1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện của mình giờ bế tắc wá. Mong các bạn giúp đỡ.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Jerry_XO, 12/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. murom123

murom123 Thành viên mới

:(( mún lấy vợ...mấy gái bây giờ yêu thì cứ yêu...nhưng mà chả muốn lấy gái nào sất..
  2. Jerry_XO

Jerry_XO Thành viên mới

Lại 1 đêm về. Tay chân lạnh cóng đến tê lòng. Đôi bàn tay ngày nào sưởi ấm từng hơi thở............... Có những việc chưa nhớ đã wên, có những người nên wên mà lại nhớ! Cảm giác này đến từ khi nào... thật lạ! Con người ta thường chông chênh trên con đường hạnh phúc nhưng khi hạnh phúc đến rồi vẫn ko nhận ra . Trách ai đc bây h...... trách sao con đường chia đôi lối về. Cô đơn 1 mình trên con đường còn dài, còn lắm gian nan. Chắc là sẽ lạnh lắm nhưng sẽ cố dùng những giây phút nóng bỏng hạnh phúc ngắn ngủi của ty để sưởi ấm cơ thể, để làm động lực mà bước tiếp, ko đc gục ngã. Chắc chắn là vậy. Rồi sẽ có 1 ngày đồng hồ cát xoay ngược...... ^^
  3. never_net

never_net Thành viên mới

a cũng giống e thôi... fải cố gắng sống 1 cuộc sộng vui vẻ ... đừng wan trọng đêìu đó nữa...
  4. hiepkhachgiangho

hiepkhachgiangho Thành viên rất tích cực

đọc đoạn đầu giật cả mình:)) may đọc đến đoạn đổi sim mới thấy là nhầm:))
    chủ topic 20 tuổi thì cho mình xưng anh phát nhé:))

bạn cứ tưởng tượng nhân vật số 3 trong đoạn mà bạn kể là mình đi;)) thì với sự phòng thủ một cách chủ quan như bạn thì khả năng mất ny là phải đến hơn 90% và cũng vì bạn quá chủ quan nên khi mọi chuyện xảy ra bạn ở thế bị động và mới đau khổ như vậy ^^!

mình sẽ chẳng tư vấn gì đâu mà chỉ khuyên bạn là nên thoải mái đi và nên mừng cho người ta, vì xét 1 cách toàn diện thì yêu nhau 2 năm, bạn đã làm được gì cho ny chưa??? hay vẫn tự nhận mình là 1 nhóc mới lớn chỉ có tí kinh nghiệm tán gái:))

bạn nghĩ là mình có kinh nghiệm nhưng sau vài lần nghĩ là mình có kinh nghiệm thì bạn sẽ hiểu thực ra đến tận bây giờ bạn chưa có cái kinh nghiệm nào cả:))
    vì điều quan trọng là ( 2 điều quan trọng nhất:D)
    -có người yêu đã khó nhưng giữ được người yêu còn khó hơn
    -để giữ được tình yêu thì phải là một người đàn ông vững chắc

bạn cứ làm dần một trong hai điều này đi đã, sẽ có một tình yêu đẹp chờ bạn ^^!
  5. Jerry_XO

Jerry_XO Thành viên mới

Thanks a đã chia sẻ. E sẽ cố gắng làm theo lời a. Nhưng thật sự vẫn còn vài việc chưa rõ ràng. E sẽ tự tìm hiểu thêm. Giờ thì cứ để thời gian trả lời a ạh.
  6. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

chẳng phải làm gì hết, lâu hay nhanh thì rồi cũng sẽ quen. Em và bg này ko lấy nhau đâu
  7. Jerry_XO

Jerry_XO Thành viên mới

e mới 20t mà chị, chưa có đek jì trong tay lấy làm gì. Lấy về gặm đất ăn àh. Chỉ là vì yêu wá rồi nên thành ra là 1 thói wen. Bây h nó vẫn chưa dứt khoát đc chuyện tc của nó nữa kìa. Nó yêu e nhưng nó ko thik cái tính của e thế thôi ạh. Tháng 6 năm ngoái bố mẹ e định đưa e đi úc thì e ko chịu bây h e đòi đi. Bố mẹ e cũng đồng ý nhưng ko hiểu thế nào mà thằng em trai e nó lên yahoo nói với gái là e sắp đi du học, em e kiu nó cản ko cho e đi. Gái đt cho e mà lặng 1 hồi lâu ko nói gì rồi cúp máy.......... Cứ cái kiểu này thì e làm ntn?
  8. chua_lap_nick

chua_lap_nick Thành viên mới

Dốt, thì cứ nghỉ ở nhà năm nữa chờ gái...gọi điện cho chú lần nữa.

Tháng 3 năm 2012 thì lại xin bố mẹ cho đi úc lần nữa. Bố mẹ chú thương chú nên năm sau cũng sẽ cho tiền thôi, không lo.
  9. Jerry_XO

Jerry_XO Thành viên mới

Cái chuyện đợi hay ko ko wan trọng a àh. Mà ý nó mún ntn thì nó lại chẳng rõ ràng. Đợi nó 1 năm thì 1 năm ấy e làm đc khối việc wan trọng hơn.
  10. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hôm nay lại rỗi, anh ngồi đây phân tích ca của chú.
    Anh xin trích dẫn 2 posts.

Chú tuy quen gái đã lâu, nhưng hoàn toàn không thể đọc vị được gái, lẫn không biết đời sống nội tâm của gái ra sao. Hoàn cảnh của gái

tạo ra một tâm lý yếu đuối và ngờ vực, chú chỉ thích cãi nhau với gái, trong khi gái như con mèo: đạp nó, đá nó, thì nó chạy thôi. Lẽ ra chuyện của chú sẽ vẫn tiếp tục lên 2 năm, 3 năm, v.v... nếu không có thằng kia chọc gậy bánh xe. Rõ ràng chú có một lợi thế rất lớn là yêu nhau đã lâu, phang phịch đã rồi, nhưng cái tính gà kéo điểm chú âm thê thảm. Thằng kia anh đồ là nó cũng chả phải cao thủ, nhưng được tí mẽ, và hiểu tâm lý phụ nữ hơn chú. Gọi là thợ săn thì chưa, vì ngược lại sẽ không có trường hợp này.

Anyway, cái mà chú đang làm là tự bao biện cho thất bại của mình, tìm mọi cách đổ vấy lên đầu gái. Đó là cơ chế phòng vệ tự nhiên, cũng như bị đánh thì xù lông nhím lên thôi.

Câu trả lời thì chỉ có một. Đó là do chú gà. Gà ở đây không phải là không biết tán gái, nhưng là thiếu trưởng thành, đầu đất, hữu dũng vô mưu.

Có người trải qua một mối tình nhưng đã trưởng thành (vd kave), có kẻ lận đận lang thang hết người này đến người khác, nhưng vẫn chỉ là một đứa trẻ sống lâu năm. Chú không chịu chấp nhận lỗi về mình thì có nói gì cũng như nước đổ đầu vịt. Cây xà gồ trong mắt mình còn kg thấy, lại đi thấy cây kim trong mắt người khác.

Hồi xưa ba anh vẫn hay dạy anh:

Nhẫn một lúc sóng yên bể lặng,
    Lùi một bước đất rộng trời cao.

Suy cho cùng, cãi nhau để hơn nhau không làm được gì cả. Sự bình yên mới là có ý nghĩa nhất. Chú và gái đều con nít. Anh từ hồi cắp sách theo Quarker thường nghe câu: "... (Vì thế) tôi cho là mục tiêu của bạn là tranh luận sao cho thắng và tôi thấy không cần đáp lại làm gì, sẽ là phí thời gian vô ích. "

Thôi anh bận rồi, tối về anh vấn véo cho chú. Cờ của chú còn cứu kịp.