1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CLB bóng đá 7X Sài Gòn (7XSGFC) - Sáng chủ nhật từ 7h - 9h tại sân 163 Đào Duy Anh, Phú Nhuận - Tối

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi SGheart, 15/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ghetwadi

ghetwadi Thành viên mới

Dạo này cả nhà mình hình như ai cũng bận lắm ha A Bekool...ít thấy mọi người vào commet như trước nữa....
  2. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Vắng chủ nhà thì gà vọc niêu tôm thôi ông bầu ơi.
    Về cái sơn Nippon, sơn mông mới đẹp, thì em đã vào, đã tham gia và đã load cái avatar.
  3. BeKooool

BeKooool Thành viên mới

Tks Boy!
    Anh em vào dự thi contest này nhé. Vừa giúp bảo vệ môi trường, vừa có cơ hội có điện thoại xài:
    http://baovengoinhachung.com/contest
    Cu nào ko vào sẽ biết tay anh
  4. duongvq171

duongvq171 Thành viên rất tích cực

Hôm nay có đá bóng không các pác
  5. duongvq171

Chủ đề vắng, sân bóng văng, tinh thần lạnh vắng. Anh em nên góp ý để đội bóng duy trì được sân chơi, kết nạp thêm thành viên, tích cực đá giao hữu share tiền sân, không đặt nặng vấn đề thắng đội bạn như thời gian qua, thua vài trận, đá nhẹ nhàng để giữ mối đội bạn. Có thể phải đóng tiền gây quỹ đội trước. Chứ cứ cái kiểu nghỉ vô tội vạ thế này, mình thấy nản quá. Cứ như tối thứ 4 lại hay luôn có đội đá cùng. Chứ 1 mình anh em mình thì không đủ 2 đội đá với nhau. Vả lại đá với nhau cứ cười đùa, ghi bàn cũng chả sung sướng cảm giác gì.
    Cái thằng cu Bin, em Minh M nó có nói tối qua với mình là nếu cứ đá vào cột như sáng chủ nhật thì nó sẽ về luôn, không tham gia nữa. Nghĩ mà thấy buồn. Cũng phải thôi, em nó còn trẻ, thích cọ sát. Không như ae mình cứ thích đùa cợt trên sân mà thôi, vì ko còn sức đá.
    Mong ae tiếp tục phát huy tinh thần thể thao, lên sân đóng tiền đông đủ.
    Tiện đây cũng xin phê phán các chú đá giải Budweiser, Maseco: : Khi lên sân hiện nay chỉ nhìn thấy các ae nhiệt tình lên sân là các ae đã tham gia từ những ngày đầu, sức lực không có nhưng nhiệt huyết có thừa, thức khuya, dậy sớm đá banh. Còn anh em tham gia 2 cái giải đá bóng vừa rồi, thì không thấy có mặt thường xuyên, thậm chí là vắng mặt vô thời hạn như chú béo maybayngang, chú gầy tuhuu, chú người vưọn chim chóc Vinh, hay như Tháo Giày, Nghĩa smile cũng nghỉ cả tháng nay.
    Nhớ khi xưa cũng thời gian này là dịp nghỉ hè, anh em lên cũng đông lắm, thậm chí là đi bơi nữa. Vậy mà giờ thì vắng quá trời luôn.
    Và cũng nhớ khi xưa, cách nay 3 năm, khi chưa thuê được ở đâu cái sân êm mượt thì mình đã phải sáng dậy sớm gọi cho từng ông 1 nhắc nhở để đi đá cái sân đầy *** bò ở tít tận quận 2. Cái này có ông Lưu lớn biết rõ nhất đấy. Nghĩ lại mà thấy nhục cái ngày cơ hàn. Còn giờ thì sướng rồi thì ae lại chểnh mảng.
    Rồi vào cái thời cơ hàn đó, lên cái trang web này, thấy 2 ông bekul và vequocdoan hô hào cả 2-3 tháng trời, mà chưa đá được trận nào, tớ mới liên lạc và thành lập khẩn cấp đội banh của công ty gồm toàn những thằng "lởm khởm" như mình, mua cho chúng nó cái bộ đồng phục lởm bằng tiền túi mình, kêu chúng nó góp tiền mua trái bóng rồi alehấp, lên sân đá với ae 7X SG. Ngày đầu lên sân Đào Duy Anh sao mà đông thế, đến tận 3 đội mà còn dư người, đá có 1 tiếng đồng hồ nên ai cũng còn thèm.
    Đúng như nhận định, các ông ở công ty tuy còn trẻ nhưng chả ông nào có máu mê đá banh nên rơi rụng dần. Chẳng qua là vì nể mình gọi điện quá nên lên sân có 1 lần cho... mãi mãi. Từ đó, cái sân là của riêng 7X SG mà thôi.
    Ngoài những ae lớn tuổi có gia đình thì ko nói làm gì, nhưng ae trẻ trẻ mà cũng lưòi biếng thế thì thật đáng trách thật.
    Vài lời tâm huyết và bức xúc gởi tới anh em trước mùa WC 2010, sợ WC rồi ae còn kô còn dậy sớm nổi để lên sân nữa ấy chứ. Mong ae khắc phục nhược điểm lười biếng là 1 phần nhưng có lẽ cũng nên có giải pháp nào đó cho phù hợp với tình hình thực tế này chăng, hỡi ông bầu?!
    Nói thật với anh em là nếu cứ kéo dài tình trạng này, mình cũng theo chân cu Bin ở nhà chơi với vợ hay câu kéo cá còn hơn, vì trong tuần cũng đá đến 2 trận thứ 4 và thứ 7 rồi. Thứ 7 thì ngta nộp tiền quỹ nên đi rất đông đủ, quân số là khoảng 20 tên nên rơi rụng thì cũng còn đủ 2 đội mà đá với nhau.
    Mình sẽ cố gắng dạo qua các web để kiếm đội đá thường xuyên, tuyển mộ thêm tài năng như mình đã từng làm. Ae cũng vậy nhé.
    Thân ái và quyết thắng
    Duo Béo
  6. BeKooool

BeKooool Thành viên mới

Cảm ơn tâm huyết và tình cảm của bác D dành cho đội. Em mấy tuần nay cày như trâu nên cũng có phần xao lãng...Xin anh em bỏ qua.
    Về phần anh em, mỗi người có hoàn cảnh riêng nên ko thma gia được: Tu-huu do đá quá hay nên nhiều đội mời ( nghe nói Mourinho cũng đang ngó nghiêng ), Vinh Chim xanh thì đá nhiều quá nên ko những chim mà mặt cũng xanh, Maybayngang thì do trốn ..nợ tình Sài gòn mà phải trốn chạy về quê hương ( cứ mỗi sáng CN lại có em gái có cái bụng to to ngồi chờ May ), Giáo Thái thì đang phiêu du cùng các em PG, Nghĩa thì ...dek biết thế nên mọi người cũng thông cảm.
    Phàm là phong trào thì cũng có lúc thăng lúc trầm. Cơ bản là vẫn giữ được 1 số anh em nòng cốt, rồi sẽ dần chiêu mộ thêm. Cũng nhờ bác D với tài ngoại giao đi khắp nơi tìm kiếm tài năng cho đội thì anh em biết ơn lắm lắm.
    Hưởng ứng lời kêu gọi của bác D cũng như kỷ niệm 3 năm thành lập đội bóng. Xin mời anh em đã và đang tham gia đội tập hợp để kỷ niệm ngày thành lập đội 20/6 này. Dự kiến chúng ta lại có 1 ngày tụ tập ăn nhậu đập phá. Địa điểm dự kiến là: Vũng Tàu, thác Giang Điền và Văn THánh..
    Xin anh em cho ý kiến

7. boysaigon

Em ủng hộ Văn Thánh, anh em hùn hạp rồi đi chợ, vào đấy nấu nướng, nhậu nhẹt thế mà vui. Đường xá cũng không xa xôi nên có thể quy tụ anh em và cả những CĐV dễ thương dễ dàng hơn.
    Vũng Tàu cũng vui, nhưng đường xa nên hơi phí, còn thác Giang Điền thì mùa này đã là mùa mưa, cái thác nó đỏ lè, mất cả hứng.
  8. vequocdoan

vequocdoan Thành viên mới

Chắc có lẽ em là người lười lên nhất nhưng tâm huyết về những trận cầu đá banh củađội thì em không thua kém ai chỉ vì những CN em phải đi công tác cùng công ty nên không tham gia cùng với ae được. Như ae Bekool nói đã là phong trào thì cũng có lúc hào hứng có lúc trầm đi nhưng dẫu sao thì tình cảm ae trong đội gắng bó 3 năm nay ít nhiều cũng thấy nhớ mỗi khi khônglên sân được.
    Vụ đạp phá nhân ngày sinhnhật đội banh em chịu ở Văn Thánh hơn. AE cho thêm ý kiến tiếp để quyết nhanh địa điểm còn thực hiện nữa chứ
    Hy vọng ae sẽ có tinh thần thể thao của 7X năm nào mà sẽ gặp ae đông đủ hơn trong mùa WC này. CHúng ta vừa xem WC vừa đá banh để được tiếp cận với nền bóng đá thế giới .
    Chúc ae ngày làm việc vui vẻ
  9. duongvq171

Có thể thay đổi không khí bằng Bình Qưới được không. Nếu BQ ko cho nấu nướng thì thôi vào Văn Thánh cho nó lành. Đi xa quá lại rơi rớt hết.
  10. boysaigon

Theo em biết thì vào BQ không được nấu nướng gì đâu anh.