1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chút tình gửi nắng

Chủ đề trong '1980 - Hội Khỉ Sài Gòn' bởi boysaigon, 03/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Chút tình gửi nắng

Em yêu dấu!
    Anh cả gan lắm mới dám gọi em như thế, vì thực tế khi anh gặp em anh cũng chẳng dám nói thế với em, cùng lắm là anh chỉ cười trừ, hoặc ngượng nghịu nói chuyện với em bằng cách gọi em bằng... tên.
    Nhưng chả sao cả em nhỉ? Anh vẫn quyết tâm gọi là em yêu, vì em chưa chắc đã đọc được những dòng này, mà nếu có đọc được thì chắc em cũng chẳng nhận ra anh đang nói về ai? Nói thế anh buồn lắm đấy, vì ngay cả tên người mình yêu dấu mà cũng không dám nói ra, chỉ biết nhờ chút nắng mùa đông, và những dòng chữ vô tri này gửi lòng anh đến với người mà khi anh gặp lần đầu tiên, anh đã biết tim mình vui trở lại.
    Em biết không, anh được (hay bị nhỉ? Hì hì) cho là người hoạt bát, năng động, hòa đồng, lúc nào cũng cười và luôn biết cách mang niềm vui đến cho người khác. Thế mà sau khi gặp em xong, anh thấy mình như thừa thải! Thừa thật sự! Tự nhiên anh thấy mình vô duyên sao đó mỗi khi anh được gặp em, thấy em cười thật tươi và... nhìn anh. Ôi chao, không biết vô tình hay cố ý, mỗi khi em nhìn anh thì lại kèm theo một nụ cười, cái nụ cười xinh xắn, vô tư, và không vương một chút bụi trần. Em nói em chưa yêu, và nhiều người xác nhận chuyện đó, và chính anh cũng hy vọng như thế. Vì chính sự trong trắng và ngây thơ đến lạ lùng ấy mới làm anh cảm thấy nhẹ nhàng, thanh thản và quên sạch những lo âu, phiền muộn mà anh đang gặp phải hằng ngày. Anh phát điên lên khi biết là ngày đó, giờ đó em sẽ đến, nhưng rồi em không đến. Ngoài mặt anh cười cợt, mà sao thấy lòng đau nhói, và tự hỏi: Hay là em đã không muốn gặp anh nữa?
    Anh điên cuồng tìm hiểu những gì em thích, những gì em ghét, và cả tiêu chuẩn về một người bạn trai trong tương lai của em, để rồi muốn hét lên với cả thế giới rằng, em không hề quan trọng bề ngoài, mà lại thích sự chân thật bên trong!
    Nhưng cũng có những lúc anh chợt nghĩ: Anh già quá, anh sõi đời quá! Còn em thì xinh tươi quá! Anh bên em như con sói già bên cạnh cô cừu non. Bất xứng. Để rồi thức bao nhiêu đêm suy nghĩ là mình có nên tiến tới nữa hay không? Hay là dấu kín luôn tình cảm đơn phương của mình.
    Thế em nhé. Chút tình anh gửi theo nắng Sài Gòn trong những ngày chớm lạnh của cuối năm, với mong ước nếu em hiểu ra sẽ là chút ấm áp soi rọi một con tim già cõi và đã lâu rồi anh chẳng còn biết yêu là gì, cho đến khi... anh gặp em. Và thực lòng, anh chỉ muốn được gặp em để nói: Anh yêu em.
    Chúc em luôn vui tươi và hạnh phúc.
    Boysaigon@

Một trà một rượu một đàn bà
    Ba cái lăng nhăng nó quấy ta
    Invisible-BodyGuard of the one-everybody-knows-who-she-is!!!!
  2. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

papa vẫn đẹp , vẫn tốt hơn khối người papa à, papa cố lên , dù iu mama lắm nhưng con củng iu dì plupy lắm papa à , chân tình là trên hết mà papa
     Nỗ lực và cố gắng (^.^)
  3. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

papa vẫn đẹp , vẫn tốt hơn khối người papa à, papa cố lên , dù iu mama lắm nhưng con củng iu dì plupy lắm papa à , chân tình là trên hết mà papa
     Nỗ lực và cố gắng (^.^)
  4. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

cố lên anh bia@, mong cho "trái tình" của anh sẽ sớm chín để người ta hiểu rõ lòng anh-> nhớ chăm sóc cẩn thận nha anh !
    The time goes by - No time to cry
  5. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

cố lên anh bia@, mong cho "trái tình" của anh sẽ sớm chín để người ta hiểu rõ lòng anh-> nhớ chăm sóc cẩn thận nha anh !
    The time goes by - No time to cry
  6. boysaigon

Đọc lại thư của mình mà sao thấy muốn khóc wá? Sao mình viết hay wá? Sao mình tự... phục mình wá?
    Cám ơn maianh@ và bupbe@ đã cổ vũ! Anh quyết định sau bức thư này sẽ tiến lên thần tốc.
    Ước gì... người ấy có đọc nhỉ?
  7. boysaigon

Đọc lại thư của mình mà sao thấy muốn khóc wá? Sao mình viết hay wá? Sao mình tự... phục mình wá?
    Cám ơn maianh@ và bupbe@ đã cổ vũ! Anh quyết định sau bức thư này sẽ tiến lên thần tốc.
    Ước gì... người ấy có đọc nhỉ?
  8. tinhcamuadong

tinhcamuadong Thành viên mới

cố lên anh trai ! HÃY TỰ TIN
    Sáng nay em gởi gì qua ánh mắt nheomà khiến anh đêm về khó ngủỞ gần thôi mà sao vẫn nhớngày ngắn vô cùng - không đủ để nhìn nhau
  9. tinhcamuadong

tinhcamuadong Thành viên mới

cố lên anh trai ! HÃY TỰ TIN
    Sáng nay em gởi gì qua ánh mắt nheomà khiến anh đêm về khó ngủỞ gần thôi mà sao vẫn nhớngày ngắn vô cùng - không đủ để nhìn nhau
  10. boysaigon

cám ơn em gái của anh!
    mà sao em dùng chữ ký hay quá vậy? Bài thơ này lâu rùi anh không đọc lại đấy!
    Hình như là: khi biết yêu người ta bắt đầu nói dối?