1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện bây giờ mới kể...

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi taosta, 09/09/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. taosta

taosta Thành viên quen thuộc

- Xin chào bạn Táo, hôm nay bạn có điều gì muốn kể không?

Táo: à vâng, đang không có việc gì làm để em nhớ lại một tý.
    Có cái chiện này, kể cho nghe...
    Em đã từng thi vào trường Mỹ thuật Huế với số điểm cao chót vót. 2 điểm. À vâng, 2 điểm cho cả 2 tiểu mục hình hoạ và trang trí.

Sau khi biết điểm, em ngẫm lại thì sực tỉnh. Hoá ra là em bị lừa suốt mười mấy năm trời. Thiên hạ quanh em toàn bảo em vẽ đẹp thế, không thì Mỹ thuật thì phí, cả thầy dạy vẽ cũng bảo: ồ, mày có tiềm năng quá. Thế mà xểnh ra, em lại chỉ có 2 điểm.

Về nhà, em tự kỷ suốt 2 năm và sau đó không vẽ vời gì nữa.

Hức, khộ cái thân em.

- ^:)^
  2. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

3. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Câu chuyện cách đây 2 năm.
    Gần giờ tan việc thì anh bạn lâu ngày ko gặp đt rủ uống rượu ốc. Mình ko biết uống rượu nhưng cũng đến góp vui. Tới nơi thì có thêm một anh bạn nữa mà mình cũng chơi cùng. Nói chuyện một lúc thì 1 anh bạn chạy đi mua thuốc. Anh bạn còn lại bắt đầu tỉ tê chuyện trước đây mình đã nhận lời đi chơi riêng rồi mà sao vẫn in lặng (Cái này mở ngoặc chút: mình nhờ ông bạn này tìm giúp con SL 45, mình khoái nghe nhạc con này). Những tưởng bạn bè gặp nhau uống vài ly nước là chuyện bình thường, hơn nữa ông này cũng ko phải cậu bé mới lớn nên mình ko nghĩ ngợi xa xôi gì. Giờ bỗng nhiên bị trách mình đâm ra lúng túng vô cùng. Rồi tự nhiên ông ấy gay gắt bảo đã bật đèn xanh và mình nhận tín hiệu rồi mà coi như ko, là coi thường ông ấy. Híc, anh em chơi với nhau thế này thì ngại quá. Mình đánh quả liều nói chống chế: " Anh thông cảm, dù sao em cũng là con gái nên ko vội vàng được". Ai dè ko hiểu ông ấy nghe thế nào lại hỏi ngược lại mình:"e có chắc là e vẫn còn là con gái ko" Híc. choáng. Mình chả nói gì, chỉ bảo là anh say rồi và e đi về. Chả phải cao giá nhưng nếu anh bạn này tỉnh táo, mình ko ngại cho ngay một cú đá.
    Một kinh nghiện được rút ra là ko nên đôi co với người say. Kinh nghiệm này mình áp dụng luôn cả với ông chồng của mình bây giờ. HÍc!
  4. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

:)) Mình thích cái bạn say say hỏi câu hay hay: Em có chắc em còn con gái không? Thật là Very KooL :))
  5. haosev

haosev Thành viên mới

Share thư viện sách không còn con gái nhưng còn zin zin đây: www.vhaoblog.net
    Bác nào ở Bắc Ninh vào đóng góp cho vui...
  6. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Thì say nên mới thành cái hay chứ ko say thì còn hay nữa.
    Lâu ko vào box, giờ vào vẫn thấy anh Trung án ngữ ở cửa đón thế này làm e cảm động quá.
  7. b0objn

b0objn Thành viên mới

Ngày xưa em thích 1 anh giai, sau bao nhiêu năm giời cứ thích đơn phương thì đến tận ĐH mới dám nói với anh ấy là em thích anh. Thế rùi anh ấy đồng ý, và ngày nào cũng gặp nhau.... chừng hơn chục ngày sau, anh ấy bảo : "mình tiến triển thế này có nhanh quá không? anh cần thêm thời gian." (chú thích: Tiến triển mới chỉ tới mức cầm tay và thường xuyên gặp mặt thui nhé). Em vì kiêu ngạo đã trả lời đúng một câu: "anh cần thời gian thì em để cho anh thời gian". Và đã không quay lại với nhau nữa.
    Đó là một điều đáng tiếc nhất của em từ trước tới giờ. Dù bi giờ nghĩ lại nó chỉ là kỉ niệm đẹp thôi, nhưng giá như em đã ko làm như thế... ^^
  8. Tuanvilla

Tuanvilla Thành viên mới

Chào Phan :)
  9. b0objn

b0objn Thành viên mới

chào anh Tún, em nhớ anh quá cơ ý :x
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    chào anh Tún, em nhớ anh quá cơ ý :x
  10. x8

x8 Thành viên rất tích cực

Kiểu này mà vừa uốn riệu xong gặp cô Cỏ chắc chả dám nói chiện rì [:P]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------