1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện không có gì mà ầm ĩ !

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi xixo, 11/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xixo

xixo Thành viên quen thuộc

Chuyện không có gì mà ầm ĩ !

Kính thưa quý vị khán giả, trong thời gian vừa qua chúng tôi có nhận được một số góp ý của quý vị khán giả về vấn đề bên cạnh việc chiếu lấy được quảng cáo ở đầu và cuối phim, gần đây vì lợi nhuận chúng tôi còn chêm thêm quảng cáo vào giữa phim. Oan ức cho chúng tôi quá! Quý vị có thể chửi chúng tôi rằng cứ đến giờ ăn tối, bản tin thời sự lại cứ bô bô nói về ..phân ( xin thứ lỗi ), rồi trong những chương trình cả nhà đang xem lại cứ phát đi phát lại Kotex ?o thêm một vòng nữa đi? làm các cụ nhà quý vị thì cứ quay cuồng cả đầu óc còn con cháu quý vị thì lại nhân dịp để hỏi những câu khó trả lời; đấy quý vị cứ chửi đi nhưng nếu quý vị cứ chủ quan duy ý chí ép chúng tôi rằng thì chúng tôi vì lợi nhuận, vì đồng tiền mà đang tâm giữa phim đúng cảnh ?o ăn tiền? lại cắt xẹt một cái rồi chêm quảng cáo vào thì...Bậy, bậy hết sức. Quý vị không biết chứ chúng tôi làm thế là chúng tôi đang nghĩ đến quý vị đấy.
    Thế tôi xin hỏi quý vị nhé, chảo cá rán đang phừng phừng trên bếp mà vợ quý vị lại đang sụt sùi dán mắt vào cảnh hai anh chị Ngũ aka và Tiểu Yến Tử trùng phùng mừng mừng tủi tủi sau bao năm biệt ly. Giữa cái lúc cảm động như thế, bạn có đủ can đảm kêu vợ bạn tắt bếp ? Nói về thằng con trai bạn đi, giữa lúc anh hùng Kiều Phong đang tả xung hữu đột đầu rơi máu chảy ở Tụ Hiền Trang, liệu bạn có ?odám? sai nó đi quét nhà không? Thôi chẳng nói đâu xa, nói chính bạn ấy, bạn đang muốn đi !, thế nhưng phim lại đúng cảnh em Chea Rim cãi nhau cham chảm với mẹ chồng hấp dẫn quá. Nếu chúng tôi không cắt đi mà chêm quảng cáo vào, dám chắc bạn ?~bĩnh?T ra quần chứ chẳng đùa. Đấy, nói như vậy bạn đã thấy lợi ích của việc chúng tôi làm chưa. Món cá nhà bạn không bị khét, vợ và con cái đều vui vẻ làm những việc bạn bảo, không biết chừng bạn còn được khen là tâm lý nữa ý chứ. Mà chúng tôi là còn ?o nhân đạo? đấy, cái ?othằng? HTV trong Tp.HCM kia kìa, đang giữa phim nó cắt cái xẹt, thay vào đoạn phim tội nghiệp đó là bản tin thời sự dài 10 phút, nào đã hết, sau đó lại thêm quảng cáo cũng dài từng ấy thời gian nữa chứ, mà với khoảng thời gian đó, bạn không những có thể !, tắm táp, nấu cơm mà còn có thể ...quét lại vôi cho cái nhà cũ kỹ của bạn cũng không biết chừng. Bạn đã thấy thú vật....xí nhầm thú vị chưa?
    Chúc bạn tiếp tục giữ được cảm xúc khi xem tiếp phim và đừng bận lòng vì những điều nhỏ nhặt chúng tôi đã làm cho bạn, nói thật đấy, đừng bận lòng, nhé !!!!

Hôm qua nằm mộng con dê
    Dậy đánh 49, về quê xây nhà.
    Xây xong quật tiếp 83
    Hôm sau khăn gói đi ra ... chợ người !!!
  2. blue_love_red

blue_love_red Thành viên quen thuộc

Nói gì đâu xa, thằng cu con hĩm nhà chị, cho nó ăn bột ăn cơm mà không có vài chục phút quảng cáo của mấy ông truyền hình thì nó ăn không ngon, thành thử nhiều khi xem phim chỉ mong đến...quảng cáo, để bọn nó trân trối nhìn nhìn ngắm ngắm mấy cô ...vô tư cùng bạn bè đi khắp nơi ... thì mình rình rình tọng bột vào các miệng đang há hốc đó.
    Đa tạ quảng cáo, đã tạ mấy ông truyền hình nhồi quảng cáo!

Có một ngày...Đừng có một ngày...Bàn tay không nắm nữa
    bàn tay...Để hai mươi ngón...Buồn xa vắng...Cuộc sống rồi như
    tiếng thở dài ...
  3. rena

rena Thành viên quen thuộc

Đúng là chuyện quẳng cáo chán như nước chảy về xuôi, mãi tuôn ra sao mà xem cho xuể ? Trên ti vi, sách báo cứ làm rộn cả lòng ta. Kotex thấm mực tung khắp chốn, Vera, Trai-ùm muôn hình muôn vẻ. Viva, Oke lực sĩ thổi bóng bay trẻ em nơi nơi cũng tường. Xưa nay chỉ thấy người xem quảng cáo cười chứ có thấy người xem quảng cáo khóc bao giờ đâu ? Ôi, hai chữ Quẳng cáo sao mà thân thiết. Muốn xem cho hết để mình khỏi quá ngây ngô. Nhưng cũng chỉ biết xem nhiều hay ít, chứ có biết xem thế nào cho sướng đâu ?
    Sao nhà quảng cáo cùng nhà đài không như đôi uyên ương bươm **** , cùng nhau bay lượn khắp nơi, vào giờ ăn cơm, đến tận chân trời Bông Hoa Nhỏ ? Để các cháu cùng được hưởng những điều bổ ích, vì tương lai con em chúng ta đúng là việc nên làm.
    P.S Thực ra việc âm ĩ trong MFC tuần qua chính là việc có thằng dở hơi trở về sau nhiều tháng bỏ làng bỏ xóm, bỏ cả em yêu xinh đẹp cho thằng anh nó đi mất tăm mất tích. Tới giờ chưa chào các chú các thím lấy một câu, láo thật. Tao dậy mày thế nào hả Xô ?
    Em xuống đồng sâu anh lại lên đồng cạn.