1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cinebox.

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi PTK83, 27/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. heotocdo

heotocdo Thành viên mới

hoạt hình cho Heo đăng ký 1 vé nha
  2. uctrai_c

uctrai_c Thành viên gắn bó với ttvnol.com

==> nếu còn những bài không phân biệt được đâu là topic bàn luận về phim và topic sửa lổi chỉnh tả thì việc "Pathfinder" bị dịch thành " đế chế Maya" cũng là chuyện thường!!!
  3. YeuAii

YeuAii Thành viên mới

==> nếu còn những bài không phân biệt được đâu là topic bàn luận về phim và topic sửa lổi chỉnh tả thì việc "Pathfinder" bị dịch thành " đế chế Maya" cũng là chuyện thường!!!
    [/QUOTE]
    bác này hay ha ha
  4. khanhthi

khanhthi Thành viên rất tích cực

Hôm nay ở Fafilm chiếu film Những cô con gái của nhà thực vật học. Em tính rủ mọi người đi xem (vào cửa miễn phí mà) nhưng lại sợ đề tài film này nặng nề nên lại thôi.
    Film hoạt hình thì em thích lăn lê bò toài ở nhà mà xem chứ ko thích đi xem rạp. Đành đợi khi nào có film hay thì đi với mọi người sau vậy.
  5. Antey2500

Antey2500 Thành viên rất tích cực

[/QUOTE]
    Câu nói hay nhất trong ngày chính là đây , còn khoảng 2.5h nữa là hết ngày chắc khó lòng có câu nào qua được .
  6. lonesome

lonesome LSVH, 7xSG Moderator

[/QUOTE]
    Văn là người, chữ cũng là người. Cứ từ cái cách sử dụng tiếng mẹ đẻ 1 cách tuỳ tiện của bạn mà suy diễn tiếp thì ...
    Bàn luận về film thì được dùn thứ tiếng dở người đấy hả bạn?
    Còn khả năng phân biệt của tôi đến đâu thì có lẽ bạn cứ tự mà đi tìm hiểu nhé. Tôi không việc gì phải giải thích cho bạn.
  7. helenham

helenham Thành viên mới

Em thấy anh LS nói đúng, văn cũng là người, chữ cũng là người mà đã là người thì cũng có nhiều kiểu người... Không nên hướng người ta đi theo ý của mình, vì đơn giản mình cũng chả muốn đi theo ý ai cả! Diễn đàn là diễn đàn chung, những việc ko đồng tình hay trục trặc cá nhân, các anh chị chịu khó kéo nhau ra khỏi tầm kiểm soát của diễn đàn thảo luận, "tránh làm lụt diễn đàn"! Còn những việc vui vẻ, hỏi thăm nhau thì ai cũng muốn được chia sẻ cả!
    >:D<
    [nick][nick]
    Được helenham sửa chữa / chuyển vào 23:44 ngày 09/10/2007
  8. phale81

phale81 Thành viên mới

ủa bàn luận phim mà nãy giờ dzô đọc tưởng luận bàn ngôn ngữ Việt. Làm ơn lần sau bàn luận phim thì dzô đây, ko bàn luận phim thì đừng lên tiếng mắc công tưởng có bài mới dzô xem hoá ra toàn chuyện ko cần thiết trong topic này.
    Phim 88 minutes - Chờ ngày hành quyết - cũng hay mà sao mọi người hông đi xem
  9. phale81

phale81 Thành viên mới

1. sory là anh ko đủ tư cách để đánh giá người khác có biết chọn phim để xem hay ko vì sở thích của mỗi người khác nhau
    2. bác Dương bảo phim đó chán vì sở thích của bác ấy là hành động ầm ầm hoặc kinh dị rùng rợn, có tiết tấu sôi nổi. Còn sở thích của em có lúc cũng thưởng thức những phim như thế và cũng có thể xem những phim phải theo dõi chi tiết đến cùng để suy đoán. vậy anh lấy chuẩn mực ở đâu ra mà đánh giá,
    3. Cái phim Miami Vice và Elizabeth town gì đấy có anh đi xem chứ em cũng biết chọn phim lắm, em ko đi xem anh ạ
  10. yenmach

yenmach Thành viên mới

Nếu là đi xim film hoạt hình thì cho yenmach đăng ký 1 suất nhé!
    Tạm thời danh sách có người đăng ký :
    1. Người đề xướng đi xem film hoạt hình(quên nick roài.. )
    2. Yenmach
    3. Hoasua
    4.Heotocdo
    5
    6
    7
    8
    .....
    Nhà mình đăng ký tiếp nhé!