1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cinebox.

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi PTK83, 27/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 24h

24h Thành viên mới

he he he... cho iem spam chút... vì iem thấy "hài" [​IMG]
    [bi h ko spam] tuần sau có phim j hay hay cho 24h tham gia nha [​IMG] [/coi phim để được gặp các nàng [​IMG]]
  2. hoasua2000

hoasua2000 Thành viên quen thuộc

Nghe kể mà ... mê quá.
    Pha lê ơi, tuần này ngày nào em rảnh thì thông báo để chị lên danh sách hội mê phim đi xem chung cho vui nhé.
  3. phale81

phale81 Thành viên mới

em bận việc nhà đến hết tuần sau lựn chị ơi, mọi người cứ đi xem đi nha, nếu cần em có thể book vé cho mọi người nhưng hổng đi được
    [đùa]sao càng ngày iem càng iêu cha nội đồng wé ta[đùa]
  4. duongvq171

duongvq171 Thành viên rất tích cực

Từ thứ 2 đến giờ trời cứ sụt sùi thương cảm, nhớ ai. Chẳng muốn đi đâu, nếu có ai rủ đi thì cũng máu đấy, bất chấp trời mưa bão bùng. Nghẹt 1 nỗi ai cũng trông chờ ở thủ lĩnh phalé về quê lo việc nhà, chưa lên, lại còn vương tơ vấn lòng với cha nội đồng ở thành phố, . Nên rốt cuộc là hội mê phim đã bỏ lỡ 1 tuần 1 ngày xem phim vui vẻ (kô bằng đội banh chưa bỏ trận nào trừ Quốc Khánh 2/9, ). Vậy thêm 1 lần rốt cuộc nữa là, phải ở nhà, buồn 1 mình với cái tivi, đành sẽ nghiền ngẫm với cuốn Harry Pôtter phần 4, và cuốn DVD kinh văn điển "Gone with the Wind" Cuốn theo chiều bão mới mượn đc của 1 người bạn hôm nay.
  5. arien

arien Thành viên quen thuộc

Dạo này bận học và thi,lại thêm đang tìm cách làm giàu nữa nên chẳng có thời gian ghé thăm 7X Saigon. Chiều nay vô coi chút xem tình hình,diễn biến như thế nào? Lại thấy bàn chuyện sử dụng từ đúng hay không như thế này...
    @ Lonesome: Cậu góp ý thì nên dùng từ nhẹ nhàng thôi,tránh gây tranh luận kéo dài.
    @ Speed: Em cũng nên thông cảm và hiểu thêm rằng. Thế hệ từ 1975 trở về trước(nói chung thôi) được cha mẹ,thầy cô dạy rất kỹ về việc sử dụng tiếng Việt.Nói thế không có nghĩa rằng thế hệ sau 1975 được giáo dục không tốt.Ngược lại từ năm 1998 trở đi các bạn còn có cơ hội đi du học-nếu muốn.Nhưng kể từ khi Vietnam kết nối Internet,rồi bùng nổ dịch vụ chat trực tuyến,nổi tiếng nhất là Yahoo. Thay vì phải gõ đầy đủ-như thế thì mất thời gian-các bạn gõ tắt cho nhanh.Nhiều rồi thành quen,và rồi khi vào diễn đàn,các bạn lại viết như vậy. Mọi người - khi đọc vẫn hiểu - nhưng không ít người - không thích,hay nói đúng hơn là dị ứng với những từ như vậy.
    Nãy giờ lan man quá.Thôi các bạn tập trung vào chủ đề chính đi.
    Từ năm 1995 đến giờ chưa được xem phim ở rạp,hay coi kịch,cải lương gì.Buồn.
    @ Bác Dương: Hồi em học lớp 10 hay 11 gì đó đến rạp xem phim Phạm Công Cúc Hoa,từ đoạn giữa phim trở đi em khóc nhoè cả má. Mặc dù sở thích của em là phim tình báo,hành động.Nếu là phim tâm lý thì thích phim tâm lý của Trung Quốc,có nhiều đoạn xúc động đến chảy nước mắt đó bác...
    Chúc mọi người có những giây phút hạnh phúc và sảng khoái khi xem phim..
    Ta nguyện làm đôi cánh chim câu
    Nâng tình yêu dâng cho đời tất cả.

6. hillary1080

hillary1080 Thành viên mới

Thứ 7 này đang tính đi xem đây! Yippiiiiiiiiiiii
  7. BaoTram

BaoTram Thành viên quen thuộc

Phim cuối cùng tui xem ở rạp là Le Goût de la Vie (tạm dịch Hương Vị Cuộc Sống ) do Catherine Zeta Zones diễn .
    Phim tình cảm, nhẹ nhàng ... dễ hiểu ... xem xong bảo đảm ngủ ngon và có giấc mơ đẹp .
    Nhưng nhớ Ăn No trước khi đi xem phim vì phim kể về cuộc sống của 2 đầu bếp nên quay trong nhà bếp nhiều hihiih... nhìn mấy cái dĩa đồ ăn .. chịu 0 nổi luôn .
  8. duongvq171

Thứ 7 có giá vé 60K cho couple đấy, hillllarrrry có partner chưa? A xin làm 1 ....chưn của em
    Arien: bác có vẻ giống tui về khoàn xem phim đấy. Tui sợ cảm động không chịu được nên tôi mới coi phim đấm đá. Bữa trước tui coi 1 phim tình cảm TQ nói về mối tình thầy giáo về làng với cô gái trong làng và bon trẻ, phim cảm động lắm lắm, nhân bản vô cùng. Phim "Cô giáo vùng cao" (hình như tựa đề gần như thế) của VN cũng theo môtíp này, 2 phim đều rất hay (tôi sẽ tim lại tựa đề rồi nói cho bác biết). Để tôi bữa nào xem đc phim hay thì giới thiệu cho bác và mọi người cùng thuê đĩa về xem.
    Giá như tôi có 1 cái nhà to, 1 cái tivi LCD to thật là to, 1 cặp loa bự thật là bự, 1 mảnh vườn rộng thật là rộng, tôi sẽ mời mọi người đến coi miễn phí và đập phá ăn chơi, và hy vọng vợ tôi không dị nghị điều tiếng gì, ôi bà vợ mơ ước của tôi, đào đâu ra. Ôi ước mơ chỉ là giấc mơ thôi.
  9. sn75

sn75 Thành viên mới

Nếu anh có đủ như cái dòng vàng vàng, em nghĩ bà vợ của anh sẽ không còn là mơ ước nữa, hehe.
    Mọi người ơi, chừng nào có phim hài nhớ hú sn đi coi với nha, xuất 19h30 nha. Dạo này ở nhà hoài chán quá.
  10. duongvq171

Nếu Có được bà vợ đó rồi, nhưng để bà ấy không dị nghị điều tiếng với bạn bè 7X khi đến đập phá nhà mình thì chỉ có kiếm ....trong 7X mà thôi. Em SN không chịu đọc kỹ gì hết. Kiếm đâu ra, đào đâu thấy là như vậy đó.
    Xem phim chỉ có suất 19h30 thôi à sn. Thường phim chiếu 6h45 PM - 7h20PM đấy. Từ 19h30 rất ít đấy.