1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CLB Công Tác Xã Hội 81SG - Chung một tấm lòng.

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi boysaigon, 19/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Chào các anh chị, em mới về!
    Trước tiên em xin có vài lời với chị Rose cái đã! Em xin lỗi vì đã không hoàn thành nhiệm vụ. Em ở HN có 3 ngày 2 đêm, mà cứ trật duộc này nọ, cuối cùng không thể gặp được anh 9h35. Gọi điện thoại lần cuối để chào anh trước khi bay về SG nhưng cũng không gặp được. Một giọng nữ, có lẽ là mẹ anh bắt máy, hỏi em anh ấy tên là gì, câu này em trả lời được, nhưng bác hỏi thêm anh đang làm việc ở đâu, làm nghề gì nữa, câu này em chịu thua nên đành thất lễ... Em không gặp anh 9h35 được! Em xin lỗi.
    To chị phale, chị Rose: hôm bữa em nhớ mình đã bàn kế hoạch rõ rùi mà? Hổng thấy các chị post bài. Vậy kế hoạch vẫn giữ nguyên hay có gì thay đổi ạ???
  2. hoptacxa8x

hoptacxa8x Thành viên mới

Vậy hiện nay chương trình Trung thu của CTXH box 81SG là thế nào vậy? Chúng ta làm riêng hay kết hợp với box khác? Tổ chức ở Linh Sơn hay ở đâu? Sao đến giờ này mà chưa thấy thông báo gì cụ thể của rose@, hay phale@ vậy?
    Nên có thông báo cụ thể để các thành viên của box tham gia. Còn cái Nụ Cười Đêm Trăng gì gì đó, đưa lên thành tên topic thì có tham gia chung với người ta không?
    Mong tin!
  3. mechatronics_HCM

mechatronics_HCM Thành viên mới

Tốt là lấy biểu quyết đi.[:).Ra một thời hạn nhất định để trưng câu dân ý rồi quyết định .
    Còn riêng em không biết có đi dược không (vì khả năng sắp tới về quê dưỡng già ý quên dưỡng bệnh).Nếu em đi được thì em biểu quyết là xuống chỗ "con gái " của em
  4. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

Trước hết Rose tổng kết tình hình tài chính của chúng ta sau đợt tặng sách vở cho các em ở tịnh thất Linh Sơn nhân dịp khai giảng năm học mới vừa qua:
    Tồn: 1.130.000 đồng
    Thu: Hội CTXH 7X Sài Gòn ủng hộ 550.000 đồng
    Chi: 1.164.400 đồng
    - Sách giáo khoa: 547.900 đồng
    - Tập vở, văn phòng phẩm: 431.500 đồng
    - Kẹo bánh: 85.000
    - Hỗ trợ thêm cho sư cô: 100.000 đồng
    Còn lại: 515.600 đồng
    Riêng về chương trình đêm Trung thu, theo như tình hình hôm trước các bạn xuống thăm hỏi nhân dịp Vu Lan, chúng ta được biết là có khoảng 200 em nhà khó khăn sống xung quanh khu vực tịnh thất Linh Sơn. Chúng ta sẽ tổ chức đêm Trung thu cho các em. Về ***g đèn thì đã có người chịu tài trợ, chúng ta chỉ lo 200 phần quà bánh để phát cho các em, và một số bánh kẹo, phần thưởng để dùng tại chỗ và để phát thưởng cho các trò chơi.
    Hiện tại quỹ chúng ta không còn nhiều, nên Rose sẽ tổ chức một buổi offline để tiến hành quyên góp tài chính cho đêm Trung thu. Thời gian là 18h Thứ Ba ngày 06-09-2005 tại quán cà phê Thuỵ Du trên đường Lý Chính Thắng. Hy vọng các bạn tập trung đông đủ.
  5. spirit_of_wind

Eo ôi, cái "chỉ có" của chị Rose sao mà nó bự quá vậy??? Mỗi phần bao tiền hở chị? Hichic... Kiểu này quỹ có đủ không? Mỗi người chỉ có thể góp vào cùng lắm là vài trăm thui hà? Làm sao đủ??? Vét hết quỹ ra làm cú chót xong rùi... dẹp tiệm luôn sao chị???
  6. aquarain

aquarain Thành viên mới

Chị Rose ơi, hôm đó em đi ko được ( ofline) nhưng em sẽ đ1ogn xiền wỹ . còn khi nào đi Trung thu chị pm cho em cái, dạo này em hổng online thường đơợc . Tks
  7. Rose121181

Hông có đâu Quỳnh ơi, chị tính toán hết rồi, mình có thể làm được vì chị sắp nhận được một khoản đóng góp nữa. Trước nắt cứ lo vụ Trung thu đã, rồi từ từ mình sẽ gom góp quỹ lại sau. Mọi người cũng đang bước vào năm học mới, thời gian sắp tới hoạt động của chúng ta sẽ không được thường xuyên như là những tháng hè vừa qua đâu. Nhớ rủ bé Hằng đi offline nữa nghen em
    To aquarain: chị sẽ nhắn tin cho em ngày giờ đi vụ Trung thu. Còn việc đóng góp, em không gặp được chị thì làm sao đóng góp được đây? Tranh thủ tối thứ 3 lên Thuỵ Du được không em?
  8. spirit_of_wind

Thiệt tình là đường lên nhà chị phale em... không có nhớ! Có thể "ứng trước" cho em được không? Em gặp được chị hay chị Rose là em đóng ngay! Hay có bữa nào chị Rose rảnh, cho em "con dao" và để em có cơ hội đóng quỹ luôn nhé! Cảm ơn chị rất nhiều!
    Mà... em định rủ vài người bạn tham gia đợt này, nhưng đến giờ em vẫn chưa thấy kế hoạch rõ ràng, nội dung cụ thể ra sao hết. Làm sao em rủ đây??? Có gì các chị thông báo cho em biết với nhé! Thanks
  9. phale81

phale81 Thành viên mới

THÔNG BÁO:
    1. Sẽ ủng hộ 200 phần quà bánh cho Tịnh Thất Linh Sơn vì khu vực xung quanh có rất nhiều gia đình khó khăn nên chúng ta sẽ tổ chức cho các em ở đó cùng tham gia
    2. 3h chiều Chủ nhật 11/9/2005 tập trung nhà Phale để chuẩn bị. Bạn nào muốn đóng quỹ thì giờ đó qua sẽ có Phale ở nhà
    3. Tối thứ 7 ngày 17/9/2005 (14 âm lịch) lúc 3h30 tập trung tại nhà Phale để xuống Tịnh Thất Linh Sơn tổ chức chơi Trung thu cho các em
    Nhắn ROSE: đi mua đồ như thế nào???
    Được phale81 sửa chữa / chuyển vào 10:25 ngày 09/09/2005
  10. Rose121181