1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chuyên ấy có phải là tội lỗi ??? !!!!!

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi co_be_kinh_canhp, 09/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. WhoCanCook

WhoCanCook Thành viên mới

Xin lỗi trước nếu các bạn thấy tôi có ý đả kích cá nhân. Đây chỉ là nhận xét của riêng tôi.
    Đọc xong topic này tôi rút ra hai điều như sau
    1. Cô bạn NKB muốn tỏ ra mình có kinh nghiệm bằng cách lôi vấn đề "xưa như trái dưa" này ra hâm nóng và lâu lâu minh hoạ bằng kinh nghiệm bản thân
    2. Mặc dù kinh nghiệm có thừa và bản lĩnh có thừa (chứng tỏ qua các bài viết, dám làm dám nhận) nhưng NKB cũng có chút áy náy là không biết mình có bị lên án gì không cho dù đã tự bào chữa là không có gì "kinh khủng".
    "Chuyên ấy" thật ra hết sức bình thường và là chuyện chung của muôn loài, dĩ nhiên loài người đã nâng cao nó lên trên mức bình thường của hành vi duy trì nòi giống. Mặc dù là chuyện chung (bạn có biết trong một giây có bao nhiêu chuyện ấy đang xảy ra không?) nhưng thật ra nó hết sức riêng tư tới mức bạn không thể mang chuyện "tôi đã làm thế này" để khuyên can hay góp ý "bạn nên làm thế kia".
    Con người trong quãng đời ngắn ngủi của mình cần phải học đủ thứ kể cả "chuyện ấy" và những hệ quả của nó. Mọi bài học đều phải trả giá cho dù ít hay nhiều cho nên người ta mới thực hiện GDGT nhằm giúp kiến thức để giảm thiểu cái giá phải trả cho bài học đó. Và dĩ nhiên qua cái nhìn đó, "chuyện ấy" đã trở thành một chuyện bình thường không có gì to tát như bản chất nó vốn là như thế.
  2. co_be_kinh_canhp

co_be_kinh_canhp Thành viên quen thuộc

Hơ , thứ nhất em đã đề nghị các mod làm ơn khoá hộ em cái toipc này lại cái mờ chả bác nào giúp em ,... chán thía !
    THứ hai , em xin phát biểu ý kiến với nhà bác một chút :
    Em chả việc đếcks gì mà em phải thanh minh thanh nga với bác cả , em cũng đếck thèm quan tâm bác nghĩ thía nào về chuyện này , mỗi người một cách sống , bác nói bác tốt mờ em ko công nhận thì bác cũng chả làm gì được em , nói thía nghĩa là ai sinh ra cũng khác nhau , bác ko thể áp dặp ý thích của bản thân bác với ai , mà em thì bác càng ko bao giờ làm được như thế , chủ đề em đưa ra là " Chuyện ấy có phải là tội lỗi ? " thì ý em là : theo các bác quan hệ tình duc trước hôn nhân , dưới mọi hình thức có phải là một việc làm đang lên án , một việc làm kinh khủng ko ????? Bác cứ bám vào chủ đề em đưa ra mà phát biểu cần gì phải xỏ xiên thiên hạ ???
    Hơn nữa theo em nó " ko kinh khủng " vì em chả làm gì sai , em chỉ làm chuyện ấy với người em yêu , chúng em sẽ tiến tới hôn nhân trong nay mai .. nhưng hiện giờ cả hai chúng em đều muốn ... => bác cho rằng việc làm này là sai ah` ????
    Còn vấn đề kinh nghiệm có thừa hay bản thân có thừa mà bác nêu ra ( nhằm vào em ) thì theo em cũng là chuyện hết sức bình thường , em nghĩ đây là thế kỷ 21 rồi , ai cũng có một vài kinh nghiệm về an toàn TD , điều này chả có gì sai và pháp luật VN cũng ko cấm cơ mà ???? Ngay cả bác cũng cho đó là việc làm "bình thường " thì việc đếck gì bác phải bức xức với em thía ??? Em chỉ nói những diều em biết , những thứ em nghĩ , tất nhiên những điều này bác cũng biết nhưng bác đéck đủ can đảm để nói ra , em chỉ thay bác nói ra những điều bác cũng muốn nói , heheh , như thế là sai lầm hả bác ????

Một chiếc lá vàng rơi đâu phải mùa thu đến
    Một cái nhìn âu yếm đâu phải đã là yêu !!??

Em Nhớ Anh
  3. WhoCanCook

WhoCanCook Thành viên mới

Hi Hi, xin chào cô NKB.
    Thú thật tôi hơi mắc cười khi đọc bài trả lời của cô NKB. Suy nghĩ của tôi hết sức rõ ràng và minh bạch nằm ở 2 ý :
    1. Chuyện đó bình thường
    2. Không ai có quyền áp đặt ý kiến của mình lên cuộc sống người khác.
    Ngoài ra có mong muốn nhỏ là cô nên giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt.
    Thân
  4. co_be_kinh_canhp

co_be_kinh_canhp Thành viên quen thuộc

Cám ơn bác , tại bác ko thèm giải thích mà cứ nói cái kiểu ấy em hiểu lầm , tốt thôi , em xin tiếp thu ý kiến của bác , giữ gìn sự trong sáng của tiếng việt !!

Một chiếc lá vàng rơi đâu phải mùa thu đến
    Một cái nhìn âu yếm đâu phải đã là yêu !!??

Em Nhớ Anh