
    3.
    4.
    5.
    .
    .
    .
    .
    .
    Mọi người tự đăng ký thôi nhá! Mình hong dám đăng ký hộ dzụ nì....
    Cố gắng dzui dzẻ cả nhà
    Đề nghị chọn giữa tháng 7 chúng ta đi, mọi người có đồng ý không?
    Đến tháng 7 thì để đến đó tính tiếp nhé
    Mọi thứ rồi sẽ qua đi,
    Chỉ còn tình người ở lại.