1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện của mình giờ bế tắc wá. Mong các bạn giúp đỡ.

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Jerry_XO, 12/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Jerry_XO

Jerry_XO Thành viên mới

Tất nhiên là tự bản thân mình phải cố gắng vì mình trước đã. Cố gắng thì cần gì phải nói người ta cũng tự nhận thấy thôi. Còn khi mọi người xunh quanh mình đã thật sự cảm thấy mình đã thay đổi mà vẫn đi thì cho đi chứ làm sao giờ. Giữ tc chứ giữ người làm gì. Nếu nó iu mình thật lòng thì nó sẽ ko làm vậy. Còn ngược lại thì cho tạch lun. Thanks bạn đã chia sẻ[:D]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Uhm tuổi đời còn dài còn nhiều cơ hội. Nhưng đây là người thật sự tốt với mình và tính tình tuyệt vời hơn so với cái tuổi 20 của nó. Mình sẽ cố gắng thay đổi trước tiên là tốt cho bản thân mình trước rồi sau đó thì chuyện gì đến cũng phải đến thôi. Chờ time tl vậy.:-"
  2. mimi.meomeo.11

mimi.meomeo.11 Thành viên mới

bạn còn trẻ mà, tuổi 20 là lứa tuổi thường hay bồng bột và chưa thực sự chín chắn tong tình yêu (sorry bạn vì mình thấy thường hay là vậy). sau này khi bạn đã đi làm và có sự nghiệp ổn định, lúc đó người đàn ông trong bạn mới thực sự lớn lên và bạn sẽ có cái nhìn khác về tình yêu với cô bạn hiện tại, người bạn gái hiện tại có thể là người yêu của bạn trong lúc này nhưng người bạn cần trong tương lai là người vợ và bạn sẽ sớm gặp được người phù hợp với mình thôi. và mình cũng mún nói rằng bạn nên kiềm chế sự nóng tính và tư duy kiểm soát người yêu đi, vì 2 thứ này sẽ làm người yêu bạn thấy tù túng và mau chán bạn hơn. chúc bạn mau vượt qua cơn bế tắc này.
  3. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Bạn trả lời như thế thì mình chỉ có thể nói là cái tôi của bạn vẫn còn quá cao. Bạn 20 thì như thế là bình thường nhưng khoảng 2 3 năm sau chắc bạn sẽ cho mình một câu trả lời khác. Khiêm nhường và chín chắn hơn, có lẽ vậy. Một mối tình cũng chỉ là một mối tình, còn nhiều vấn đề khác trong cuộc sống mà để xử lý những tình huống khó khăn thì cái tôi của bạn nó phải được tôi luyện một chút.

Nói đơn giản thì bạn biết tại sao gái lại ra đi và bạn tin rằng bạn có thể sẽ thay đổi một chút để cố giữ người mình yêu lại hoặc làm cô bé đó biết bạn không phải là người chỉ biết nghĩ tới bản thân mình. Chấp nhận rằng mình có nhiều điểm không tốt và sẽ sửa một số đức tính xấu chẳng mất gì mà đôi khi nó còn khiến người xung quanh nhìn nhận bạn với thái độ đúng mực nhất. Mình không thích cách bạn trả lời.
  4. Jerry_XO

Jerry_XO Thành viên mới

Mình sẽ tiếp thu ý kiến của bạn. Thanks bạn nhìu nha.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Xin lỗi vì đã làm bạn phiền lòng vì cách trả lời của mình. Bạn đã vào chia sẻ với mình thì mình cũng nên trả lời sao cho bạn hài lòng tí phải ko nè. Thật lòng thì mình ko có ý gì đâu mà mình chỉ mún nói wan điểm của mình cho bạn hiểu thôi, mình cũng mong bạn thông cảm cho mình vì từ xưa giờ nói thật cái tôi trong mình lớn ghê lắm, người ta chiều mình thôi chứ mình chưa phải chiều ai bao h. Mình cũng bik điều đó là xấu nên càng lớn mình càng mún thay đổi đây. Giờ xảy ra biến cố như thế này mặc dù làm mình pùn nhìu nhưng ít ra mình cũng nhận ra đc nhiều điều chưa tốt ở mình. Mình sẽ cố gắng ko nhìn lại quá khứ nữa mà sẽ sống vì hôm nay và ngày mai. Mọi chuyện giờ cũng đã tốt hơn với mình rồi. Thanks bạn đã chia sẻ nha và có gì thì bạn cứ góp ý thẳng bạn nhé. [:D]
  5. trunghq

trunghq Thành viên rất tích cực

Ai chả vậy. Khi ngồi ở nhà một mình không lao ra ngoài xã hội thì quan điểm như thế sẽ còn mãi. Một chàng trai tốt hơn mình sẽ mang cô ấy đi lần nữa chăng, một câu hỏi đáng để hỏi đấy chứ. Bạn có nhiều mối quan hệ hơn cả nam và nữ đi và nhìn lại cách mình đã xử sự trong mối quan hệ giữa hai người. Có lẽ bạn sẽ nhìn nhận được nhiều điều khi bản thân thấy chín chắn hơn. Hiện tại thì vẫn còn sớm để bạn nghĩ về điều đó. Check những gì mình nói sau một khoảng thời gian thật lâu xem. Một kỉ niệm, có lẽ vậy.
  6. Jerry_XO

Jerry_XO Thành viên mới

Để lao ra xã hội thì chí ít phải cần 1 khoảng time dài nữa bạn àh. Còn xh với mình hiện h chỉ là nơi để đi dạo chơi thôi. Mình cũng hay để ý những gì tốt đẹp từ những người thành đạt bên ngoài xh mình đc tiếp xúc để học hỏi nhưng hình như tất cả đều nói chung 1 ý có truyền đạt lại thì cũng bằng lời nói thôi, còn tự bản thân mình phải vận động là chính. Chuyện của mình giờ ổn hơn nhiều rồi. 2 tuần ko đt ko liên lạc gì gái chủ động liên lạc với mình hỏi thăm mình ntn, rồi khoảng vài ngày sau đó thì ngày nào mình cũng tạo tâm lý thoải mái cho nó, chẳng nhắc gì đến chuyện cũ. Gái nói nó thật sự yêu mình nhiều lắm, cảm giác ở bên mình ko lúc nào nó quên, người kia nó ko yêu nhưng dạy nó đc nhìu cái mà nó chưa hề bik, nó cảm phục người đó. Nó bảo nó vẫn chờ sự cố gắng của mình và ko đòi hỏi mình phải cố gắng trưởng thành ngay bây h mà cứ từ từ mỗi ngày trôi wa lại tốt hơn ngày trước 1 ít là đc rồi.