1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện tình

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi dau_tay, 20/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Chuyện tình

Năm đó em 19 tuổi. Hết năm 1 Đại học mà em vẫn quần ống thụng, áo phông, ba lô nghênh ngang đến lớp. Sau khi thất bại trong công cuộc chinh phục chàng hoàng tử cao to, trắng trẻo, mắt cận của mình, em tìm quên vào những buổi trưa lang thang quán net, chat chit, game ghiếc loạn xì ngầu. Xin thề có Giàng trên trời kia, có Thổ công dưới đất kia, có những linh hồn chết trẻ lang thang quanh khu nhà em kia, từ khi bị lôi khỏi bụng mẹ cho tới năm 19 tuổi, em chưa từng yêu thằng con trai nào cho đáng cái mặt yêu. Dù thích thì hơi bị nhiều. Lớp 5 em thích một đứa học giỏi nhất lớp, nó gày gò, nhỏ bé, hàm răng trắng và có hai chiếc răng nanh, nhìn duyên ko tả đc (nó có khuôn mặt giống người yêu em hiện thời), vậy mà nó phũ em bằng cách yêu ngay con bé đối diện bếp nhà em, vì nó có đôi mắt to tròn, có hai bím tóc dễ thương cực độ. Em hồi đó cũng trắng trẻo bụ bẫm, nhưng nhìn mặt rất chi ngờ nghệch, vì em yêu văn thơ mà . Lớp 5, ấy vậy mà em còn mơ được cưới nhau với nó, được mặc váy bu gà, xoè tung ra khắp sàn, được nhảy với nó dưới ánh đèn dạ tiệc....Lên lớp 6, em thích một thằng, béo tròn, mặt mũi sáng sủa, miệng cười chết ngất con gái nhà người ta. Nhà nó cạnh đường nhựa, em thích nó chết mê đi. Thích đến nỗi chiều nào em cũng mang một củ đậu đi dọc quanh khu nhà nó, đi đi lại lại, ăn bằng hết củ đậu mới chịu về. Theo thói quen, sáng nào lũ trẻ quanh khu chúng em cũng hò nhau đi đá bóng và vặt trộm đu đủ của những nhà ở mặt đường. Thằng em bé tí của em cũng bị lôi dậy để cầm chiến lợi phẩm cho em . Một hôm, trận bóng gồm 2 đội, em ở đội khác với thằng kia, nó cứ ở đâu là em xáp lá cà ở đó, đến lượt nó chuyền bóng, em lao vào cướp, mắt mũi để đâu, em lại xông phi một nhát vào giữa hai chân nó, báo hại, bóng thì vẫn nguyên một chỗ, còn người thì gập bụng xuống ôm lấy . Từ sau lần đó em cạch đá bóng, và cũng không dám thích nó luôn

Được dau_tay sửa chữa / chuyển vào 15:10 ngày 20/02/2007
  2. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Dẫn chứng câu chuyện bằng những mối tình ngày thơ bé trong trẻo và khó quên ấy, em chỉ muốn mọi người hiểu và thông cảm cho những gì em sẽ kể ra tiếp đây, một chuyện tình có đau khổ, có nước mắt, có hạnh phúc, có cả sự giằng xé giữa dục vọng và tình yêu, mong những ai đã trải qua, hãy đọc và cho em lời khuyên, cám ơn mọi người
  3. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

E***
    Được dau_tay sửa chữa / chuyển vào 15:33 ngày 20/02/2007
  4. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Quay lại hồi năm 1 ĐH, như đã kể, em rất "thiếu nữ tính", so với tụi bạn ở lớp thì em " chả đc cái nước gì ngoài vẻ ngoài sạch sạch". Con gái lớp em nhìn tổng thể thì khá xinh, nhiều đứa dân nội thành, trắng trẻo và ăn chơi, quần áo khá sành điệu, em thì cứ mốt trên lụng thụng, dưới lùng bùng, giầy thì to tổ bố, ném chó ********. Em không quan tâm tới thằng con trai nào, vì những kỉ niệm ít ỏi về hoàng tử mắt cận vẫn làm em day dứt suốt mấy năm cấp 3, đến nỗi lên Đại học em cũng ko thể quên được. Ngày trước, em quen bạn đó qua chat, vào một buổi trưa trốn học thêm, chúng em chat một thời gian khá lâu mà ko ai đề nghị gặp ai, cũng ko ai đề cập đến việc phải làm bạn ngoài đời. Trưa nào hai đứa cũng hẹn nhau 2h online, bạn ý thường hát qua headphone cho em nghe, có lúc chờ nhau vì đứa nọ lỗi hẹn đứa kia, cảm giác chờ trên net cũng chả khác gì chờ người ở ngoài đời, dần dà em thích bạn ý lúc nào không hay. Một hôm ko hiểu chuyện gì, em rất buồn và khóc rất nhiều, giờ kể lại em cũng chả nhớ vì sao mình khóc nữa. Chỉ có lên mạng gặp bạn ý là em thấy vui mừng không tả được, bạn ý đã phóng xuống trường em vì biết em đang buồn. Lần đầu tiên ấy, em được một người con trai nắm tay, cảm giác như tim đập dồn dập, tóc gáy dựng đứng, bàn tay thì mồ hôi chảy đầm đìa, lần duy nhất bạn ấy nắm tay em như thế, và chúng em chẳng bao giờ có thể là "người tình" của nhau, vì thực ra, bạn ý đã có người khác trước khi quen em rồi. Em cố quên đi nhưng không thể quên đc, có những tối mưa bạn ý phóng xuống chỗ em nhưng ko gặp, rồi lại một mình quay về...Mọi chuyện cũng qua, chẳng có gì là mãi mãi cả, mối tình trong sáng ấy chấm dứt thời em "ngây thơ, hồn nhiên, chưa vướng bụi trần"...để rồi tự mình dấn thân vào một mối tình người lớn
  5. pridon85

pridon85 Thành viên quen thuộc

Viết duyên chết người !
  6. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Em là một đứa thích chat chit, thích đến nỗi hồi năm 2004 khi mà chưa có mấy trò gameshow điên cuồng hấp dẫn như hiện nay thì em vẫn có thể ngồi 7,8h một ngày là chuyện thường. Em hay lên mạng vào vào phòng chat, bốc phét ra một cái nick rất chi đáng yêu, đi kèm theo nó là vô số nick ảo, em tự bịa mình tuỳ theo thời tiết, lúc thì là bé gái xinh tươi, lúc thì là đại gia, lúc lại là anh chàng SV nghèo, chỉ biết oánh đàn guitar câu gái ... Có lần em lừa đc một đứa, mua cả hoa hoét ăn mặc bảnh bao đứng đón em ở cổng trường, rồi lại ngậm ngùi ra về (xét thấy em cũng hơi ác).........Túm lại, em không tin vào mấy mối tình trên mạng, cũng ko có ý định gặp gỡ bất cứ đứa con khỉ nào ở trên mạng. Dù ngồi suốt ngày trên net nhưng trình học của em cũng ko đến nỗi bi đát, nên bố mẹ em cũng chả để tâm, hồi lớp 12 đi chơi tẹt ga mà vẫn đỗ ĐH (khoe tí) .
    Người ta vẫn nói đừng tin có số phận, đừng tin vào ma quỷ thánh thần chi hết, tin vào bản thân và tự nặn bóp thằng số phận theo ý mình. Nhưng, đúng như lão thày bói nào đó nói, nhà có số, đường có số, huống chi con người. Em quyết tâm ko yêu "đứa nào" trên mạng thì lại gặp ngay một con cá sộp, và cuộc tình " ba chìm bảy nổi, tám chín cái lênh đênh" của em cũng vì thế mà bị xoay vần. Mọi người có thể nghĩ: " ôi dào, yêu nhau qua mạng, mèo mả gà đồng cả thôi", nhưng em chả ngán, miệng lưỡi thiên hạ, biết đằng nào mà lần, quan trọng là hành vi của mình mà thôi, có ngồi trong nhà suốt năm suốt tháng, da trắng như trứng gà, mà suốt ngày online vào web bẩn thì còn tệ hơn
  7. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Em bỏ nhà đi hai ngày, chúc các anh chị năm mới dzui dzẻ, về em viết tiếp Thanks anh pridon85 đã động viên em
  8. traitim_vietnam_hn

traitim_vietnam_hn Thành viên mới Đang bị khóa

về ngay lại đi bụi hả
  9. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Năm 2004....
    Em dùng nick cũ ngày xưa hay chat, nghĩa là có ý định chat nghiêm túc, không hiểu sao phòng chat lúc nào cũng lộn nhộn và không khí ngột ngạt dễ sợ, không thể tìm đâu ra cho mình một cái nick "xứng đôi vừa lứa". Em cũng chả thấy cái nick mới nào làm quen với mình vì em ko bật webcam, thường đứa nào bật webcam thì mới nhiều người thích vào làm quen. Anh ấy đã chọn nick em, như trời định vậy, duyên số đã núp sau cái màn hình trắng lạnh này, trên cái bàn phím đầy bụi bặm và không biết bao vân tay người. Ngày hôm đó nắng gắt......
    Một người thông minh và có kinh nghiệm chat chit không bao giờ hỏi cung kiểu: em tên gì? nhà ở đâu? học trường gì?..vv....vv...mà trước tiên anh ấy sẽ gợi ra một tình huống nào đó, một trò chơi chẳng hạn. Em say sưa bàn tán về một trò chơi, rồi thì " không cần biết anh là ai, không cần biết anh từ đâu, không cần biết anh ngày sau".....tụi em add nick nhau và hẹn ngày..........chơi tiếp.
  10. bluestory

bluestory Thành viên mới

Vẫn ch­ưa hấp dẫn .Em thủ tăng ga mạnh nèo.Đọc câu truyện của bé mới nhớ ra ngày x­ua đi học mình hay cầm tay thằng cha ngòi cùng bàn chả bít nó có rung rinh ko?!?