1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện tình của Tquynhchi!!!

Chủ đề trong '1984 Public' bởi Tquynhchi, 12/12/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tquynhchi

Tquynhchi Thành viên rất tích cực

Chuyện tình của Tquynhchi!!!

Chuyện xảy ra đã lâu và bây giờ cũng là lúc em muốn chia sẻ với mọi người.Mong mọi người trân trọng nó!!!
    Năm lớp 6 vô tình em rất có ấn tượng với 1 cô gái với khuôn mặt thông minh,sắc sảo,chỉ thế thôi cũng đã đem lòng thương mến cô ấy,thế nhưng ngặt nỗi em lại rất nhát gái nên 0 dám nói cho cô ấy biết tình cảm của mình dành cho cô ấy,em chỉ dám nhìn trộm cô ấy,thầm lặng đi theo cô ấy và rất buồn khi cô ấy nói chuyện với 1 đứa con trai khác,em yêu điên cuồng(nhưng 0 dám nói chỉ thiệp,thư từ qua lại còn gặp nhau thì cứ như chẳng quen biết) đến nỗi đã xảy ra chuyện rất nực cười thế này:có 1 lần cô ấy hỏi thẳng em rằng tại sao em cứ đi theo cô ấy mãi thế???Lúng túng và bất ngờ em quay đi và 0 nói gì cả.Thế rồi 3 năm cấp 2 trôi qua cô ấy chuyển trường nhưng 0 ngờ rằng mơ ước thời cấp 2 lại thành sự thực:cô ấy học chung lớp với em.Nhưng cũng vì nhút nhát mà em đã bỏ phí mất 2 năm cấp 3.Thế rồi cô ấy theo gia đình đi Úc định cư.Rất bất ngờ vào 1 buổi tối em đang rong ruổi trên phố bằng con avenis 2000 của mình,bỗng em nghe con 8850 của mình kêu,em thấy 1 số rất lạ??????Bật máy trả lời thì mọi người có biết 0:cô ấy!!!!!!!Em sững sốt,ngượng ngùng,thế nhưng cũng chính từ đó dường như em trở thành 1 người khác hẳn...Cô ấy đang ở sân bay để chuẩn bị lên đường rời xa mãi mãi đất nước mà cô ấy đã được sinh ra và lớn lên......Em lặng đi nhưng hơn lúc nào hết em tỉnh táo như chưa bao giờ tỉnh táo,em tận dụng từng phút trút hết cõi lòng nói hết tình cảm của mình cho cô ấy nghe...Thế rồi hết sức bất ngờ em mới biết rằng cô ấy rất ấn tượng cách theo đuổi,tình yêu trong sáng trẻ con của em của em và cô ấy từ lâu cũng đã dành cho em chỗ cao nhất trong trái tim của cô ấy em vừa mừng lại vừa tiếc,tiếc thay chính lúc này lại là lúc người mình yêu lại ra đi,ra đi mãi mãi.........0 chần chừ 1 phút em phóng xe như điên dại đến ngay sân bay,thời gian còn lại cho 2 chúng em chỉ vỏn vẹn có 2 tiếng thế nhưng cũng đủ cho chúng em mãi mãi thuộc về nhau,cô ấy bảo rằng lúc đầu thì thấy rất buồn cười trước cái cách cứ bám theo cô ấy vào giờ ra chơi của em,sau đó dần dần lại thấy 0 thể thiếu em đi sau mỗi giờ ra chơi,cứ mỗi khi 0 thấy em theo sau thì cô ấy cảm giác như thiếu 1 cái gì đó,tình yêu bắt đầu chớm nở từ đấy!!!Thời gian cứ trôi qua chúng em tranh thủ từng phút giây 1,tay trong tay,môi kề môi,hứa hứa hẹn mọi điều...thế rồi giờ chia tay cũng đến.....cái giây phút đau đớn nhất đời em........nhìn người yêu ra đi mà 0 làm được gì!!!!!Máy bay đã cất cánh đi về phương trời nào xa xôi lắm xa lắm...em như lạc lõng giữa chốn sân bay ồn ào náo nhiệt..em vô hồn...suy sụp tinh thần.....lạc lõng....phải mất 1 thời gian khá lâu sau em mới có thể bình tâm lại...nhưng sâu thẳm bên trong nội tâm là 1 khoảng trống,1 khoảng trống mà sẽ 0 có ai lấp đầy lại được..............Chúng em mail và gọi điện cho nhau đều đặn,em cảm thấy như an ủi phần nào.Thế rồi đến tháng thứ 2 em nhận được 1 lá thư tay của cô ấy:........anh ạ cuộc sống bên này thật tất bật,con người cũng bị cuốn theo dòng chảy của cuộc sống,họ 0 còn nhiều thời gian lo cho bản thân họ,cho gia đình.Em đã cố gắng rất nhiều để làm quen với cuộc sống bên này đấy anh ạ,mọi chuyện bây giờ đã khá ổn........em vẫn canh cánh 1 điều trong lòng rằng ở nơi xa lắm có anh đang chờ đợi em chờ em mà 0 cần biết là mình có được đền đáp hay 0,anh nhạy cảm,dễ bị tổn thương nhưng em 0 muốn anh chờ em mà phí hết tuổi xuân,phí cả 1 cuộc đời.Em đã suy nghĩ rất nhiều,đấu tranh rất nhiều,dù 0 muốn nhưng chúng ta phải chia tay thôi anh ạ,em 0 muốn vì em mà anh như thế anh phải sống cho anh 0 thể vì 1 người con gái mà như thế đượ anh ạ........Đọc đến đấy mà tim em rã rời...từng ngày trôi qua em sống trong im lặng,dằn vặt và suy nghĩ....cô ấy nói đúng,phải cố quên.........phải tự đứng lên,đời còn rất dài...Cứ mỗi ngày là 1 cố gắng,con người ta dường như sau mỗi chuyện khó khăn là lại tự tin hơn,cứng rắn hơn,già dặn hơn.Cuộc sống xô bồ,nỗi đau được chôn vùi đi.Cuộc sống lại diễn ra với bao nhiều thăng trầm,mỗi lần nhớ lại cô ấy em tại tự nhắc nhở mình:
    Tình yêu là đoá hoa nhưng nhiều gai
    Tình yêu là vết thương đau bầm tím
    Tình yêu là vết dao đâm vào tim
    Tình yêu là chết cho người mình yêu
    Tình yêu là nỗi si mê trong đời.
    (Chú thích:bài này dựa vào tất cả những gì có thật đã xảy ra với chính bản thân em,mong mọi ngươi trân trọng nó!Cảm ơn!)

Tình yêu là đoá hoa nhưng nhiều gai.
    Tình yêu là vết thương đau bầm tím.
    Tình yêu là vết dao đâm vào tim.
    Tình yêu là chết cho người mình yêu.
    Tình yêu là nỗi si mê trong đời!
  2. super_milan

super_milan Thành viên quen thuộc

Hic, doc xong tao ngoi khoc mat 2 tieng dong ho, sao ma cam dong the, hu hu , troi a, lam li bi dat qua, chac la phai dem viet thanh tieu thuyet mat, sau nay dung thanh phim thi chang khac gi`: Cuon theo chieu gio ca.

Bỗng một ngày, khác hơn mọi ngày, nắng ngập ngừng mãi trên hàng cây, quãng đường về, hoa lá mùa hè, cứ rì rào mãi câu tình ca

3. Tquynhchi

Hehehehe chú lại nói đểu anh rồi nhưng nói thật đấy là thật đấy mong chú trân trọng nó nhé!!!Vui vẻ!!!
  4. super_milan

super_milan Thành viên quen thuộc

He', noi deu chu lam gi dau, thay cam dong qua, thi noi thoi

Do what you need, eat what you want, and sleep with who you never know
  5. ZZ

ZZ Thành viên rất tích cực

Chẹp chẹp nghe cảm động quá,nhưng mà truyện này rất giống ( chỉ thay đổi 1 số tình tiết) với 1 cái ở bên " Những người thích đùa " ,chả biết ai cop của ai nữa.Hehe có khi cả 2 đều cop từ trên mạng cũng nên

Vì những người yêu bóng đá chân chính, vì lý tưởng Anti MU vĩ đại, tiến lên !
    Các thế lực thù địch của chúng ta nhất định sẽ bị đánh bại !
    Sự nghiệp Anti MU nhất định thành công !
  6. Tquynhchi

Ặc ặc tối qua em ngồi viết thì bác ngủ bố nó rồi lại còn nói là em load trên mạng xuống,này bác zz ạ thích đùa thì post chuyện này lên làm gì chứ???
  7. Nokia8890

Nokia8890 Thành viên rất tích cực

Nhung ma su that la co mot bai y het chi thay mot so tinh tiet o ben Box " nhung nguoi thich dua ",anh da dua cai link den o trong Box HCM y
  8. Rce

Rce Thành viên rất tích cực

Hay thế. Chẳng ngờ chú Tquynhchi có câu chiện cạm động zế. Muốn khóc nức nợ tro zột mối tình dẹp nhưng chị mếu đc.
    Rce
  9. whitechocolate

whitechocolate Thành viên rất tích cực

chả biết có thật ko nhưng giọng vaqwn mùi mẫn wé :">
    tớ lại thấy giống nhuyw phim hàn quoc cứ là đến sát nút chạy ra sân bay rồi hít khói máy bay nhưng môic tôọi thiéu cai "mưa phi trường"
    ơ dưng mờ cảm động thật
    hmmm,gd
  10. Tquynhchi

Cảm ơn WC nhiều!!!!Từ ngày sang UK học chẳng thấy tiếng anh khá lên gì cả lại thấy văn vẻ ngày càng hay lên thế mới chết chứ,chẳng hiểu thế nào cả!!!