1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chụp hình chân dung nghệ thuật ở sài gòn?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi babegirl20, 04/11/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. babegirl20

babegirl20 Thành viên mới

Chụp hình chân dung nghệ thuật ở sài gòn?

Có bạn nào biết chỗ nào chụp hình chân dung mà đẹp nhất ở Sài Gòn không? mình rất muốn chụp nhưng không biết chỗ nào nữa?chỗ nào mà chụp thiệt đẹp đó....mà không biết là người ta có cho mượn đồ bận để chụp nhiều kiểu hay không hay là mình đem đồ mình lại? chụp hình chân dung nghệ thuật và hình kỉ thuật số (digital picture) cái nào nhìn hình đẹp hơn?
  2. VETERINAIRE

VETERINAIRE Thành viên mới

nhiều chỗ lắm nhưng mà đẹp nhất thì mình ko biết...1 vài địa chỉ tạm ổn là trên đường Pasteur như Đăng Khôi ý,,còn 1 tiệm ở gần Siêu thị Hà nội (cống quỳnh)chụp cũng được lắm giá thì cũng rẻ...bạn này thử xem...
  3. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

ặc ặc ... chổ chụp hình đẹp nhất á, hỏi câu này chẳng ai trả lời được đâu bạn à ... vì chụp hình phải tùy xem mình có ăn ảnh hay ko , có người chụp những chổ nỗi tiếng hình xấu wắc , chụp chổ bình dân thì đẹp như thiên thần ý ... -> để biết chổ nào chụp "hợp với mình nhất " bạn chỉ còn cách chịu tốn tiền tự đi chụp thử ở nhiều nơi và rút ra kết luận hui hà
    còn về hình chân dung nghệ thuật và hình kỉ thuật số thì tui thấy cái nào cũng ko đẹp hết , toàn bộ đều được chỉnh sửa qua máy vi tính -> chẳng còn nhận ra mình ... chụp hình là để lưu lại làm kỉ niệm , bạn đâu muốn lưa lại 1 con người có mặt mũi lạ hoắc phải ko ???
    còn theo tui thì nếu được bạn nên tự trang điểm (nếu biết) hoặc đến những chổ trang điểm nhờ làm - cốt để tự hiên hơn , cái gì xấu chỉnh lại 1 chút cho đẹp thôi - về các tư thế chụp bạn nên tự nghĩ ra hoặc tham khảo bạn bè, đừng để studio quyết định vì ai cũng chụp kiểu đó nhìn chán lắm
    muốn tham khảo thêm bạn vào bõ Làm đẹp , hình như topic về chụp hình đám cưới thì phải , tham khảo nha
    chúc vui
  4. babegirl20

Mình có đứa bạn chụp ở kế bên cống quỳnh rồi,chụp cũng bình thường,chẳng đẹp gì,mà lúc này người ta chụp ở đó đông quá,vậy mình tự trang điểm rồi hãy đi chụp hả?không biết chụp ở đâu nữa.
  5. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

chổ chụp hình kế bên cống quỳnh mà bạn nói tên gì vậy ???
    có phải tiệm Anh Hiếu ở Phạm Ngũ Lão ???
  6. babegirl20

Không phải đâu, kế bên cống quỳnh là sát bên cống quỳnh luôn,tên gì thì mình quên rồi.
  7. VETERINAIRE

VETERINAIRE Thành viên mới

mình đã chụp ở tiệm gần Cống Quỳnh rùi...cũng tạm ổn thui vì mình cũng chẳng ăn ảnh...nói chung là chổ đó khá nổi tiếng về chụp ảnh studio.....còn muốn đẹp thì chịu khó vào các studio của những chuyên gia ấy...nhưng giá thì ko mềm đâu đấy!
  8. Apples

Apples Thành viên mới

Giá không mềm là cỡ bao nhiêu?