1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện Tình Vitcon: Liệu Pháp Shock!!!

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi VitConHamAn, 26/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. VitConHamAn

VitConHamAn Thành viên mới

Chuyện Tình Vitcon: Liệu Pháp Shock!!!

Vitcon đã từng post 1 bài liên quan. Nay xin tóm tắt lại 1 chút. Cáo dân tỉnh lên trọ học ở Thành phố, 20 tuổi, cao tầm 1m55, khá xinh (đã nói giảm nói tránh). Vitcon hơn Cáo 5 tuổi, đi chơi với Cáo cũng được gần 3 tháng. Hiện giờ, đối thủ chính của Vitcon là 1 đồng chí hơn Cáo 4 tuổi, cũng dân tỉnh nhưng có nhà cấp 4 ở Thành phố. Cáo đã nói có cảm tình với Vitcon nhưng Vitcon biết đồng chí kia đang ở thế thượng phong. Đồng chí đó không thuộc loại cao to, đẹp zai gì nhưng được cái nhiệt tình, cưa Cáo hơn 1 năm rồi. Nghe Cáo kể đồng chí đó sắp du học nên Cáo cũng có vẻ rung động.

Nếu tình cảm của Cáo giành cho chú kia 10 phần thì Vitcon chỉ được khoảng 3, 4 phần. Trâu chậm uống nước đục mà lỵ. Vitcon giống như cầu thủ dự bị, còn đồng chí kia được đá chính.

Tình hình là hiện giờ hàng tuần Vitcon đều rủ em nó đi chơi, (nếu không bận việc gì thì em nó nhận lời ngay). Khi đi chơi thỉnh thoảng cũng có khoát vai, nắn gáy em nó (nắn xong thì bảo ?oanh làm vậy cho em đỡ cứng đầu cứng cổ? ==> cáo cười). Lâu lâu đưa tay vén tóc mai em nó xõa trên trán. Cáo bị đau mắt cũng nắm đầu em nó vào cho bà bán thuốc Tây xem (chuyện có chút xíu, tưởng làm em cảm động sao? ==> lời Cáo nói sau này). Đi ăn thấy trên bàn có lọ hoa hồng Cáo thích, Vitcon gọi nhỏ chị phục vụ nhờ mang 1 bông khác ra (tính vào bill) để tặng Cáo. Mặc dù danh chính ngôn thuận gọi nhau là Người lớn và Con nít nhưng chắc chắn Cáo biết rõ Vitcon đang cưa. Không biết thì đã không gọi là Cáo.

Khi Vitcon hơi đong đưa về tình cảm, hỏi Cáo sao em ít nhớ anh vậy thì Cáo có nói 1 câu: ?ocái gì đến nó sẽ đến thôi? ==> Câu này cực hiểm, chuyên dùng để chăn gà.

Rủ em nó đi chơi thì dễ (trừ Noel, hix, bảo là đi với đám bạn ==> chắc nghĩ Vitcon là con hai tai)
    Hôm qua có điện thoại bảo:
    - Thứ 7 này anh ghé em nha.
    - Thứ 7 này à, dạ, em có hẹn rồi.
    - Em hẹn với bạn à?
    - Dạ.
    - Vậy chủ nhật anh ghé.
    - Dạ.

Những lần đi chơi đầu, em nó ít nhắn tin. Nhưng mấy lần gần đây, cứ ngồi lên yên xe Vitcon độ dăm phút, là lại móc di động ra, vừa nói chuyện với Vitcon vừa nhắn tin. Em này thuộc dạng xinh lại giao tiếp rộng, bạn bè nhiều, trai đeo cũng lắm nên nhắn tin quá đáng. Cũng đã từng 1 lần nhắc khéo nhưng chẳng thấy em nó thay đổi.

Vitcon dự định chủ nhật này sẽ dùng liệu pháp shock.
    Tình huống giả định:
    Đến đón bình thường, chở em nó đi khoảng 10 phút (để anh chở em vòng vòng hút bụi cho mát phổi), nếu Cáo lại móc đi động ra nhắn tin. Vitcon sẽ im lặng, quay đầu xe, chở em nó về. Gần về đến nhà em nó sẽ dừng xe lại và nói.

"Có tối anh nhắn tin cho em thì em bảo rằng em bận, mai em nhắn lại. 1 tin nhắn cho anh, em cũng tiếc?Nhưng rất buồn cười là mỗi khi đi chơi với anh, em lại lôi cái di động ra nhắn tin. Đi chơi với người khác anh không cấm người ta nhắn tin. Nhưng thỉnh thoảng trả lời tin nhắn nó khác với việc ôm khu khư cái di động.
    Trước đây anh đã từng nói rồi, anh cảm thấy rất mất hứng khi nói chuyện mà người ta không tập trung. Có bao giờ em đặt mình vào vị trí của anh chưa? Thật sự, trong lòng em xem anh là cái quái gì? Có bằng những cục đá, hòn sỏi trên đường kia không?
    Nếu hỏi rằng anh có cần em không? Anh sẽ trả lời: anh rất cần. Nhưng anh cần để làm gì khi em chẳng hề có 1 chút tôn trọng đối với anh. Anh không phải là loại con trai vớ vẩn, xum xoe, lượn lờ, tìm mọi cách lấy lòng con gái để người ta bố thí cho 1 chút tình cảm.

Xin lỗi, lúc này anh không còn hứng thú để đi chơi nữa"

Sau đó chở em nó về nhà.
    Đi xem bóng đá với bạn.

Độ 1 tiếng 30 phút sau. Quay trở lại nhà em nó, đem theo con chó nhồi bông (lúc trước đã từng hứa tặng em nó con chó nhồi bông để nó cắn cổ con gấu và con ếch nhồi bông mà em đang có). Dùng số di động khác (đề phòng em nó giận quá mất khôn không thèm nghe máy).

Anh đây, hôm nay anh có chuyện bực mình nên tâm trạng không tốt lắm. Chắc giờ con nít giận người lớn lắm phải không? Uhm, thôi, anh xin lỗi?Anh đang ở trước nhà, em xuống gặp anh 1 chút?.
    Đưa em nó đồ ăn tối (nhỡ em chưa ăn) + con chó nhồi bông.

Chiêu thức này có thể gọi là vừa đánh vừa xoa. Chắc chắn 1 điều, khi quay đầu xe chở cáo về em nó sẽ rất shock (có lẽ chưa từng bị bao giờ).

Chiêu này chống chỉ định với những em hay tự ái.

Kính mời bà con cô bác, chị em phụ nữ vào tư vấn giùm Vitcon. Trước giờ, Vitcon cũng từng sử dụng những chiêu shock (đối với những em đã thích Vitcon rồi), nhưng em này dĩ nhiên mới chỉ gọi là có cảm tình với Vitcon thôi chứ chưa phải là thích. Cẩn tắc vô áy náy.
    Cám ơn và vui lòng không xìpam dưới mọi hình thức.
  2. lacoste_vn

lacoste_vn Thành viên mới

Hoang mang quá, thế nếu VịtCon đưa tặng em ý con chó nhồi bông mà em ý không nhận và cũng không muốn gặp Vịt nữa thì sao. Cách này hơi khó
    @chủ thớt : công nhận đi chơi với gái mà nó cứ ôm khư khư cái ĐT hết nt với cả gọi điện thì cũng bực thật
  3. nobita1310

nobita1310 Thành viên mới

Cách này ko ổn rồi bác à. Em đảm bảo bác mà dùng cách này thì mất cả chì lẫn chài
  4. fristi88

fristi88 Thành viên mới

Em nó thuộc loại kiêu, bác thì chưa là j của em nó, cho quả shock này thì em nó bái bai luôn chứ còn j nữa, cái đoạn "xoa", nếu là em, em tức em chả ra ngoài đâu mà tặng quà, "đấm" mà "xoa" luôn là em nó coi nhẹ bác ngay
  5. VitConHamAn

VitConHamAn Thành viên mới

Em nó gọi điện thì không. Nhưng lại nhắn tin nhiều. Rất bực. Cứ xem như chẳng có gì, vui vẻ bình thường thì khác gì để chó con liếm mặt.
  6. ThienNhaiCoc

ThienNhaiCoc Thành viên mới

Đúng là giận quá mật khôn. Cái này lá tối kiến. một chiêu thức nếu không nói là quá ngu xuẩn.
    Em nó đã nói từ từ thì hãy kiên nhẫn thêm. Đừng có bài vở quá .
    Chú mà làm theo kiểu kia là ko còn cái gì hết.
    Thực ra chú cững chưa là gì của em nó cả nên chú ko có quyền nói như thế. Mà ngay cả là người yêu của nhau thì cung chưa chắc làm như vậy.
    Nếu làm như thế em ấy sẽ thất vọng về một con người mà theo em nó nghĩ lịch sự và tế nhị như chú.
    Cái kiểu chở đi rồi giả vờ giận chở về thì coi như toi rồi. Vô tình làm em nó xa cách và dâng cơ hội đến cho ku đối thủ kia.
    Phụ nữ rất nhạy cảm sẽ hiểu ra được đó là thủ đoạn của chú , đừng có bức xúc quá mà nóng vội , mất đi hình ảnh của mình
  7. muadong_hanoi

muadong_hanoi Thành viên rất tích cực

Cái đoạn kia bạn chủ thợt đã là gì của cáo đau mà đòi dỗi thế nhỉ. Mà đã muốn cáo shock mà lại nhũn như con chi chi ngay sau đó (tặng quà xin lỗi này nọ) thì lại càng phản cảm
  8. meomeomeo8386

meomeomeo8386 Thành viên mới

Cài tì?nh huẮng già? 'ình 'Ắy 'ược gòi là? " tinh tướng fn khoai nướng.
    NẮu là? mì?nh mì?nh sèf khĂng cĂ?n 'è?o vĂ?, xuẮng xe gòi taxi . Anh 'ình bẮ 'ơ?i 'Ắy à? ?
  9. Chimanhtungcanh

Chimanhtungcanh Thành viên mới

Bạn này viết cả bí kíp cưa gái mà cũng phải lên đây học hỏi kinh nghiệm à ?.
    Bạn khong đọc Aza hay Quac rồi :))
  10. NhamThuyen

NhamThuyen Thành viên mới

Dùc tẮc bẮt 'àt .
    Chù phà?i hòc càch cù?a Aza là? phà?i ly giàn nò 'àf chứ. Thf?ng kia nhà? quĂ, cò cài nhà? cẮp 4 thì? fn thua gì?. Chù vàc mie cài nhà? 3 tĂ?ng ra 'è? chẮt nò 'i. Nòi chung rù? 'c 'i chơi là? thf́ng lợi rĂ?i.
    Cài kiĂ?u giẶn dĂfi như cù?a chù, chì? hợp với hòc sinh cẮp hai.
    Cài kiĂ?u bù? lu bù? loa : Mà?y 'i chơi với Ăng mà? mà?y cứ nhf́n tin cho thf?ng khàc. Ă"ng èo thè?m 'i với mà?y nưfa. Cho mà?y Ắ chẮt kụ mà?y 'i. Nướcmfyt nước mùfi tè?m lem. Bựa !