1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyển piano về Việt Nam bằng đường thủy?

Chủ đề trong 'Nga (Russian Club)' bởi viethuong279, 13/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Chuyển piano về Việt Nam bằng đường thủy?

Các bác ơi, em ở Saint Petersburg. Tình hình là em có một cây đàn piano hiệu Tháng mười đỏ, em rất yêu nó, em sắp về nước đến nơi rồi, mà để nó ở lại thì em khóc mất. Tiếng nó rất hay, nhìn nó hơi thê thảm chút nhưng đó là mã ngoài thôi, bản chất thì tiếng của nó rất tuyệt vời, em thương nó lắm.

Em dự định chuyển đàn về bằng đường tàu biển theo một hãng cargo nào đó. Nhưng em mù mờ quá. Tiền không thành vấn đề (nhưng dưới 1000$ thôi) cái chính là em chẳng biết hỏi ai cả.

Nếu bác nào có thông tin về các hãng tàu biển nhận chuyển hàng to cồng kềnh của cá nhân (em gọi mấy nơi rồi mà họ chỉ nhận chuyển hàng cho cty chứ ko nhận chuyển đồ cá nhân) thì các bác mách cho em với.

Em nghe bạn bảo trên mấy tờ báo lá cải của người Việt ở Nga hay có rao vặt công ty vận chuyển đường biển. Em ở dưới này không mua được báo đấy, nếu bác nào có lòng hảo tâm, làm ơn mở ra giúp em tra xem có công ty nào ở Saint Petersburg thì cho em xin cái số điện thoại với.

Em và thay mặt cây đàn piano của em, cám ơn các bác rất nhiều.

Quên nữa, cái đàn của em ước chừng nặng cỡ 400kg ạ.

2. viethuong279

Hu hu, chả ai giúp tớ à
  3. hastalavista

hastalavista Thành viên rất tích cực

Bạn liên lạc với công ty này chưa?
    http://www.respect-service.ru/index.php?id=28
  4. viethuong279

Cám ơn mod nhiệt tình giúp em, nhưng mấy công ty nga mà em serach đc trên google nó toàn không nhận hàng cá nhân thôi mod ơi. Bởi vậy em mới hỏi có bạn nào đọc báo lá cải của người Việt ở trên Moscow có dòm thấy mấy quảng cáo vận chuyển hàng bằng đưòng biển về VN thì viết cái số đt giúp em, mấy công ty này nó có chi nhánh ở VN, nhận hàng cá nhân bác ạ.
    Khổ thế Thương cái piano của mình quá.
  5. gzelka

gzelka Thành viên mới

Bạn gọi theo số này xem 8 926 5888571, công ty chuyên làm dịch vụ xuất nhập khẩu . Đặc biệt rất mạnh về xuất khẩu.
  6. MacNgon

MacNgon Thành viên mới

Đàn tháng mười đỏ thì chỉ nặng cỡ 150 ký thôi nên nếu không có tàu thuỷ thì em có thể chuyển về bằng thuyền..
    Anh nguyện làm con thuyền vượt sóng
    đưa đàn em tôi đến nước thiên đàng!