1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chụp ảnh cưới tại nhà

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi quynhxuan, 03/04/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quynhxuan

quynhxuan Thành viên mới

Giờ đây bạn không cần phải chụp ảnh cưới tại nơi đâu xa xôi mà có thể chọn căn nhà của mình là không gian lý tưởng cho album cưới sắp tới của mình. Chắc chắn rằng bạn sẽ không khỏi ngạc nhiên trước những bức ảnh độc đáo, mới lạ và đậm phong cách riêng.

Chụp ảnh cưới tại nhà – tại sao không?

Chụp ảnh cưới được xem là khâu quan trọng không thể thiếu cho bất kỳ một hôn lễ nào, chính vì vậy đòi hỏi cô dâu chú rể phải có sự đầu tư kỹ lưỡng về hình ảnh và chất lượng. Chắc hẳn rằng, việc tìm kiếm một studio chụp ảnh cưới không phải là quá khó nhằn trước sự phát triển của xã hội hiện nay cùng với những địa điểm chụp ảnh cưới rất đa dạng. Nên thường sẽ có hai hình thức chụp ảnh cưới chủ yếu mà bạn có thể chọn hoặc là chụp ngay ngay tại phim trường hoặc chụp ảnh cưới ngoại cảnh, tùy theo mức độ kinh phí mà bạn có thể lựa chọn.

Bên cạnh đó, cũng không ít những cặp đôi lại chọn nhà là địa điểm lý tưởng cho những bức ảnh cưới mình, đây được xem là ý tưởng vô cùng thú vị và độc đáo. Việc “cải tạo” và “tận dụng” những đồ vật quen thuộc trong ngôi nhà của mình để biến nó thành một studio ảnh cưới riêng cho hai bạn chắc chắn rằng sẽ tạo nên một không gian vô cùng tuyệt vời. Với phong cách chụp ảnh cưới này ắt hẳn rằng sẽ tiết kiệm được một khoản chi phí không nhỏ nhưng vẫn cho ra đời một album cưới rất độc lạ, đúng không nào?

Sẽ thật sai lầm nếu như bạn cho rằng chỉ có chụp ảnh cưới trực tiếp tại studio hay chụp ảnh cưới dã ngoại mới thật sự giúp cho những bức ảnh của hai bạn trở nên lung linh và đẹp mắt. Bởi lẽ bạn chỉ cần trang trí cho ngôi nhà của mình thành một “phim trường” chụp ảnh là cũng có thể ghi lại được những khoảnh khắc đáng yêu trong ngôi nhà thân thuộc của mình rồi đấy.

Bí quyết giúp chụp ảnh cưới đẹp ngay tại nhà

Việc lựa chọn nhà là không gian chính cho album cưới của bạn không những giúp tiết kiệm được một khoảng chi phí mà còn vô cùng thuận tiện cho việc di chuyển. Nhưng bên cạnh đó vẫn có những khó khăn riêng, trong đó phải kể đến việc trang trí và lên ý tưỡng như thế nào để biến ngôi nà của mình trở thành “phim trường” chụp ảnh cưới. Điều đó sẽ trở nên dễ dàng hơn nếu như bạn biết cách tận dụng phòng ăn, phòng ngủ, phòng khách hay nhà bếp của mình và trang trí chúng tùy theo sở thích và phong cách của hai bạn. Ngoài ra có thể thêm một vài vật dụng trang trí quen thuộc hay những bức ảnh của hai bạn để không gian bớt đơn điệu hơn và hai bạn có thể thoại mái tận hưởng phút giây hạnh phúc.

Ngoài ra, bạn cũng có thể nhờ đến sự giúp đỡ giúp đỡ của các chuyên gian hay bạn bè làm trong nghề để giúp bạn lên được ý tưởng cho không gian cưới độc đáo này, giúp biến những bức ảnh lung linh và lãng mạn hơn. Bạn cũng có thể sử dụng những bó hoa tươi hoặc những khung ảnh dùng để trang trí sẽ khiến hai bạn bớt ngượng ngùng và có nhiều đất diễn hơn cho bộ sưu tập ảnh cưới của mình.

Lựa chọn trang phục khi chụp ảnh cưới tại nhà

Việc chọn trang phục chụp ảnh cưới tại nhà cũng đóng vai trò quan trọng mà cả hai bạn cũng cần hết sức lưu ý. Bạn nên chọn những trang phục phù hợp với ngữ cảnh, ví dụ như không nên chọn những bộ cánh quý phái, sang trọng nếu như không gian là phòng ngủ hoặc nhà bếp. Mà thay vào đó, bạn có thể chọn những bộ trang phục đơn giản sao cho tương xứng với từng không gian khác nhau, chẳng hạn như nếu như là nhà bếp thì bạn có thể chọn những tạp dề đôi và phòng ngủ sẽ là những bộ đồ ngủ dễ thương mà hai ưng ý nhất.

Lựa chọn phong cách trang điểm cô dâu khi chụp ảnh cưới tại nhà

Điểm khác biệt của bộ ảnh cưới tại nhà đó là đưa sự gần gũi, quen thuộc, bình dị của cuộc sống hằng ngày vào bộ ảnh. Do đó phong cách trang điểm cô dâu nên thiên về lối trang điểm tự nhiên, trong sáng. Các cô dâu hoàn toàn có thể trổ tài cách trang điểm cá nhân hằng ngày của mình mà không nhất thiết phải nhờ đến chuyên gia makeup. Hoặc có thể ghé qua tinibridal để được dạy trang điểm cô dâu cấp tốc nhé!

Chỉ cần một vài bí quyết đơn giản và dễ thực hiện là hai bạn đã có thể lựa chọn được cho mình một không gian chụp ảnh cưới tại nhà vừa độc đáo lại vô cùng đẹp mắt. Hy vọng rằng hai bạn sẽ có một album cưới hạnh phúc và ưng ý nhất!