1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyên mục tư vấn: Thưa bác sỹ có nên nhấn mí mắt không?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi nga5555, 13/01/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nga5555

nga5555 Thành viên quen thuộc

Chào bác sỹ! Mắt tôi bị sụp mí và sắp tới có ý định đi nhấn mí nhưng biết có nên nhấn mí mắt không ạ? . Tôi cũng sợ sau nhấn mí sẽ làm ảnh hưởng đến thị lực và kết quả cũng không được lâu dài nên cũng không biết xử trí như thế nào. Tôi gửi câu hỏi đến hòm thư tư vấn mong bác sỹ tư vấn giúp tôi (Minh Anh - Hà Nội)
    Trả lời:

Chào bạn ! Với câu hỏi của bạn "có nên nhấn mí mắt" của bạn. Chúng tôi xin giải đáp như sau:

1. Có nên nhấn mí mắt?

Những điều bạn nên biết có nên nhấn mí mắt hay không:

Về sức khỏe: Tình trạng sụp mí khiến bạn luôn ở trong trạng thái phải cố mở to mắt để nhìn rõ, mắt rất mỏi hơn. Nhấn mí sẽ giúp cơ mắt của bạn khỏe hơn, mắt mở to ra, cải thiện tầm nhìn mở rộng của đôi mắt

Về mặt thẩm mỹ gương mặt: Đôi mắt được ví như trung tâm của khuân mặt cũng là điểm thu hút nhất, mọi người ví đôi mắt là "cửa sổ tâm hồn" không sai chút nào phải không. Những người có đôi mắt bị sụp mí, hay mắt 1 mí khi người đối diện nhìn vào luôn có cảm giác mệt mỏi, kém rạng rỡ, do đó làm ảnh hưởng phần nhiều tới nhan sắc của bạn. Thực hiện bấm mí sẽ giúp bạn có đôi mắt hai mí rõ ràng, linh hoạt và thêm sự hấp dẫn cho phái nữa. Vậy tại sao bạn không thử?

Đặc biệt hơn, về mặt tinh thần: Đôi mắt sụp mí làm cho bạn luôn cảm giác như mang khiếm khuyết trên khuôn mặt, ngại những ánh mắt tò mò soi mói của mọi người khiến bạn thiếu đi sự tự tin, bấm mí chính là giải pháp tuyệt, bạn hoàn toàn tự tin với đôi mắt rạng ngời

Với những chia sẻ ở trên có nên nhấn mí mắt không thì chắc hẳn bạn đã phần nào có được câu trả lời cho câu hỏi “có nên nhấn mí mắt?” của mình rồi phải không. Hãy quyết định thật chính xác để không phải bận tâm sau khi bấm mí nữa

2. Mức độ an toàn của Bấm mí mắt

Tại trung tâm hiện nay có rất nhiều phương pháp bấm mí tuy nhiên bấm mí Hàn Quốc được nhiều khách hàng ưa chuộng hơn cả. Đây là phương pháp làm đẹp mí mắt áp dụng quy trình của công nghệ Hàn Quốc được Bệnh viện thẩm mỹ Hàn Quốc áp dụng thành công và mang lại đôi mắt hai mí đều đẹp tự nhiên, hiệu quả theo thời gian và hoàn toàn an tâm không để lại sẹo, đặc biệt có tính thẩm mỹ cao mang đến sự hài lòng cho khách hàng.

Có nên bấm mí mắt không - phương pháp bấm mí mắt Hàn Quốc tuyệt đối an toàn, không hề ảnh hưởng tới chức năng của mắt

Phương pháp bấm mí Hàn Quốc tuyệt đối an toàn, không hề gây ảnh hưởng tới chức năng của mắt. Với phương pháp tạo mí mắt này thực hiện thủ thuật tạo mắt 2 mí khá đơn giản không cần phẫu thuật, bác sĩ chỉ cần gây tê trong quá trình thực hiện. Nhờ dụng cụ chuyên dụng hiện đại bác sĩ dễ dàng thực hiện tạo chuỗi liên kết giữa sụn mi và da mí mắt bằng phương pháp luồn chỉ thông qua các điểm nhấn để khi mở mắt sẽ hình thành nếp mí mới hoàn toàn không cần bóc rạch hay bóc tách mà vẫn tạo mắt hai mí tự nhiên.

Đặt sự an toàn lên hàng đầu cho dù là những ca thực hiện kỹ thuật hay dễ đều được thực hiện bởi đội ngũ bác sĩ chuyên gia hàng đầu trong lĩnh vực thẩm mỹ mắt, áp dụng quy trình đạt chuẩn Hàn Quốc đảm bảo khách hàng sẽ cảm thấy an toàn tuyệt đối. Đặc biệt hơn nữa, sau khi thực hiện bấm mí mắt tại KIM còn được bảo hành 10 năm.

>>> Xem thêm: cắt mỡ mí mắt dưới

Với những chia sẻ về “có nên nhấn mí mắt?” nếu còn thắc mắc gì bạn có thể trực tiếp tới Bệnh viện Thẩm mỹ Hàn Quốc KIM để được chuyên gia đầu ngành thăm khám cụ thể hơn về trường hợp của bạn!