1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện không bình thường?

Chủ đề trong 'Giáo dục Giới tính' bởi nhimnhim23, 01/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhimnhim23

nhimnhim23 Thành viên mới

Chuyện không bình thường?

Tôi và bạn trai trước đây của tôi đã chia tay nhau.Trước khi chia tay nhau,chúng tôi đã quan hệ ******** và có rất nhiều hứng thú,hoặc có thể nói là chúng tôi rất hợp nhau trong chuyện đó,tuy vậy trong nhiều cái khác chúng tôi không hợp nhau!Vì vậy phải chia tay!
    Giờ tôi đã có bạn trai mới!Tuy nhiên tôi tuy có nhu cầu về ******** nhưng lại không có hứng thú làm chuyện đấy với người bạn trai mới này!Và do không thể kiềm chế được ham muốn của mình,tôi đã quay lại và rủ người bạn trai cũ đi làm chuyện đó,tôi thấy rất hài lòng ,thoả mãn về chuyện đó!
    Các bạn cho tôi một lời khuyên đi,tôi có xấu xa lắm không?Và làm thế nào để giải quyết chuyện này?

Said I love you but I lied!
  2. giotnuocmat_muathu

giotnuocmat_muathu Thành viên mới

đời thật lắm chuyện trái ngang , người yêu cũ của bạn có thể là người yêu mới của tôi chăng.Anh ý bảo với tôi là , anh và người yêu cũ chỉ hợp nhau trong chuyện ý , còn chuyện khác thì ko hợp , thỉnh thoảng gặp nhau lai thấy yêu va thích có chuyện ý .Chính vì thế mà tôi vânx chưa đồng ý là người yêu của anh ý mặc dù tôi yêu nhưng có lẽ tôi ko chấp nhận và cũng chả biết làm thế nào nữa( ko phải tôi ko đáp ứng được nhưng mà tôi ko thích có chuyện ý trước hôn nhân )
    Đi thì cứ đi thôi , đến đâu thì đến vậy..............
  3. theBrick

theBrick Thành viên mới

Đứng trên quan điểm của tôi, tôi ko thể nào chấp nhận một người con gái như bạn. Con gái phải luôn kín đáo, cho dù có ham muốn thế nào đi chăng nữa. Bạn phải biết kiềm chế cảm xúc bản thân. Nếu như trong quan hệ, bạn không có hứng thú vì thế này thế nọ thì bạn cũng nên lựa lúc mà nói với bạn trai. Hic ..., tôi ko biết nếu sau này, khi bạn có gia đình và vô tình chồng bạn biết được thì bạn sẽ như thế nào nữa! Thật là tệ!
    Thay đổi vì sẽ đổi thay...
  4. Metalism

Metalism Thành viên quen thuộc

Tui đọc ở đâu đó, nói rằng các girl sau khi đã ấy với người nào đầu tiên, rất dễ có khả năng lặp lại chuyện đó với người đầu dù cho đó là kẻ Sở Khanh. Ai đó đã với hơn vài người, họ có xu hướng tìm lại người đã tình mà họ cảm thấy nhiều cảm giác nhất hoặc tìm người mới có thể đem lại cảm giác mà mình cho là thõa mãn nhất. Trường hợp của tác giả có lẽ chỉ cảm thấy người đầu tiên mới đàn ông.
  5. Gungcay

Gungcay Thành viên rất tích cực

Không biết Brick năm nay bao nhiêu tuổi? Quan niệm về *** của bạn thế nào? Nhưng tôi thấy mấy câu của bạn thật là "Ấu trĩ" và "Ngu dốt" đứng trên quan điểm về "Giáo dục giới tính".
    *** quyết định từ 70-80% Hạnh phúc gia đình. nhimnhim23 hãy suy nghĩ kỹ trước khi quyết định chia tay hay tiếp tục với anh bạn trai sau này của cậu. Good luck!

Quyền hoạ phúc trời tranh tất cả
    Chút tiện nghi chẳng trả phần ai
    Cái quay búng sẵn trên trời
    Mờ mờ nhân ảnh như người đi đêm
  6. junruan

junruan Thành viên mới

Mẹ ơi, con mà là gã người yêu mới của em Nhím thì chắc con điên mất.
    Nhưng thật ra thì không nên trầm trọng hoá vấn đề. Em Nhím có lẽ chỉ đang gặp một vấn đề về tâm lý. Em đã quan hệ với anh bạn mới chưa? Nếu đã mà không thấy thích thì hãy nói thẳng với anh ta rằng em thích anh ta làm như thế nào, thế nào.
  7. hoang2003hanoi

hoang2003hanoi Thành viên mới Đang bị khóa

Nhím viết hay quá. Tôi cũng có sở thích rất giống bạn.. nhưng tôi chưa 1 lần quan hệ với bạn gái.. mặc dù cả 2 đã gần như sắp quan hệ.. nhưng tôi không vượt qua được. Bạn có cách gì giúp tôi không... Điều rất tiếc là tôi và bạn gái vừa chia tay vì chúng tôi không hợp nhau.. cả trong chuyện ấy...Cố ấy rất ham muốn....Chờ tin bạn.
  8. nhimnhim23

nhimnhim23 Thành viên mới

Thật sự là rất ngại khi nói về chuyện này!Nhưng quả thật là tuy bạn trai mới của tôi có nhiều cái thích hợp với tôi hơn người cũ:cùng công việc,rất chiều tôi,kinh tế đảm bảo...nhưng tôi thậm chí ngay việc ôm hôn anh ý cũng đã không được tự nhiên,thoải mái,làm sao có hứng thú để làm chuyện đó!
    Chị gừng cay nói về việc bỏ người mới,thật sự là tôi chấp nhận yêu anh ta vì muốn chấm dứt chuyện tìm người kia để làm chuyện đó,nhưng hoá ra cũng không được.
    Chuyện của bạn hoang2003hanoi là ntn?Thật sự là tôi không phải là chuyên gia tư vấn TD,vì vậy bạn không nói rõ tôi cũng chả biết khuyên ntn?Nhưng nếu bạn gái bạn mà có ham muốn mà bạn không đáp ứng hoặc không đáp ứng được thì rất dễ người ta phải tìm người khác đó.
    Cám ơn các bạn!
    Said I love you but I lied!
  9. theBrick

theBrick Thành viên mới

Trước hết mụ nên đọc thật kỹ bài của nhimnhim23 và bài của tôi! Nếu mụ bị cận thì cố gắng mang kính trước khi đọc nhé! Tôi chỉ nói lên quan điểm của tôi, khi tôi tự đặt tôi vào người thứ hai của nhimnhim23. Mỗi người một quan điểm, tôi đứng trên nền tảng của người Á Đông mà nói, còn quan điểm của mụ là gì thì tôi cũng mặc! Do đó, mụ nên ăn nói cho đàng hoàng và nghiêm túc để ra vẻ là người có học!
    Thứ hai, mụ ko cần quan tâm đến tuổi tác của tôi làm gì! Điều đó không quan trọng. Quan điểm về ******** thì chưa chắc ai đúng ai sai, vì đó là quan điểm. Nhưng mà hình như mụ cũng chưa có gia đình mà. Hay là mụ chưa tìm được ai đó đảm bảo cho mụ 70-80% hạnh phúc!?
    Thứ ba, tôi không đề cập đến vấn đề khuyên nhimnhim23 yêu hay bỏ người nào! Tuy nhiên mụ cũng nên biết là cô bé đã có người yêu mới rồi, nhưng vẫn quan hệ ******** với người cũ! Nếu đặt mụ vào hoàn cảnh của người mới thì mụ sẽ nghĩ gì? Cuộc sống này mà để cái "con" chiếm nhiều quá trong suy nghĩ thì chẳng làm được gì, ngoại trừ một nghề! Chắc mụ biết nghề gì rồi chứ?
    Thứ tư, quan điểm về "Giáo dục giới tính" như mụ nói khác với cái vấn đề đang thảo luận tại đây. Chẳng có cái GDGT nào mà dạy như thế cả. Nếu như không chịu được khi xa người yêu đầu thì sao ko chia tay với người thứ hai rồi tha hồ mà quan hệ. Có ai nói gì đâu. Của mình mình muốn cho ai thì cho. Tôi không ý kiến!
    Tóm lại, quan điểm của mụ tôi không muốn tranh cãi. Mụ nghĩ gì mặc xác mụ, mụ quan hệ như thế nào cũng mặc xác mụ. Tôi không quan tâm. Điều tôi muốn nói rằng, mụ nên tôn trọng quan điểm của người khác trong những vấn đề nhạy cảm như thế này.
    Chào mụ và chúc cho mụ tìm được 70-80% hạnh phúc của mụ!
    Thay đổi vì sẽ đổi thay...
  10. online_only

online_only Thành viên mới

Tôi đồng ý với Gừng là *** rất quan trọng trong hôn nhân. Lý do ly dị được chấp thuận ngay là không có khả năng đáp ứng yêu *** cho "đối tác" .
    Việc quan hệ trước hôn nhân cũng đang là vấn đề đang tranh cãi, chưa ngã ngũ. Tôi nghĩ, cái đó cũng tuỳ quan điểm của mỗi người. Cái gì cũng có cái hay cái dở riêng.
    Riêng với trường hợp này, tôi không đồng quan điểm với Nhim. Bạn đang phản bội, chà đạp lên lòng tin của người yêu. Tôi rất thông cảm cho "nhu cầu" của bạn nhưng ai sẽ thông cảm cho trái tim của người bạn đang yêu. Bạn nghĩ sao khi người yêu mới của bạn biết điều này. Bạn có nghĩ đến hậu quả của nó không? có lẽ 80-90% người yêu mới sẽ bỏ bạn. Bạn đã chuẩn bị tinh thần để chấp nhận điều này chưa? Không những mất người yêu mà bạn có thể phải mang tiếng xấu suốt đời nếu nó bị lan truyền ra ngoài. Thậm chí có thể bạn sẽ chẳng bao giờ lấy được ai nữa đấy. Hãy suy nghĩ cho mình, cho người trước khi quyết định nhé.
    Theo tôi, văn hoá VN bây giờ đã rất thoáng (so với ngày xưa) nhưng cũng chưa thoáng đến mức chấp nhận được những người con gái như bạn. Tôi cho đây là một sự phản bội (dù chưa cưới nhau).
    Quan điểm của tôi là thế, có ai phản đối thì dơ tay lên nhé.