1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CLB Công Tác Xã Hội 81SG - Chung một tấm lòng.

Chủ đề trong '1981 - Hội Gà Sài Gòn' bởi boysaigon, 19/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Đúng 5h20?T, em, spirit_of_wind, có mặt tại cổng Công viên Lê Thị Riêng, thấy có một anh hơi bị ?ođẹp chai?, đeo kính cận, mặc áo rất ?ogợi củm? - màu hồng đậm (ngả sang màu sen), đang đứng nhìn vào khoảng không xa xăm... Em tưởng anh này đang đứng chờ ?ođối tượng? (hay đang đứng ?orình? ?ocon nợ? ) nên em hổng dám nhìn nhìu, sợ bị hiểu lầm. Thế là em đứng cách đó không xa cũng không gần, cũng bắt đầu dòm trời dòm đất, đứng... chờ chung. Chờ được một chút em không biết mình có đi lộn chỗ hay không nên móc điện thoại gọi cho anh H.Tùng, ảnh bảo chờ ảnh 5?T là ảnh ?oém xì bùa? có mặt. Thế là em tiếp tục đứng ngắm mây (đen), chờ nước (mưa).
    Khoảng 5h30?T, Thịnh xuất hiện. Thế là màn ?ochào hỏi sức khỏe? diễn ra rôm rả (lâu lắm rùi em cũng đâu có gặp Thịnh), và sau đó thấy Thịnh tiến thẳng đến anh áo hồng, giới thiệu đó là bạn mêchát (em nghe phát âm là dzậy đó), box 83. Nói đến đó rùi mà vẫn tí xíu thui là em mở miệng... ?oChào anh? rùi (may mà ngậm kịp đế ?oChào bạn? ?" hic, vẻ ?ođẹp rạng ngời mà không chói lóa? của anh bạn làm não em không tiếp nhận kịp thông tin, cứ nghĩ người ?ođẹp chai? đó là ?oanh ấy?, hè hè...)
    Và rùi sau 5phút + 5 phút + 5 phút... anh H.Tùng xuất hiện (tức là tính đến giờ phút đó, thành viên 83 có mặt sớm nhất! :P), rồi đến một chị xinh xinh xuất hiện (em không nhớ rõ là chị nào, vì sau đó nhìu chị xinh xinh quá, làm em ?ochoáng? lun!). Sau đó thì mọi người ồ ạt xuất hiện làm em không ghi nhận kịp thông tin. Các anh chị có vẻ rất bận rộn (ngại quá, trong khi mình lại quá rảnh rỗi). Rồi có 2 bé tròn tròn đeo kính cũng tới nhập bọn (nhưng sau đó lại không thấy hai bé đâu hết!). Em chỉ hỏi được Thịnh chị Rose (chị mặc áo màu trắng, tên Ân?), ngoài ra em hổng biết đâu là Belly, đâu là Christy hết
    Khi những giọt mưa đầu tiên bắt đầu rơi (lúc đầu mưa còn ?ođiệu? nên rơi từng hạt) thì các bánh xe máy bắt đầu lăn bánh. Và chỉ một chút xíu sau đó, tốc độ mưa tăng tỉ lệ thuận theo tốc độ lăn của bánh xe. Ông trời ?onhịn? lâu chịu không nổi nên ổng bắt đầu xối xả, ào ào trút nước xuống đầu. Đường đến nhà chị Sương y như là đường đến... thiên đàng, vì phải đi xuyên qua thác nước dzậy đó! Tính luôn lượng nước em nhận được vì phải... đi lạc (em chạy lố cả 2 cây số lun, hichic...) thì đủ một bồn nước để tắm lun á! Em vừa đi vừa rủa mình sao ngốc tệ, lại ?ochơi? giày bata để khi đến nơi, em... dốc giày ra nước. Hic... hic...
    Thương các anh chị lắm, phải đứng trước hẻm để chờ đứa em đi lạc này mò đến nơi, rùi sau đó anh H.Tùng chạy đầu không vào lấy áo mưa, đồng thời chỉ đường để em quẹo vô nhà chị Sương luôn, chắc lúc đó anh Tùng cũng rất ?ogần? với ?ochuột lột?
  2. spirit_of_wind

Vào đến nhà chị Sương rồi. Các em bé khá xinh xắn, mặt bé nào cũng sáng sủa. Các em có vẻ náo nức chờ các anh chị bày ?ocỗ?, nhưng các em rất ngoan, nề nếp. Khi các anh chị bày xong và tập hợp khá đầy đủ, các bé ngoan ngoãn ?otheo lệnh? ra ngồi xen kẽ với các anh chị. Mời các bé ăn mãi các em mới rụt rè ăn từng miếng nhỏ bánh trung thu, trái cây... Mình ngồi giữa một bé trai tên Tô (7 tuổi), theo như lời chị Sương thì bé bị liệt não phải (mình thấy tay phải của bé bị tật, không thể điều khiển bàn tay bên phải), và một bé gái tên Thảo (đang học lớp 4). Các bé lần lượt đứng lên giới thiệu tên tuổi với một vẻ mắc cỡ hết sức đáng yêu của trẻ con. Đứng lên thì rụt rè, nhưng nói chuyện với các anh chị ngồi bên cạnh thì các bé có vẻ dạn dĩ lắm. Bé nào cũng giới thiệu tên tuổi nhưng nhiều bé quá nên có vẻ các anh chị bị ?obão hòa?, không nhớ kịp tên, tuổi của các em (nhớ tên thì quên tuổi, nhớ tuổi thì quên tên, hiếm hoi có vài bé ?onổi bật? mới nhớ được cả tên lẫn tuổi). Bé Thảo rất mạnh dạn, đứng lên giới thiệu xong hát ngay nguyên một bài cho các anh chị nghe luôn (và mình đã ?olén lút? tặng bé một con thú nhồi bông nhỏ, hic, mình chỉ có 2 con nên không thể nào ?otặng công khai?, hichic...). Và một bé hát bài ?ocháu lên ba? (hình như là bé Quyên), một bé trai hát bài ?oCả nhà thương nhau?. Các bé quen dần và ăn uống rất vui vẻ. Bé Tô khá ?oma lanh?, cứ xin kẹo suốt, nhưng thật ra bé có ăn đâu, bé chỉ là ?ođi thu gom? lại để đó thôi. Bé nói cái gì ?okẹo là tiền?, ?ochia ra? gì gì mà mình không hiểu, hỏi mấy lần nhưng bé trả lời rất rời rạc, mình không hiểu nổi (vì mình ?otrấn an? bé là kẹo còn nhiều lắm, các anh chị sẽ để lại cho các bé hết, không đem về đâu, không cần phải ?othu gom?). Nhưng mình thấy bé thật tội, có lẽ lâu lắm mới được thấy nhiều kẹo như thế.
    Sinh hoạt vòng tròn, chơi trò chơi, rất vui. Các bé rất đáng yêu, dễ thương. Có một bé trai nhưng mặc áo đầm mà không mặc quần :P, làm mình mới đầu thấy rõ là con trai nhưng một lát thì quên mất ?ocái đã thấy?, lại tưởng là con gái. Hichic... một bé chạy ra vạch ngay lên để ?otrình làng? mọi người khi có bạn hỏi bé kia là con trai hay con gái luôn, vui dễ sợ! ^_^ Mình thật sự thấy rất vui với buổi ?ochơi trung thu? này, là đêm trung thu có ý nghĩa nhất.
    Lúc tặng quà cho chị Sương, nghe giọng chị nói nghẹn ngào thật xúc động. Nói chung, mình thấy điều kiện của các bé cũng không đến nỗi nào lắm, vẫn còn được lo đi học, vậy thì có lẽ tương lai cũng đỡ hơn rồi. Các bé sống yêu thương nhau... Mình cũng không biết phải nói thêm gì nữa. Mình chỉ biết rằng mình đã có một buổi tối thật vui vẻ.
  3. spirit_of_wind

Vào đến nhà chị Sương rồi. Các em bé khá xinh xắn, mặt bé nào cũng sáng sủa. Các em có vẻ náo nức chờ các anh chị bày ?ocỗ?, nhưng các em rất ngoan, nề nếp. Khi các anh chị bày xong và tập hợp khá đầy đủ, các bé ngoan ngoãn ?otheo lệnh? ra ngồi xen kẽ với các anh chị. Mời các bé ăn mãi các em mới rụt rè ăn từng miếng nhỏ bánh trung thu, trái cây... Mình ngồi giữa một bé trai tên Tô (7 tuổi), theo như lời chị Sương thì bé bị liệt não phải (mình thấy tay phải của bé bị tật, không thể điều khiển bàn tay bên phải), và một bé gái tên Thảo (đang học lớp 4). Các bé lần lượt đứng lên giới thiệu tên tuổi với một vẻ mắc cỡ hết sức đáng yêu của trẻ con. Đứng lên thì rụt rè, nhưng nói chuyện với các anh chị ngồi bên cạnh thì các bé có vẻ dạn dĩ lắm. Bé nào cũng giới thiệu tên tuổi nhưng nhiều bé quá nên có vẻ các anh chị bị ?obão hòa?, không nhớ kịp tên, tuổi của các em (nhớ tên thì quên tuổi, nhớ tuổi thì quên tên, hiếm hoi có vài bé ?onổi bật? mới nhớ được cả tên lẫn tuổi). Bé Thảo rất mạnh dạn, đứng lên giới thiệu xong hát ngay nguyên một bài cho các anh chị nghe luôn (và mình đã ?olén lút? tặng bé một con thú nhồi bông nhỏ, hic, mình chỉ có 2 con nên không thể nào ?otặng công khai?, hichic...). Và một bé hát bài ?ocháu lên ba? (hình như là bé Quyên), một bé trai hát bài ?oCả nhà thương nhau?. Các bé quen dần và ăn uống rất vui vẻ. Bé Tô khá ?oma lanh?, cứ xin kẹo suốt, nhưng thật ra bé có ăn đâu, bé chỉ là ?ođi thu gom? lại để đó thôi. Bé nói cái gì ?okẹo là tiền?, ?ochia ra? gì gì mà mình không hiểu, hỏi mấy lần nhưng bé trả lời rất rời rạc, mình không hiểu nổi (vì mình ?otrấn an? bé là kẹo còn nhiều lắm, các anh chị sẽ để lại cho các bé hết, không đem về đâu, không cần phải ?othu gom?). Nhưng mình thấy bé thật tội, có lẽ lâu lắm mới được thấy nhiều kẹo như thế.
    Sinh hoạt vòng tròn, chơi trò chơi, rất vui. Các bé rất đáng yêu, dễ thương. Có một bé trai nhưng mặc áo đầm mà không mặc quần :P, làm mình mới đầu thấy rõ là con trai nhưng một lát thì quên mất ?ocái đã thấy?, lại tưởng là con gái. Hichic... một bé chạy ra vạch ngay lên để ?otrình làng? mọi người khi có bạn hỏi bé kia là con trai hay con gái luôn, vui dễ sợ! ^_^ Mình thật sự thấy rất vui với buổi ?ochơi trung thu? này, là đêm trung thu có ý nghĩa nhất.
    Lúc tặng quà cho chị Sương, nghe giọng chị nói nghẹn ngào thật xúc động. Nói chung, mình thấy điều kiện của các bé cũng không đến nỗi nào lắm, vẫn còn được lo đi học, vậy thì có lẽ tương lai cũng đỡ hơn rồi. Các bé sống yêu thương nhau... Mình cũng không biết phải nói thêm gì nữa. Mình chỉ biết rằng mình đã có một buổi tối thật vui vẻ.
  4. spirit_of_wind

Có một điều ?okhiếu nại?. Lúc đầu nghe anh Boy bảo một lát có phần ?otự giới thiệu? của các anh chị bự, làm mình mừng quá trời, thế mà đến cuối vẫn hổng thấy đâu hết trơn, làm cuối cùng mình vẫn chẳng rõ ai với ai.
    ?oKhiếu nại? thứ hai là anh Boy và chị Di cứ nhường nhau hát, làm mình mất dịp thưởng thức giọng ca của chị Di (chứ anh Boy thì cũng hát mấy câu khi chơi trò chơi rùi).
    Điều thứ ba hổng phải là ?okhiếu nại? mà là cáo lỗi. Mình không đi ?otăng 2? được, đành tiếc nuối chia tay và hẹn dịp sau vậy.
    Rất mong lại có dịp offline cùng các bạn, các anh, các chị. Buổi offline hôm nay vui lắm. Mình cũng đã từng mấy lần offline với một số forum khác, nhưng không được vui như ngày hôm nay. Mình cảm thấy gần gũi hơn. Mong có dịp khác được nói chuyện với các anh chị nhiều hơn.
    Và thứ tư là... ?oyêu cầu?. Có ai ?otường thuật? tăng 2 cho em nghe với!
  5. spirit_of_wind

Có một điều ?okhiếu nại?. Lúc đầu nghe anh Boy bảo một lát có phần ?otự giới thiệu? của các anh chị bự, làm mình mừng quá trời, thế mà đến cuối vẫn hổng thấy đâu hết trơn, làm cuối cùng mình vẫn chẳng rõ ai với ai.
    ?oKhiếu nại? thứ hai là anh Boy và chị Di cứ nhường nhau hát, làm mình mất dịp thưởng thức giọng ca của chị Di (chứ anh Boy thì cũng hát mấy câu khi chơi trò chơi rùi).
    Điều thứ ba hổng phải là ?okhiếu nại? mà là cáo lỗi. Mình không đi ?otăng 2? được, đành tiếc nuối chia tay và hẹn dịp sau vậy.
    Rất mong lại có dịp offline cùng các bạn, các anh, các chị. Buổi offline hôm nay vui lắm. Mình cũng đã từng mấy lần offline với một số forum khác, nhưng không được vui như ngày hôm nay. Mình cảm thấy gần gũi hơn. Mong có dịp khác được nói chuyện với các anh chị nhiều hơn.
    Và thứ tư là... ?oyêu cầu?. Có ai ?otường thuật? tăng 2 cho em nghe với!
  6. shampa

shampa Thành viên mới

hiihhihi, biết viết gì đây ta, thôi để rose viết vậy, văn hay chử tốt mà.
  7. 9h35

9h35 Thành viên mới

Trùi ui!!! Sao địa chỉ của bạn Lan Anh lại không đúng vậy, thấy bưu điện kêu rằng địa chỉ này nhiều nhà, nhiều công ty, tên không rõ.... nên gửi trả lại. Chán quá, chán quá!!!!!!
    Cám ơn Rose@ nhiều nha!!!!!!.
  8. honghoavi

honghoavi Thành viên rất tích cực

con tăng hai sao không ai tường thuật hết trwon vậy...
    ờ quên cả tăng một nữa.... s-o-w tưòng thuật vậy nghe tức chết..
    honghoavi
  9. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Quỳnh tường thuật dzậy là chi tiết lắm gùi. Còn về tên và nick của những bạn tham gia mình sẽ bổ sung sao. Mong các bạn nén lòng chờ thêm chút xí.
  10. HTung

HTung Thành viên quen thuộc

Đã có hình rồi nhưng hôm nay HTung bận quá nên chưa post được. Bây giờ mà vẫn chưa xong việc nữa, HTung post 2 hình trước rồi các MOD post tiếp hộ HTung nhé.
    Cách post:
    1/ vào www.photobucket.com
    2/ login vào với như sau:
    - username : htung
    - pass : anhlaai
    3/ chọn các hình cần upload (chọn phần tên là img nằm dưới các hình) <-- paste vào giữa hai code post hình khi nhấn vào lệnh add picture trong TTVN (cái này ai đã post hình rồi sẽ biết)
    HTung post 2 tấm trước nhé (MOD box 81SG có thể e*** và xem cách post):
    Hình các em ở mái ấm chụp chung với 81SG + SEC​
    Hình mọi người ở karaoke​
    Được HTung sửa chữa / chuyển vào 19:20 ngày 27/09/2004