1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyên đề tư vấn (nội ngoại thất - kiến trúc - xây dựng - quy hoạch ) - Mời những bạn có nhu cầu!

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi GoBlue, 18/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. YeuCaiDep

YeuCaiDep Thành viên mới Đang bị khóa

Thực tế vấn đề thiết kế ở nc ngoài thì họ làm chuyên nghiệp hơn và sẵn sàng bảo vệ tác phẩm của mình tới cùng. Ở VN thì thiết kế xong là chủ đầu tư lại phải vào vai trò ng điều chỉnh.
    Tớ đi làm rất bận nên không thể sâu sát với các vị bên tk nhưng tớ nghĩ họ cũng rất nhiệt tình và thoải mái. Tớ không phải ng mù văn hoá và tớ rất cảm ơn mọi ng đã nhiệt tình đóng góp cả trên này lẫn ng đã pm cho tớ.
    Nói thêm là quán tớ có trà và sách, rất nhiều sách để cho các bạn thoải mái lựa chọn đọc.
    Thank nhiều nhiều.
  2. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Bạn Yêu Cái Dép không hiểu ý rồi, thằng Đay nó nói là thằng thiết kế đặt nhiều nguồn sáng trong phần mềm tạo ra cái ảnh cho bạn Yêu Cái Dép xem ạ!
    Mà bạn Yêu Cái Dép khen nước ngoài thiết kế bảo vệ phương án đến cùng, không cần chủ đầu tư nhúng mũi vào cứ đi mà thuê chúng nó thôi. Đé0 có tiền chơi đồ xịn rồi than đồ lởm là không ra gì, chả trách thiên hạ nó khen là quả biết chê, quả là thông minh ngoài tầm đứa cho thuê truyện!
    Mà quán của bạn nhìn là biết rồi, có kiếm Nhật này, có thư pháp ký tự la tinh này, có cây tre Việt Nam thể hiện cây trúc quân tử Tàu này (trông giống cây mai họ nhà tre chứ chả giống tre) có quầy bar kiểu Tây này, có ảnh ban nhạc này, có cái ấm trà tổ bố đặt trên bàn này... Cái j` có thể thiếu chứ riêng về văn hoá, nó phèo ra ngoài ý chứ!
    À, lại vui chuyện, kể cho Yêu Cái Dép nghe chuyện đứa con dâu nhà bà chị tớ, quý hoá quá cơ. Chả là cô con dâu này sành điệu lắm, không chốn nào đậm sắc văn hoá mà cô này lại không tới trau dồi. Rồi cô này sang tận Trung Hoa học pha trà cơ đấy. Hôm chị tớ có khách, sai một lúc thì cô này đi pha trà (cô này học Tây về, văn hoá bên đó khách đứa nào đứa ý lo) Tuy nhiên, cô đã trình diễn màn rót trà kiểu Khựa hơi bị chuẩn. Nàng thượng cái ấm lên như rồng cuốn lên cao rồi rót xuống sùng sục hơi nước mịt mù huyền mũ... và nở nụ cười sành điệu kiểu tiếp viên Thái e Guây... Báo hại cô bạn chị tớ hỏi khẽ: "Cháu cứ tồ tồ trước mặt mẹ chồng thế à?"
    Có thể bạn Yêu Cái Dép chưa hiểu mình kể chuyện này làm gì. Kết thúc là mình lôi thằng cháu con chị ra sau nhà bạt tai cho 18 phát, bắt về dậy lại vợ, uỷ quyền cho nó mượn cây gậy gia pháp nện cho cô nàng phọt bớt văn hoá ra nếu nó bội thực quá! Thằng này giỏi cả Taekwondo, Karatedo, Judo, quyền Anh, box Thái... nhưng vẫn không dám bật cậu, nó còn 1 tý văn hoá cổ hủ. Tối nó đem bịch trà mới mua hôm đi công tác Thái Nguyên về ra pha mời cậu và xin lỗi.
    Nhắc bạn cất cái kiếm đi nhé. Kiếm Nhật xịn mà để thế mất ngay. Kiếm thật hay kiếm phò thì cũng bị CA tịch thu hết. Còn nếu là đồ gia bảo thì đừng để chỗ ô tạp như thế! Khách vào phải tự biết là bị chém, không phải khoe nhà có kiếm!
  3. daysleeper__

daysleeper__ Thành viên mới

Mie ! Nếu tính tiền tư vấn cho thằng này chắc nhiều hơn tiền thiết kế rồi . Nếu chú post cái thổ tả trà quán lên đây với mục đích quãng cáo thì anh khuyên chú là nên quên đi ! hehe ,nếu nhờ tư vấn thì anh em đã nói hết vốn mie rồi .Trừ khi chú không hiểu thì anh chịu !

Nước ngoài hay đi ngoài ra nước thì cái quyết định để xây nên một đống thổ tả cũng đều do chủ đầu tư .Thằng chủ đầu tư có văn hóa thì tự nhiên cái thổ tả của nó cũng có văn hóa hơn . Chú bảo chú có nhiều sách nhưng anh e là toàn Quỳnh Dao với cả Trần thu Trang thôi ! Nói ở đây thì e ngôn từ anh em hơi "thổ tả " , nếu chú thật sự muốn làm cái quán để có người đến đọc sách thì alo cho anh , anh rủ thêm thăng Lion em anh với ông Dzi bác anh làm bữa thịt chó xong bọn anh tư vấn tiếp cho
    0985974588 là số của anh . Rất muốn giúp chú !
  4. YeuCaiDep

Cảm ơn các bác đã có lời góp ý với em, em cũng rút ra dc nhiều điều bổ ích
    Thêm nữa thì lộ hàng bác thông cảm chú chưa nói dc, giờ kạnh tranh kinh lắm. Iem cũng thu thập dc khá nhiều góp ý tốt của các bác rồi.
    Nói rằng em muốn chém khách là thật, nhưng chém bằng chất lượng thôi. Em cũng chả muốn để dao kiếm làm j các bác tk cho vào đấy.
    Khó nhỉ em tham gia hội bảo vệ động vật nên không thường xuyên ăn thứ thịt ấy, em chỉ có trà thôi. Vài ngày tới quán xong em mời các bác ấm trà Ô long nhấm với mứt sen cho lành dc không ạ?
    ---
    Mà lạ nhỉ em sinh năm 80 mà nhiều bác cứ gọi chú làm em tưởng các bác ở đây toàn các bậc phụ lão :D hoá ra mình còn trẻ quá.
    Được yeucaidep sửa chữa / chuyển vào 18:49 ngày 26/09/2008
  5. YeuCaiDep

Cho tớ hỏi một câu nhé: mua cây anh đào giả kiểu như cây ở align ấy thì mua ở đâu nhỉ?
  6. Competition

Competition Thành viên mới

Hê hê... Chú tưởng 80 là đã to à? Cùng lắm là to hơn mấy thằng Lion gái, không biết gì, win ặc thôi.
  7. okikAAkiko

okikAAkiko Thành viên mới

del het roi. Khong co`n muon share thong tin nua ... vi` may cai ID kieu 13729384 day. GHET.
    [nick]
    Được okikAAkiko sửa chữa / chuyển vào 00:37 ngày 27/09/2008
  8. YeuCaiDep

Không biết Hàm Long bán không bạn nhỉ?
    Được yeucaidep sửa chữa / chuyển vào 11:16 ngày 27/09/2008
  9. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Bảo vệ chó mà thỉnh thoảng vẫn ăn thịt chó thì bảo vệ làm chó gì!
    Chả làm thế nào làm trà đạo Nhật được á? Có 1 cách thế này:
    Phàm những người chết đói năm 1945 do Nhật phá lúa trồng đay thì thi thể cực sạch sẽ, chả ô uế tý nào (đói mà) Bạn cố tìm xem chỗ nào chôn họ, dễ thôi, Nhật giết đến 2 triệu mạng mà (gần 10% dân số Việt Nam lúc đó) Tìm được rồi thì cứ chính giữa mả người ta bạn khoan giếng lấy nước pha trà, xong hạ bàn thờ nhà họ xuống làm khay đựng chén, bạn dùng trà xxx j` cũng được - đảm bảo khi uống không lợm mùi văn hoá trà đạo Nhựt Bổn mí lạ!
    Những loài thú ăn xác chết cũng xxx nhá nổi thi thể 2 triệu dân Việt Nam bị Nhật cho chết đói vì toàn xương khô, nhưng bạn thì hoàn toàn có thể kiếm tiền bằng thứ tế nhị "văn hoá gắn với kinh doanh" đó. Quá tài! Chúc bạn sớm phát!
    Nhân đây cho mình gửi tới tất cả các bạn sùng bái văn hoá Nhật một cái (!) Nhật thật to mà nhâm nhi khi đối ẩm trà đạo. Nhớ rằng đây là cho không chứ xxx phải vay ODA đâu mà phải lo con cháu oằn lưng vét dầu thô trả nợ! Mình dùng mãi chán rồi!
    @: còn cả hàng made in China, USA...С".>А-Y ' СССΡ... đủ cả nhưng đang cho mượn, ai cần pls PM!

được arcvubale sửa chữa / chuyển vào 17:31 ngày 19/12/2008
  10. KtsDzi

KtsDzi Thành viên mới

Ơ làm sao bạn có lích mới toanh này bít cả vẻ bề ngoài của "các anh kts ở đây nhể?" - chả tin mấy!
    Lày thì ví von, chỉ riêng kts ít ra phải dư lày mí tạm đủ:
    - kts hàng thịt: cần CĐT hàng thịt + Ba Ba, đớp hết
    - kts thịt cuốn Ba Ba: nt
    - kts Ba Ba cuốn thịt: nt trên để kiếm ăn, lưng dạ rồi chỉ cần Ba Ba
    - kts thuần Ba Ba cần CĐT tương tự - loại kts và CĐT này thực ra đã tuyệt chủng nhưng nhiều người nhầm lẫn với loại Ba Ba cuốn thịt.
    Theo truyền thống của TTVN (và k0 ít 4 rum khác) thì nhiều bạn Ba Ba cuốn thịt reg nick kép, đặc điểm nhận dạng là các nick mới lạ hoắc chuyên dùng để chửi bới hàng thịt, cá, tôm, mắm... xuất hiện sau khi 1 số nick "uy tín" bị chưởi. Hehe, bên 4rum mình ẹt min, soi IP có nhìu chuyện hay đáo để[​IMG]