1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cinebox.

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi PTK83, 27/09/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. heotocdo

heotocdo Thành viên mới

2. duongvq171

duongvq171 Thành viên rất tích cực

3. duongvq171

Anh bất giác đọc đi đọc lại cái bài em viết và thấy phì cười và rùng rợn, đọc nhanh thì thấy như ở rạp đang treo giá treo cổ "chờ hành quyết" ai đó hay là người đến xem , thế thì phải mau đến xem đi thôi. . A tưởng em là con gái, "eo ôi, Hành quyết ghê chết đi đc", vậy mà em lại hỏi không biết có hay không
  4. Antey2500

Antey2500 Thành viên rất tích cực

Chờ ngày hành quyết tựa tiếng anh là 88 Minutes do Alpacino đóng . Lão làng này mà đóng các phim về điều tra hay tâm lý thì tuyệt rồi . Phim đấy em cũng xem rồi nói chung nếu chịu khó theo dỏi và suy đoán cùng với nhân vật chính thì sẽ thấy nó hay , còn không đi theo bộ phim mà chỉ đứng bên lề để phán thì sẽ thấy nó nhàm .
    Còn về vấn đề cải nhau thì em thấy là A Lonesome đi hơi quá đà . Trên mạng thì đúng là muốn viết gì thì viết và muốn nói gì thì nói chả cần phải nhìn mặt ai cả nhưng đôi khi anh nên tế nhị một chút , đây là nơi bàn về phim ảnh thì thuần túy phim ảnh thôi , đề nghị không chính tả chính tiết gì cả . 7X SG chứ không phải Thảo Luận
    Về cá nhân giửa em với anh thì em thấy vầy : làm người ai cũng có mục tiêu và mục đích của mình . Dỉ nhiên mục tiêu và mục đích chung thì ai cũng giống ai , chỉ khác ở chổ họ xếp thứ tự quan trọng và giành cho nó bao nhiêu % quỷ thời gian . Em chỉ thấy là thứ tự của anh rất khác người và em không thể khẳng định là nó đúng hay sai , chỉ đơn giản là nó khác . Giống như việc anh xếp chuyện cần phải chấn chỉnh chính tả trong tiếng Việt lên cao hơn một việc gì đó khác có ích trực tiếp cho bản thân và gia đình hoặc giử gìn hoà khí chung trong diển đàn .
    Có thể anh rất cao thượng với các mục tiêu cao và rất chung nhưng có một câu nói đùa rất hay : "Mình vì mọi người , mọi người coi mình như mọi " . Thực ra nếu theo một cách hiểu nào đó thì Bác cũng đã từng dạy em như thế từ ngày em mới bước vào lớp 1 mà mãi đến sau này em mới hiểu ra . Cái gì chung thì nó khó lắm nên phải xếp nó sau thôi , cái gì riêng ta đưa lên đầu và làm trước , tập thể được thành lập bởi nhiều cá nhân có cái riêng gắn kết được với những người còn lại . Việc xếp thứ tự ngược lại thì không thể nói là tốt hay xấu , chỉ đơn giản là khác người . Vấn đề cơ bản là : người ta không thích những người không cùng quan điểm với mình anh ạ .
  5. duongvq171

Lại thêm 1 anh nữa góp ý. Vậy thêm tôi nữa đc không.
    Tự nhiên 1 vấn đề nhỏ lại đem ra mổ xẻ thành vấn đề to tát, và bằng những luận văn hết sức nghiêm túc và uyên bác. Theo tôi nghĩ lonesome tính tình hay đùa (đôi khi đùa có thể quá trớn chăng? ), chứ không có ý gì ác ý ở câu bình luận chính tả, 1 câu nói trả lời của bác xipit cũng có thể hiểu là đùa, cũng có thể hiểu là tự ái, làm bác lonesome tự ái tiếp sau đó. Vậy nên 2 người hiểu lầm nhau, tiếp theo đó là các bác khác đổ dầu thêm làm người đọc như tôi cứ tưởng đang cãi nhau ngoài lề "Xem phim". Bản thân tôi thì cũng chưa hiểu xipit dùng từ đó ở đâu ra, tôi nghĩ xipit đánh sai chính tả, tôi suy đoán là từ "không" hay "hông" (từ "hem" thì không hiểu thật), nhưng đọc thêm bài nữa thì hoá ra xipit cố tình dùng từ đó. hehe, bác ls có thể góp ý thoải mái ngoài lề (góp ý nhẹ nhàng thôi), ace cũng đừng cố chấp làm gì, miễn là góp ý 1 lần mà không sửa thì mặc kệ , coi như chuyện đùa thôi, để ý tranh luận làm gì cho mệt óc. Dùng từ đó cũng hay . Đó là sản phẩm, sáng tác của uctrai_c (xipit). và chúng ta tôn trọng điều đó.
    Vậy chúng ta lại tiếp tục giữ hoà khí để tiến lên, Chát ngoài lề thoải mái, dùng từ lóng thoải mái . Diễn đàn im lìm thì chán chết.
    Tóm lại, sang vấn đề chính: tối nay không thấy ai nói gì chắc cancel hả phalé, yenmach??????
  6. lonesome

lonesome LSVH, 7xSG Moderator

@Antey:
    -Anh và em biết nhau không phải mới đây nên những từ đao to búa lớn của em anh không lạ.
    - 7XSG không phải là TLQ, anh thừa hiểu chuyện đó chứ. Nên nhớ là ngay trong TL hay LSVH hay KTQS cũng chưa bao giờ anh bắt lỗi chính tả em vụ viết sai hỏi ngã, đúng không? Vậy tại sao anh lại chọc cái chữ "HEM" chứ?
    @Phale: Anh xin lỗi em, anh đã sai. Không hiểu ý nghĩa của Elizabeth Town thì xem làm gì cho phí, em nhỉ.
    @Bác Dương: Em hay đùa nhưng trường hợp này thì không. Em thừa biết đó là từ "Không" nhưng việc cố tình dùng từ lóng trong 1 topic nghiêm túc thế này thì chướng mắt lắm nên em mới góp ý. Từ này chả phải do uctrai sáng tác đâu, nó đầy rẫy trên các chatroom của hội 8x-9x và được/bị những người tôn trọng sự trong sáng của tiếng Việt coi như 1 thức "Rác văn hóa"
    Tính em vốn hay nói thẳng, ai nghe thì nghe, không nghe thì thôi. Và lời góp ý của em không phải là trò đùa. Mong bác không hiểu nhầm như thế.
    Được lonesome sửa chữa / chuyển vào 15:55 ngày 10/10/2007
  7. SV-Stars

SV-Stars Thành viên rất tích cực

Nó tồn tại nghĩa là nó hợp lý
  8. lonesome

Sai. Cái gì hợp lý thì tồn tại nhưng cái gì tồn tại thì không chắc là hợp lý.
    Đố chú câu này từ đâu ra
  9. duongvq171

THẾ À. Vậy hoá ra mình ếch ngồi đáy nồi thật. Ừ thì thôi, bỏ từ đó đi vậy .
    Không cần dùng tiếng lóng, mình cảm thấy mình vẫn đủ hài hước bằng tiếng Việt đấy chứ.
  10. lonesome

Đúng rồi bác. Riêng với những người như bác, em cảm thấy chả cần dùng mấy thứ tiếng lóng dở người đó thì vẫn thừa khả năng hài hước.
    Hy vọng bác cứ tiếp tục thế cho mọi người được sảng khoái.
    Được lonesome sửa chữa / chuyển vào 16:46 ngày 10/10/2007