1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện khó tin nhưng có thật!

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi booatoa, 15/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. booatoa

booatoa Thành viên mới

Chuyện khó tin nhưng có thật!

Hình như ngày trước cũng có cái topic như thế này rồi nhỉ?........ Nếu có rồi thì các cô, chú Mod nào lảng vảng ở đây lôi lên rồi quẳng cái này vào đó anh phát..... Thanks

Chuyện là thế này, tối nay anh vừa nói chuyện với một đứa em. Nó nói ngày mai nó phải đi ăn cưới đứa bạn nó, một đứa bị ép duyện.
    Đứa bạn nó là gái, quên ở Bắc Ninh yêu một thằng cu quê ở Bắc Giang, nhưng bố mẹ em đó kiên quyết ko đồng ý cho hai đứa lấy nhau vì: thứ nhất là nhà cu cậu kia nghèo, thứ hai là nhà xa, nhưng thằng cu đó lại hiền lành tốt bụng (đó là cô em anh nói vậy...còn anh thấy thằng nào nghèo chẳng hiền lành tốt bụng...he he...).
    Bố mẹ em đó ép em đó phải lấy thằng cu gần nhà, nhà thì cũng bình thường, không giàu và mẹ cậu ta bị ung thư. Bà mẹ đó muốn cưới được vợ cho con trai trước khi có chuyện gì xấu xảy ra với bà. Và bà muốn rằng, nếu chuyện xấu xảy ra, thì bà còn có người con dâu đội tang và trên tấm trướng có thêm tên người con dâu.
    Anh có hỏi bố mẹ cô bé kia cấm đoán như thế nào thì được biết... Cả ông bà, bố mẹ, chị em cháu chắt đều cấm em ý lấy thằng cu nhà ngèo, nhà xa (không biết có xấu trai ko?), nhưng hiền lành tốt bụng kia. Tất cả thảy ông bà, bố mẹ, anh chị em, cháu chắt nhà em đó nằm la liệt ra nền nhà và nói, nếu em đó còn yêu và muốn lấy thằng kia thì bước qua mặt tất cả mọi người rồi ra khỏi nhà... đừng có vác mặt về nữa... (Từ con kiểu này thì một thằng đầu óc lắm trí tưởng tượng như anh cũng không nghĩ ra nổi)

Anh kể chuyện này để hỏi các cô các chú vài điều:
    Thứ một: Có còn cơ hội nào cho những thằng vừa nghèo, vừa xấu trai, lại còn già và không thật thà tốt bụng như anh ko?

Thứ hai: Chuyện này vẫn có thật ah?? Phú Thọ thân yêu nhà mình liệu có những chuyện như thế ko nhỉ??

Thứ 3: Nếu đứng vào hoàn cảnh của em gái kia các cô các chú làm gì?? (Cái này anh nghĩ chỉ cho gái bàn thôi)

Thứ 4: Còn nếu là bạn của em gái kia các cô, các chú có mưu kế gì để giúp bạn đó??
  2. lomromcom

lomromcom Thành viên quen thuộc

Mở Hàng nào>>>
    Thứ 1 Ai cũng có một vẻ đẹp riêng hít á!...KHÔNG ai xấu trai đâu.. ai nói gì thì kệ họ .. mình làm Kệ mình.Mai mốt cứ mạnh dạn lên.Muốn gì thì cứ bầy tỏ ra.kể cả là 30 thì vẫn còn trẻ mà,mà dĩ nhiên là nhiều cơ hội rồi.Nếu mà bầy tỏ mà ko đc thì coi như đấy là rút kinh nghiệm.[r33) ( Bác B00at0a đừng kéo thêm Bác vào k0 thì Em lại mất hết tự tin bây giờ )
    Thứ 2 :Chuyện này vẫn có thật đó...... Phú Thọ thân Yêu thì Em k0 biết

Thứ 3 :( Con Gái Bàn )
    Thứ 4 : Trước hết pải dựa vào chính mình đã,cương quyết giữ thái độ của mình ,bất chấp gia đình vẫn cương quyết không đồng ý ( Không đc bỏ ăn,tự tử và láo với Cha Mẹ Anh Em....)
    Có thể dùng thêm kế " Ván đã đóng thuyền "
    quyết định bỏ nhà ra đi, chung sống với người yêu.
    Và đầu Óc cần có sự tỉnh táo ,giải thick và lí lẽ ngọn nghành ... Có thể thêm phần phụ họa là khóc....
    Chúc Hạnh Phúc Với người mình Yêu
    Thứ 5 : Bác B00at0a gửi Gold Cho Em đi......
  3. cuoicodon

cuoicodon Thành viên quen thuộc

Đố ông Rom xin được gold của pác Boatoa đấy!!!
    Bác Toa mà cho gold thì đúng là chuyện lạ có thật
  4. PhuthuyAli

PhuthuyAli Thành viên rất tích cực

Thứ nhất là anh già đừng có mà MƠ nữa, tỉnh đi
  5. lomromcom

lomromcom Thành viên quen thuộc

Này Cuội này !!! Chưa kịp xin thì Anh đã tặng ngay rồi...Nhìn lại số Gold của tôi đi...........he he.... Có ai cần ít gold không nhỉ.... ưu tiên Con trai..ha ha
  6. h19239

h19239 Thành viên mới

7. hitcoi

hitcoi Thành viên mới Đang bị khóa

Chuyện jì khó tin ở đây thế !
  8. cafenhasan

cafenhasan Thành viên mới

9. oOoTimoOo

oOoTimoOo Thành viên mới

Trước tiên tớ ko biết Booatoa bao nhiêu tuổi, già đến mức nào. Nhưng 1 topic trên diễn đàn public thế này, rất nhiều người vào xem. Mà thấy anh này xưng anh khi viết bài í <~~~ Tớ ko đồng ý.
    Bài anh viết ngày 19/3, hôm nay 22/3 rồi, cô ấy đã lên xe hoa ~~~> khuyên cô ấy lo cho gia đình nhỏ của cô ấy dù cô ấy ko muốn. Cô ấy hãy cho chuyện đã qua vào kỷ niệm. Dù là kỷ niệm buồn <~~~ trả lời cho câu thứ 4
    Câu số 3: nhìn câu thứ 4 mà hành động Nếu hỏi khi chưa có quyết định cưới thì nhất định mình ko đồng ý Không đồng ý cưới anh kia chứ ko phải là đấu tranh để đến với người yêu lúc này. Đợi bao giờ yên ắng 1 chút, lúc ý tâm đã tĩnh & có thêm tgian thử thách với người yêu rồi ~~~> sẽ có những quyết định sáng suốt hơn
    Câu 2: câu 4 câu 3 trả lời cho tình huống này còn có thật hay không thì mình chịu. Mình chả gặp trường hợp này bao giờ, nhưng mình nghĩ vẫn còn tồn tại
    Câu 1: miễn bàn về anh, có biết anh thế nào đâu mà trả lời Còn vừa nghèo, vừa xấu trai, lại còn già ko phải là cái tội Tình yêu chân thành sẽ không quan trọng những điều ấy. Còn không thật thà thì tớ chịu
    Như phần đầu, cái cách anh xưng hô ở đây nhất định anh ko là người tớ có thể yêu được rồi

10. exmarketing1

exmarketing1 Thành viên mới

Đúng. Khó có thể nào mà tin rằng mình lại đi yêu em Chým với cả em Hít! Híc