1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CLB Công Tác Xã Hội 81SG - Chung một tấm lòng.

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi boysaigon, 19/09/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

To honghoavi: Sao bạn không đem đến chung với mọi người rồi đi tặng một lượt luôn, hoặc là bạn nhắn gặp ở đâu đó để sắp xếp nhận quà giùm bạn. Bạn có thể call HTung đến nhận quà cũng được ( HTung giúp giùm nhé). Nếu không thì khoảng 6h bạn đến thẳng địa chỉ trên cũng được, sẽ gặp mặt mọi người ở đấy. Mình không cần xưng là Hội Gà, mà gọi là một nhóm bạn thôi cũng được, chẳng ai thắc mắc về cái danh xưng lắm đâu.
    Thêm một thành viên đóng góp vào quỹ:
    - Tronganh223: 50.000
    To bạn Lan Anh (ở địa chỉ Paster): Bạn 9h35 có gởi qua đường bưu điện món quà theo địa chỉ ở đường Paster không biết Lan Anh đã nhận được chưa, có gì Lan Anh PM cho bạn 9h35 biết với nhé.
  2. Rose121181

Rose121181 Thành viên quen thuộc

To honghoavi: Sao bạn không đem đến chung với mọi người rồi đi tặng một lượt luôn, hoặc là bạn nhắn gặp ở đâu đó để sắp xếp nhận quà giùm bạn. Bạn có thể call HTung đến nhận quà cũng được ( HTung giúp giùm nhé). Nếu không thì khoảng 6h bạn đến thẳng địa chỉ trên cũng được, sẽ gặp mặt mọi người ở đấy. Mình không cần xưng là Hội Gà, mà gọi là một nhóm bạn thôi cũng được, chẳng ai thắc mắc về cái danh xưng lắm đâu.
    Thêm một thành viên đóng góp vào quỹ:
    - Tronganh223: 50.000
    To bạn Lan Anh (ở địa chỉ Paster): Bạn 9h35 có gởi qua đường bưu điện món quà theo địa chỉ ở đường Paster không biết Lan Anh đã nhận được chưa, có gì Lan Anh PM cho bạn 9h35 biết với nhé.
  3. HTung

HTung Thành viên quen thuộc

Update lần cuối về hôm Trung Thu
    THÔNG BÁO CHƯƠNG TRÌNH TRUNG THU.​
    Ngày 26 tháng 9 năm 2004
    5 pm : Tập trung tại công viên Lê Thị Riêng (kô chơi giờ giây thun)
    5.30 pm : Khởi hành tới địa chỉ 310/48 Lạc Long Quân P8, Quận Tân Bình. Bạn nào tới sau có thể điện thoại liên lạc :
    Bely 0918328829
    HTung: 0958811013

6 pm: Phát quà cho trẻ em và chơi cùng trẻ em.
    7.30 pm : Đi ăn (đến lúc đó sẽ tuỳ theo số đông mà quyết định là ăn ở lẩu dê Ngô Thời Nhiệm hay cá kèo Sư Thiện Chiếu)
    8h30 pm : Đi hát karaoke tại Art (Nghệ Thuật) (gần ngã 6 dân chủ, gần CLB Lan Anh, nằm cùng hướng với Lan Anh)(phale81vn đã đặt được phòng)
    Chú ý:
    - Do quỹ thời gian của chúng ta hơi bị eo hẹp nên mong các bạn đến đúng giờ.
    - Các bạn nào đóng góp thêm bánh kẹo (bánh Trung Thu thì quá tốt) thì mang theo nhé.
    - Bạn nào mới, chưa biết bất kỳ ai trong TTVN (chưa đi offline bao giờ) thì đừng lo nhé. Các bạn cứ đến, sẽ có người trong BTC đến sớm (ở CV Lê Thị Riêng) và để 1 bảng ghi là 81SG + SEC
    Hẹn gặp lại các bạn ngày mai nhé!
  4. HTung

HTung Thành viên quen thuộc

Update lần cuối về hôm Trung Thu
    THÔNG BÁO CHƯƠNG TRÌNH TRUNG THU.​
    Ngày 26 tháng 9 năm 2004
    5 pm : Tập trung tại công viên Lê Thị Riêng (kô chơi giờ giây thun)
    5.30 pm : Khởi hành tới địa chỉ 310/48 Lạc Long Quân P8, Quận Tân Bình. Bạn nào tới sau có thể điện thoại liên lạc :
    Bely 0918328829
    HTung: 0958811013

6 pm: Phát quà cho trẻ em và chơi cùng trẻ em.
    7.30 pm : Đi ăn (đến lúc đó sẽ tuỳ theo số đông mà quyết định là ăn ở lẩu dê Ngô Thời Nhiệm hay cá kèo Sư Thiện Chiếu)
    8h30 pm : Đi hát karaoke tại Art (Nghệ Thuật) (gần ngã 6 dân chủ, gần CLB Lan Anh, nằm cùng hướng với Lan Anh)(phale81vn đã đặt được phòng)
    Chú ý:
    - Do quỹ thời gian của chúng ta hơi bị eo hẹp nên mong các bạn đến đúng giờ.
    - Các bạn nào đóng góp thêm bánh kẹo (bánh Trung Thu thì quá tốt) thì mang theo nhé.
    - Bạn nào mới, chưa biết bất kỳ ai trong TTVN (chưa đi offline bao giờ) thì đừng lo nhé. Các bạn cứ đến, sẽ có người trong BTC đến sớm (ở CV Lê Thị Riêng) và để 1 bảng ghi là 81SG + SEC
    Hẹn gặp lại các bạn ngày mai nhé!
  5. NoSa

NoSa Thành viên mới

em tên NoSa em cũng muốn đi nhưng em không có quà cáp, ủng hộ gì hết thì có được đi không ?
    mà tính em nhát như bà la sát nên em e ngại không dám đi, buổi chiều chỉ tới đó ngó rồi về thôi
  6. mechatronics_HCM

mechatronics_HCM Thành viên mới

Nhát kiểu gì vậy trời.Mà you là nam hay nữ vậy?Thấy giới tính là nam mà sao cách nói chuyện giống nữ quá.Mà này,nên đổi avatar đi nha,nhìn chẳng ra sao cả.
  7. belysymbol

belysymbol Thành viên rất tích cực

hehe... khi hét hò thì xin góp một chân được gần nhà em đi bộ 5 min là tới.... đi học về là tạt dzô đó lun. 8h45 mới ra chắc khoảng 9h hơn là có mẹt mọi người ko biết còn ở đó ko nhỉ
  8. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Hic, em về đến nhà rùi nè các anh chị ơi! Giờ này chắc các anh chị vẫn đang ở một nơi ?oxa xôi? nào đó ?ochơi bời? dzui dzẻ... Tiếc là em phải về sớm
    Hùi nãy em ?osung? quá nên xung phong về nhà viết bài ?otường thuật? buổi offline vui trung thu với trẻ em ngày hôm nay, nhưng bây giờ em mới nhớ ra một việc cực kì quan trọng là...
    Vì đây là lần đầu tiên em offline với các anh chị nên em... hầu như không biết ai tên gì và nick gì hết trơn. Em chỉ biết anh Boy, anh H.Tùng, chị Di (Dirosemimi), Toàn Thịnh (bạn em, trong box 83SG nhưng em quên hỏi nick, hic), mechatronics, chị Rose (do em hỏi Thịnh mới bít), Quân (em cũng không bít nick lun). Ai chà, ?ođiểm danh? lại thì em bít cũng hơi nhìu, thui, em ?otường thuật? đại nha, có gì thiếu thì bổ sung giùm em nhé!
  9. spirit_of_wind

Hic, em về đến nhà rùi nè các anh chị ơi! Giờ này chắc các anh chị vẫn đang ở một nơi ?oxa xôi? nào đó ?ochơi bời? dzui dzẻ... Tiếc là em phải về sớm
    Hùi nãy em ?osung? quá nên xung phong về nhà viết bài ?otường thuật? buổi offline vui trung thu với trẻ em ngày hôm nay, nhưng bây giờ em mới nhớ ra một việc cực kì quan trọng là...
    Vì đây là lần đầu tiên em offline với các anh chị nên em... hầu như không biết ai tên gì và nick gì hết trơn. Em chỉ biết anh Boy, anh H.Tùng, chị Di (Dirosemimi), Toàn Thịnh (bạn em, trong box 83SG nhưng em quên hỏi nick, hic), mechatronics, chị Rose (do em hỏi Thịnh mới bít), Quân (em cũng không bít nick lun). Ai chà, ?ođiểm danh? lại thì em bít cũng hơi nhìu, thui, em ?otường thuật? đại nha, có gì thiếu thì bổ sung giùm em nhé!
  10. spirit_of_wind

Đúng 5h20?T, em, spirit_of_wind, có mặt tại cổng Công viên Lê Thị Riêng, thấy có một anh hơi bị ?ođẹp chai?, đeo kính cận, mặc áo rất ?ogợi củm? - màu hồng đậm (ngả sang màu sen), đang đứng nhìn vào khoảng không xa xăm... Em tưởng anh này đang đứng chờ ?ođối tượng? (hay đang đứng ?orình? ?ocon nợ? ) nên em hổng dám nhìn nhìu, sợ bị hiểu lầm. Thế là em đứng cách đó không xa cũng không gần, cũng bắt đầu dòm trời dòm đất, đứng... chờ chung. Chờ được một chút em không biết mình có đi lộn chỗ hay không nên móc điện thoại gọi cho anh H.Tùng, ảnh bảo chờ ảnh 5?T là ảnh ?oém xì bùa? có mặt. Thế là em tiếp tục đứng ngắm mây (đen), chờ nước (mưa).
    Khoảng 5h30?T, Thịnh xuất hiện. Thế là màn ?ochào hỏi sức khỏe? diễn ra rôm rả (lâu lắm rùi em cũng đâu có gặp Thịnh), và sau đó thấy Thịnh tiến thẳng đến anh áo hồng, giới thiệu đó là bạn mêchát (em nghe phát âm là dzậy đó), box 83. Nói đến đó rùi mà vẫn tí xíu thui là em mở miệng... ?oChào anh? rùi (may mà ngậm kịp đế ?oChào bạn? ?" hic, vẻ ?ođẹp rạng ngời mà không chói lóa? của anh bạn làm não em không tiếp nhận kịp thông tin, cứ nghĩ người ?ođẹp chai? đó là ?oanh ấy?, hè hè...)
    Và rùi sau 5phút + 5 phút + 5 phút... anh H.Tùng xuất hiện (tức là tính đến giờ phút đó, thành viên 83 có mặt sớm nhất! :P), rồi đến một chị xinh xinh xuất hiện (em không nhớ rõ là chị nào, vì sau đó nhìu chị xinh xinh quá, làm em ?ochoáng? lun!). Sau đó thì mọi người ồ ạt xuất hiện làm em không ghi nhận kịp thông tin. Các anh chị có vẻ rất bận rộn (ngại quá, trong khi mình lại quá rảnh rỗi). Rồi có 2 bé tròn tròn đeo kính cũng tới nhập bọn (nhưng sau đó lại không thấy hai bé đâu hết!). Em chỉ hỏi được Thịnh chị Rose (chị mặc áo màu trắng, tên Ân?), ngoài ra em hổng biết đâu là Belly, đâu là Christy hết
    Khi những giọt mưa đầu tiên bắt đầu rơi (lúc đầu mưa còn ?ođiệu? nên rơi từng hạt) thì các bánh xe máy bắt đầu lăn bánh. Và chỉ một chút xíu sau đó, tốc độ mưa tăng tỉ lệ thuận theo tốc độ lăn của bánh xe. Ông trời ?onhịn? lâu chịu không nổi nên ổng bắt đầu xối xả, ào ào trút nước xuống đầu. Đường đến nhà chị Sương y như là đường đến... thiên đàng, vì phải đi xuyên qua thác nước dzậy đó! Tính luôn lượng nước em nhận được vì phải... đi lạc (em chạy lố cả 2 cây số lun, hichic...) thì đủ một bồn nước để tắm lun á! Em vừa đi vừa rủa mình sao ngốc tệ, lại ?ochơi? giày bata để khi đến nơi, em... dốc giày ra nước. Hic... hic...
    Thương các anh chị lắm, phải đứng trước hẻm để chờ đứa em đi lạc này mò đến nơi, rùi sau đó anh H.Tùng chạy đầu không vào lấy áo mưa, đồng thời chỉ đường để em quẹo vô nhà chị Sương luôn, chắc lúc đó anh Tùng cũng rất ?ogần? với ?ochuột lột?