1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CHUYEN TOAN LHP

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi huyanh_tt, 25/05/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. minhduc

minhduc Thành viên quen thuộc

VQH muốn nhận xét về cái gì đây? Tui cũng học CT nè, nhưng chỉ năm lớp 10 thôi, 11 với 12 ra ngoài chơi rồi. Cái này không phải bắt chước anh nhatpc đâu. Không biết cái trường LHP này có bị quáng mắt không nữa, hic, tui thi vô CT làm được 1 bài và đúng được 0 bài mà cũng cho vô, trong khi tui khoái vô CTin hơn. "Tái ông mất ngựa", may mà vô CT học chơi, chứ vô CTin chắc giờ tui còn te tua nữa rồi.
    Nhận xét của anh deniro về các thầy khác thì mình không biết, nhưng về thầy Thái và thầy Khôi thì đúng quá . Thầy Thái dạy nhiều chiêu rất độc thầy sáng tác ở quán cà phê nào đó, say mê đến mức để xe ở đó đi bộ về nhà (cái này chính thầy kể). Còn thầy Khôi thì khỏi nói rồi, vô lớp cứ hay đi lại bàn giáo viên để xem lại sách (nếu không chắc thầy không biết làm tiếp thế nào vì mấy bài số học kinh khủng lắm). Có lần tụi bạn dụ thầy ra ngoài rồi chạy lên xem tựa sách, hôm sau mua đem vô cho cả lớp xem, thì bài viết với cuốn sách khác nhau có mấy chữ .
    Còn về các bạn CT thì mình không có dám phát biểu, lỡ ai thấy chắc nó chém mình chết, nếu VQH muốn biết thì gửi msg cho mình.
    to deniro: anh cũng học ND hả, vậy là mình là anh em đồng môn tới 2 trường lận. Hồi em vô ND học lớp 7 thì chị í học lớp 9 rồi, còn hồi em mới vô LHP thì chị í rinh 3 giải văn nghệ trong năm 12 rồi.
    Được minhduc sửa chữa / chuyển vào 06:53 ngày 15/06/2003
  2. baby_spring

baby_spring Thành viên mới

Cho tui hỏi chút về cái trò chơi bắn tàu ở trong nhà toán học trẻ tuổi . Tui ko hỉu lém ..cách thức chơi như thế nào ???
    29402- never forget
  3. nguoiiuaodai

nguoiiuaodai Thành viên mới

mấy anh chị ơi, học CT LHP khó lắm ko ạ? Em đang cầm tờ đơn thi CT và tờ đơn thi khối B đây, em ko biết chọn cái nào nữa, bạn em bảo thi CT đi nhưng mà em học T cũng bình thường thôi nên ko dám thi. Các anh chị nghĩ sao
    Khỉ Con
  4. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

to baby_spring: đơn giản là xế tàu theo tọa độ... rùi bên kia cứ dò theo toạ độ để bắn... cũng giống như chơi trên giấy đó mà...
    -------------------------------------------
    Thu lạnh, càng thêm nguyệt tỏ ngời
    Đàn ghê như nước, lạnh, trời ơi...
    Long lanh tiếng sỏi vang vang hận
    Trăng nhớ Tầm Dương, nhạc nhớ người
  5. TDCT

TDCT Thành viên rất tích cực

Thế có ai biết Minh Tuấn bên lớp CT (98-01) ko?
    Nghe nói thầy Khôi dạy Đại số vẫn cứ mở sách cơ mà, cớ gì môn Số học đâu...
    Tui học chung khóa với cô Minh Trang ấy này, trông cũng dễ thương chứ có biết là hát hay hay hát gì đâu... Mà lớp D1 khóa tui sao mà lắm mỹ nữ thế ko biết...chẹp chẹp... :-p
    .:: Open mind for a different view, and nothing else matters... ::.
  6. orange-outan

orange-outan Thành viên rất tích cực

Minh Trang na`o??? Cáp Thị Minh Trang đó hả???
    -------------------------------------------
    Thu lạnh, càng thêm nguyệt tỏ ngời
    Đàn ghê như nước, lạnh, trời ơi...
    Long lanh tiếng sỏi vang vang hận
    Trăng nhớ Tầm Dương, nhạc nhớ người
  7. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Ê, họ Cát chứ kô phải Cáp đâu. Làm như ai cũng là Ếch ộp (Cáp trong tiếng Hán là con Ếch - Cáp mô công của Tây độc Âu Dương Phong) như mày vậy đó Vượn.
    Minh Tuấn khóa 98-2001 hả? Cấp 2 học chuyên Toán Nguyễn Du. Khá là đô con và rất ư là trâu bò, mặc dù còn thua thằng Trâu già ngơ ngác lớp tui. Thằng này lúc nào cũng ngồi ở Văn phòng Đoàn.
    D1 khóa 98-2001 cũng chỉ được gọi là xinh thôi, chứ chưa lên hàng mỹ nữ đâu TDCT.

Xuân tàm đáo tử ty phương tận
    Lạp chúc thành hôi lệ thủy can
  8. sirkhanh

sirkhanh Thành viên mới

tui nói thật nha,chuyên toán LHP nói riêng và các chuyên khác nói chung đều kém cả ,thua xa trường PTNK
  9. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Bác này nói lạ! Một bên chữ "Chuyên", còn 1 bên là chữ "Năng Khiếu" chình ình ngay đấy, thế mà cũng so sánh. Người ta chỉ so sánh 2 lớp "Chuyên" với nhau, hoặc chỉ so sánh 2 lớp "Năng Khiếu" với nhau. Trừ phi bác đánh đồng "Chuyên" với "Năng Khiếu". Mà thế thì em đề nghị bác giở lại quyển từ điển Tiếng Việt để xem lại định nghĩa 2 từ này.

Xuân tàm đáo tử ty phương tận
    Lạp chúc thành hôi lệ thủy can
  10. VQH

VQH Thành viên mới

Hì hì, Hồng Ân có biệt danh là Ân ù hả, dzui nhỉ . Tướng tên Phong thía mà cũng làm đến lớp trưởng cơ đấy . Tên Sơn bạn minh_duc là Phạm Trường Sơn fải k0 ? hay là Đỗ Sơn ? you còn tấm hình chuyên Toán nào thì cứ post tiếp đi nhá, có mặt you luôn thì càng tốt, tui sẽ vote cho you mấy *.