1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chương trình giao lưu với trẻ em khiếm thính phường Bình Đa của DFC (21/12/2006)

Chủ đề trong 'Đồng Nai' bởi phuckd, 23/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phuckd

phuckd Thành viên mới

Chương trình giao lưu với trẻ em khiếm thính phường Bình Đa của DFC (21/12/2006)

Too all.
    Phuckd vừa đi tiền trạm tại một nhóm trẻ (do một trường dòng tổ chức) về và có dự định sẽ tổ chức cho DFC đi giao lưu với các em ở đó.
    Đề nghị các thành viên DFC chủ nhật này tập trung đầy đủ tại Ngõ Hạnh để P trình bày kế hoạch.
    Đề nghị Ms Linz và "ku" NÓ KÌA thông báo tới toàn thể bà kon giùm anh = điện thoại để bà con tập trung nhá. Tks 2 đứa trước.
    Bà con đến đúng vào lúc 19h30 để chúng ta thời gian bàn bạc cho "cụ tỉ" (cụ thể và tỉ mỉ).
    Tổng chào.
  2. linz

linz Thành viên mới

Zà , đã nghe thủng ạ !Sẽ mần
  3. cocnho

cocnho Thành viên mới

Linz ơi nhớ mang theo cục alô của em, anh gọi về cho em nha. Cheers.
    Đề nghị chuyển thông tin này cho cô bé Kẹo ngọt thành viên mới luôn nha.
    To: phuckd hôm trước muốn gặp cậu quá chừng, mục đích tham khảo một số trò chơi sinh hoạt, vì tớ muốn tìm sự mới lạ cho bài học của mình thôi mà.
  4. linz

linz Thành viên mới

1 . Cục của em ngủ với jun rồi .Có khi nghỉ tay 1 lúc .Năm sau gọi dậy . Có jì liên lạc chồng em - Vu_nokia , thể nào cũng dc thông tin truyền mồm nguyên vẹn .Hờ .
    2 . Sẽ gửi thư mời zinh zự em kẹo bự .Hờ
    3 . Về phần " chò trơi " thì các pác nhà mình đang " găng xì tơ " nhau về khoản vận động trường toàn dân chuyên nghiệp ...thừa , nên mong pác về cho cái ý kiến ý ong vo ve để cả làng thống nhất chí cái nhờ .Hờ .
  5. linz

linz Thành viên mới

Đề nghị pác phuckd niêm yết bảng kế hoạch cụ thể , để em còn triển khai 1 số ý kiến đề đạt khác cho làng mình rõ .Đồng thời thảo thư đánh tiếng cho các đồng chí khác thống nhất đường lối chính sách của Đảng và Nhà nác
  6. cocnho

cocnho Thành viên mới

Pac Phuckd oi xin cho biết ngày giờ dự định đi. Vì vào dịp noel bên nhà cháu cũng hay đi máy chỗ đó lắm.
  7. vu_nokia

vu_nokia Thành viên tích cực

Đợi tí để bác Crazy post bản kế hoạch chi tiết lên cho bà con biết
  8. crazy_beggar

crazy_beggar Thành viên rất tích cực

em xin khất với các bạn, cái bảng đó bị lỗi font chữ, em không tài nào sửa được, tối nay về em oánh bản mới vậy. Mai em đưa lên.
  9. crazy_beggar

crazy_beggar Thành viên rất tích cực

KẾ HOẠCH
    TỔ CHỨC GIAO LƯU CÙNG TRẺ EM KHIẾM THÍNH
    CỦA CÂU LẠC BỘ NHỮNG NGƯỜI BẠN ĐỒNG NAI - DFC
    Thực hiện theo kế hoạch, tiêu chí hoạt động chúng của CLB Những người bạn Đồng Nai. Nay ban điều hành CLB xây dựng kế hoạch giao lưu cùng trẻ em khiếm thính tại nhóm trẻ khiếm thính Phường Bình Đa, TP. Biên Hòa. Cụ thể như sau:
    1/ Đặc điểm tình hình.
    Nhóm trẻ khiếm thính ( được tổ chức bởi một trường Dòng) có trụ sở tại tổ 12 khu phố 2 phường Bình Đa, TP. Biên Hòa. Hiện nay cơ sở tập trung khoảng 80 em từ độ tuổi 05 đến 20, trong đó phần lớn các em có độ tuổi từ 14-15 trở lên.
    Phần lớn các em tập trung học tập, sinh hoạt tại cơ sở vào thời gian từ thứ 2 đến thứ 6 trong tuần. Vào ngày thứ 7, chủ nhật c hỉ còn khoảng 20 em ở tập trung lại trường.
    2/ Nội dung thực hiện.
    Thăm các em trong nhóm trẻ
    Giao lưu vui chơi cùng các em.
    Tổ chức trò chơi vận động tập thể (phù hợp với lứa tuổi các em) - Trò chơi chi tiết tại phần phụ lục.
    Ăn trưa cùng với học sinh tại trường.
    3/ Thời gian thực hiện.
    DFC tổi chức thăm và giao lưu với các em vào ngày 21/12/2006
    Cụ thể:
    7h30 sáng tập trung tại Ngõ Hạnh thư quán.
    8h xuất phát đến trường.
    8h15 làm việc với nhà trường, chuẩn bị sân chơi.
    8h30-11h tổ chức 2 trò chơi, số 1-số 2.
    11h-14h nghỉ ăn trưa, chò truyện với các em.
    15-16h tổ chức trò chơi số 3
    16h30 chia tay ra về.
    4/ Dự toán chi phí.
    Mua dụng cụ phục vụ trò chơi: 300.000 VNĐ
    Mua quà tặng: 500.000 VNĐ
    Tặng nhà trường: 400.000 VNĐ
    Tổng chi phí dự tính : 1.200.000 VNĐ
    5/ Phân công công tác.
    Mr: Phạm Ngọc Phúc (phuckd) xây dựng hoàn chỉnh kế hoạch, liên lạc với nhà trường chuẩn bị cho chương trình giao lưu.
    Mss Linh (Linz) hỗ trợ công tác mua dụng cụ phục vụ trò chơi, quà, bánh kẹo, phần thưởng.
    Mr Phạm Văn Vui (Trexanhvn) tổ chức hỗ trợ kinh phí thực hiện kế hoạch.
    Các thành viên khác đóng góp ý kiến , hỗ trợ và đóng góp kính phí và chuẩn bị cho chương trình giao lưu.
    Trên đây là kế hoạch tổ chức giao lưu cùng trẻ em khiếm thính tại nhè trẻ khiếm thính phường Bình Đa ?" TP. Biên Hòa. Mong các thành viên đóng góp ý kiến, tham gia và tổ chức giao lưu.
    Người lập kế hoạch
    Phạm Ngọc Phúc
  10. cocnho

cocnho Thành viên mới

Nói chung kế hoạch và sắp xếp như vậy tương đối ổn, nhưng chúng ta sẽ chơi những trò chơi nào? loại trò chơi có phù hợp với hoàn cảnh của các em hay ko, vì các em đã bị thiệt thòi so với những trẻ khác nên chúng ta cũng cần phải xem xét trò chơi có đụng chạm đến nỗi đau của các em hay là ko nữa, yêu cầu của trò chơi có vượt quá khả năng của các em hay ko.
    Kinh phí mình xin nhận phần đóng góp khoản 300.000 VND cho chi phí mua dụng cụ và quà bánh, nếu phải mua trước xin các bác tạm ứng giùm, khi về mình xin hoàn trả lại ( nói trước là ko có lãi ).