1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chút buồn vui nhìn lại trường xưa.........

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi forgive_me_pls, 06/01/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Jeno

Jeno Thành viên rất tích cực

Bớ KE, tình thân ái 6 là chương trình gì thế? Nghe có vẻ "thân ái" à nhe!
    >>Má mì Embe đâu rồi, câu bài tiếp nè!
    Jeno
  2. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

KE aa,,đáng lẽ tui cung di xem ca nhac ben LHP đó,,,có thằng bạn cho vé,,nhưng lại trùng vào buổi ca nhac ben PHU NHUAN nên,,,:D

khi nhan gian da co them mot vi sao o tren troi cao
    khong ai nghe ai thay o trong long toi them ngoi sao bang lanh gia vi ai........
  3. tin-tac

KE aa,,đáng lẽ tui cung di xem ca nhac ben LHP đó,,,có thằng bạn cho vé,,nhưng lại trùng vào buổi ca nhac ben PHU NHUAN nên,,,:D....
    mấy huynh ơi em đâu co câu canh LHP....em đang...làm gì nhỉ,,,,giao lưuu vơi LHP day chu,,heheh

khong ai nghe ai thay o trong long toi them ngoi sao bang lanh gia vi ai........
  4. Knight_Errant_new

Knight_Errant_new Thành viên quen thuộc

Hì trước tiên cho KE xin lỗi các bác bên NTH do "lấn sân" chút ha.
    "Tình thân ái" là một chương trình ca nhạc truyền thống của trường LHP, được tổ chức hàng năm -trước khi hs LHP nghỉ Tết. Trước đây TTA có ý nghĩa là tạo nguồn kinh phí để xây dựng Phòng Truyền Thống của trường LHP, đồng thời và quan trọng hơn cả là tạo một sân chơi âm nhạc ý nghĩa cho hs LHP và hs các trường bạn. Chương trình chủ yếu là "cây nhà lá vườn", gồm nhiều tiết mục như ca hát (đương nhiên rồi), múa truyền thống, múa hiện đại, hoạt cảnh, kịch,biểu diễn thời trang........
    Nếu được mong mọi người đến ủng hộ nha -Nếu có thể các bạn có thể đi chung nhóm với CLB Lê Hồng Phong trên mạng TTVN này. Các bạn có thể gửi tin nhắn qua cho KE hoặc qua bên box LHP (ở topic Thông Báo Chung) để đăng ký -KE rất mong là các bạn sẽ tham gia vì đây cũng là cơ hội để 2 box giao lưu -chuẩn bị cho cuộc giao lưu lớn giữa các trường THPT & ĐH phía Nam lần I.
    À KE cũng có định đi đêm ca nhạc của NTH (vào 28 phải không?) -Hi vọng là sẽ gặp các bạn ở đây đang là hs NTH.
    In the world there's nothing great but man-In man, there's nothing great but mind
  5. forgive_me_pls

forgive_me_pls Thành viên quen thuộc

Hihi,Tình Thân Ái của LHP huh, okay....chương trình đó FMP cũng tham gia nhiều rùi ah, bạn bên LHP rủ hoài nhưng công nhận là zui thiệt, thường thì có Lam Trường phải không KE, năm nay chắc cũng không ngoại lệ ....nếu bà con thích đi thì mình đi lun hen...chỉ sợ đi en, rùi đi coi ca nhạc bà con hết time thôi .
    Nói chung từ truớc đến giờ chĩ có tham gia bên BTX, LHP...thấy ca nhạc khá là sôi nổi và hay...kì này về NTH coi nhà mình làm ăn ra sao đây, ít ra mong là....ko thua kém.......còn níu hay hơn nữa thì càng tốt chứ sao....hihi...
    SOMEDAY YOU'LL SAY THAT WORD AND I WILL CRY. IT'LL BREAK MY HEART TO HEAR YOU SAY GOODBYE
  6. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

hihi trường LHP là em-be hâm mộ nhất lễ hội Halloween đó. Mà toàn là nghe kể ko à, chưa đi lần nào, hic
    ừ để coi lần này đi được ko. Hơi lười vì xa wá. Hì hì dù sao cũng cám ơn KE nhiều vì đã thông tin
    I am myself again, là lá la
  7. Knight_Errant_new

Knight_Errant_new Thành viên quen thuộc

Hì không có chi
    In the world there's nothing great but man-In man, there's nothing great but mind
  8. tin-tac

nam sau LHP cp halơen thi sang ru? NTH nhe KE,,hehe

9. mda9

mda9 Thành viên quen thuộc

tui là một đứa bên Nguyễn thị Minh Khai đây. hôm nay buồn quá nên tui mới vào đây xem thử. đọc mấy dòng mà tui thấy mắc cười quá các bạn ạ. vì sao trường NTMK có điểm cao hơn NTH? có lẽ bạn gì ấy nói đúng, vì NTH phải học hai buổi, phải cấm túc, mờ phụ huynh. còn MK thì chỉ học một buổi, thứ 7, cn, đều được nghỉ.
    không biết tui có sai lầm khi đăng kí vào Minh khai học không nhỉ? hồi đó, tui đắn đo mãi, vào NTH hay vào Minh Khai, nhưng do vì Minh Khai chỉ học một buổi mà ở trong đó lại cho học thể dục là judo nên tui vào, nhưng khi vào đó thì trời ơi. chỉ có a 1 ,a 2 là học hành được thầy cô giỏi thôi, cũng may là tui cũng được học thầy cô dạy lớp chuyên, nhưng năn nay lên 11 thì toàn là thầy cô gì đâu không hà.
    không phải tui nói xấu trường tui đâu, nhưng dự thật là vậy. môn lý thì bà cô giảng bài chúng tui chẳng hiểu gì cả, nếu để tui tự mò sách rồi làm thì đúng đáp số(không biết có đúng cách làm hay không), nhưng khi bã giảng lại thì không còn biết làm ừ đâu mữa, môn tóa n thì ngồi nói chuyện còn sướng hơn nghe ỗng giảng, trong sách giáo khoa có bao nhiêu là ổng nói bấy nhiêu, v.v.v..., các bạn thấy đấy, đầu vào thì Minh Khai lấy cao hơn NTH nhưng đầu ra thì chẳng giống ai,
    còn về thể dục thì mang tiếng 5 năm liền nhất judo toàn thành cấp trường học, cũng đúng thôi, vì trong thành phố này chỉ có 5 trường học judo thôi, mà MInh Khai lại là trường đầu tiên mở judo, không nhất ssao được, chứ nếu đem so với các quận huyện thì không bằng ngón tay út của họ nữa( chưa kể còn dụ dỗ lính của các quận huyện nữa chứ), thui, nói tới đây thôi, nói nhiều quá mai một không ai dám vào minh khi nữa thì chế
    tình bạn là tất cả
  10. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Hì nghe bạn nói sao buồn wá. Thiệt ra trường nào thì cũng có thầy cô này thầy cô kia thôi, wan trọng là mình cố gắng hết mình. Bạn nói làm tôi nhớ lại hồi mới vô lớp 10 (hì tôi cũng lớp tthươ`ng thôi chứ chẳng chuyên chọn gì) giống như bơi giữa biển gần chết rồi vậy. Từ 1 đứa từ 9.8 môn Toán tôi làm bài kiểm tra chỉ còn 6, 7 thôi. Mà đó là cố lắm rồi đó. Mỗi buổi học thấy cho 1 tờ giấy A4 khoảng vài chục bài toán gì đó, lần sau thì cứ 1 bảng 4 người kêu lên sửa bài. Hì hồi đó ko có học thêm nên hì lần nào tôi cũng chỉ làm đúng khoảng 1nửa, còn lại là sai bét. Nhưng cách học đó buộc mình làm việc rất nhiều===>khả năng tự học lên thấy rõ. Lý với Hóa thì làm trong đề cương trường, chỉ sửa những bài mà có nhiều học sinh yêu cầu. Nói chung cũng tự làm là chính thôi nhưng có lẽ tôi may mắn gặp nhiều thầy cô trách nhiệm, bắt buộc hs làm việc và kiểm tra kĩ. Hì nhưng mà cũng có nhiều thầy cô làm tôi thất vọng lắm. Nói chung đành tự thân vận động thôi. Trường NTH thì soạn đề cương cho hs rất kĩ, mỗi chương đều có BT mẫu rõ ràng, dân ko đi học thêm như tôi thì dựa vào đó mà làm. HÌ mà cũng vì ko đi học thêm nên lo, làm gần hết BT trong đề cương luôn vì có thể yêu cầu thầy cô giải bất kì BT nào trong đó. Cuối cùng thì cũng tự thân vận động là chính thôi bạn à. Nếu gặp khó khăn trong việc hiểu bài thì đành đi học thêm thôi (đặc biệt là mấy môn thi DH đó) Tôi là người anti-học thêm gay gắt nhưng năm 12 phải đi luyện thi thì cũng phải thừa nhận những lợi ích nhất định của nó
    I am myself again, là lá la