1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

chuyện không muốn kể ... ( nhưng vẫn phải kể !!!!) >_<

Chủ đề trong 'Trường Quốc Học Huế' bởi sailem_136, 02/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sailem_136

sailem_136 Thành viên mới

tôi không biết phải bắt đầu bài viết này như thế nào, có lẽ phải hơn 4 tháng rồi tôi mới post một bài dài như thế này, và reply cho một chủ đề đã đăng lên gần nửa năm.
    trước hết, tôi xin nói lại một điều mà chuong gio đã hiểu lầm, người mà người phụ trách, theo lời chuông gió là " nhắc nhở ", là tôi, sailem, chứ không phải là hoàng long.
    tôi sẽ thuật lại từ đầu sự việc này, trên bảng đúng là ghi chỉ phục vụ cho mục đích nghiên cuuws và học tập, tôi thấy một giáo viên đang check mail, mà check mail bằng vào site mail.yahoo.com trực tiếp thì tất nhiên là phải lâu hơn rồi, đúng không, chứ kể là không chắc chắm mình có nhận được new mail không nữa, do đó, theo thói quen, tôi vào YM để xem mình có mail không, nhưng người phụ trách nói không vào chat chit lung tung ( đó là tôi nói lại như thế, chứ thật ra thì dài hơn nhiều ) tôi mới bảo đã không cho chat chit thì sao lại còn download Ym xuống làm gì ? và chuong gio biết câu trả lời tôi nhận được là gì không ? " đó không phải là việc của em " đó là cái thứ nhất khien tôi không thích cái phòng máy ADSL cũng như ng` phụ trách.
    lại nói tiếp vè người phụ trách, bạn bảo rằng " Thật sự là tôi rất buồn khi đọc những dòng này. Bộ mặt cùng truyền thống hàng trăm năm của QH đâu phải tự nhiên mà có, đó là công sức của bao nhiêu thế hệ học sinh và giáo viên cùng chung vai xây dựng. " ý của bạn là qh ngày nay được xây dựng là từ một tập thể, đúng không ? vậy nếu nhà trường đã nhận ngwuời phụ trách đó vào rồi, kể cho đó là một nhân viên ký thuật đi nữa, không phải giáo viên đi, thì đó vẫn là một cá nhân, một tác nhân ảnh hưởng đến bộ mặt chung của trường quốc học. tôi nghĩ ngang đây là tôi đã đúng, chúng ta ko quên quá khứ, nhưng không thể lấy cái quá khứ tốt đẹp đó là bộ mặt cho cả hiện taịo và tương lai được , chà, ngang đây có lẽ tôi đi hơi quá xa rồi, nhắc lại người phụ trách, người - phụ - trách, là người quản lý, là người nêu gương và thực hiện tốt nội quy, cũng là người mà tôi đã tình cờ có một chuyện như sau : tôi vân nhớ đó là buôi chiều thứ sau, hôi đầu năm, cũng là lần đâu tiên tôi vào cí phong ADSL đấy, lúc đó phòng máy không còn ai, chỉ còn ng` phụ trách đó thôi, và bạn biết ạnh ta đang làm gì không ? nhắn tin điênj thoại di động = internet. tôi cũng xem đó là việc bình thường thôi, ai mà chảng có lúc giải lao và làm những việc mình muốn, nhưng điều tôi không thích ở đây là khi thấy tôi nhìn anh ta, anh ta nói một vài câu lấp liếm - như - thể - tôi - là một - người - không biết - gì - về - cái - gọi - là - nhắn - tin dthdđộng ấy, sau đó anh ta đóng cửa phòng, tôi cũng ngán ngẩm và đi về .
    tôi không có ý muốn nói xấu về người phụ trách đó ( mà thật ra là gần như thế -_- ) tôi chỉ muốn nói rằng ai cũng sai thôi, tôi cũng vậy. tôi thừa nhận tôi là một ngwưòi nóng tính. tôi sẽ kể lại chuyện mà bạn tưởng là do hoàng long làm, sau vụ YM, tôi cũng im lặng mà lướt web , tôi vào diễn đàn, và sự việc như bạn đã biết đấy. nhưng tôi dám cá là bạn chưa hề biết về vụ Ym trước đó, cũng như không nghe ng` phụ trách đã nói với tôi những câu như thế nào khi tôi vào diễn đàn, tôi xin trich một số câu mà tôi còn nhớ " các em không biét diễn đàn là cái gì mà cũng bài đặt viết bài .. " " o vào diễn đàn lung tung " ... ( bạn có thể hỏi lại ở hoàng long ) tôi nhắc lại, toi thừa nhận là mình đã sai khi có thái độ nóng nảy như vậy. nhưng, xét mọt cách công bằng, giá như lúc đó ng` phụ trách có cách cư xử khác, thì tôi cũng đã chẵng như thế, hơn nữa, tôi là một admin, tôi vào website của mình thì có gì là sai ??!!?
    " Chuyện truy cập internet, lỡ vào các trang web đồi truỵ là chuyện thường vì có rất nhiều những liên kết đến các trang web ấy, quan trọng là có xem hay không và người xem nghĩ như thế nào. Bây giờ, vào các dịch vụ tìm kiếm bấm một từ khoá bất kì ( ví dụ: gấu bông, búp bê ) thì kết quả tìm kiếm cũng có ít nhất là 2 trang *** rồi. --&gt; Nên việc có một địa chỉ *** xuất hiện trong history cũng không có gì là lạ"
    hình như bạn chưa đọc ký bài của hoàng long thì phải, khi nó thuật lại cho tôi chuyện này, tôi cũng đã nghĩ như bạn, thậm chí máy nhà tôi cũng có 5 liên kết như vậy trong history, dù tôi đã cố xoá, khi search " hentai " để viết bài ( mô phật, tha htứ cho con ! ) nhưng cái đáng nói ở đây là ng` phụ trách đã mở nó sau khi mở trang trường thi cơ mà, nếu có một liên kết web bất ngờ xuất hiện, mà lại là ADSL thì chắc chắn là ng` phụ trách đó phải biết mà xoá chứ ??!?!!? tuy nhiên, to kông trực tiếp chứng kiến sự việc này, nếu bạn muốn biết rõ thêm, sự thật, thì địa chỉ của long đây : long_long_s7, yahoo, hoặc cùng lắm thì bạn tói lớp 10ca, ( cái dắy gần nhà vệ sinh áh ) để hỏi !
    tôi còn muốn viết nhiều cái lắm, nhưng trưa rồi, lức tôi type ngang đây thì bạn chắc tan học rồi, tôi sẽ type tiếp vào ngày mai, để bạn hiểu thêm, hay ít nhất là biết thêm về cái phong máy đó.
    không chỉ là tôi với long đâu, mà còn nhiêu` bnạ khác bức xúc về cái phòng máy đó lắm, tôi cho bạn một số người : dương hoàng hạnh nguyện, hồ thị ái nhi, lớp 10 v/p .... tôi kho muón tìm đồng minh, chỉ để cho bạn biết là quốc học vẫn có những chuyên như thế ....
  2. chuonggio

chuonggio Thành viên mới

Trước tiên xin cám ơn sailem vì đã qua tận doanh trại nhắn tin cho tui.
    Xin nói trước là tui cũng chẳng có ý định tranh cải gì mà là " bàn luận" , đồng ý chứ ?
    Thực ra cái Y!M có sẵn trong mỗi máy khi mới cài bộ office : C:/programfiles/yahoo/messenger/ Như tui đây thỉnh thoảng có việc cần cũng install và dùng rồi sao đó del đi... Thật ra cái chuyện Y!M này tui nghĩ cúng 1 phần là lỗi của người quản lí ( thà thừa còn hơn thiếu ) , và cũng có một phần lỗi ở thái độ của bạn nữa. Thực ra mọi chuyện cũng chẳng cần phải máy móc áp dụng nguyên tắc vậy đâu nhưng có lẽ thái độ của bạn khi đó có vẻ gì đó ... nên người quản lí cũng cứng nhắc theo. Đó là tui nói vậy vì tui trước đây thỉnh thoảng cũng có ra phòng máy ( nếu ko muốn nói là thường xuyên ^_^) , cũng đã chứng kiến nhiều người ra vô diễn đàn hay Y!M ( tất nhiên là chỉ 1 chut'' ) nhưng cũng ko phải là tất cả vì thỉnh thoảng vẫn có người vào nhưng bị nhắc nhở . Bạn biết đó, nguyên tắc của nhà trường là chỉ sử dụng cho mục đích học tập, phòng máy lại nằm gần phòng ban giám hiệu, thỉnh thoảng các thầy lại đảo qua xem xét tình hình --&gt; cũng khó để đáp ứng nhu cầu của những hs trong thời điểm đó đc
    Tui nghĩ là nếu lúc đó bạn nhã nhặn giải thích lí do vào Y!M thì có lẽ là sẽ khác rồi. Một lời khuyên cũng là kinh nghiệm của tui : " đừng bao giờ so sánh với người khác trong 1 việc gì đó mà mình ko làm đc trong khi người khác làm đc, người lớn sẽ có cả tỉ lí do để biện hộ dù nó đúng hay sai" , Tui biết là tính của bạn hơi " bộc trực" - bộc trực rồi trở nên nóng nảy ...
    Dù sao chuyện cũng khá lâu rồi. Có lẽ nên gác lại... Tui cũng chỉ còn chưa đầy 1 tháng nữa ở trường... Chúc bạn học tập và sinh hoạt tốt! Sau này dù có chuyện gì bạn cũng nên bình tĩnh đừng quá nóng nảy ... cũng chỉ biết khuyên bạn thế thôi. Bây giờ cũng chẳng nên nói chuyện đúng sai ở đây mà làm gì vì 1 trong những nguyên tắc của tui là không khơi lại chuyện cũ mà hướng đến tương lai.
    Mặc dù sau này ko còn đc học tập sinh hoạt ở QH nữa nhưng tui sẽ hướng về trường vì còn khá nhiều CG''s member đang và sẽ vào QH.
  3. sailem_136

sailem_136 Thành viên mới

chà, hôm nay định type một bài nữa, cho đỡ bức xúc ^_^ nhưng nghĩ lại, chà, tôi nóng tính quá, phải không. thì tôi cũng đã thừa nhận trong baòi post trước tôi là ng` nóng tính còn gì :D xin lỗi, há ^^
    tôi đoán bạn là một boy ( vậy là tôi phải kêu anh a` &gt;.&lt; ) định hỏi học lớp 12 mấy, để ra đường còn biết mà chào hỏi, nhưng nghĩ lại .. ^_^ biết lớp --&gt; to` mo` -&gt; biết mặt --&gt; biết tên --&gt; cha` cha` &gt;.&lt;
    mọi chuyện bỏ qua, há ^_^ ah` ma` nay`, hoa bàng lăng sắp nở rồi, hình như cái cây sau tượng bác có hoa rùi đấy ^^ cha` !