1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện cười box Du Lịch.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi anhchinhs, 24/09/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Văn của chàng chỉ có từng này thôi sao? :-"
  2. k_ngan124

k_ngan124 Thành viên rất tích cực

Lần đi đầu tiên :

ọp tập 1 : xế hẹn qua đón đi ọp nhưng đến jo ọp lại bảo ko đi đc , ko kịp trở tay , ko đi ọp đc
    ọp tập 2 : tương tự ọp `1
    ọp lần 3 : tương tự ọp lần 2 , khác cái là lần này quen với sự thất thường xế nên ... đã chủ động tự đi ọp đc và đóng quĩ đc
    Gần đến ngày lên đường : xế hủy cung , ko đi cùng đoàn mà đi cùng đoàn khác , ơn zời trong cái rủi có cái may vì đúng lúc nghĩ : thôi xong rồi , mình bị bỏ rơi bơ vơ vì cả đoàn chốt cả xế ôm ( và mình tuy ko quen biết xế - chỉ biết qua đk trên box nhưng tin tưởng tuyệt đối xế sẽ đi ) thì có xế khác nhảy vào . Quí xế này cực vì lúc mình trăn trở : e chưa đi bao jo , chẳng biết cần cái gì a nhỉ ??? nói thật từ bé tới lớn e chỉ biết quanh quẩn trong nhà thôi . Xế cưới tươi : e chỉ mang cái thân e đi là đủ rồi , a lo cả cho . :x Xế nói đc , xế làm đc thật : kem đánh răng , bàn chải đánh răng , sữa tắm , dầu gội , khăn mặt , áo ấm ,... cái gì xế cũng mang thêm cho mình ( bị yêu các xế từ xế đầu tiên rất rất chu đáo ntn ) . Đi đường sợ ko quen ngã nên cứ nắn nót nắn nót ko đi ẩu . Biết lần đầu đi lại ko quen ai trong đoàn + nhút nhát nên xế toàn pha trò cho cười bể bụng , chẹp , cảm động cảm động dã man
  3. k_ngan124

Dạ , nếu e ko nhầm thì chị đang nghĩ đến ngưòi đó nhưng ko phải xế ấy đâu chị :) . Với xế ấy e đâu bằng đc ôm nào đó . Xế e đang kể là 1 xế khác cơ

Note về chuyến đi của e :
    + Mọi người bảo : Lâu lắm mới thấy e đoàn đi đông như thế : 23 xe , 46 người ( chưa kể 1 vài người nhập đoàn sau điển hình như bác Đăng già)
    + Đi đường núi mà có bác lần đầu đi còn đi Atila ( sau trước khi lên đèo phải gửi xe nhà hàng , rồi ghép xe )
    + Gặp 1 lúc 2 đoàn nữa cùng ở chung 1 khách sạn ( cùng ở box DL nhà mình : EEC và Treck ( eec thì chắc chắn , treck thì ko biết phải hay ko , nghe hóng hớt )
    + ................................
  4. k_ngan124

Thêm 1 chuyện cười nữa :

Lần đi Mộc Châu , lần đầu tiên nhìn thấy dã quì ( sau này mới biết , lúc đó chưa biết ) hí hửng ôm xế hét toáng lên : oa , Hoa Hướng Dương bạt ngàn đẹp thế . Anh ơi chụp e 1 kiểu với hoa hướng dương với . Cả 1 đồi bạt ngàn như này . wow đẹp dã man .

Lúc đó ko thấy xế phản ứng gì ( chắc bận kiềm chế ko cười phát ra tiếng ) . Lúc đến nơi thấy hoa lạ lạ lại còn buông câu : sao hướng dương đây là hướng dương dại , ko như trên phim nhỉ ???

Mãi sau trong đoàn các bạn nói với nhau dã quỳ mới biết : Dã quỳ ko phải là " hướng dương dại "
  5. s123456

s123456 Thành viên tích cực

Chuyện có thật 100%

Trên đường đi Mẫu Sơn của nhà Nesat, @hummer2008 đang vít hết ga chiếc FX cổ để tăng tốc để đuổi kịp chiếc xe đằng trước cùng đoàn, đến 1 đoạn cua bỗng dưng chiếc xe lịm dần, đứng khựng lại; sau khi được thông tin các thành viên trong đoàn nháo nhác quay lại để cùng nhau xử lý vấn đề, @hummer2008 với kinh nghiệm đi fx nhiều năm nên lấy tô vít gõ lấy gõ để vào chế xăng với dự đoán "treo quả ga" nhưng đâu vẫn hoàn đấy, xe không thể nổ được; @Quanco87 cậy là thành viên box ô tô xe máy phán "thứ nhất tại bugi, thứ nhì tại cái gì bên trong" và bê bộ đồ thủ sẵn mang ra tháo lấy tháo để, thử lấy thử để, cuối cùng cũng toát mồ hôi lắc đầu vi xe không nổ, đến lượt bác thợ nửa mùa của CLB honda67 vào cuộc cũng bó tay. Cuối cùng @Alwayslate lặng lẽ đến bên chiếc xe mở nắp bình xăng ra và mỉm cười "các anh ơi, hết xăng"^:)^^:)^^:)^
  6. quanco87

quanco87 Thành viên rất tích cực

Đạo be đạo bét ông mơ dẫn đoàn ở km20 trong khi đó em chốt ở km 37 hê hê
    Phải bảo các ôm lúc đó tranh thủ xe hỏng rủ nhau đi mua sắn để lên đỉnh mẫu sơn nướng mới đúng.....sắn to quá nhưng hơi cong [r23)]