1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CLB Câu Cá 7XSGFC - 7X Sài gòn Fishing Club

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi duongvq171, 27/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. duongvq171

duongvq171 Thành viên rất tích cực

Hôm trước đi Thành Long thì có đc 1 số kinh nghiệm học lỏm sau:
    1. Mồi làm bằng bánh mỳ + cơm nguội dính (hơi nhão): 1 ổ bánh mỳ cắt thành nhiều khoanh cỡ ngón tay trỏ, 1 khoanh là 1 mồi, ngoắc vào lưỡi cho khéo, sau đó trét cơm nguội ra bên ngoài thành 1 cục tròn hoặc thuôn cỡ cái hình 3x4 (giống như cơm nắm muối mè (vừng) ăn hồi Bubweiser cúp do Hilary làm): câu cá tra và chép to. Khá nhạy.
    2. Mồi làm bằng cháo chua và cái gì đó, màu vàng đẹp mắt và thơm phức (cái này chưa hỏi đc kỹ). Rất nhạy.
    3. Mồi của sân Thành Long thì cũng có vị chua và có vẻ không nhạy lắm. Câu hoài không cắn . Mà 8nghìn 1 cục bé tý, câu chừng 3 con là hết mồi.
    Tốt nhất là nên tự làm mồi thì có vẻ chuyên nghiệp hơn.
    Bác Samurai: Mads hỏi bác thường câu mồi gì thế? (ngoài cái mồi có sẵn ở sân Thành Long không được tính).
    Thêm nữa là ngày mai thứ 7, và CN, pak có dự tính đi câu thì cho ae theo với. Nếu bận thì để bữa khác vậy. Nói trước để anh em tính toán chỗ câu nhé. Dù sao thì anh em đã mua cần rồi thì không thể không đi câu đc. Cũng như mua bóng và mua giầy thì ko thể để nhà được. Phải đi ngay kẻo nguội hết nhiệt khí.
  2. samurai71

samurai71 Thành viên mới

Bác Samurai: Mads hỏi bác thường câu mồi gì thế? (ngoài cái mồi có sẵn ở sân Thành Long không được tính).
    Thêm nữa là ngày mai thứ 7, và CN, pak có dự tính đi câu thì cho ae theo với. Nếu bận thì để bữa khác vậy. Nói trước để anh em tính toán chỗ câu nhé. Dù sao thì anh em đã mua cần rồi thì không thể không đi câu đc. Cũng như mua bóng và mua giầy thì ko thể để nhà được. Phải đi ngay kẻo nguội hết nhiệt khí.
    [/quote]
    Thật ra mỗi hồ câu là do chủ hồ cho ăn mồi gì thì câu mồi đó chứ không theo qui tắc nào đâu Bác ạ ,mình có thể ra mua cám tanh ở chỗ bán dồ câu ,hoặc khoan lang đỏ + cơm nguội thiu (bốc men chua ) +veni .Lâu rồi tớ chỉ câu con hà đỏ (giống con giun đất có chân ) và trứng kiến thôi (câu thiên nhiên) nên ít nghiên cứu mồi lắm.ok thứ bảy mình đi câu đi .
    Thông báo đến tòan thể anh em thích câu với kéo .
    Thời gian : Lúc 8g30 (09.05.09)
    tại : Chân cầu Nhị Thiên Đường
    Địa điểm câu : Hồ Thành Long
    Dụng cụ : Cần câu + tiền
    Tớ mua cám tanh
    Chào thân ái
    Được samurai71 sửa chữa / chuyển vào 11:36 ngày 08/05/2009
  3. duongvq171

Nhiệt liệt hưởng ứng lời kêu gọi của pak. Ae nào thích mát mẻ, ngồi nhậu, cũng có thể tham gia, với tinh thần vui là chính, tiền bạc là phải mang theo. Danh sách tham gia với pak Samurai:
    1. Samurai
    2. Dương béo
    3. P.béo bạn D.béo.
    4.
    5.
    ...........
    Mads, P.Nam, pak Ngiã sóccer đâu rồi.
    Tớ cũng thấy vài pak ở Thành Long câu bằng con Hà đỏ, cũng khá nhạy. Tối nay tớ sẽ nấu cơm nhão và mang bánh mỳ theo. Nếu kịp tra cứu google cách làm cháo chua+khoai lang đỏ+cám+veni thì sẽ làm tối nay luôn. Nếu không thì sẽ mua Hà đỏ.
  4. samurai71

samurai71 Thành viên mới

Tớ có ý này xem mọi người có thích không nè .Mình câu thiên nhiên được không ?
    Địa điểm chính xác là qua cầu ông Hựu (Hụ) 4-5km thuộc xã Uyên Hưng, H. Tân Uyên, Tỉnh Bình Dương con sông tên là sông Bé ( nhưng không bé chút nào ). rất nhiều điểm câu tự nhiên nhưng do cần thủ địa phương không chịu khó lặn lội, họ chỉ tập trung câu ngay điểm đó vì thoáng và tiện.
    về cá có nhiều là đầu nguồn có làng bè nuôi các loại như Hồng, Mùi, Chép ngày nào cũng xổng ra vài chú nên hầu như chưa ai lóc tại vị trí trên.
    anh em nào định câu trên đó ngoài mồi các loại nên lưu ý đem theo mồi Cám tanh.
    Địa điểm này tớ chưa đi ,rất có lợi cho anh em tập quăng dây .anh em thấy thế nào?
  5. duongvq171

OK chơi luôn. Đi xa 1 chuyến xem có bị lóc không nào. Với khả năng và phong độ đá bóng hiện tại thì khả năng lóc là khá lớn đối với D.Béo, trớt quớt . Mai 7h sáng nha pak Samurai. Chạy từ Hóc Môn lên Bến Xe miền Đông mất cả tiếng đồng hồ . Chúc ae có 1 buổi câu thú vị cuối tuần và không bị lóc
  6. madscientist

madscientist Thành viên mới

mọi việc đã xong, go go go
    anh Boy: mai mang máy chụp hình nha anh, hì hì, ráng lên cá để về báo cáo thành tích, hĩ hĩ
  7. madscientist

bác TUấn ơi, cho em hỏi
    ở nhà em có 1 cái cần bị sút mất 1 cái khoen (khoen gần cái máy câu nhứt á), giờ làm sao để sửa
    với tuần này bác rãnh ngày nào, nếu trước thứ 5 càng tốt, còn hem thì sau khi đi làm về, buổi trưa, sao cũng đc, hihi, em nhờ bác tư vấn, chỉ dẫn em mua thêm 1 bộ cần thứ 2, chắc khoảng 2.1m là vừa
    để những lúc đi lang thang 1 mình (bầu cạn hay Tân Uyên chẳng hạn) thì em có 2 cần sài (cái này em thấy ai di câu sông 1 mình thường cắm 1 lúc 2 hay 3 cần cho dễ dính cá)
    Merci bác trước
  8. BeKooool

BeKooool Thành viên mới

Các bác câu cá tình hình khá ko? Có câu được em nào ngon ko sao ko thấy mời 7x bóng đá ăn nhỉ ?
    Hay mỗi lần đi câu bác T Samurai lại phải ghé chợ trước khi về nhà
  9. madscientist

em thì đang máu me câu tự nhiên, chẳng bik các ACE thía nào, nếu mọi việc okie chắc thứ bảy tuần sau em lại vác cần đi chiến ở Thiên Nhiên típ
    (chắc em mua thêm 1 cần máy nữa + cái vợt vớt cá)
    Mads nêu ra đầy vài điểm cho bà con lựa chọn, hì hì
    1) chỗ cũ (em thì em vẫn tức chuyện sổng mất 1 con ở đây) nếu mình đi câu lại chỗ này em đề nghị đi sơm sớm tí, hum bữa mình đi hơi trễ, câu buổi sáng cho tới trưa ở bến phà BÀ MIỄU , quăng câu về phía cái bè nuôi á, hum bữa mình quăng hướng ngược lại, hì hì. Trưa đi en, tới chiều tắt nắng rùi thì tùy tình hình, câu típ ở bà Miễu hay qua Bến Xe Tăng cũng đc
    2) chỗ mới, tuy nói chỗ mới chứ thực ra mình qua phà, đi qua bên Chiến Khu D ở Trị An, đây là Link
    http://www.4so9.com/cauca/kb/index.php?page=index_v2&id=45&c=17
    em là em ko thix chỗ này lắm, nhìn nó ngu ngu sao á, địa điểm chỉ dẫn cũng hơi mơ hồ
    3) chỗ này có vẽ đc, đường cũng ok, rõ ràng, kế KDL Bữu Long, Biên Hòa, Đồng Nai
    http://www.4so9.com/cauca/kb/index.php?page=index_v2&id=36&c=17
    4) chỗ này là em thấy thixx hợp nhất, hehe, vừa qua phà Bình Khánh, đường đi Cần Giờ
    http://www.4so9.com/cauca/kb/index.php?page=index_v2&id=77&c=17
    5) chỗ thứ 5 em post lên chơi chứ có lẽ ko chọn đâu, gần nhà Phương Nam, nên nếu cps ra thăm Nam thì hãy đi câu luôn chỗ này cho tiện
    http://www.4so9.com/cauca/kb/index.php?page=index_v2&id=50&c=17
    cá nhân em hem thix chỗ này lắm, vì sao thì đọc cái Link ở trên các bác sẽ rõ
    em thì thixx cái số 1 và 4, nếu bà con đi đông như hum thứ 7 dzừa rùi thì đi cái số 4 cho nó gần
    còn mà em alone thì em quay lại Tân Uyên - Bình Dương chiến ở cái bến xe tăng tiếp
  10. samurai71

samurai71 Thành viên mới

Nhớ mua nhiều lọai các khác nhau và trọng lượng cũng khác nhau ,nếu không sẽ bị bể mánh .ka ka ka .Bố khỉ.
    To Mads : Ok mads hôm nào rảnh mình đi Bình Khánh Cần Giờ câu đi ,chỗ này anh thấy cũng ok lắm .