1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện tình

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi dau_tay, 20/02/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Nếu tôi viết sai sự thật và cải biên nó thành 1 chuyện tình Hàn Quốc thì cũng ko có gì là khó, vì tôi rất thích tưởng tượng, có khi còn hấp dẫn hơn mấy film HQ trên tivi, nhưng đây là diễn đàn tâm sự, người ta đôi lúc phải mang cho mình một vỏ bọc khác để có thể giãi bày những điều thầm kín mà không biết nói với ai, tôi không dám hét lên với cả thế giới rằng: đàn ông là tham lam và ích kỷ....Tôi chỉ đang tâm sự những điều rất chân thành, một tình yêu có dông bão có những ngày nắng đẹp mà tôi phải trải qua trong suốt 3 năm trời, nếu để chọn lựa chủ đề phim cấp 3 thì tôi sẽ chọn những website khác, tôi tôn trọng TTVN và những thành viên của TTVN, một lần nữa mong các bạn đừng hiểu sai ý tôi, cảm ơn!
  2. baygio_va_maimai

baygio_va_maimai Thành viên mới

Bạn hoa_khanh nói ko đúng rồi, em ý cũng muốn yêu dí dỏm lắm đấy chứ, nhưng anh người yêu thì có muốn thế đâu. Thế mới nên chuyện bạn ạ.
  3. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Nếu vậy em sẽ lược bớt những phần nhạy cảm không đáng có để đi sâu vào những chuyện khác, em cảm ơn chị baygio_va_maimai đã hiểu cho em, em không muốn thế chút nào, nhưng giờ em đã thành kẻ phụ thuộc
  4. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Và chuyện gì đến rồi cũng đến, điều em chưa bao giờ nghĩ tới rồi cũng xảy ra...........
    Sau lần đó anh thể hiện anh đang rất yêu em, rằng anh đang sở hữu một báu vật: " Em quá hấp dẫn, mỗi lúc ở bên em anh như không kiểm soát nổi mình". Em chỉ đỏ mặt và lảng sang chuyện khác. Hình như anh đã tâng bốc em lên tận mây xanh, anh nói em là điều anh hằng mơ ước trong những giấc mơ,và rồi anh tha thiết đề nghị em một điều khủng khiếp: " Anh mơ ước được ngắm nhìn thân thể em một lần". Em đã ngốc nghếch mà hỏi: " Thì anh vẫn ngắm nhìn em thường xuyên đấy thôi". "Không, đúng là Cà Rốt bé nhỏ của anh. Em rất đẹp, hãy cho anh ngắm nhìn em một lần, chỉ một lần thôi". Lúc đó anh đang hôn em........"Nhưng mà ngắm ở đâu mới đc chứ, chả lẽ anh trốn vào phòng em à?"...."Có nhiều nơi mà, em yên tâm, trưa mai được không em?" ....."Anh chỉ ngắm thôi nhé, xong là cho em về?" "Ừ, tất nhiên rồi, anh có phải hổ dữ đâu mà ăn thịt em"
    Trưa đó anh đã đưa em đi khá xa, ra cả ngoại thành HN và dừng chân tại một nhà nghỉ ...em nhớ lần đó em đã run sợ khá lâu khi đứng trước cổng, mãi mà không dám vào, em cảm giác đây là một nơi vô cùng xấu xa tệ hại. Đến lúc anh phải dỗ dành mãi em mới chịu vào......Tất nhiên, lần đó anh đã không làm gì sai trái với em, vào đó nhưng chẳng có chuyện gì xảy ra cả (có một vài chuyện nhưng tốt nhất em không nên kể ra), nếu xảy ra chuỵện gì thì cuộc tình của chúng mình cũng chẳng kéo dài nổi 3 năm đúng không anh?
    Thế là kết thúc những mảng tối trong cuộc tình của em, tiếp đó là giông bão........
  5. winner_hn

winner_hn Thành viên mới

6. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Hì, mẹ mình bảo là taxi mà, năm 80, 81 chắc là có taxi rùi
  7. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Đàn bà
    Xốc nổi, bồng bột, chịu đựng và thuỷ chung
    Nhưng đàn bà
    Bạc như vôi
    Trên đời này có loại đàn bà sinh ra để sống thủy chung với người mình yêu thương, để làm nảy nở sự sống giữa tình yêu, để mãn nguyện với hạnh phúc của mình. Nhưng có loại đàn bà sinh ra để làm người khác đau khổ, sinh ra chỉ để gây khuyết tật cả đời cho trái tim người khác, vậy mà loại đàn bà ấy lại được yêu nhiều nhất
    Sóng gió bão tố rồi cũng qua, em đang quá hạnh phúc trong tình yêu, em đam mê anh hơn tất cả mọi thứ trên đời, em tưởng sẽ dốc cạn sức cùng lực kiệt với anh đến cuối con đường. Em vẫn học, vẫn chơi, hồn nhiên và yêu đời với bao ước vọng làm thêm, kiếm tiền, học bổng....như bạn bè cùng trang lứa. Riêng anh, em dành cho anh một chỗ đứng bất di bất dịch và thiêng liêng trong tim, trong những giấc mơ....Khuôn mặt anh, giọng nói anh, nụ cười anh lúc nào cũng như ánh nắng xua tan bao âm u những ngày bão nổi. Tình yêu cứ thế lớn dần lên trong em như nụ hoa hồng hé nở ngày một rực rỡ, có ai ngờ........
    Trong quán cà phê có chiếc ghế đệm êm tuyệt vời, anh và em đang tựa đầu vào vai nhau tán dóc...em chọn chỗ kín đáo nhất để bàn về những chủ đề riêng tư. Trước nay em không hề có thói quen điều tra bạn bè hay những gì riêng tư đến anh như tin nhắn, email ...etc.....Bản tính em vốn hay quên và dễ cho qua mà. Lấy máy anh ra tí toáy mấy trò điện tử, chán chê thì em bỗng nảy ra ý mò vào phần tin nhắn của anh để đọc. Đập vào mắt em là khoảng 10 tin nhắn của cùng một số điện thoại. Xem nào: " Em đâu có hấp dẫn, anh lại quá lời rồi. Hôm nay em bận chút việc nhà, ngày mai tụi mình hẹn nhau nhé". "Đêm hôm mà anh nhắn tin cho em có chuyện gì thế? Anh không ngủ đc à? " " Ôi, nhớ em à, xạo quá đi". "Hôm nay anh phải làm báo cáo cho xong nhanh đấy nhé, em được nghỉ học sớm nè" ......khoảng 10 tin nhưng 3 năm qua rùi nên em chỉ nhớ đc có chừng ý .....Những tin nhắn không dành cho em, em chỉ nhận được những lời nói yêu thương từa tựa như thế thôi, gió thoảng qua tai mà......Sau khi đọc hết toàn bộ đống tin nhắn đó, tim em như gặp chấn động mạnh, ngừng đập mất một giây còn mặt em tái đi như bị trúng gió. Anh thì gà gật nên không biết điều ấy.....Khi nước mắt bắt đầu chảy ra thì em gạt tay anh xuống và lao thẳng xuống đường, anh vùng dậy vì không hiểu chuyện gì xảy ra.....Và rồi anh giải thích rằng anh cho 1 đồng nghiệp mượn máy nhắn tin cho bạn gái anh ta, anh bảo em chỉ nóng vội và suy diễn. Em nguôi giận ngay lập tức, thậm chí còn ôm chặt anh để làm lành. Ôi, em trẻ con quá phải không? Trẻ con nên mới tin sái cổ lời anh nói, mới nguôi ngoai ngay tắp lự như trẻ con ăn vạ được cho kẹo....Thế là lại tiếp tục chuỗi giấc mơ màu hồng đam mê giả tạo cho tới ngày anh bị điều đi tỉnh lẻ 3 tháng ....

Được dau_tay sửa chữa / chuyển vào 17:04 ngày 03/03/2007
  8. haiyentina

haiyentina Thành viên mới

Đọc đến đoạn này chị cũng đoán được một phần nào của câu chuyện tiếp theo và phần cuối của câu chuyện, bởi vì chuyện tình của em cũng giống một phần mối tình đầu của chị, nhưng sau khi chia tay chị đã quên ngay được người ấy, bởi vì người ấy đã để lại trong chị một cảm giác ghê tởm và thấp hèn. Em viết tiếp đi, mỗi ngày chị đều vào mục này xem và có sự đồng cảm với em, chúc em sớm vượt qua cơn giông tố này nhé. Em còn trẻ, con đường phía trước còn dài và rộng thênh thang, đừng buồn mà ảnh hưởng đến sức khoẻ và nhan sắc của mình em ạ, rồi thời gian sẽ giúp em tất cả.
  9. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Em cảm ơn chị vì đã hiểu em, nhưng nếu mọi chuyện kết thúc dễ dàng và anh ta là một gã Sở Khanh trắng trợn thì bây giờ em đã chẳng còn nhớ gì để mà viết ra....đến bây giờ em vẫn chưa hiểu vì sao mọi chuyện chưa kết thúc .....em sẽ viết tất cả cho đến khi chuyện tại thời điểm này xảy ra, và mong nhận đc ở mọi người lời khuyên đúng đắn, ngay lúc này đây em vẫn đang rối ren trong chuyện tình với anh ấy
    Chúc chị hạnh phúc với tình yêu đích thực của mình
  10. dau_tay

dau_tay Thành viên mới

Cả lớp em đang rộn rịp tưng bừng vì sắp có đợt thăm quan hai ngày, giờ thì em ko thể nhớ nổi là lần đó đi đâu nữa . Chỉ biết cả ngày trước hôm đi thăm quan em rất hí hửng, định bụng sẽ nhăm nhe một kế hoạch "bắt cóc" anh cả đêm . Em sẽ xin bố mẹ sang nhà bạn ngủ ở gần bến xe để hôm sau cùng đi với cả lớp, nhưng thực ra là tận dụng thời gian để có những khoảnh khắc đáng nhớ trong đời.Ngồi trong lớp mà đầu óc em như treo ngược cành cây: chúng mình sẽ ăn tối với nhau, sẽ đi bách bộ thật thoả thích, chứ ko phải nơm nớp căn giờ về nhà như mọi lần, rồi em sẽ được anh đưa đi khắp phố phường Hn buổi đêm, đêm Hn chắc đẹp và thi vị lắm....giá có thêm ít mưa thu lất phất nữa thì tuyệt vời
    Tan học về em chạy ngay ra bưu điện gọi cho anh một cú:
    - Anh à, em sắp đi thăm quan hai ngày, đúng ngày nghỉ mới bực chứ
    - Sao mà bực,em được đi chơi thích thế còn gì?
    - Vì ngày nghỉ tụi mình được ở bên nhau dài dài, đi thế này phí lắm, nhỡ xừ nó hai ngày , tiếc lắm
    - Ừ, à mà này, ngày kia anh vào Vũng Tàu, hôm nay nhận lệnh của sếp rồi
    - Hả? Sao anh không nói sớm với em?
    - Đi công tác là bình thường mà em, rồi anh sẽ về
    - Hic hic, anh đi bất ngờ quá, em chưa chuẩn bị tinh thần gì cả
    - Thôi mà, anh đi có hơn hai tháng thôi.......
    - À, thế thì hôm nay anh và em phải gặp nhau mới được. Em sẽ dành cho anh một điều bất ngờ
    - Điều gì thế em?
    - Đêm nay em được ngủ ở nhà bạn, mai đi sớm, đêm nay tụi mình sẽ đi lang thang suốt đêm anh nhé , em thích lắm
    - Ừ, tuyệt quá! Nhưng anh e là đến tối muộn anh mới gặp em được, anh phải đến nhà sếp trước khi đi, ông ấy cũng đi cùng nên hai anh em thống nhất nốt công việc
    - Vâng vâng, lúc nào cũng được, em sẽ chờ mà. Thôi, em dập máy đây, tạm biệt anh iu