1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện............nửa đêm

Chủ đề trong '1983 - Hội Ỉn Sài Gòn' bởi khong_nick, 12/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. khong_nick

khong_nick Thành viên mới

Ngày sinh nhật không có anh,em đốt nến lên bằng ngọn lửa nhung nhớ, tối, lạnh và mưa rơi rả rích, em khóc lần đầu cho sinh nhật không anh
    Chuông đã gõ đúng 12h, sinh nhật hai mươi tuổi sao qua nhanh quá, đêm khuya trong căn phòng lặng lẽ, ánh sáng buồn hắt từ những ánh đèn đêm
    Rồi cũng có một ngọn nến thắp lên, em khẽ hát câu chúc mừng cho ai đó, nhưng chỉ tiếc bóng đêm dày dặc quá, câu chúc mừng lọt tỏm giữa không gian
    Một tiếng chuông reo lên thật khẽ, em vội mừng sinh nhật lại có anh
    ??????
    chỉ tiếc rằng tiếng chuông reo khẽ ấy ,chỉ là thứ của một kẻ qua đường
    ngọn nến ấy đã tắt tự bao giờ, vì giọt nước mắt em không biết mình đã khóc,bóng tối lại tràn về trong tâm tưởng
    một mở đầu của sinh nhật không anh
    Thì thôi vậy tất cả còn dang dở
    Kỷ niệm như sương khói vỡ tan rồi
    Em lữ khách một mình bên biển vỡ
    Chuốc cạn đời cay đắng chất lên môi...
  2. khong_nick

12 h rồi thì phải,anh tự nhủ lòng mình và nhìn xuống chiếc đồng hồ với ánh sáng của chiếc đèn leo lét trên cao, vậy là một ngày đã qua, một ngày đặc biệt, không phải là ngày của anh,mà là ngày của một người anh còn coi trọng hơn bản thân mình.
    Cô bé của anh bây giờ có lẽ đang rất buồn,rất giận anh,nhưng anh kô biết nên làm gì nữa
    Tiếng điện thoại vang lên ,mặc dù anh đã để rất nhỏ nhưng vẫn vang lên trong cái hẻm nhỏ tối tăm và tĩnh lặng này, anh hốt hoảng,vội vàng lục túi và.................. tắt máy
    Cô bé có nghe thấy kô nhỉ, anh nép mình vào góc tối.......
    Nhưng.......anh,anh muốn gặp cô bé lắm, anh muốn nói lời chúc mừng sinh nhật cho cô bé
    "cô bé của anh ơi,anh nên làm sao đây"
    sinh nhật của cô bé,anh kô có bên cạnh em, em sẽ cảm giác thế nào
    đau nhói quá, tại sao lại thế hở em, anh kô muốn làm em buồn nhưng anh biết những gì anh làm đã tổn thương em,song,anh thật sự không thể làm khác được. Trái tim anh đau đớn như đang hối thúc anh hãy kêu vang tên em lên,nhưng lý trí của anh lại bắt buộc nó phải im lặng
    Anh đứng hàng giờ trước căn nhà cô bé, ánh đèn đã tắt tự bao giờ, cô bé chắc đã ngủ
    "Ngủ ngon nhé ,cô bé của anh, em có biết chăng sinh nhật này em vẫn có anh và mãi mãi sau này, những sinh nhật của em vẫn có anh bên cạnh đấy cô bé à.Tại em không biết thôi"
    Chúc em ngủ ngon nhé, cô bé
    Anh, lữ khách một mình trên biển vỡ
    Chuốc cạn đời cay đắng chất trên môi...
  3. khong_nick

12 h rồi thì phải,anh tự nhủ lòng mình và nhìn xuống chiếc đồng hồ với ánh sáng của chiếc đèn leo lét trên cao, vậy là một ngày đã qua, một ngày đặc biệt, không phải là ngày của anh,mà là ngày của một người anh còn coi trọng hơn bản thân mình.
    Cô bé của anh bây giờ có lẽ đang rất buồn,rất giận anh,nhưng anh kô biết nên làm gì nữa
    Tiếng điện thoại vang lên ,mặc dù anh đã để rất nhỏ nhưng vẫn vang lên trong cái hẻm nhỏ tối tăm và tĩnh lặng này, anh hốt hoảng,vội vàng lục túi và.................. tắt máy
    Cô bé có nghe thấy kô nhỉ, anh nép mình vào góc tối.......
    Nhưng.......anh,anh muốn gặp cô bé lắm, anh muốn nói lời chúc mừng sinh nhật cho cô bé
    "cô bé của anh ơi,anh nên làm sao đây"
    sinh nhật của cô bé,anh kô có bên cạnh em, em sẽ cảm giác thế nào
    đau nhói quá, tại sao lại thế hở em, anh kô muốn làm em buồn nhưng anh biết những gì anh làm đã tổn thương em,song,anh thật sự không thể làm khác được. Trái tim anh đau đớn như đang hối thúc anh hãy kêu vang tên em lên,nhưng lý trí của anh lại bắt buộc nó phải im lặng
    Anh đứng hàng giờ trước căn nhà cô bé, ánh đèn đã tắt tự bao giờ, cô bé chắc đã ngủ
    "Ngủ ngon nhé ,cô bé của anh, em có biết chăng sinh nhật này em vẫn có anh và mãi mãi sau này, những sinh nhật của em vẫn có anh bên cạnh đấy cô bé à.Tại em không biết thôi"
    Chúc em ngủ ngon nhé, cô bé
    Anh, lữ khách một mình trên biển vỡ
    Chuốc cạn đời cay đắng chất trên môi...
  4. blue_spy

blue_spy Thành viên mới

Dạo này nửa đêm chẳng ngủ được ngon giấc, cứ nghe ai đó hô V.................à..................o là bật mình tỉnh dậy. Ghét nhất là bóng đá nhưng kô hiểu sao vẫn cứ coi, ko vào thì ko sao ,chứ vào là hò hét một chập mới sướng
    Tự nhiên cảm thấy vui,lâu rồi kô có suy nghĩ rằng có những những người thức cùng những đêm dài (tại đang học thi)
    có gì đó để ta say mê, có gì đó để ta dõi theo .......... thì thích nhỉ
    còn hơn những đêm cô độc một mình, với chiếc tivi trắng xoá(à không,chấm chấm đen mới đúng) vô hồn và chiếc radio phát những bản ca nghe chỉ muốn ngủ.Và đặc biệt là với cuốn sách anh văn dày như quỷ ,đọc hoài kô hết, đọc mãi kô hiểu .Đau khổ quá đi thôi ............
    Ôi những đêm thức trắng
  5. blue_spy

blue_spy Thành viên mới

Dạo này nửa đêm chẳng ngủ được ngon giấc, cứ nghe ai đó hô V.................à..................o là bật mình tỉnh dậy. Ghét nhất là bóng đá nhưng kô hiểu sao vẫn cứ coi, ko vào thì ko sao ,chứ vào là hò hét một chập mới sướng
    Tự nhiên cảm thấy vui,lâu rồi kô có suy nghĩ rằng có những những người thức cùng những đêm dài (tại đang học thi)
    có gì đó để ta say mê, có gì đó để ta dõi theo .......... thì thích nhỉ
    còn hơn những đêm cô độc một mình, với chiếc tivi trắng xoá(à không,chấm chấm đen mới đúng) vô hồn và chiếc radio phát những bản ca nghe chỉ muốn ngủ.Và đặc biệt là với cuốn sách anh văn dày như quỷ ,đọc hoài kô hết, đọc mãi kô hiểu .Đau khổ quá đi thôi ............
    Ôi những đêm thức trắng
  6. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

Nữa đêm ( hay qua một chút) nằm quậy qua quậy lại , quờ quạng tùm lum , trúng phải cái khung hình có hình 2 đứa , hihì , đang liu diu con mắt, đang thèm ngủ chít được , nhưng mờ sờ đến nó nhớ anh không nhịu được , bật đèn xem , cố gương mắt nhìn cho kỉ , mỉm cười nhớ anh , tự hỏi : ngủ chưa nhỉ? rồi ngủ quên mất mà quên không tắt đèn , sáng dậy chúng nó tưởng dậy học sáng sớm <-- chuyện lạ không thể tả heheh
    Chưa đêm khuya nhưng nhớ anh rùi
  7. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

Nữa đêm ( hay qua một chút) nằm quậy qua quậy lại , quờ quạng tùm lum , trúng phải cái khung hình có hình 2 đứa , hihì , đang liu diu con mắt, đang thèm ngủ chít được , nhưng mờ sờ đến nó nhớ anh không nhịu được , bật đèn xem , cố gương mắt nhìn cho kỉ , mỉm cười nhớ anh , tự hỏi : ngủ chưa nhỉ? rồi ngủ quên mất mà quên không tắt đèn , sáng dậy chúng nó tưởng dậy học sáng sớm <-- chuyện lạ không thể tả heheh
    Chưa đêm khuya nhưng nhớ anh rùi
  8. stella

stella Thành viên mới Đang bị khóa

Cô bé của anh đang buồn đấy, vì biết rằng anh vẫn yêu, vẫn nhớ và vẫn thường hay nhìn lên phòng cô bé ấy mỗi khi anh đi ngang nhà, hay khi nửa đêm anh đứng đấy trong bóng tối. Anh luôn để lại dấu chân mình vào buổi sáng, và anh ơi, tại sao anh không gọi ĐT cho em?
  9. stella

stella Thành viên mới Đang bị khóa

Cô bé của anh đang buồn đấy, vì biết rằng anh vẫn yêu, vẫn nhớ và vẫn thường hay nhìn lên phòng cô bé ấy mỗi khi anh đi ngang nhà, hay khi nửa đêm anh đứng đấy trong bóng tối. Anh luôn để lại dấu chân mình vào buổi sáng, và anh ơi, tại sao anh không gọi ĐT cho em?
  10. casperconmathanthien

casperconmathanthien Thành viên mới

Khì khì khì... mừng vui, buồn tủi lẫn lộn, lỗn lận!!! Chán thế đấy. Em đã "trở lại" anh mừng lắm nhưng... Thời gian còn xa lắm để cái đích kia 2 đứa cùng đến được với nhau. Còn chuyện gì nữa không đây? Anh nhớ em, rất nhớ,... Anh yêu em, rất yêu,...Anh cần em, rất cần,... Thế nhưng em là 1 đứa con gái qua cứng rắn, quá mạnh mẽ, em có thể "đi" được mặc dù "chân" bị đau. Em có thể nói không ngay cả khi em rất có. Em có thể cười ngay cả khi em "đau". Thế đấy, anh biết làm sao đây, anh sở 1 lần nựa thái độ ấy quay lại,...liệu em còn có thể "trở lại" như hôm nay, hay anh lại "đánh mất"?!
    Chắc ngủ rồi hả?! Ngủ ngon nhé, không còn gì lo lắng nữa với những gì anh đã biết rồi, em yên tâm.
    ANH YÊU EM, MÃI MÃI YÊU EM!!!