1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện tình tôi!

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi giahy11, 11/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giahy11

giahy11 Thành viên mới

Chuyện tình tôi!

Mình đi tiên phong nha,ai có chuyện tình cảm nào lãng mạn post lên đây cho anh em đọc cho vui nha.Chuyện của mình áh.

Tôi lại nhận được thư của em, và lần này có kèm theo bài lời bài hát ?othôi anh hãy về? mà em cắt từ một tờ báo,chưa đọc nhưng tôi cũng biết em sẽ viết gì cho tôi??em gởi tặng anh bài hát này,em có nhờ anh C nhắn lại với anh là nghe chương trình quà tặng am nhạc hôm qua vì em có nhờ gỡi bài này đến anh,nhưng có lẽ là quà tặng âm nhạc là cầu nối cho tình ******** yêu chứ ko phải là ...Em xin lỗi khi phải nói với anh điều này nhưng em đã suy nghĩ rất nhiều,em không muốn cả anh và em cứ gượng ép vào một TY mà thực sự nó đả ko còn tồn tại đã từ rất lâu rồì?Có lẽ em thật ngốc, chỉ biết yêu mà chẳng biết làm sao để giữ lấy tình yêu đó. Tình yêu của mình đến rồi đi nhanh đến không ngờ.Nhưng dù đến rồi đi nhanh như vậy đối với em đó vẫn là những kỹ niệm đẹp mà em sẽ ko bao giờ quên?. Em chúc anh luôn vui vẽ và sẽ tìm được người thích hợp với anh hơn em,?và em mong anh sẽ xem em như là em gái của anh như là anh C và anh V?.? Phải nói sao đây?cảm giác của tôi như thế nào nhỉ?tôi buồn ư?ko hẳn nữa,vậy tôi vui vì đáng lẽ tôi phải là người nói ra điều này nhưng bây giờ tôi ko cần phải nói lời khó nói đó nữa vì em đã nói rồi,cũng chả biết nữa?liệu tôi có phải là thằng con trai điểu cán ko nhỉ?cũng có thể lắm chứ?..cách đay 1 năm tôi quá nhút nhát ko dzám nói với em là tôi thích em và bây giờ tôi lại quá ?okhôn ngoan? khi ko nói với em lời chia tay...để cho em nói và bạn bè sẽ nghĩ chính em là người có lỗi với tôi, và sẽ ko ai có thể trách tôi ,mà người họ trách sẽ là em?.
    Cái ngày đầu tiên tôi gặp em và đó cũng là ngày tôi bắt đầu thích em,tôi còn nhớ rất rõ vẽ mặt giận dzữ của em khi tôi bất chợt nắm tay em trong lúc em đưa tay ra mượn thằng C cái nón.Đồi với tôi,một thằng mà khi thấy cô xếp ngồi kế một bạn nữ trong lớp còn ngại ngùng thì hành động đó như là một kỳ tích và kỳ tích đó tôi chỉ biết lý giải là do định mệnh,cái định mệnh đả cho tôi gặp em và chính cái định mệnh đã cho tôi hiểu được thế nào là TY
    Từ lần đầu gặp gỡ đó dường như trong tôi thế giới này chỉ tồn tại một người con gái đó là em, còn em?? Thậm chí dường như em còn ko biết có sự tồn tại của tôi nữa,nhiều lần tôi gặp em trên trường nhìn em tôi muốn nở một nụ cười nhưng tôi lại ko thấy biểu hiện gì của em,tôi lại nghĩ thôi đi,người ta biết mình là ai đâu mà cười ,lỡ người ta ko cười lại thì quê độ lắm?
    Càng ngày tôi càng ko thể chịu đựng nỗi vẽ mặt thờ ơ của em khi chúng ta tình cờ gặp nhau.Tôi quyết tìm cách để cho em biết rằng tôi thích em.Nhưng tôi lại ko đủ tự tin để nói trực tiếp với em. Người có thể giúp tôi lúc này chỉ có thằng C. (vì nó là người thân thiết với em duy nhất mà tôi biết),nó là niềm hy vọng duy nhất của tôi ,nó hứa với tôi là sẽ giúp tôi nói dzùm.Nhưng rồi 2 tuần trôi qua tôi ko nhận được tin tức gì,niềm hy vọng lại trở thành nỗi thất vọng tràn trề,có lẽ em đã ko chấp nhận tôi?chắc ấn tượng lần đầu mà mình gặp nhau của tôi đối với em ko tốt lắm?
    Mọi chuyện giũa tôi và em dường như là vô vọng.Tôi may mắn được gọi vào đội tuyển bóng đá trường chuẩn bị cho giải xắp tới.Giải đấu diễn ra,mọi người đều nghĩ chúng tôi khó mà giành được giải.Chúng tôi thắng trận đầu tiên,mọi nghi ngờ về khả năng dọat cúp của trường tôi bị xua tan,đây là năm đầu tiên mà trường tôi giành được một chiến thắng.Những trận kế tiếp,giờ diễn ra trân đấu là thầy cô đều cho học sinh được nghĩ tiết ra xem xong rồi vào học lại,nhờ vậy mà mội trận đấu của trường tôi số cổ động viên rất đông,các cộ động viên trường tôi ko chỉ đông gấp 5-6 lần trường khác mà cách họ cổ động còn tuyệt vời hơn chục lần các trường khác,mỗi lần chúng tôi ra sân là một đám cổ động viên nữ được khởi xướng bởi con bạn tôi cứ hô to :?em yêu anh Q,em yêu anh T,?.?tât cả cầu thủ trường tôi ai cũng đươc hô như thế,biết rằng bọn nó chỉ bắt trứơc trên TV khi thấy mấy cổ đông viên đón tiếp các tuyển thủ VN trơ về sau thành công ở tiger cup năm 96 ,nhưng dù sao đi nữa nó vẩn là niếm khích lệ rất lớn cho chúng tôi.Trong đám con gái kêu ?oem yêu anh Q? có em,ôi xung xướng biết bao,dù đó chỉ là lời nói theo đám bạn của em.Trận chung kết đến,đội của tôi là đội được dánh giá cao hơn vì ngoài việc ghi đến 28 bàn thắng và để lọt lưới chỉ 2 bàn thì đội gặp chúng tôi trong trân chung kết này là đội đã gặp chúng tôi ở vòng bảng và chịu thua chúng tôi 4-0.Mọi chuyện tưởng chùng như chỉ đợi hết giờ và chúng tôi đem cúp về thôi,vây mà ko tin được,chính tôi,bây giờ tôi còn ko thê hiểu nỗi chuyện gì đã xãy ra với tôi,tôi để lọt lưới đến 4 bàn,gấp đôi số bàn mà tôi để lọt lưới suốt 5 trân trứớc,chúng tôi thua 4-2,tôi bậc khóc,bạn bè đứng quanh bên tôi an ủi,nhưng làm sao vơi nỗi chứ khi mọi chuyện bỗng chốc tan biết hết,chức vô địch,giải thủ môn xuất sắc nhất,và câu nói ?oem yeu anh Q..? bây giờ sẽ bị gọi là ?othủ môn bán độ?.Nhìu năm sau tôi vẫn ân hận về chiếc cúp mà bất ngờ vuột khỏi tầm tay.
    Sáng hôm sau lên trường,tôi gặp em ở căn tin,lần này em ko thờ ơ như trước,em nói với tôi ?oanh Q mình chia tay nha,anh chụp dzở quá?và nàng cười và tôi đáp lại với em cũng bằng một nụ cười,và lần nào cũng vậy cứ gặp em là em lại nói câu đó.Đáng lẽ ra tôi phải rất buồn mới đúng chứ vì em đã khơi dây nỗi đau của tôi,nhưng ko,tôi lai cảm thấy vui vui,vì cuối cùng tôi cũng có cơ hội quen em,một cảm giác thật khó tả.
    Tôi viết một là thư nhờ thằng C gỡi đến em,trong thư tôi hỏi em là ?otại sao em cứ chọc anh hoài vây?em gởi lại lại một là thư và trả lời ?o?tại em ghét anh,em trả thù anh,tự nhiến lần trước khi ko nắm tay em ??.Trời tôi ko thể tin nỗi vây là em biết tôi,em cũng để ý đến chuyện đó,đều này làm tôi rân rân.Tôi lại nhờ thằng C. đưa dzùm tôi một là thư khác lần này tôi nói là tôi xin lôi về chuyện đó,và tôi nói là đáng lý tôi nói lời xin lỗi này trước đây lâu rồi nhưng mỗi lần gặp em ,em cứ thờ ơ như ko có chuyện gì làm tôi nghĩ là em ko để ý chuệyn tôi năm tay em và em cũng chẳng còn nhớ tôi là ai nên tôi ko nói.Ngay buỗi chiều hôm đó tôi nhận lại được thư của em,em bảo rằng:??sao anh khôn quá vậy,anh ko xin lỗi mà muốn nghĩ người ta quên đi để khỏi nói lời xin lỗi?anh tiếu thiệt.Còn anh bảo em thờ ơ với anh,trời ah?!anh hay thiệt đó,tư nhiên em ko thấy anh có biểu hiện gì ko lẽ em là con gái và người có lỗi là anh mà anh lại bảo em phải thể hiện trứoc với anh?đúng lời anh C nói về anh ko sai chút nào?Nhưng lần này em tha cho anh đó,cứ mỗi lần em chọc anh,anh cứ cười cười mà chắng nói gì làm em cũng lên cơn tức thêm,?.
    Thế là chúng tôi đã quen nhau như vậy đó,chúng tôi cũng thường gặp nhau ở căn tin,nhưng tôi vẫn như thừơng lệ vẫn là cái tính it noi trước con gái,chúng tôi chằng nói gì nhièu chủ yếu là nhìn nhau cười(nói chuyện bằng ánh mắt và tâm hồn hihihi.)và trong lúc này nhờ có thằng C và thằng V là 2 đứa phá bầu ko khí im lặng đó.Viết thư là việc làm thừong thường xuyên nhất của tôi kề từ khi quen em vì trong thư tôi có thể mạnh dạn nói nhưng gì tôi muốn nói,chứ mà nếu nói trước mặt em tôi sợ rằng mình lắp bắp ko nên lời.Thằng C-vô tình trở thành người đưa thư cho tôi.
    (còn tiếp)

Được giahy11 sửa chữa / chuyển vào 11:18 ngày 11/09/2004
  2. Boy4is

Boy4is Thành viên mới

Phải anh Q MT00 đó không dzị ? Chắc rứa rồi !
    Trùi ui, lâu quá không ghé TTVN, giờ thấy anh Q spam chuyện tình của mình nhìu ghê ta !
    Hic, đọc mí bài của anh mà em tủi thân, hông có lấy một người để em yêu cũng như yêu em ... Hiện giờ em đang tập iu, anh có bí kíp nào thì nhớ quăng cho em ở YM nhe anh ...
    Em là thằng K đây anh ui !!
  3. shadi

shadi Thành viên mới

em xin góp í 1 tí nhé
    bài dài wa''
    đọc xong chắc về thành 4 mắt wa''
    hic hic
  4. bong_cuc_trang_new

bong_cuc_trang_new Thành viên rất tích cực

Oài mạch tình cảm đang lên rào rào chắc giahy không kịp ngừng lại để cắt ra thành mấy bài nhỏ đâu shadi ơi.
    Tớ cũng chưa kịp đọc, nhưng chắc là hay lắm. Đã là chuyện tình cảm mà lại được viết ra ào ào như vậy chắc là rất lãng mạn tình củm rồi Thôi chốc nữa về đọc sau
  5. mechatronics_HCM

mechatronics_HCM Thành viên mới

Phê bình giahy nha,chuyện tình yêu lãng mạng mà lại đọc cho vui là không ổn rồi
  6. sea_wolf

sea_wolf Thành viên quen thuộc

Hic, sắp đến trung thu rồi! Đối với em, trung thu là một cái gì đó rất rất đặc biệt, không chỉ bởi vì mặt trăng rất tròn đẹp, không chỉ bởi vì những chiếc bánh thập cẩm ngon ơi là ngon, cũng không chỉ bởi vì ngày hôm nay em lại được dịp nhõng nhẽo với mọi người.... mà chỉ bởi vì ....gương mặt của anh cũng tròn đẹp như mặt trăng kia vậy . Có phải chính bởi vì thế mà mỗi khi nhìn trăng em lại nhớ tới anh không?
    Anh có còn nhớ không nhỉ? Trung thu năm đó..... năm đó.... em và anh đã đi ra đó... em ngồi đó... và anh cũng ngồi đó.... Mỗi lần bắt gặp ánh mắt của anh nhìn em, hic, đôi mắt to đen lay láy với những hàng lông mi dài cong vút (e thật ganh tị) đã làm trái tim em dzung động và xao xuyến . Dưới ánh trăng sáng vằng vặc, vẻ đẹp của anh càng trở nên rạng rỡ hơn... khiến em thật không thể kiềm lòng được . Cứ mỗi lần em khẽ nhéo mắt nhìn anh... là anh cũng nhéo mắt nhìn em ! Chẳng phải người ta nói tình yêu bắt đầu từ ánh mắt sao anh?! Chỉ nhiu đó thôi mà sao em cảm nhận được tình yêu của em dành cho anh to lớn thế ! Và em nghĩ là anh cũng yêu em đúng không?
    ........
    hic, đã 2 mùa trung thu (!) trôi qua vậy mà em vẫn không thể nào quên được ánh mắt của anh... và càng nhớ da diết hơn những chiếc bánh trung thu của anh ....
    ôi, trung thu, trung thu, trung thu.... giờ anh đang ở nơi nao?

giahy : chuyện tình cảm của anh hấp dẫn ghê , đạo diễn tốt nhể ?
  7. giahy11

giahy11 Thành viên mới

Sea: có khi nào Sea nhìn mặt ảnh mà lộn là bánh trung thu cắn một cái ko?
    Trung thu? trời sao tôi chẳng có kỷ niệm nào trong ngày trung thu vậy kìa
  8. giahy11

giahy11 Thành viên mới

--Tuy ko có kỷ niệm nào vào ngày trung thu nhưng ngày 14-2 thì kỷ niệm nhiều vo6 kể?
    (tiếp theo phần trên)----- Tôi quá ngu ngốc,tôi yêu em mà tôi chẳng biết gì cả,tôi chẳng biết làm cách nào để thể hiện TY của mình,tôi chằng biết cách quan tâm đến em,tôi ko bíêt galăng là gì cả.Dường như tôi làm em buồn nhiều hơn là làm cho em vui.Ngay cả những lần gọi điện thoại cứ mỗi lần em gọi điện tới cho tôi y như rằng sẽ nghe câu mở đầu của tôi là :?có gì ko em??,lúc nào cũng câu đó,lần nào cũng câu đó nhưng tôi ko hề nhận ra rằng em cảm thấy khó chiu khi tôi hỏi em như vây,mãi sau này thằng V cho tôi biết em nói với nó là em buồn tôi vì lần nào em gọi điện tới tôi tôi cũng hỏi em câu đó,làm như là phải có chuyện gì mới gọi cho tôi được vây,thì tôi mới biết là em buồn tôi?và một chuyện khác mà tôi thấy mình ngu ngôc bíêt chừng nào,sáng đó là mùng một tết tây,thằng V lại gọi điện cho tôi hỏi tôi:?mày thích bé H thiệt ko?Bé H nói dừơng như mày chẳng thích nó?Chẳng lần nào vào ngày lễ hay dịp nào đó mà mày gọi điện hỏi thăm nó hết!?tôi mới chừng hững nhớ lại,ừ nhỉ mình chưa một lần gọi điện hay nói trực tiếp với em một lời nào trong những ngày lể có chăng cũng chỉ là nhưng dòng chúc cuối thư mà tôi gởi cho em,vừa nói chuyện với thằng V xong tôi liền bấm số gọi đến em gởi lời chúc em đầu năm.Em bảo:?hôm nay có chuyện gì với anh vây?tự nhiên hôm nay anh gọi điện chúc em.?tôi biết em đang trách tôi nhưng tôi ko biết phải nói xin lỗi thế nào tôi chỉ tra lời :?hôm nay tết tây mà em.?.Vây đó ,tôi ngốc đến như vậy đó vậy mà em vẫn chấp nhận tôi và vẫn yêu tôi,nhưng tôi nào có biết TY của em giành cho tôi nhìu chừng nào,em có thể tha thứ cho tôi tất cả,nhưng tôi thì ko,tôi quá ích kỹ?lần nào chúng tôi giận nhau thường thì em vẫn luôn là người làm huề đầu tiên.
    ----- Hôm đó là 14-2,tôi chờ đợi ngày này gần 1 tuần nay vì em đang giận tôi,tôi hy vọng đây là dịp để tôi xin lỗi em và em sẽ hết giận tôi.Sáng đến trường tôi chuẩn bị một món quà và một là thư xin lỗI, tôi sẽ tặng em món quà và thầm nghĩ ngày tình nhân mà,ko lẽ em ko tha thứ cho tôi.Nhưng em đã ko nhận quà,trời?tôi tức điên lên được ngày tinh nhân mà em thậm chí còn ko thèm nhận quà của tôi, tức giận quá tôi phan món quá xuống đất,món quà bể tan tành,tôi cúp luôn bữa hoc hôm đó về nhà đem tất cả những lá thư món quà em tặng tôi và thay vì là một là thư xin lỗi tôi viết lại một lá thư chia tay.Chiều đợi em tan học về tôi đem tất cả lên gỡi trả lại em(hihihi sau này nghĩ lại sao mà giống con gái quá hihihi ),em ko nhận,đáng lý ra em sẽ phải rất giận tôi mới phải vì hành động của tôi cũng hơi là quá đáng khi chọi món quà đi trước em và ngay giữa trường,nhưng ko ,thay vào sự giận dỗi là lời xin lỗi cuả em vì em ko biết đó là ?ongày tình nhân?em cứ tưởng ngày thường mà khi không tôi lại tặng quà cho em em đã xuống nước để giữ lại TY của chúng tôi.Trời ạh,em làm tôi thực sự bối rối và xấu hổ,em quên đi tự ái cá nhân,em ko chấp chuyện tôi đập bể món quà trước em,mà giờ em còn xin lỗi tôi,còn tôi?tôi nói bíêt bao lời yêu em nhưng chỉ một phút tức giận vì tự ái bản thân tôi có thể bỏ tất cả,tôi thật xấu hổ,tôi đã quá yêu bản thân mình.Em quá dịu hiền em làm tất cả cho TY của chúng tôi còn tôi chỉ biềt nói yêu nhưng cái mà tôi yêu chỉ là bản thân tôi.Chính sự dịu hiền cam chịu của em đã dạy cho tôi về TY,một TY thực sự mà từ trước tới giờ tôi chẳng hề biết.Một lần nữa khóe mắt tôi lại rưng rưng nuớc mắt lần này ko phải vì nỗi đau nào cả mà là vì sự thất vọng bản thân mình,mình quá tệ bạc,em đã cho tôi thấy được sự tồi tệ của bản thân mình.
    Tối về tôi làm bài thơ tặng em:

Sáng: anh tặng quà mà sao em chẳng lấy
    Có fải là em chẳng còn yêu anh?
    Thế là hết,chúng mình chia tay nhé.
    Món quà kia anh đập vỡ tan tành.
    Trưa: Chia tay rồi em nhặt tấm thiệp rơi
    Nhớ lại những gì anh đã nói.
    Em đi đường em,anh về nẻo ấy
    Chuyện chúng mình hóa chuyện Ngưu Lang
    Chiều Em xin lỗi,em vạn lần xin lỗi
    Lỗi tại em và cũng lỗi tại anh
    Thôi chùng mình huề nhau nhé
    Mối tình đầu sao thật lắm chua cay
    Tối Em đã ngủ và anh cũng đã ngủ
    Tiếng cười em vang vong giấc mơ anh
    Nụ hôn đầu đời như vẫn còn đọng trên môi.​
    Được giahy11 sửa chữa / chuyển vào 09:33 ngày 22/09/2004
  9. beautytrap

beautytrap Thành viên mới

Ớ hớ, iem giahy vít dài wớ, lờm seo mờ lãnh hội đủ cái tinh thần trong tác phẩm đây.......
    Chẹp, cũng phải ủng hộ giahy chứ nhỉ hihi để về sáng tác hehe
  10. giahy11

giahy11 Thành viên mới

ráng chia ra nhìu phần lắm rồi mà vẫn phải dài thế đấy,,đang cố cho ra tập 3 mà dạo này tự nhiên hết cảm hứng rùi.hihi
    Chị Trap sáng tác xong post lên cho bà con xem nha,chắc chuệyn của chị Trap hấp dẫn lắm hen.