1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuột sợ gì ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi pinkbag, 31/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dunghp123

dunghp123 Thành viên mới

Nghe bác chủ thớt kể khiếp thế hic hic...tớ cũng tuổi mèo, sợ chuột vãi tè lun....:((....Nhưng dạo này chuột nó hành hung nhiều nên nhìn thấy rồi cũng quen đỡ sợ. Thỉnh thoảng nó trợn mắt lên nhìn thì lấy cái gậy fang cho mấy phát nó chạy mất dép. May nhà hàng xóm có mèo nên đỡ hơn nhiều. Bác thử mua mèo về nuôi xem.
  2. dang26k2006

dang26k2006 Thành viên mới

Phụ nữ nhìn thấy chuột thường nhảy dựng lên , la hét ... >>>> chuột sợ phụ nữ nhất
  3. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Kiếm một chai dầu ăn gần hết, mở nắp để dụ nó. Nó sẽ chui vào chai dầu và chết luôn trong đó.
    Sở dĩ tớ bày cách này vì nhà tớ từng bị một con chuột cắn nát nắp chai dầu ăn và chết ngập trong mỡ rồi .
  4. vitchetduoi2987

vitchetduoi2987 Thành viên rất tích cực

Ô hay thế vẫn chưa xong cái vụ này cơ à? Thế hỏi thăm bạn chủ topic phỏng vấn tốt chứ?
    Còn vụ chuột,hay gọi tớ xử lí cho.Hôm nay tớ mới đập chết 2 con chuột đây này =))
  5. fek

fek Thành viên quen thuộc

Sak, chuột mà IQ cao thế này cơ à, em mới đập mấy con chuột, không chết, sợ buổi tối nó vào cắn rụng trym để trả thù thì bỏ bu, sợ quá
  6. aq_84

aq_84 Thành viên rất tích cực

Keo nào thế bác, mua ở đâu ạ?
    Lần trước em cũng mua keo về, chắc mua ở hàng rong nên chả thấy con nào dính cả --> tức mình mua 2 cái bẫy sập đặt ở nơi chuột hay đi qua, cũng k sập (chỉ có mẹ & cháu 1 lần bị sập thôi ) --> cuối cùng phải dùng thuốc chuột thì chết 1 con, nhưng nó chết tít trên gác xép, leo lên dỡ đồ mệt chết.
    Nhắc mới nhớ, hôm nọ cơ quan gọi điện mấy ông đến bẫy chuột, áo ông ý có in vuachuot.com, vừa vào thử tý sặc vì một đống chuột chết chình ình trên màn hình, các bác vào thử xem có giúp ích gì được không nhé.
    Em cũng thử xem, nếu ok thì lần sau giới thiệu các bác, thực sự là rất ghét chuột, dù...
  7. meomeotom4

meomeotom4 Thành viên mới

Sặc sữa. Mình còn chưa nghĩ được cách làm vậy. Để mai đi thử IQ của mình xem
  8. aliosha1970

aliosha1970 Thành viên mới

keo dạng sệt trong ống như ống kem đánh răng. Màu nâu trong hay vàng trong gí í. Rất thơm. Của Nhật, nhưng hiện Việt nam mình SX được rùi. Cậu ra chợ Dân Sinh mua rất nhiều.
    Mua về, trét keo lên một miếng gỗ vừa phải để nơi chuột hayd9i qua. Sa vào, chuột sẽ bị dính chặt. Càng quẫy, càng dính. Sáng cậu bắt vào làm sushi ăn sáng . Keo sd được nhiều lần..
  9. HungHero

HungHero Thành viên quen thuộc

Biện pháp duy nhất và hiệu quả nhất là nuôi 1 con miu thôi, vì chuột sợ mùi mèo
    Không nên mượn mèo để đuổi chuột, vì mèo đi mượn nó không quen nhà nên không bắt chuột đâu. Nếu khẩn cấp quá thì tớ e rằng không có cách nào đâu, đành phải sống chung với lũ thôi, hic hic
  10. quanglong87

quanglong87 Thành viên mới

Nợ máu thì phải trả bằng máu
    Giết con của bà xong mà mày đòi thoát đc ah
    ==> Đùa tí . Theo tớ thì giải pháp tìm đoạn mp3 nào có tiếng mèo kêu rồi tối bật lên 1 tí, chắc chuột ko dám mò vào đâu
    Hoặc mượn gấp bạn bè anh em gì đó 1 con mèo, vài hôm là xong