1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chương trình Chung một tấm lòng đã nhận được 30 triệu tiền mặt, 10 triệu hiện vật cùng rất nhiều quầ

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi Nguyet-ca, 03/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tuongcuoprungxanh

tuongcuoprungxanh Thành viên mới

Chào tất cả mọi người !
    Hôm qua Box đã làm 1 việc có ý nghĩa, thể hiện tinh thần đoàn kết tương trợ lá lành đùm lá rách của con cháu dòng máu Lạc Hồng. Chương trình nói chung đã thành công tốt đẹp, đó là sự cố gắng nỗ lực đáng ghi nhận của những con người có tâm huyết với nhạc Trịnh, chương trình khép lại tuy chưa đọng lại trong lòng mọi người được nhiều lắm nhưng nói chung thì cây nhà lá vườn như vậy là được rồi.
    Tuy nhiên nên rút kinh nghiêm cho những lần sau để buổi Offline đươc ấm cúng, gần gũi, & đi vào lòng người hơn. Cái thiếu hôm qua theo tôi đó là: "Lời dẫn" đó mới chính là cái hồn, xương sống của chương trình & nếu có 1 vài hình ảnh hay Video về đồng bào bị lũ ở Hà giang thì chương trình sẽ sinh động hơn nhiều !
    Thêm nữa: Nên đan xen thăng trầm hợp lý, chương trình hôm qua mà có bài " Hà Giang quê tôi " thì ý nghĩa gấp bội.
    Hà Giang quê hương tôi
    --------- (^@^) --------
    Ai về thăm quê hương tôi nơi biên cương ...là đây
    Có rừng cây thiên nhiên xanh biếc một mầu
    Đây Hà Giang đây Hà Giang quê chúng tôi.
    Gỗ vùng cao về xuôi xây đổi mới
    Thắm tình nghĩa miền xuôi với miền ngược
    Có ai về khơi thêm nguồn hàng
    Mời lên thăm đây Hà Giang
    Ôi đẹp sao đây vùng cao quê hương đang đổi mới ...
    Này quà vùng cao đem tới miền xuôi
    Đây chè quê hương vui những ai hẹn hò.
    Hà Giang mến yêu ơoi Hà giang mến yêu ơoi..
    -------- --------- ----------- --------- ------------
    Ai về thăm quê hương tôi nơi biên cương ... là đây
    Có đường đi trên mây lên tới cổng trời
    Đây HG đây HG quê chúng tôi....
    Khắp vùng cao giờ đang thay đổi mới
    Những nhà máy lại vang tiếng còi tầm
    Tiếng nhạc ngựa đui theo nguồn hàng
    Về Yêu Biên vui chợ phiên
    Ôoi đệp sao đây HG quê tôi đang đổi mới...
    Điện về muôn nơi vui tiếng trẻ thơ
    Đây cầu thanh niên cho những ai hẹn hò
    Hà Giang mến yêu ơoi, Hà giang mến yêu của tôi.....

T/b: có 2 bài hát khán giả vỗ tay nhiều nhất: "Mưa Hồng" & "Ru ta ngậm ngùi" !

Nguyệt ca ! cố lên em. cô tấm của các em nhỏ Hà giang
  2. tinhcanguoimattri

tinhcanguoimattri Thành viên mới

Các bạn có khen chê bình phẩm gì thì cũng nên nghĩ đến những người đã bỏ công bỏ sức ra để làm một đêm nhạc có ý nghĩa như thế.
    Ban tổ chức không phải là những nhà kinh doanh nhạc Trịnh mà là những người có tấm lòng để làm một chương trình từ thiện vì người với người.
    Có ai biết các bạn ấy đã phải lo lắng thế nào khi trời mưa, ngập lụt sợ rằng đêm nhạc không thành công. Mặc cho các bạn có chê bai, những người bạn này của chúng thầm cảm ơn các bạn những người đã đến và đóng góp sự nhiệt tình của mình vào đêm nhạc. Ai biết là nếu mọi người không đến thì những người bạn của chúng ta sẽ còn phải bỏ tiền túi ra để trả cho thuê quán, âm thanh, ánh sáng và vô vàn các thứ khác....
    Vì lẽ gì họ làm như vậy, vì lòng nhiệt huyết, vì Hà Giang..
    Chuyện âm thanh không tốt là đúng, tôi đã từng chạy lên nói với người phụ trách âm thanh là có cách nào không, nhưng cũng chỉ bê cái loa được đi một chút, vì lúc đó chương trình đã làm rồi, không có chỗ để chuyển.
    Lỗi ồn ào không thể đổ tại ban tổ chức, người đi nghe phải hiểu họ đến để làm gì. Trong khi các bạn bực mình vì ban tổ chức thì chúng tôi còn buồn hơn khi có những thanh niên ăn mặc lịch sự và hiện đại ngồi trong khán phòng nghe nhạc Trịnh và đeo headphone ở tai, hay là máy trợ thính, nếu vậy tôi xin lỗi...
    Còn về chuyện hát mà cầm giấy, tôi chỉ xin ngắn gọn một câu, chính Trịnh Công Sơn cũng có lần hát và nhìn tập nhạc của ông. Cái chính là cảm xúc của người hát thế nào. Dẫu sao chúng tôi cũng xin nhận lỗi của người hát nếu điều đó làm các bạn phiền lòng..
    Nếu còn yêu, xin hãy lắng nghe...
  3. hoanguxi

hoanguxi Thành viên mới

- Mục đích của các bạn (tổ chức) thì rất tốt, và công sức các bạn bỏ ra cũng nhiều, nhưng nếu ko đạt được hiệu quả ngoài việc quyên góp được nhiều nguồn từ thiện (mà nếu chỉ hoàn toàn vì mục đích này thì đâu cần tổ chức chương trình ca nhạc làm gì :-?) thì có nghĩa là các bạn chưa thành công, nếu không muốn nói là đã dựng một chương trình (về mặt âm nhạc) thất bại, vậy thôi. Mình nghĩ các bạn nên nhìn thẳng vào vấn đề và không nên bao biện làm gì: đó là sai lầm khi chọn địa điểm, hoặc nói ngược lại là các bạn đã đánh giá quá cao khả năng hát hò của mình khi nghĩ có thể cover được 1 căn phòng (2 tầng) quá rộng như thế. vấn đề không chỉ là loa đài đâu, vì hát không phải là hét to, và khi bạn tinhcanguoimattri hát chẳng ai nghĩ cần thêm loa làm gì, mọi người đều nghe được, rất rõ, và đều đánh giá cao giọng hát này có thể cover được 1 căn phòng (sân khấu) lớn như thế hoặc hơn thế. Vì vậy, mình nghĩ những lần sau chỉ nên tổ chức ở những nơi nhỏ và ấm cúng hơn như Align thì tốt hơn và hiệu quả hơn rất nhiều.
    - Về tư cách đạo đức của khán giả, mình thì (cố gắng) nghe rất chăm chú do ngồi ở cuối, nhưng sau chả nghe thấy gì nên chuyển lên tầng 2 thì khá hơn 1 chút nhưng nói thật là các giọng hát đa phần rất banana (không phải so với giọng hát kém cỏi của mình mà là so với chi phí 70k/ người). Nhưng nguyên nhân mình lên tầng 2 là thế này: 1 bác gái cũng khá lớn tuổi rồi,tóc hơi bạc,gầy, có vẻ đứng đắn lắm, nhưng ko thấy quan tâm vấn đề âm nhạc, mà lại ngồi ba hoa bốc phét từ đầu tới cuối với khoảng 3,4 ông trẻ nữa, khoe rằng bác ấy tham gia tổ chức chương trình, có vé mời, rồi thế này thế nọ... Mình nghĩ nếu chỉ quan tâm vấn đề tổ chức thì bác ý có thể yên lặng 1 chút cho người khác nghe nhạc,hoặc đi ra ngoài trông xe, hoặc hỏi han những người khác trong BTC cần hỗ trợ gì ko, nhưng rất tiếc là bác ý ko quan tâm đến nhạc Trịnh và chỉ thích khoe việc mình tổ chức được chương trình này và một số chương trình khác, vậy thôi.
    - Trời mưa gió không chỉ ảnh hưởng tới BTC đâu,mà còn ảnh hưởng tới những người thực sự muốn nghe nhạc Trịnh với những kỳ cuộc chỉ vài tháng mới có 1 lần, và lặn lội (lội thật vì đoạn Giải Phóng lụt kinh quá) đi đến chỗ mua vé, và cái quán này thì vô cùng hẻo lánh luôn.
    - Mình nghĩ là với rất nhiều lần đã tổ chức thực sự thành công như những lần trước và ai cũng khen ngợi và đầy cảm xúc, kể cả mình, thì việc có ý kiến trái chiều lần này đã phản ánh chính xác 1 điều gì đó và các bạn nên suy nghĩ về vấn đề này.
    Vài lời để các bạn rút kinh nghiệm cho lần sau được thành công hơn, hy vọng bài này sẽ không diễn biến trở thành một cuộc cãi vã vô bổ.
  4. annakarenina

annakarenina Thành viên mới

Haizzz!!
    Biết nói gì nữa nhỉ!?!
    Em nghĩ BTC mình chỉ nên im lặng, tiếp thu và theo dõi thôi thì hơn!!
    Chỉ biết là mọi người đã cố gắng hết mình
    BTC, nhạc công, ca sỹ, hay khán giả cũng vậy...
    Dù ở mặt nào thì tất cả chúng ta đều là người thiệt thòi khi đêm nhạc ko thành công...
    Thiệt thòi với chính tinh thần của chúng ta thôi.
    BTC cũng vậy, khán giả cũng vậy...
    Góp ý sao cho mọi người đều cảm thấy đó thực sự là một ý kiến muốn xây dựng chứ ko cần thiết gay gắt khiến người tiếp nhận có cảm giác mình đang bị CHỈ TRÍCH
    Những sự cố ( như mọi người góp ý) BTC ko hề muốn nó xảy ra...
    Chỉ biết là mọi người đã cố gắng hết mình...và BTC luôn cần sự giúp đỡ của mọi người (đặc biệt là những bạn nhìn nhận thấy thiếu sót của BTC trong chương trình lần này)
    Mong là trong những chương trình sau sẽ có tên các bạn trong BTC để cùng mọi người khắc phục những thiếu sót đó.
    Cám ơn khán giả...những người yêu nhạc Trịnh và lòng hảo tâm của quý vị!!
    Cám ơn BTC , ca sỹ, nhạc công, nhiếp ảnh, vì nhiệt tâm với chương trình, dù sự nhiệt tâm đó đôi khi ko phải ai cũng thấy và cũng hiểu!!
    Cám ơn những tấm lòng của mỗi người đã đến tham dự "Chung một tấm lòng" - Vâng! Để làm gì ạ???
    - Chỉ để gió cuốn đi?!?!?!!!!

Thân ái!!!

5. Nguyet-ca

Nguyet-ca Thành viên rất tích cực

Chúng tôi không bao biện.
    Ở post trước tôi đã nói rằng, một lần nữa tôi thay mặt BTC xin lỗi các bạn khán giả (không phải 100% mà chỉ là một số) không hài lòng về chương trình.
    Các bạn bỏ tiền ra nghe nhạc, các bạn có quyền khen - chê theo cảm nhận cá nhân của mình. Điều đó hòan toàn đúng.
    Đứng trên cương vị người tổ chức, chúng tôi truớc hết rất cám ơn những lời chê ấy, vì có quan tâm thì mới chê, chứ đã ghét rồi thì nói làm gì cho mệt, phải không ạ? Chúng ta đều là ngừoi lớn cả, và tự biết cám ơn cũng như xin lỗi, chịu trách nhiệm về những sai sót mình gây ra. Và chúng ta cũng đủ lớn để không góp ý nhau một cách tử tế, thiện chí, lịch sự chứ không phải là theo hướng CHỈ TRÍCH nhau.
    Gửi bạn Home: Chuyện âm thanh lần này, lỗi đa phần là do cậu đã tự ý thay đổi âm thanh, không tôn trọng ý kiến của những cộng sự trong BTC, mình nghĩ cậu cũng nên có một lời giải thích với mọi người.
    Về chuyến đi Hà Giang dự tính vào tối thứ 6 tuần này, BTC quyết định dời lại một tuần vì thời tiết đang diễn biến theo chiều hướng xấu. Ở Hà Nội, ngày mai bắt đầu lại mưa lớn. Một nguời bạn ở Hà Giang cũng thông báo với chúng tôi về đường đi xấu và nhiều đoạn nguy hiểm trên đường lên Hà Giang. Dù biết công việc cứu trợ là rất cần thiết, nhưng chúng tôi cũng không muốn điều đáng tiếc sẽ xảy ra. Mong các bạn thông cảm và ủng hộ cho chuyến đi sắp tới của chúng tôi.
    Hiện nay BTC vẫn tiếp tục nhận được thêm tiền ủng hộ và hiện vật. Công việc kiểm kê và cập nhật sẽ kéo dài tới hết thứ năm tuần sau. Những thông tin mói nhất sẽ liên tục được cập nhật tại topic này.
    Cám ơn các bạn thật nhiều, vì tất cả.

6. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Mình xin cập nhật tình hình Hà Giang hộ mọi người: Mưa hơi lớn, đoạn từ Tân Quang lên Thị xã có nhiều đoạn sạt lở khá nghiêm trọng. Hiện tại, vùng cao của Hà Giang ít mưa nên đường xá khá thuận nếu đã đến đc TX HG
    Nữa, khi đi trao quà, theo kinh nghiệm bản thân cách đây 1 tháng cũng đã từng di cùng đội F319 của TTVN mới thấy, trẻ em và những người vùng cao đã, đang cần gì. Ví dụ như 1 đôi dép, tuy rất nhỏ nhưng các em cũng như gia đình thích và thấy giá trị hơn rất nhiều so với cả tập sachs vở có giá trị gấp hàng chục lần. HAy, những chiếc áo ấm khi trời bắt đầu giá và buốt như những ngày này luôn giá trị hơn nhiều(đối với bà con nhé) so với những lạo hàng hoá khác. Và, chú ý, quần áo nên lựa chọn những thứ càng tranh nhã càng tốt chứ ủng hộ quần ngố với áo 2 dây thì bà con rất mừng là gia đình đã thêm 1 chiếc giẻ lau.
    Nữa, nếu cần 1 chân hoa tiêu+tình nguyện viên chuyển quà lên HG cũng như gọi xe cộ, đi lại, em có thể tình nguyện. Thân
    P/S: Số alô của em: 0918925678 or (04)39940544 - NR - Việt
  7. ForgivenTPT

ForgivenTPT Thành viên mới

Xin chào!
    Mình chẳng mấy khi vào box cũng như vào topic này. Mình cũng không phải là thành phần BTC chính nhưng hôm nay, sau khi chương trình kết thúc được 2 ngày, vào đọc những dòng đóng góp của các bạn về chương trình, mình xin phép được đưa ra vài ý kiến cá nhân về lời đóng góp của bạn hoangxuxi như sau:
    -Thứ nhất, về mục đích của chương trình: về điều này ko còn gì phải bàn thêm nữa phải không bạn? Chương trình đêm nhạc chỉ là một chặng trong đó thôi, bởi những công việc như kêu gọi tài trợ, huy động quyên góp đã thực hiện từ hàng tháng trước đó. Việc chọn một địa điểm thích hợp không phải là dễ nếu không nói là khó để có thể đáp ứng được những yêu cầu của khán giả. Bởi BTC cũng ?ongây thơ? mà nghĩ rằng, có lẽ tất cả khán giả cũng vì ?ochung một tấm lòng? mà tới, tới vì ủng hộ đồng bào cần giúp đỡ, tới vì có thể chia sẻ với BTC vì mục đích chung của chương trình?chứ không phải là đi xem một buổi biểu diễn chuyên nghiệp với tấm vé trị giá 70k.
    -Thứ hai, về tư cách đạo đức của khán giả. Tớ biết người mà bạn nhắc tới. Nếu mà bạn cũng biết về bác ấy như tớ biết thì chắc chắn bạn đã không viết những lời như vậy đâu bạn ạ. Bác ấy là một người rất đáng kính trọng! Một người làm từ thiện không bao giờ mệt mỏi, tự bỏ tiền túi đi tới ủng hộ những người nghèo vùng cao? Tính cách và cách nói chuyện của mỗi người khác nhau, nhưng nếu tớ là bạn, tớ sẽ không thấy phiền lòng nếu nghe một người như bác ấy nói chuyện về cv của mình với những ?ogã trẻ?- một trong số đó là con trai bác và những người bạn của anh ta. ..?.. bác gái cũng khá lớn tuổi rồi,tóc hơi bạc,gầy, có vẻ đứng đắn lắm, nhưng ko thấy quan tâm vấn đề âm nhạc, mà lại ngồi ba hoa bốc phét từ đầu tới cuối với khoảng 3,4 ông trẻ nữa, khoe rằng bác ấy tham gia tổ chức chương trình, có vé mời, rồi thế này thế nọ??. Bạn nghĩ rằng chỉ cần ?oquan tâm vấn đề âm nhạc? là điều kiện cần và đủ để tới với ?ochung một tấm lòng? hay sao?
    - Thứ ba, về chuyện trời mưa gió, đúng thật là quán Anymik hơi khó tìm và đã phải để bạn vất vả tới quán. Hy vọng bạn thông cảm, tớ cũng ko hơn gì bạn nè .:D. Cũng phải thuê xuồng đi tới quán để mua vé ấy chứ(khu nhà tớ ngập tới 150cm luôn ^_^).
    Nói qua nói lại, cũng không giải quyết vấn đề gì, tớ cũng ko mong muốn ?obài này trở thành cuộc cãi vã vô bổ? như bạn nói. Bạn là một người yêu nhạc Trịnh, và mong muốn cho hoạt động của box ngày càng tốt đẹp hơn. Hy vọng lần sau mình sẽ gặp bạn trong BTC nhé, mình cũng đang xin một vé cùng làm BTC cho những chương trình sắp tới đây.
    Và hy vọng lần sau đó, mọi người sẽ hài lòng về chương trình hơn.
    :)
    p/s: Nguyệt ca ơi, tớ đọc feedback của Nguyệt ca thế này ?oGửi bạn Home: Chuyện âm thanh lần này, lỗi đa phần là do cậu??. Tớ muốn viết vài câu để?bảo vệ một người sau chương trình này mà?lăn ra ốm mà vẫn cố gắng gượng. Nhưng tớ cũng chỉ là một người bạn mới,? không như Nguyệt ca là một người bạn thân thiết từ lâu rồi?Nên tớ không biết sẽ phải nói gì thêm nữa :D
    Chúc cả nhà ngày tốt lành, chuyến đi Hà Giang thành công nha!
  8. luongtam83

luongtam83 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn BTC, những người đã làm hết sức mình, vì một tấm lòng!
    Cảm ơn các bạn khán giả, những người đã hết sức ủng hộ chương trình!
    Những góp ý chân thành của các bạn, mình nghĩ BTC đã ghi nhận & những chương trình sau chắc chắn sẽ làm tốt hơn!
    Rất mong sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của mọi người!
    Mong chuyến hàng sẽ sớm đến được với những người dân Hà Giang!
    "Chung một tấm lòng"
  9. ocbienxanhxanh

ocbienxanhxanh Thành viên mới

Chào cả nhà!
    Lời đầu tiên có lẽ thực sự cảm ơn những bạn trong BTC, rất nhiệt tình và dành nhiều thời gian, tâm huyết cho box cũng như đêm nhạc, những tấm lòng đẹp!
    Đây là lần đầu tiên tớ tham gia đêm nhạc cùng box, phải nói là rất là hào hứng và sốt sắng, háo hức từ cả tuần trước, rủ rê bạn bè đi cùng. Mấy hôm trời mưa ngập đường, cứ lo là không biết tình hình này có tổ chức nổi không, không biết có đi được không? Cuối cùng thì mọi việc cũng ổn, chiều khi thấy trời hửng lên rất vui. Tớ nghĩ đó là tâm trạng chung cảu rất nhiều bạn trong box, những người yêu nhạc Trịnh thực sự và muốn cùng góp một chút tấm lòng. Khi đến quán, phải nói là hơi choáng vì mọi người đã chọn một quá có không gian đẹp để tổ chức một đêm nhạc từ thiện mang dấu ấn box. Tớ nghĩ rằng: Những người yêu nhạc Trịnh đã có một sân chơi chung và chung một tấm lòng, để xây dựng box chúng ta hãy đóng góp ý kiến một cách thẳng thắn với tinh thần fair, chứ đừng chỉ trích, đổi lỗi cho nhau.
    Hãy nhìn lại cái được và chưa của đêm nhạc, mà một số bạn đã chỉ ra rồi:
    + Cái được trước nhé, ưu điểm tính trước:
    - Cái được thứ nhất là mục đích: điều này ai cũng rõ, đó là một nghĩa cử đẹp và tấm lòng rộng mở của không chỉ box nhạc Trịnh.
    - Cái được thứ 2 là sự ghi nhận cho những đóng góp của các thành viên BTC, cái này thực sự chúng ta nên nhìn nhận một cách công bằng. Với điều kiện thời tiết như thế, khó khăn về cả vật chất cũng như thời gian, nhưng các bạn ấy đã tổ chức được một đêm nhạc như thế không phải là đơn giản. Chúng ta hãy cảm ơn họ.
    - Có rất nhiều cái được khác: đêm nhạc về một khía cạnh nào đó cũng đã thành công, gây được quỹ, thu hút được nhiều người tham gia và đóng góp từ thiện, không gian quán đẹp và lịch sự, thiết kế sân khấu rất có chất Trịnh, mộc mạc nhưng ấm áp...
    Tớ thường nghĩ: Không đóng góp, đừng phủ nhận. chúng ta hãy làm được như các bạn ấy, chúng ta có dám bỏ thời gian, công sức và dành toàn lực cho những việc như các bạn ấy đã làm hay không? nếu ai nhìn nhận được, dám nói: với điều kiện như thế, tôi có thể tổ chức thành công hơn, xin hãy đăng ký tình nguyên vào BTC của box, đóng góp vào thành công hơn nữa.
    Nhưng nói qua cũng nên nói lại, chúng ta cũng đừng ru ngủ nhau, "hát cho nhau nghe" mãi, nhìn lại cái được và mất, rát kinh nghiệm cho lần sau chắc chắn sẽ tốt hơn. Có vài vấn đề chưa được chúng ta nên xem xét lại:
    - Về phía tổ chức: Không cần nhắc lại ai cũng thấy rõ là sân khấu và biểu diễn của các bạn ca sỹ cây nhà lá vườn của box bị lọt thỏm vào không gian rộng của quán, gây loãng và mất sự chú ý (bởi đây mới là trọng tâm của đêm tổ chức), hiệu ứng âm thanh...Những giải pháp các bạn cũng nói rồi, tớ có vài ý kiến thêm là: chúng ta đã đánh mất sự chú ý ngay từ đầu, theo dự kiến đêm nhạc bắt đầu từ 7h30 nhưng phải hơn 8h mới chính thức bắt đầu, Nguyetca nên thu hút sự chú ý ngay từ đầu của mọi người hướng lên sân khấu, khi bắt đầu nên chiếu một đoạn film ngắn về Hà Giang, những thiệt hại do mưa lũ, điều kiện sống, bài hát về Hà Giang, lời dẫn của Nguyetca. Khi chưa bắt đầu vào chương trình, nên để 1 đoạn nhạc Trịnh không lời...Về ca
    sỹ thì ai cũng rõ rồi, chỉ trừ một vài bạn còn lại thì mọi người hát chưa được tốt lắm, sân khấu loãng.
    - Về khán giả: Bàn về khán giả thì mỗi người chúng ta nên nhìn nhận lại ngay bản thân mình. Tớ nghĩ box là sân chơi chung của những người yêu nhạc Trịnh, đến đêm nhạc để thưởng thức nhạc, chung niềm đam mê và mở lòng từ thiện, nhưng tớ thực sự thất vọng. Nhìn những bạn ăn mặc ăn mặc lịch sự thế nhưng ý thức cực kém, nói chuyện rào rào như ong vỡ tổ. Chẳng biết mọi người thế nào chứ mấy bạn gái ở cạnh bạn tớ ngồi nói đủ thứ chuyện trên đời: đám cưới đám xin, lụt lội...làm tớ váng cả tai, may mà tớ ngồi trên nên vẫn nghe được. Xấu hổ cho những người nhận là yêu nhạc Trịnh trong đêm ấy, tự họ xấu hổ vì coi thường chính mình, nhưng cứ ko ngớt miệng kêu nhạc chán thế, tổ chức chán thế, nhưng không chắc đã có một lời đóng góp trên này, còn những người yêu nhạc thực sự thì xấu hổ vì đã ngồi cạnh những bạn như thế trong box.
    Vài lời đóng góp chỉ mong box thực sự phát triển hơn và chúng ta có những đêm nhạc hay hơn. Tớ muốn viết bài ngay hôm về nhưng sợ mọi người đang hăng say lại tụt hứng. Thật sự mong box đoàn kết và ấm áp hơn, là một ngôi nhà chung thực sự. Đêm nhạc ấy, cảm ơn em Trung (ko biết có đúng ko nữa) đã hát rất hay, cả bạn hát bài Mưa hồng nữa. Và khi nghe 2 khách mời hát, hình như khách mời là dân chuyên nghiệp thì phải, hát rất có hồn Trịnh.
  10. bmv1

bmv1 Thành viên mới

Rất háo hức trờ đợi đêm nhạc nhưng lại đến muộn nên phải ngôi ở tầng 2, ko thấy sân khấu, ngọi nước cũng ko được vì quán đông quá nên phục vụ ko cam nổi, mặc dù thời tiết và nhiều điều kiện khó khăn khác nhưng ban tổ chức cũng đã rất cố gắng để có được một chương trình như vậy .
    Các bạn hát vẫn hay như thế , chỉ có điều căn phòng quá rộng và khán giả ( không phải ai cũng đến đó để nghe nhạc Trịnh ) đã không thể cảm nhận được hết từng giai điệu của đêm nhạc.
    Mong các bạn có một chuyến đi Hà Giang thành công.
    Cám ơn vì tất cả!