1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chuyên ấy có phải là tội lỗi ??? !!!!!

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi co_be_kinh_canhp, 09/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. co_be_kinh_canhp

co_be_kinh_canhp Thành viên quen thuộc

chuyên ấy có phải là tội lỗi ??? !!!!!

Dạo nay em thấy box DGGT phát triển nhanh quá !!!em đưa ra câu hỏi mong các bác cho ý kiến , theo các bác chuyện ấy có phải là tội lỗi hay ko ???,
    Theo thiển ý của em thì nó cũng chẳng có gì là " kinh khủng " ;ắm , thế còn các bác ??? Các bác nghĩ sao ????

Một chiếc lá vàng rơi đâu phải mùa thu đến
    Một cái nhìn âu yếm đâu phải đã là yêu !!??
  2. kankuli

kankuli Thành viên rất tích cực

Cho hỏi cái là "Chuyện ấy" là chuyện gì ạ?
    Tớ không hiểu.
    Tớ không hiểu thật đó nha.Đừng xóa bài tớ
    Ngày mai đang bắt đầu từ ngày hôm nay.
    Được kankuli sửa chữa / chuyển vào 13:54 ngày 09/06/2003
  3. HoaTimMuaThu

HoaTimMuaThu Thành viên mới

Haha kankuli cứ hay giả vờ......" cậu mà không biết "chuyện ấy" là chuyện gì thì chả ai biết" chuyện ấy" là chuyện gì hết...con ma x ã hội mà hay đùa ghê!Tớ thì coi trọng chữ "Trinh" nên tớ thấy chuyện đó là một điều rất ghê gơm..lỡ như làm chuyện ấy cong rồi...người yêu mình nó bỏ mình thì khổ lắm bạn a!
    Tất cả vì điện ảnh Việt nam
    Có một giọt sương thuỷ tinh
    Ép khô giữ đôi mùa cỏ
    Có một trái tim thuỷ tinh
    Ép khô giữa đôi mùa gió.....
  4. GiaCatPhuc

GiaCatPhuc Thành viên mới

Thì cũng chẳng có gì là kinh cả. Nói chung đem ra bàn luận cho anh chị em đỡ bỡ ngỡ khi bước vào đời thôi. Đại loại thì cái gì cũng có thể kinh khủng, cái gì cũng có thể bình thường.
    VD: Bác làm cái chuyện ấy với người bác yêu. Đó là chuyện tuyệt vời.
    Bác làm cái chuyện đó với bất người nào bác thích. Chuyện phình phường " thường ngày ở huyện ".
    Bác một mình chấp hai, ba người. Chuyện hơi bị ác đấy. Đáng đem ra để bàn luận
    Bác bị 10-20 man ép làm chuyện đó. Một vụ cực kinh, có thể đem lên CNN bàn luận được.
    Cho nên việc gì kinh hay không nó cũng phụ thuộc vào mức độ của nó. Chỉ có điều theo em việc này là việc tế nhị nên cũng nên chọn một cách tế nhị để nói. Như bác nhật ký buồn thì nhiều kinh nghiệm quá hic hic
    Chữ ký không hợp lệ!
  5. oceangirl

oceangirl Thành viên mới

đúng là mới đọc thì tớ cũng chả hiẻu chuyện ấy alf cái chuyện qoái gì... tớ... thấy là tọi lỗi lắm đó.. nếu bạn quan hệ.. truớc hôn nhân or sau hôn nhân mà cóc phải với bạn đời của mình... truớc thjì là có lỗi với cha mẹ.. vói bản thân... sau thì bác bít rùi nhà...
    Nhưng mà cái ngưòi viết topic này nếu tớ ko nhầm trong 1 chủ dề nào đó, cô ấy đã nói về cảm giác với ngưòi thú 3.... ko biết bi giờ là thứ mấy rùi... nếu đã thế thì chắc là bạn chả thấy có vând đề gì đâu.. sao còn hỏi nưa ????
    Ocean girl
  6. alpha_au

alpha_au Thành viên mới

Theo mình thì không hề, ai trong đời mà chẳng phải trải qua, chẳng phải biết. Ở những nước tiên tiến, GDTD được coi là bộ môn bắt buộc và thường những điều đơn giản nhất như học về cơ thể con người, về các bộ phận sinh dục và dậy thì, những cái này thường được dạy từ lớp 6, để các em không bị lệch lạc về kiến thức và đặc biệt là không mắc phải những sai lầm mà không thể nào sửa được.

Hạt bụi nào hoá kiếp thân tôi,
    Để một mai tôi về làm cát bụi.

Trịnh Công Sơn
  7. hateMod

hateMod Thành viên mới

Làm chuyện ấy mà đến cong luôn thì bạn trai không bỏ cũng lạ...hì hì. ..Đùa chút cho vui í mà.
  8. red_sexy

red_sexy Thành viên mới Đang bị khóa

Em thấy chả có gì là tội lỗi cả.cả hai người đồng ý thì mơi make love chứ.Nếu không có cái này thì có lẽ tình yêu sẽ mất đi fần nào thi vị của nó.Bản thân em chả thấy có gì là tội lỗi,em thích đươc như thế với người mình yêu.
  9. co_be_kinh_canhp

Hừm , dạo này các mod xoá bài kinh nhỉ /??? Em chả thấy em nói gì quá đáng cả , em chỉ nói những gì em nghĩ em cho là đúng , các bác cho rằng em đả kích thành viên khác nhưng rõ ràng thành viên ấy cũng có coi em ra gì đâu ??? Công bằng theo các bác là thế hả , thế thì em đecks cần ,
    Em nghĩ chúng ta lớn cả rồi , chúng ta có quyền nói , có quyền suy nghĩ , chả việc quái gì chúng ta phải che dấu những cái chúng ta cho là đúng
    tuy nhiên em vẫn muốn nói thêm môịt điều là , em dếch cam tâm với cái việc mod xoá bài của em !!!!!

10. co_be_kinh_canhp

Hôm trước em đã viết bài phúc đáp cho chị đấy ạh , nhưng " được " một mod " tốt bụng " xoá mất , bây giờ em chả muốn gõ lại nữa , mất hứng lắm . Theo chị thì chuyện này là tội lỗi lắm ạh ???Em là em thấy chị trong sáng thánh thiện thế lên em ngưỡng mộ quá . Sau đây em xin chích nguyên văn một số bài của chị .. dạ cũng là để chứng minh Thiên Thần của chúng ta trong sáng cao đẹp đến đâu đấy ạh :

Nhưng mà chúng tôi chưa hề quan hệ, í của tôi là chúng tôi ôm nhau ngoài đường... ko hể có gì xấu xa, cũng như mọi đôi làm cơ mà... chả nhẽ..... lại có thể.. bị như bạn nói... hic
    ( híc hoá ra trong sáng là ôm nhau ngoài đương àh /??? )
    tiện đây cho tôi hỏi nhỏ ( gửi ofline trả lời tớ cùng đuọc nhé) : bao nhiêu % cÁc boys ở đây đã.... ấy ấy với bạn gái của mình rồi ?
    ( Hoá ra Thiên Thần của chúng mình cũng tò mò phết nhỉ ?? )
    chuyện ngưòi bạn trai cham vào Núi đôi của ngưòi yêu khi kiss là binh thưòng..... đó là quan niệm của hầu hết các bác nam giới có phải ko ạ ???????????
    ( Hiểu bít thía rùi cơ àh ??? từ "núi " đến " hang" cũng ko xa lắm đâu Thiên Thần ạ )
    .... nhưng tôi cũng cho là.. tỉ lệ đó khá cao đặc biệt với những cặp SV ngoại tỉnh, ở nàh trọ hoăc thuê nhà, cuộc sống tự do và thiếu kiểm soát của ngưòi lớn góp phần làm cho họ.. sớm đạt đưọc TÌNH YÊU CHÂN CHÍNH... VÀ CHÂN PHỤ...
    ( hehheh Em bái phục sự hiểu bít của Thiên Thần , em hết ý kiến )
    Đấy chỉ là đôi điều tôi tình cờ đọc được ở nhưng bài viết của bạn , theo các bạn thế nào được hiểu là trong sáng ????? Tôi ko thèm thêm mắm thêm muối vào đâu , và cũng ko thèm phát biểu ý kiến của mình . Chính những gì bạn viết đã giúp tôi hiểu ra rất nhiều , Hoá ra cũng chỉ là vậy thôi !!!!!!
    Gửi mod : Em đã viết đến thế này mà còn bị xoá bài nữa thì em cũng đến chịu !!!!
    Ai sinh ra cũng có một khoảng thời gian được làm thỏ non , nhưng khi đã qua cái giai đoạn ấy thì đừng cố cưa sừng để làm nghé nữa