1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện ngoài đường

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi bibianh, 25/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vulongmos

vulongmos Thành viên mới

Mấy cái thói xấu này thì Vịt Nam và Tung Của giống y nhau. Bấm còi ầm ĩ, khạc nhổ, bô bô nơi công cộng, khoản này thì anh Tung Của hơn hẳn Vịt Nam, chắc các anh ấy ăn nhiều nên nói to hơn.
    Tôi dám chắc là không ít các anh chị sinh viên nhà ta lên xe bus mà cứ như ở nhà mình ấy, chuyện trò vui nghê cơ.
    Ở BỂN mà bật đèn pha (đèn chiếu xa) trong thành phố - Phạt. Ở mình mấy anh chị có xe đẹp Dilan, Sờ Hát lại còn lắp thêm cái đèn sáng chói mắt luôn. Chẳng thấy các chú CS nói gì, hiền ghê.
    Ở Thượng Hải đã có lệnh cấm bấm còi bừa bãi, nếu phát hiện bấm còi khi không cần thiết sẽ bị phạt.
  2. monster8x

monster8x Thành viên mới

Các bác nói thế chứ dân Tây cũng ối đứa mất lich sự. Em kể chuyện này các bác đừng cười. Hôm em đi chỗ đường Nguyễn Thái Học. Đường đông vãi, đang đi thì thằng đằng trước nó phanh gấp, em đi sau nó cũng phải phanh gáp, có con Tây nó đi đằng sau nó đâm vào đít em, em chưa kịp quay lại nhìn thì nó đã ****...em, em cú quá định quay lại ****...lại nó, nhưng nhìn nó khủng long bạo chúa quá, em chạy mất luôn đôi dép tông mới mua...Nó còn truy sát em đến tận chỗ Văn Miếu Quốc Tử Giám, cũng may em nhỏ người lách chạy được không thì vỡ mồm...

3. kn7982

kn7982 Thành viên mới

Ông em phải lên gặp mấy thằng bọn anh. Ở cơ quan chỉ thích đấm thằng tây hehhêhh, nước VN thì sợ éo gì chúng nó.
    @bibianh: Hehhêh, lần sau anh bảo nó bấm còi thì em dựng xe ở đầu xe nó, xong vào quán nước ngồi...
  4. bibianh

bibianh Thành viên mới

He he.... Dạ em tiếp thu ạ!
  5. bichong82

bichong82 Thành viên mới

Chướng tai gai mắt thì còn đầy rẫy.
    Đang đi, tự dưng thấy mắt mình xót xót, hoá ra đằng trước có 1"ông" vừa lái xe máy vừa hút thuốc. Sao mình ghét những người như thế quá nhỉ? Vừa hút thuốc, vẩy vẩy gạt tàn bay tùm lum.
    Rồi có "ông" vừa lái xe vừa ngậm tăm trong miệng, ghê ghê...
    Ông thì ko lo lái xe mà lo ngắm gái nhà người ta, cái này ko trách được, nhưng nhìn khác mà săm soi lại khác. Thà nhìn với "ánh mắt thán phục sắc đẹp" () thì còn cho qua, đằng này lại cứ đi rề rề phía sau hoặc bên cạnh và xoi mói nhìn từ đầu đến chân mới khiếp chứ. Kinh...
  6. bibianh

bibianh Thành viên mới

Tập1: Chiều wa đi với mấy đứa bạn ở đoạn Thái Hà. Có một ông già, đi xe đạp rất gà. Lơ ngỡ sang đường thế nào đó thì thấy rầm một cái. Chẳng biết anh xe máy tông vào ông hay ông tông vào anh xe máy. (nhưng va chạm nhẹ thôi, không gây thương tích mấy).
    Theo mặc định tớ quay mặt nhìn ông già và đang định... thương cảm, thì thường là thương người già mờ. Thế nhưng rất mạnh mẽ, ông già giơ chân đạp cho anh đi xe máy một phát và tuôn ra một tràng chửi. Đồng thời là tay thò vào rút phựt cái chìa khoá xe máy của anh kia. Hik! Lúc ấy đường đông nên đi tiếp luôn và cũng không hứgn xem sự thể kết cục ra sao, chỉ thấy bao nhiêu thương cảm chưa kịp trào lên đã biến thành sự căm ghét. Hik!
    Tập 2: Rẽ vào hàng ốc, thấy một bà ngồi một mình, 3 kon bé ngồi xuống cạnh định gây dựng cơ sở. Bà chị bảo chỗ đối diện có người ngồi rồi, uh thì chừa cái chỗ ấy ra, chỉ ngồi cạnh thôi mà. Nhưng chừa cái chỗ ấy ra thì kon bé thứ 3 phải ngồi giữa lối đi. 3 kon hùng hục ăn hết gần 4 bát ốc roài mờ vẫn k thấy mình kia xuất hiện, mới bẩu kon bé đang chìa lưng ở lối đi là ngôi vào cái chỗ trông ấy, khi nào có người đến thì trả. Bà kia tỏ vẻ khó chịu cứ vừa ăn vừa lẩm nhẩm: "Sao mãi k đến nhỉ". 3 kon bé trêu ngồi chung mâm cho vui đi bạn, thì bà lạnh lùng hỏi: Các em sinh năm bao nhiêu?
    Ặc ặc... sao cứ phải thik tỏ ra bề trên thế nhỉ. Hơn nhau vài tuổi thì làm cái dek j. 3 kon nhóc chỉ muốn xưng hô bạn bè cho thân thiện và cũng để giúp bà ấy đỡ phải "cô đơn bên bát ốc" thôi mờ. Chiẹp, chả thik thì cứ ngồi mình mà chờ mà ăn một mình vậy. Chiep, lắm người khó ở thật.
  7. arcdungnguyen

arcdungnguyen Thành viên quen thuộc

Chủ đề này của Bị bí đại khái nằm trong 1 bộ môn mà mình và các cộng sự nhiều năm nay nghiên cứu rồi. Đó gọi là thói hư tật xấu người Việt ta, phỏng ạ?
    .
    Có những điều ai cũng phải công nhận, nhưng có những điều mà đến mình cũng phân vân không biết có phải mình sai hay không? Đơn cử như sau:
    .
    .
    .
    .
    Làm 1 cái Trưng cầu : Bạn thuộc nhóm nào trong 2 nhóm người chờ đèn đỏ trong những ngày HàNội nắng nóng cao điểm?
    Được arcdungnguyen sửa chữa / chuyển vào 12:05 ngày 02/08/2007
  8. bibianh

bibianh Thành viên mới

Anh Arc vẽ không cụ thể, chứ nếu không hẳn nào cũng thấy cái mặt em trong đám đứng ở dưới bóng cây ạ. Dại j em chạy ra nắng đứng cho nó đã đen càng thêm đen bóng ạ?
  9. arcdungnguyen

arcdungnguyen Thành viên quen thuộc

Khà khà! có thể đen hơn nữa sao? Đen như bibianh là cùng chứ còn đen như thế nào nữa???
    (Đừng ban nick anh nhé kha kha kha kha....)
    .
    .
    Quan trọng là có cả các trang nam tử cũng chốn nắng! Chạy xe cả ngày không sao nhưng thấy đèn là phải chốn nắng, thế mới hay chứ?
    Hoặc có những chỗ mà bóng cây phủ kín mặt đườg, thế là tạo nên 1 cái vạch vô hình cách vạch sơn của nhà nước hàng trăm mét.
    Đến khi đèn chuyển xanh thì cuống quýt rú ga ầm ĩ không thằng hướng khác nó rẽ sang làn của mình mất thì lại phải tránh nó...
    Hoặc mình đang đi ngon lành, bỗng anh giai nhìn rất ngon lành cành đào phía trước phanh cái Kít làm mình tránh gấp! hoá ra anh nhìn đằng xa thấy đèn chuyển đỏ nên anh phải ăn ngay cái bóng râm không thì cheeeeeeeết!
    Thế cho nên mình vẫn nằm trong cái thiểu thiểu rất chi là thiểu số đứng đúng vạch! Một cảm giác rất lạc lõng, nhỉ?
  10. bibianh

bibianh Thành viên mới

Anh quan trọng hoá quá rồi, em thấy việc người ta đứng ở bóng râm để chờ đèn đỏ là hoàn toàn hợp lý. Phải biết chọn phương án ít thiệt hại nhất cho mình chứ.
    Các nam tử thì cũng có làn da nhạy cảm như người, cũng dùng mỹ phẩm, cũng sợ đen, và quan trọng nhất là sợ cái nắng rát bỏng của mùa hè. Chẳng có lý do gì họ phải đứng ở chỗ nắng để được mang danh "trang nam tử" cả. (Có phải ai cũng nghĩ sâu xa như anh Arc đâu).
    Còn nói chạy nắng cả ngày, đên đèn đỏ thì lai sợ, thì như em nói là người ta phải tìm cách giảm thiệt hại cho mình ít nhất. Hơn nữa, chạy nắng ngoài đường thì đỡ hơn là đứng chịu nắng trong một tập thể các loại hơi (hơi người, hơi xe, mùi xăng xe, mùi mồ hôi.. ặc ặc)