1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện tình yêu khó giải quyết của bạn Soros - Tình tay ba - nhờ mọi người tư vấn (tớ đăng hộ)

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi kruger, 30/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Thôi mình ko tranh luận với bạn Anx nữa vì lạc đề quá xa rồi. Người yêu của bạn Anx chắc hẳn muốn nói gì với bạn Anx cũng phải suy nghĩ kĩ lắm đây, chắc là anh chàng căng thẳng lắm [:D] vì lỡ mồm 1 cái là bạn Anx sẽ quy kết này nọ, nào là tiểu tiết mới cho thấy được bản chất bla bla... [:D] Dù sao mình cũng đang cố gắng để thay đổi bản thân mà. Chia tay mà cảm thấy còn yêu nhau, còn nhiều nuối tiếc vì cả 2 chưa thật sự cố gắng thì cũng đáng quay lại chứ đúng ko? Nếu quay lại, cố gắng hết sức mà vẫn vậy thì lúc đó chia tay sẽ ko còn gì để ân hận nữa.

Hic! Em nhờ các bác tư vấn hộ em mà các bác toàn tư vấn ở tận đẩu đâu :-?? Bao nhiêu câu hỏi em đưa ra mà chưa thấy bác nào cho em 1 lời khuyên ợ =((
  2. langxang

langxang Thành viên mới

@bạn chủ topic : thấy bạn hỏi tư vấn , mình thì cũng ko nói được nhiều , vì cách xử lý là do hoàn cảnh cụ thể của bạn . Nhưng mà bạn bỏ cái tư tưởng chỉ yêu cô ấy thôi , ko iêu cô khác nhé .

Chúc bạn xử lý tốt vụ này :D
  3. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Làm gì có cái là lỡ mồm, chỉ có chuyện tình cảm trong lòng không giấu được nên mới bật ra thành câu chữ thôi.

Giả sử ông bố tức quá, vụt tay tát đứa con, làm gì có cái gọi là lỡ tát, rõ ràng là ông bố nghĩ rằng đứa con đáng bị tát + tự cho rằng với vai trò bố thì mình tát nó được, nên mới tát. Chứ ông bố dù rất ghét sếp ở cơ quan, nhưng có thể nghĩ thủ đoạn hại sếp, chứ không bao giờ manh nha ý định thò tay tát sếp. Khác nhau về bản chất.
  4. sole_husband

sole_husband Moderator

Không biết các bác khác thế nào, nhưng với mình thì chỉ hơi có vẻ lăn tăn lựa chọn là mình bái bai luôn. Đã là đàn ông phải xem trọng bản thân mình, việc quái gì phải lên bàn cân với thằng khác như thế.
    Nói thật là bác đừng dây dưa vào cái em này nữa, rồi cái mối tơ vò trong lòng nó không cởi bỏ ra được thì cuộc sống mệt mỏi lắm. Bây giờ kinh tế khủng hoảng, công việc ở phòng kinh doanh thì rõ là vất vả rồi, thậm chí rất bấp bênh nên bác cố mà rũ những cái đường dây mối nhợ trong chuyện tình cảm ra, xét cho cùng cái người đàn ông cần nhất là một má hồng tri kỷ, sống cùng sống, chết cùng chết chứ không phải dạng kỹ nữ chỉ biết tìm đến những nơi có cuộc sống dọn mâm ăn sẵn.
    Nếu ông bác còn không thoát ra được thì tuỳ thôi, con bé kia vẫn sống, thằng mới kia vẫn sống, còn bác đã chén em nó rồi thì chuồn sớm mới sống, ở lại là chết. Nó đang dày vò bác cho phai bớt cái mặc cảm đã trót...để dọn đường sang với chú kia mà thôi.
    Nói chung là kệ bố nó, bác ạ! Có thằng khác vào đổ vỏ rồi, bác còn cần cái gì nữa?
  5. kruger

kruger Hỏi gì đáp nấy Moderator

Chào tất cả các bác. Cảm ơn tất cả các bác đã cho em những lời khuyên hữu ích trong thời gian qua. Em xin update tiếp tình hình hiện tại của em mong các bác cho em tư vấn giúp em nên làm thế nào tiếp ợ:
    Tình hình là đợt vừa rồi cáo em có nhờ mẹ cáo gọi điện cho thằng ku đó nói nó đừng níu kéo nữa (ku em kể lại cho em). Em nghĩ có lẽ cáo cũng ko muốn tiếp tục mối quan hệ mà mọi người trong gia đình cấm cản. Cáo dạo này thường về nhà sớm và nấu ăn 1 mình. Em thì cố gắng 1 tuần ghé thăm cáo dc 3 lần (may mắn chưa đụng mặt thằng ku kia [r23)]. Có thể cáo ko cho thằng ku đó ghé qua nhà nữa). Gặp mặt thì cáo có vẻ tươi cười hơn trước nhưng cáo nói với em là hiện giờ cáo ko muốn quen ai nữa, cáo thích sống như vậy và sau này ko lấy chồng (lại điệp khúc b-(). Chủ nhật vừa rồi cáo rủ em qua ăn cơm với cáo mà em chán quá chẳng muốn qua vì thấy cứ có khoảng cách sao sao ấy. Đến chiều buồn quá thì em ghé qua thăm cáo. Thái độ cáo thì vẫn vậy, tươi cười đấy mà sao em cảm thấy như có 1 khoảng cách vô hình. Nhiều lúc em lừa lừa tính ôm cáo mà ko dc. Lúc em giả bộ trầm ngâm suy tư, mặt buồn buồn thì cáo lại nắm tay em, nhưng em ôm thì lại ko được =(( Cả tuần rồi cứ như vậy làm em chán hẳn. Các cao thủ cho em lời khuyên xem bây giờ em nên làm thế nào đây ~XLàm thế nào để khơi gợi lại tình cảm ngày xưa của cáo?
  6. thienhadenhatga

thienhadenhatga Thành viên mới

Chà đã có 2 người nói, lần trước cũng có 1 ông bảo là HV :))