1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuột kiều hướng về HÀ NỘI !

Chủ đề trong '1984 Hà Nội' bởi mle, 12/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. puppyltt

puppyltt Thành viên rất tích cực

10h35' sáng ngày 15-1-2003,
    Bangkok hôm nay buổi sáng đầy sương. ngày đầu tiên đi học trở lại mà lại còn đi học sơm nữa chứ. buồn ngủ không chịu được. hôm nay fải học 6 tiếng..thể nào cũng ngủ gật trong lớp cho mà xem......lâu rồi mới thấy Bangkok đẹp...bạn nào thích ngắm sao trời không nhỉ. bên tớ tối nào cũng có mà nhiều lắm chứ không fải ít tẹo như ở nhà mình đâu...mới cả ở Bangkok mà mưa thì các ấy sẽ thấy nó sạch sẽ đến mức nào.....cái này thua Sing là cái chắc roài...thui fải đi học rùi. hẹn các ấy 9h tối nay theo giờ VN...;)
    ............một con A......qúa ổn.....
    Được puppyltt sửa chữa / chuyển vào 19:13 ngày 15/01/2003
  2. kimchi84_2k2

kimchi84_2k2 Thành viên quen thuộc

Một ngày như mọi ngày thôi , Singapore đôi khi làm mình thấy chán , quanh đi quẩn lại chỉ có mỗi nắng và mưa thôi . Nhưng được cái là không khí sạch sẽ . À còn một điều nữa mà mình ghét đó là vì nóng như vậy nên ở đâu cũng có điều hoà hết . Đi ra đường thì không có nhưng chỉ cần vào một nơi nào đó thôi là bạn sẽ cảm nhận ngay được cái lạnh của điều hòa made in Singapore . Nó bình thường thì chẳng sao đằng này nó cứ để nhiệt độ thấp ơi là thấp ( chắc vì không có mùa đông nên làm vậy để cho có không khí của winter ) . Đi học hôm nào cũng vác theo cái áo khoác nặng cả cặp . Bác nào có sang đây thì nhớ mang áo khoác nhá không thì lạnh ráng chịu . Món ăn bên này thì .....chính xác là món ăn made in Singapore thì .... . Hôm nay tạm viết đến đây thôi nhỉ , để dành ngày mai viết tiếp .

Time is the best doctor.
    Better late than never .
    Time heals all wounds
  3. kimchi84_2k2

Một ngày như mọi ngày thôi , Singapore đôi khi làm mình thấy chán , quanh đi quẩn lại chỉ có mỗi nắng và mưa thôi . Nhưng được cái là không khí sạch sẽ . À còn một điều nữa mà mình ghét đó là vì nóng như vậy nên ở đâu cũng có điều hoà hết . Đi ra đường thì không có nhưng chỉ cần vào một nơi nào đó thôi là bạn sẽ cảm nhận ngay được cái lạnh của điều hòa made in Singapore . Nó bình thường thì chẳng sao đằng này nó cứ để nhiệt độ thấp ơi là thấp ( chắc vì không có mùa đông nên làm vậy để cho có không khí của winter ) . Đi học hôm nào cũng vác theo cái áo khoác nặng cả cặp . Bác nào có sang đây thì nhớ mang áo khoác nhá không thì lạnh ráng chịu . Món ăn bên này thì .....chính xác là món ăn made in Singapore thì .... . Hôm nay tạm viết đến đây thôi nhỉ , để dành ngày mai viết tiếp .

Time is the best doctor.
    Better late than never .
    Time heals all wounds
  4. star-moon1231

star-moon1231 Thành viên mới

Sắp đén tết rồi mà vẫn thấy không khí của ngày tết tẹo nào cả. Cái giá lạnh của đất Hà Nội chắc chả còn là bao nữa nên bác nào co dự định cả hội đi chơi đâu thì cho xin ngay ý kiến nhé.Em là em ủng hộ cả hai tay và hai chân đấy./
    Em chúc các bác hạnh phúc, tiền nong dồi dào để còn mừng tuổi em nhiều nhiều nhe.....
    Star is my love
  5. star-moon1231

Sắp đén tết rồi mà vẫn thấy không khí của ngày tết tẹo nào cả. Cái giá lạnh của đất Hà Nội chắc chả còn là bao nữa nên bác nào co dự định cả hội đi chơi đâu thì cho xin ngay ý kiến nhé.Em là em ủng hộ cả hai tay và hai chân đấy./
    Em chúc các bác hạnh phúc, tiền nong dồi dào để còn mừng tuổi em nhiều nhiều nhe.....
    Star is my love
  6. whitechocolate

whitechocolate Thành viên rất tích cực

Hôm nay vào net 2 lần, lúc chiều cứ thấy tức tức, lúc đấy ngồi viết mail luôn có fải tốt ko, bây h chả muốn viết tẹo nào cả, nói chung là chả muốn gặp thêm 1 tí nào nữa . Quên mọi chuyện đi.... 8:29pm 15/1/03
    hmmm gd
  7. whitechocolate

whitechocolate Thành viên rất tích cực

Hôm nay vào net 2 lần, lúc chiều cứ thấy tức tức, lúc đấy ngồi viết mail luôn có fải tốt ko, bây h chả muốn viết tẹo nào cả, nói chung là chả muốn gặp thêm 1 tí nào nữa . Quên mọi chuyện đi.... 8:29pm 15/1/03
    hmmm gd
  8. kimchi84_2k2

hôm nay tiếp tục đây .
    Bây giờ là 12h35 am , hôm nay quả là một ngày vô cùng đẹp trời , thời tiết mát mẻ , nắng dịu , gió thổi nhè nhẹ ---> thật tuyệt vời . Giá mà có thể đi chơi với người yêu vào ngày đẹp trời như thế này thì thích biết mấy . Đặc biệt là đi ra biển các bạn à , bên này chỉ cần bạn lên xe bus mất chừng 45' thôi là bạn đã có thể đứng trước một bãi biển tuyệt đẹp . Nước xanh trong gió nhè nhẹ , sóng lăn tăn , cát trắng mịn dưới chân .....và chiều đến thì ngắm mặt trời lặn nữa nhỉ .....còn gì tuyệt hơn nữa chứ . Khung cảnh lãng mạn như thế có bác nào sang chơi không vậy .

Time is the best doctor.
    Better late than never .
    Time heals all wounds
  9. kimchi84_2k2

hôm nay tiếp tục đây .
    Bây giờ là 12h35 am , hôm nay quả là một ngày vô cùng đẹp trời , thời tiết mát mẻ , nắng dịu , gió thổi nhè nhẹ ---> thật tuyệt vời . Giá mà có thể đi chơi với người yêu vào ngày đẹp trời như thế này thì thích biết mấy . Đặc biệt là đi ra biển các bạn à , bên này chỉ cần bạn lên xe bus mất chừng 45' thôi là bạn đã có thể đứng trước một bãi biển tuyệt đẹp . Nước xanh trong gió nhè nhẹ , sóng lăn tăn , cát trắng mịn dưới chân .....và chiều đến thì ngắm mặt trời lặn nữa nhỉ .....còn gì tuyệt hơn nữa chứ . Khung cảnh lãng mạn như thế có bác nào sang chơi không vậy .

Time is the best doctor.
    Better late than never .
    Time heals all wounds
  10. star-moon1231

Vừa chat được có mấy phút thì người yêu đã phải đi học rồi, buồn ghê. Thời tiết bây giờ bắt đầu nóng lại rồi nên làm gì cũng thấy mệt. Riêng tôi thì lúc nào cũng mong một ngày nào đó Hà Nội có tuyết .Mà hôm nay có HHT2 mới thì phải nên đi mua ngay nới được .Chúc các bác một ngày vui vẻ nhé !!!
    Star is my love