1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chương trình"những tấm lòng và những nụ cười"

Chủ đề trong 'ĐH Hàng Hải Việt Nam (VIMARU)' bởi handsomeboy_hp, 10/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngotaulai

ngotaulai Thành viên rất tích cực

Đúng rồi họp mặt đông đủ có lẽ là dễ thống nhất và hiệu quả hơn đấy
    hohoho_o(^O^)o_hohoho
  2. byebye_tinhyeu

byebye_tinhyeu Thành viên rất tích cực

rốt cuộc thì vẫn toàn người bên ta
    chả thấy thêm một mống nao` cả
    chán quá nhỉ?
    Lòng nhiệt tình của các bác HH đâu hết rui`
    chỉ đến thế này thôi hả? các bác không thấy hội trưởng hội phó kêu gọi ầm ầm như thế hả?
    TinhyeulaWC => Anti Boy
    The gioi khong co phu nu la the gioi khong du. The gioi co phu nu la the gioi tran ngap tinh yeu

3. ladyfirst24

ladyfirst24 Thành viên rất tích cực

Híc ! Thui đành chờ đến hôm họp cũng được.
    Eric Cantona
  4. vuathuoclao

vuathuoclao Thành viên rất tích cực

Tui co y the nay, ba con xem co dc k : Chuong Trinh co ten la Tam long va nu cuoi dung k, vay hay de tam long len tieng, ai quan tam den CT thi toi 181 dong gop.
    Sau do Bac NICO78 cho 1 bai ve danh sach da tham gia dong gop, nhu vay tat ca moi nguoi se tham gia thoi. Ke'm mieng kho chiu ma`.
  5. handsomeboy_hp

handsomeboy_hp Thành viên rất tích cực

danh sách những người nộp thì khi nào đến kết thúc sẽ thông báo chi tiết từng người một
    Đến nay đã có một số người đóng tiền và quà, nhưng số quà vẫn còn quá ít, mong các bạn tiếp tục đóng góp
    ôi đàn bà là những niềm đau, đàn bà là con dao găm làm tim ta nhỏ máu
  6. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

Tớ xin phép có một số ý kiến như thế này nhé . Như hôm họp tớ cũng được nghe ý kiến của bác Nico78 rồi ,và biết đợt phát động của chúng ta lần này là rất lớn ,có thể nói toàn bộ các box trực thuộc hp ,nhưng mà thành công của nó còn rất nhiều những hạn chế ,mà lí do của nó rất đơn giản thôi .Tớ không nhớ cái bác đeo kính cận nói chuyện với bác Nico hôm đó ,nhưng mà ý kiến của bác ấy đưa ra quá thiết thực ,và nó đúng với đại đa số các thành viên của Vimaru hiện nay ,những khoản đóng góp thì chẳng đáng bao nhiêu đối với mỗi chúng ta ,nhưng tính tin cậy về những đóng góp của mình có đến được tay của người nhận không ,đó luôn là một câu hỏi cho các thành viên ,đặc biệt là các thành viên không có mặt trong buổi họp ngày 19-5.
    Nếu nói rằng các thành viên của Vimaru thiếu nhiệt tình với các chương trình từ thiện thì không chính xác vì hơn lúc nào hết ,chúng tôi luôn tiên phong trong các hoạt động của thành phố như dạy học ,giao lưu văn hoá với làng trẻ SOS , truờng trẻ em Hoa Phượng dạy học và tham gia làm VAC với các em ở trường mù ........... Tất cả những hoạt động đó đều dựa trên sự nhiệt tình và những tấm lòng thực sự của mọi người .Đã có lúc chúng tôi cũng đã đưa ra ý kiến quyên góp tiền như chúng ta hiện nay đây ,nhưng lại bị từ chối ngay từ phía các trường trẻ em ,và họ đã tâm sự rất thật với chúng tôi rằng các em tại những trường đó khi nhận được sự quyên góp luôn cảm thấy tủi thân và luôn nhìn sự quyên góp không có sự tích cực lắm .Mọi sự nỗ lực nằm ở Hiệu trưởng của các trường đó ,chính vì vậy ĐHHH đã chọn phương án là dạy học ,văn nghệ ,gia tăng thu nhập dựa trên sức lục của những người tham gia ,và con số này hết sức đáng kể ,có thể nói nó gần bằng với số thành viên của HPC hiện có .
    Dù sao chúng tôi cũng đã có chút bước mở đầu đi trước vào tiếp xúc với các trường trẻ em ,mạn phép được góp ý với các bác HPC như vậy ,để các bác có được cách xử lý tốt nhất ,hợp lý nhất cho những gì thu được sau lần phát động này . Chúc mọi người thành công tốt đẹp
    loài người luôn hướng tới sự tuyệt đối nhưng thế gian này chỉ tồn tại những điều tương đối mà thôi
  7. huyencham85

huyencham85 Thành viên rất tích cực

Em ko biết là tại sao các bác HH lại có những ý nghĩ như vậy. Xin hỏi tinhbien là hôm đó anh có nghe rõ những gì bác nico đã nói ko ạ? Nếu như đã nghe rõ thì tại sao bác còn hỏi lại như vậy? Theo như lời nico thì việc chúng ta đưa ra Chương trình những tấm lòng và nụ cười này chỉ nằm trong tổ chức HPC của mạng ttvn. NÓ ko fải là cả 1 chương trình lớn mà để toàn wuốc biết mà có thể có những giấy tờ, chứng từ, hay có thể đưa lên tivi, báo chí!.....Đây chỉ là tấm lòng của HPC, chút wà nhỏ của các thành viên trong HPC và các box khác đối với các em nhỏ.
    Còn 1 vấn đề nữa mà em muốn nói là tại sao các bác lại nghi ngờ về việc số tiền đóng góp cùng các vật dụng khác?? Vậy là các bác hoàn toàn ko tin tưởng vào HPC cũng như những việc mà HPC đang làm sao? Các bác nghĩ chúng tôi sẽ làm gì khi cầm trong tay số tiền đóng góp của mọi người?Xin mọi người đừng có những ý kiến hay có những suy nghĩ ko đúng, hay nghi ngờ về những việc làm của chúng tôi.
    Theo em nghĩ bác nico cần thiết fải có ý kiến về việc này, có lẽ các bác có trách nhiệm và thẩm wuyền trong chương trình này cần có những lời giải thích thoả đáng hơn để ko còn những thắc mắc như vậy nữa. Nếu vẫn còn những ý kiến trái ngược như vậy thì có lẽ chương trình này của chúng ta chưa chắc đã nhận được sự ủng hộ của 100% thành viên đâu!

To the world u'r only a person, but with a person, u'r all the world

To live is to fight
  8. tinhbien1911

tinhbien1911 Thành viên rất tích cực

To huyentcham : bạn nên đọc kĩ lại những gì mình viết đi ,trước khic nhận xét một bài viết nên đọc kĩ một chút rồi đưa ra ý kiến .bạn nên nhớ đó là đối với những thành viên không tham gia buổi họp ngày hôm đó ,họ se nghĩ sao khi những gì bác Nico ngày hôm đó phát biểu ,họ chẳng có nghĩ cái gì hết ,đơn giản vì họ không được nghe ,những phong trào như thế này có nhiều rồi ,mà chắc hẳn không có chuyện lấy tiếng vang ,bài viết của mình ở đây là đưa ra cho mọi người một chút suy nghĩ ,nếu bạn không cần thì tôi cũng chẳng có ý kiến gì thêm nữa ,nhưng tôi nói trước để bạn biết bạn sẽ phải mò mẫn như thế nào ,mọi chuyện không đơn giản như bạn nghĩ đâu ..................... tôi hết ý kiến ,tôi sẽ luôn ủng hộ nhiệt tình cho các bạn .
    loài người luôn hướng tới sự tuyệt đối nhưng thế gian này chỉ tồn tại những điều tương đối mà thôi
  9. vuathuoclao

vuathuoclao Thành viên rất tích cực

Tất cả mọi người hãy tham gia tích cực vào chương trình tốt đẹp và cao cả này. Đừng hỏi tại sao, thế nào mà hãy hành động ngay. Chỉ cần biết 1 điều là đã góp phần mang lại niềm vui và hạnh phúc, một nguồn an ủi động viên to lớn đến các em nhỏ khuyết tật của chúng ta.
    Có thể 1 mình bạn là không đủ, hãy kêu gọi những người sống xung quanh bạn nữa, những người chưa biết về Chương trình này,chắc chắn mọi người sẽ tham gia ngay thôi.
    Tôi cũng đang làm như vậy đấy và thấy rất hiệu quả.
    Xin gửi thành quả nhỏ nhoi của tôi tới tất cả mọi người, thử đi, bạn sẽ thấy ngay mà!
  10. tu_hsp

tu_hsp Thành viên mới

Mình là thành viên mới xin mạn phép các bạn một đôi lời.
    Vì hôm họp hội mình không thể có mặt vì lý do riêng (mặc dù mình rất mong được có mặt) lên mình không biết hội chúng ta phát động phong trào đó. Nay xin có ý kiến đóng góp: Mình rất đồng ý với ý kiến cua bạn tinhbien1911 là chúng ta lấy những tấm lòng vàng của mình chứ không phải mang biếu một chút vật chất. Hội chúng ta nên tổ chức một buổi Chủ nhật để xuống thăm các em nhỏ ở làng trẻ SOS và chúng ta quyên góp bằng quà cho các em từ những tấm lòng hảo tâm của tất cả các thành viên CLB như: quần áo, sách vở.......còn bạn nào có điều kiện ủng hộ về mặt kinh phí thì xin để dành mua bánh kẹo, đồ chơi.... cho các em. Theo mình biết các em ở đó có quá nhiều thiệt thòi so với các bạn đồng lứa do đó thực hiện được điều đó thì các thành viên CLB sẽ thấy được mình đã đóng góp được cho xã hội những tấm lòng vàng bốn số 9 rồi. Mong ban lãnh đạo hội nên cân nhắc việc này vì các hội viên của CLB đều muốn thấy tấm lòng của mình được đặt đúng chỗ. Xin cảm ơn các bạn đã lắng nghe

Thien Su