1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện tiền nong

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi lnq003, 04/12/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lnq003

lnq003 Thành viên mới

Chào các bạn!
    mình và bạn gái quen nhau hơn 10 tháng rồi, chưa tới mức yêu say đắm nhưng cũng khá lâu rồi. Mình 27, bạn gái 25, đều đã có công việc, tuy lương không cao.
    Từ trước tới nay, sau mỗi khi đi chơi mình luôn nhận là người thanh toán tiền. Mình chắc chắn rằng đó là điều mà người bạn trai cần làm. Nhưng dạo gần đây, công việc mình không tốt, tiền thì có nhưng tới hết tháng thì ko đủ, bạn gái cũng hiểu. Mình cũng chưa bao giờ mượn tiền bạn gái.
    Mình nói bạn gái chia sẽ 1 phần tiền ăn uống thì cô ấy tỏ vẽ không vui, giận dỗi. Cô ấy luôn nghĩ, việc thanh toán tiền là việc của bạn trai. Mình không nhỏ mọn nhưng hay lo xa, chắt chiu chi tiêu ngay từ đầu tháng hơn cô ấy.
    Các bạn cho mình vài lời khuyên, làm sao để bạn gái chia sẽ việc trả tiền với mình được không? làm sao để xóa bỏ khoảng cách này đây?
    Lần cập nhật cuối: 04/12/2013
  2. dkseven

dkseven Thành viên mới

Bạn nên lờ cô ấy đi :D, yêu nhau 1 tgian lâu vậy r người con gái tốt thì sẽ tự biết mà chia sẻ chuyện tiền nong vs bạn, sự thật là cô ấy chả nghĩ j cho bạn :D 1 ng nthe thì k tính xa đc đâu, nên thích thì bạn yêu cho có, thích thì đi chơi còn k thì bạn cứ thoải mái kệ cô ấy :D
    lnq003 thích bài này.
  3. lnq003

lnq003 Thành viên mới

thật như vậy sao? mình rối quá vì vẫn còn yêu nhiều lắm, mặc dù biết cô ấy ko còn tình cảm.. chỉ đang lợi dụng thôi..
  4. dilentuga

dilentuga Thành viên gắn bó với ttvnol.com

hành động đc gọi là bản chất nếu lặp đi lặp lại nhiều lần và đã đc nhắc nhở, nên thử lần nữa :)
  5. hoatranganhn

hoatranganhn Thành viên rất tích cực

viết lên FB của gái 2 câu này "có phải duyên nhau thì thắm lại, đừng xanh như lá bạc như vôi" xem ý cô ta thế nào
  6. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

chú rủ gái đi chơi thì phải trả tiền nhé. đừng có thắc mặc gì nữa haizz lắm
  7. lnq003

lnq003 Thành viên mới

nhưng quen lâu rồi thì cô ấy phải biết chia sẽ chứ? mình nghĩ vậy
  8. TXNC

TXNC Thành viên rất tích cực

chú không nên toan tính chi ly, việc có tiền rủ đi chơi thì cũng bình thường thôi. làm sao cho gái thấy chú nghèo nhưng chú có thể làm tất cả vì gái. đừng nên nói thẳng ra chia sẽ tiền bạc nó nhạt quá
  9. anhsaj

anhsaj Thành viên tích cực

gái có biết mua sắm j cho anh k? vấn đề tiền nong ko thiếu j cách để ko làm phật lòng nhau. nếu gái mà ko biết cư xử, suy nghĩ ko sâu thì ko nên tiến tiếp vì ở cái ngưỡng 25 tuổi định hình quá rõ tính cách rồi
  10. hainguyen9x

hainguyen9x Thành viên mới

Mình cũng là nữ, theo mình nghĩ thì thế này. Chuyện chia sẻ tiền khoản ăn uống thì mình nghĩ không nên.Mình với ny đi ăn thì anh ý trả tiền, nói chung là những khoản tiền lớn lớn chút thì anh ý trả(thể hiện sự ga lăng và khả năng tài chính, nếu một người con trai đã 27 tuổi rồi mà lo tiền ăn hai đứa không đủ liệu lo được cs sau này không? con cái rồi những vấn đề khác) còn tiền nhỏ nhặt nước lôi thì mình vẫn thỉnh thoảng trả, đôi khi anh ý không cho mình trả nữa. Thỉnh thoảng cũng mua tặng ny cái lọ cái kia, tuy không đắt hay nhiều tiền gì nhưng nó thể hiện cái tình cảm. Đàn ông 30 tuổi sự nghiệp sẽ vứng trãi, hoặc làm nên một cái gì đó. Mong rằng 30 tuổi bạn sẽ làm nên một cái gì đấy. Chúc may mắn.( mình muốn nhấn mạnh đừng bao giờ mang tiền nong vào so đo với con gái, đôi khi họ muốn trả nhưng sợ bạn ngại, và họ cũng ngại với những người xung quanh nữa. Nếu ny bạn biết bạn khó khăn chắc chắn cô ấy sẽ giúp bạn ( giả dụ đi chơi hai đứa chơi hết nhiều $ quá cuối tháng anh ý hết tiền mình đưa $ cho anh ý để chi trả khoản ăn uống đỡ khỏi ngại với mọi người, mà làm cho anh ý cũng khỏi ngại :D))
    TheDoEmlnq003 thích bài này.