1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cinebox.

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi PTK83, 27/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. PTK83

PTK83 Thành viên quen thuộc

Bà con ta còn nhớ rạp chiếu phim tư liệu Lý Chính Thắng ngày xưa không ạ? Sau nhiều năm đóng cửa, hiện nay rạp đã mở cửa trở lại, lấy tên là Cinebox.
    Ngày xưa, khi còn học PT em hay đi xem ở đây, phim vừa hay vừa rẻ. Bây giờ vẫn còn nhớ rất nhiều kỷ niệm hồi xưa. Hiện nay đang háo hức muốn đi xem lại nhưng vé hơi đắt (25.000đ/vé cho SVHS). Bà con có ai đi xem rồi thì nhận xét nơi này giùm.
    (Nhớ ngày xưa quá )

I think, that I am
  2. lonesome

lonesome LSVH, 7xSG Moderator

Ôi ngày xưa nay còn đâu. Hồi ấy HSSV thì mua vé rẻ ơi là rẻ, tớ mua hẳn cái member card, đi xem thoải mái mà chỉ mất có 2 nghìn gửi xe. Màn hình lớn, âm thanh surround tuyệt hảo, nghe tiếng xe ô tô chạy trong cái phim "Gone in 60s" hay ngựa đi trong film "The Gift" thì cứ cảm tưởng nhu đang đi sau lunwg mình vậy. Nói chung là hiệu quả âm thanh và ánh sáng là ăn đứt cái Fafilm. Tiếc là hồi ấy bụ đóng cửa vì "chiếi phim không bản quyền, cạnh tranh không lành mạnh với ... Fafilm" nên bị ... Fafilm làm láp lực đóng cửa.
    Mở lại rồi hả? Để đi xem thế nào. Thanks nhé
  3. lonesome

lonesome LSVH, 7xSG Moderator

Ôi ngày xưa nay còn đâu. Hồi ấy HSSV thì mua vé rẻ ơi là rẻ, tớ mua hẳn cái member card, đi xem thoải mái mà chỉ mất có 2 nghìn gửi xe. Màn hình lớn, âm thanh surround tuyệt hảo, nghe tiếng xe ô tô chạy trong cái phim "Gone in 60s" hay ngựa đi trong film "The Gift" thì cứ cảm tưởng nhu đang đi sau lunwg mình vậy. Nói chung là hiệu quả âm thanh và ánh sáng là ăn đứt cái Fafilm. Tiếc là hồi ấy bụ đóng cửa vì "chiếi phim không bản quyền, cạnh tranh không lành mạnh với ... Fafilm" nên bị ... Fafilm làm láp lực đóng cửa.
    Mở lại rồi hả? Để đi xem thế nào. Thanks nhé
  4. TDCT

TDCT Thành viên rất tích cực

Chẹp chẹp...thế mà hôm trước em ko xem kỹ, cứ đưa hẳn 30K cơ...hix...sau khi sửa lại thấy có màn hình lớn hơn, hôm trước xem 2 fast 2 furious cũng hay ra phết, đua xe như phim :-)
    Có điều bây giờ lâu quá mới chiếu phim mới... Nghe nói phim bây giờ có bản quyền, nên giá có mắc hơn...
    .:: Could you be there 'cause I'm the one who wait for you? ::.
    Standin' alone, seekin' nothin' in the middle of nowhere...
  5. TDCT

TDCT Thành viên rất tích cực

Chẹp chẹp...thế mà hôm trước em ko xem kỹ, cứ đưa hẳn 30K cơ...hix...sau khi sửa lại thấy có màn hình lớn hơn, hôm trước xem 2 fast 2 furious cũng hay ra phết, đua xe như phim :-)
    Có điều bây giờ lâu quá mới chiếu phim mới... Nghe nói phim bây giờ có bản quyền, nên giá có mắc hơn...
    .:: Could you be there 'cause I'm the one who wait for you? ::.
    Standin' alone, seekin' nothin' in the middle of nowhere...
  6. kookai

kookai Thành viên mới

mình nhớ nhất film bức thư tình trong chai , xem ở đấy mà cũng mấy năm rồi
  7. kookai

kookai Thành viên mới

mình nhớ nhất film bức thư tình trong chai , xem ở đấy mà cũng mấy năm rồi
  8. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

wow wow, thế là nó đã mở cửa lại rồi à . Mà sao bây giờ đắt thế nhỉ , những 25K cơ à . Hồi xưa chỉ cần làm thẻ là xem đã đời , không biết bây giờ còn vụ đó không nhỉ ?
    Có thể tất cả chẳng còn yên tĩnh nữa
    Em đa mang, em ngộ nhận , em tin
    Có thể tất cả chỉ riêng mình lưu cữu
    Trên đường xa có một kẻ đi tìm
  9. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

wow wow, thế là nó đã mở cửa lại rồi à . Mà sao bây giờ đắt thế nhỉ , những 25K cơ à . Hồi xưa chỉ cần làm thẻ là xem đã đời , không biết bây giờ còn vụ đó không nhỉ ?
    Có thể tất cả chẳng còn yên tĩnh nữa
    Em đa mang, em ngộ nhận , em tin
    Có thể tất cả chỉ riêng mình lưu cữu
    Trên đường xa có một kẻ đi tìm
  10. Cut_Throated_Irish_new

Cut_Throated_Irish_new Thành viên mới

Thế á? Tôi đi ngang qua đấy hoài, thấy nó được sửa lại loè loẹt, cứ ngỡ thành quán rượu hay cái gì ấy chứ, hoá ra chiếu phim trở lại.
    Hồi ấy tôi được xem suất đầu tiên, chiếu Twister xem phê phải biết. Lần đi xem rẻ nhất là 20/11 năm mấy quên mất rồi, chiếu Jurasic Park II, có 5K, thật không tin nổi. Lần cuối cùng được xem là O'''' Brother Where Art Thou, giá vé cho sinh viên 12K.

Cái gì cũng có logic của nó

Được Cut Throated Irish sửa chữa / chuyển vào 15:07 ngày 28/09/2003