1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Chuyện vui bây giờ mới kể!

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi ccbtm, 18/05/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. marsmetalstone

marsmetalstone Thành viên mới

Vụ mới đây là ở ngôi đền hồi giáo nổi tiếng Jama Masjid, Delhi. Một quả bom phát nổ tiêu mấy chục mạng , trong lúc tang gia bối rối một quả khác nổ cách đó nửa tiếng, cũng ở trong đền làm tiêu thêm mấy mạng nữa. Hài ở chỗ là báo đưa ảnh các con chiên vẫn xì xụp khấn vái sau đó vài giờ, đúng là dân đông tiếc gì mấy nhân.
    Đây chắc là xung đột tôn giáo thôi. Thảo nào hồi mình vào thăm ngôi đền Hindu Akshardam, an ninh cực kỳ ( phải nói là cực kỳ) nghiêm ngặt. Tất cả khách phải xếp thành hàng dài, một bên là nữ một bên là nam, không được mang theo bất cứ vật gì vào đền. Trước khi qua máy dò kim loại, mỗi người được phát một cái rổ nhựa, bỏ đồng hồ, kính và.. thắt lưng vào đấy hihi, sau khi kiểm tra xong mới được đeo. Chính vì lý do này mà mình không chụp được ảnh bên trong ngôi đền tuyệt đẹp này.
  2. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Ối trời mới qua một năm mà MM đã kịp đi ra đến tậm Akshar Dham??? Ngôi đền ấy đẹp kinh khủng phải không MM, tớ có post mấy cái bên "những hình ảnh về ấn độ", MM vào đấy xem hình thất ở ngoài có được như vậy không?
  3. Tasti

Tasti Thành viên rất tích cực

Hầu như các ngôi đền thiêng tại Ấn đều có chế độ An ninh rất nghiêm ngặt, hè 2004 tớ đi đền Tirupati - Tirumala cũng vậy, trong đền cứ cách 2m thôi là 1 đ/c cảnh sát cầm shortgun...ko đc mang cái gì khi vào đền...
  4. marsmetalstone

marsmetalstone Thành viên mới

5. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Ê này MM đi với ai vậy? Nhớ đừng đi một mình nhé phải đi với bạn ấy, tại tớ cứ thấy ghê ghê. À mà ấy con trai, chắc không lo, haha.
    Mà nhé, hình không đẹp bằng bên ngòai kia à? Eo ơi, tớ nhìn hình tớ thấy đẹp lắm lắm rồi (nói thật theo như nhìn hình mà so thì nó đẹp hơn Taj Mahal).
    MM có nhiều bạn Ấn không kể chuyện bạn bè cho tớ nghe với. Mấy chuyện thường ngày ấy, nghe hay hơn mấy chuyện "quy mô". Có được ăn thịt bò chưa vậy?
  6. Tasti

Ở Ấn thịt bò ( beef ) vẫn bán bình thường mà...chỉ tội là hơi rai ...
  7. hanoitrongtraitimtoi

hanoitrongtraitimtoi Thành viên mới

Hừm ai bảo ở ấn ko đưọc ăn thịt bò, thịt lợn thì đúng là .... Tuần có 7 ngày thì đến 4,5 ngày tui "được".... ăn thịt bò, thịt lơn roài :(. Thịt thì rẻ >< nhưng rau lại đắt lòi .
    ---> Theo tui bít thì bên này nguời theo đạo Hindu ăn chay vào thứ 2 và thứ 7 ,họ ăn thịt cừu thay cho bò lợn.
    Được hanoitrongtraitimtoi sửa chữa / chuyển vào 07:43 ngày 24/05/2006
  8. sellsoulfordevil

sellsoulfordevil Thành viên mới

chả biết, thấy CN có bán briyani cừu là sướng roài hehe , cả tuần chờ mỗi CN .
    Mà sao chúng nó làm ko hôi nhỉ , mình mà mua về làm thì cứ gọi là
  9. Tasti

chú Hà cứ hóm...khu Ramaiah các chú hồi trước thiếu đek gì beef ??? Sang khu Bupsandra bên cạnh thì cái gì chả có ??? Hoho
  10. ceme86

ceme86 Thành viên mới

Vào Police làm thủ tục, e hèm, visa mày đâu, passport đâu ... Quên hả, mai ra nhé ( Lúi húi nhét 100 rs vào tờ giấy đưa cho đồng chí cảnh sát ) ==> Ờ ờ, để hồ sơ đấy đi, chiều mai ra lấy. Yên tâm, xong hết ngay ý mà, đơn giản lắm.
    Lại lúi húi nhét thêm 100rs nữa...
    À, thế 1 tiếng nữa quay lại lấy giấy tờ nhé. Yên tâm, tao làm nhanh lắm.
    Oh my ..Ghost
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa