1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CLB Công Tác Xã Hội 81SG - Chung một tấm lòng.

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi boysaigon, 19/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mummy06

mummy06 Thành viên mới

Sao chị lại nói thế, như vậy là giúp đỡ tụi em rất nhiều rồi. Lần sau nhất định tụi em sẽ mời chị tham gia nữa á, Thank

2. hienthuong81

hienthuong81 Thành viên mới

Thật lòng xin lỗi mọi ng. Hôm chủ nhật vừa rồi ko thể đi được. Các bạn thông cảm nha. Lần tới họp mình nhất định sẽ đi khi có thời gian rảnh.
    Mong được xem hình của các bé trong đêm Trung Thu đó lắm. Tối nay trường mình cũng lại có tổ chức Trung Thu cho các bé nhưng lại ko thể đi được, phải làm bài tiểu luận nộp cho thầy rồi.... Chúc mọi ng đêm Trung Thu vui vẻ với bạn bè và ng thân nha. Tuy ít gặp các bạn nhưng lúc nào cũng nhớ lên xem có chương trình gì ko, nếu có thể mình sẽ luôn ủng hộ hết mình, nhất định năm sau mình sẽ tranh thủ đi dự lễ Trung Thu cùng các bé, phải cố lên. Gặp lại các bạn sau.
    Được hienthuong81 sửa chữa / chuyển vào 14:37 ngày 25/09/2007
    Được hienthuong81 sửa chữa / chuyển vào 14:49 ngày 25/09/2007
  3. phale81

phale81 Thành viên mới

Hình đây bà con ơi
    Quà này
    Băng rôn này
    Công tác hậu cần này
    Chuẩn bị đón các bé
    Bên ngoài
    Bên trong
    Sinh hoạt văn nghệ giao lưu nào
    Phát quà nào
  4. phale81

phale81 Thành viên mới

Còn đây là bài viết của PL tui trên Blog của tui
    Như mọi năm, box81 của tui tiếp tục tổ chức Chương trình Trung Thu với tên gọi cho năm nay là THẮP NẾN ĐÊM TRĂNG. Chương trình được tổ chức với sự giúp đỡ nhiệt tình của các anh chị bạn bè gần xa về mặt vật chất cũng như tinh thần và sức fẻ . Các anh chị bạn bè đã không quản đường xa đã đến chung dzui dzới các bé. Năm nay số lượng các em vẫn như cũ mặc dù có em tuổi đã "cao" thậm chí bự hơn các anh chị cô chú phát quà, nghĩa là vẫn 400 phần quà. Mỗi phần quà gồm 1 ***g đèn, 1 bánh trung thu, 1 hộp sữa, 2 hộp bánh/kẹo, 5 tập, 2 viết, 3 decal. Vì các phần quà đến ko cùng lúc và do sự lãng quên của .... "tui" nên công đoạn mở túi nhét quà cột lại được thực hiện 03 lần với sự "hào hứng" của các chị và bạn vì dù sao cũng không có việc gì làm (cũng may chưa nhào dzô mần thịt mình và thậm chí có nguy cơ thành Charlie thứ 2 vì cứ thấy ai có nơ là tháo ).
    Tốp thứ 1 đến TTLS lúc 2h hơn và sau 1 hồi phân quà thì đến 5h hơn nhóm thứ 2 mới đến và được các cô chiêu đãi món bánh canh chay. Mặc dù nghe lóm được là các anh chị trước khi đi, do rút kinh nghiệm từ hôm trước đã chuẩn bị bao tử mình khá kỹ nhưng cũng không thể nào cưỡng lại mùi thơm ngon của tô bánh canh chay này (dĩ nhiên trong có cũng cóa người viết, hehehe). Đến 5h30 thì cổng mở ra cho các bé vào. Và điều mờ tui bực mình nhứt là người lớn cứ đi chen lấn với trẻ con làm có mí em bé xíu vô được tới nơi cũng khóc sướt mướt vì bị chèn quá mạng. Cuối cùng thì cũng ổn định được chỗ ngồi của các em. Năm nay box có mời được 1 cô giáo dạy nhạc về góp dzui với bài hát mang đậm nét con gà - Con gà gáy le té le te sáng roài ai ơiiiii - Sau đó là 1 dàn đồng ca hát bài Quốc ca. Đây chính là bài hát được nhiều người thuộc nhất . Các bé cũng như các anh chị hát rất hùng hồn.
    Trong lúc đang hát hò thì bên trong, lực lượng hậu cần chuyển "hàng" từ "kho" ra tiền sảnh. Khi chuyển quà vừa xong thì các trò chơi cũng kết thúc . Các bé tuần tự xếp hàng nhận quà và ra về với niềm thích thú (mặc dù tui thấy có mấy bé trai lại nhận được ***g đèn bông sen hoặc con bươm **** thì cứ thắc mắc "con trai mà chơi ***g đèn con gái" ). Ngoài ra còn xuất hiện một số "bé voi" âm miu tống quà BTC bằng một cách rất bạo lực, hehehe.
    8h tối, chương trình kết thúc bằng 1 loạt tô hủ tiếu chay . Cám ơn mọi người đã tham gia chương trình này với box 81, rất vui và rất ấm cúng.
    (Sau đó còn 1 chầu chè nữa chứ nhỉ )
  5. helenham

helenham Thành viên mới

Em có tham gia chầu chè này! heheh, kỳ này được đi với nhà 7x và 81 vui wá!
  6. madscientist

madscientist Thành viên mới

huhu, về sớm hem đc ăn chè, cái tiết mục hát quốc ca là tiết mục đinh nhất đó
    có nhìu pé gì mà còn bự con hơn em nữa
    nhìn mà hết hồn
  7. phale81

phale81 Thành viên mới

Tổng Quỹ: 7.630.000
    Chi
    Bánh trung thu (được giảm 10%): 6000*400-10% = 2.160.000
    Viết: 750*800 = 600.000
    Tập: 1450*2000 = 2.900.000
    Kẹo mua thêm: 180.000
    Băng rôn + ruybăng: 100.000
    Tổng chi 5.940.000
    Còn Quỹ: 1.690.000
    Thu:
    Bạn của PL: 100.000
    Gia đình bạn tronganh223: 200.000
    Tổng Quỹ: 1.990.000
  8. lbinhdle

lbinhdle Thành viên mới

9. mummy06

mummy06 Thành viên mới

Bạn Phalê nhà ta đóng 10.000 nửa
    tổng quỷ 2.000.000
    he he he he

10. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Em đóng cho được rùi, hổng cần chị phale đóng đâu! (^_^)