1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CLB cùng nhau thưởng thức phim thứ 4 hàng tuần - Megastar Hà Nội, Đăng Ký nào cả nhà ^^. Happy Wedne

Chủ đề trong 'Điện ảnh (MFC)' bởi vanblueduncan, 12/06/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vanblueduncan

vanblueduncan Thành viên mới

CLB cùng nhau thưởng thức phim thứ 4 hàng tuần - Megastar Hà Nội, Đăng Ký nào cả nhà ^^. Happy Wednesday - Happy Friends Day :) ( lần thứ 12 - Warmly welcom

Chào cả nhà ạ. Đầu tiên em xin thông báo 1 very very hot news từ phía ban tổ chức. Do thời gian này anh Long béo - cựu chủ tịch của hội xem phim nhà mình, đang dồn hết tâm huyết cho bài thi TCF, với mong muốn la liếm đc cái học bổng đi Pháp, thế nên đã đệ đơn từ chức vị trí chủ tịch 1 thời gian. Vì ghế chủ tịch hiện còn trống nên em và anh Long cận sẽ tạm thời đảm nhận vị trí này (anh Long béo hết thời roài, he he). Trong thời gian tới, em và anh Long cận rất mong được sự ủng hộ nhiệt tình của nhà mình để CLB mình sẽ vẫn duy trì hoạt động và phồn thịnh không kém gì thời kì dưới sự lãnh đạo của anh Long béo. Em xin cả nhà 1 tràng pháo tay ạ.
    Chúng ta hãy cùng nhìn lại những gì anh Long béo đã cống hiến cho CLB. Trước tiên phải nói rằng anh Long thực sự rất rất nhiệt tình, cho dù bận bịu đến mấy vẫn cố gắng mở topic, dành thời gian lên lịch cho mọi người đi xem phim, và đặc biệt là rất thoáng trong khoản tiền nong. Thứ hai là với kĩ năng tổ chức sự kiện tốt nên số lượng thành viên đăng kí tham gia CLB hiện giờ là không dưới 40 thành viên, và tất cả những buổi off xem phim đều thành công tốt đẹp, ảnh ọt đầy đủ mà lại rất đẹp. Chúng ta sẽ vô cùng tiếc nuối vì sự ra đi đột ngột của anh Long béo. Chủ tịch Long béo sẽ sống mãi trong lòng chúng ta, hức.

Lan man nhiều quá rồi, giờ em sẽ đi vào việc chính. Với điều kiện và khả năng hiện tại, em xin đảm nhận trách nhiệm lập Movies Battle cho cả nhà và post danh sách các thành viên đã đăng kí. Còn anh Long cận hoặc anh Chiến thần sẽ lo vụ thu tiền và những công việc còn lại cho 1 buổi chiếu (cái này không mất nhiều thời gian, em nghĩ 2 anh sẽ thay nhau lo đc).

Và giờ, hãy cùng lạc vào thế giới của những siêu phẩm điện ảnh vĩ đại mùa hè này:

Trước tiên là quả bom tấn đầu tiên lớn nhất mùa hè này: Terminator Salvation. Những ai là phan ruột của thể loại hành động, viễn tưởng và đặc biệt là của series Terminator chắc chắn sẽ không thể bỏ qua 1 siêu phẩm điện ảnh Hollywood lớn như thế này. Phần đâu tiên Terminator 1 được ra mắt vào năm 1984, đến nay sau 25 năm, cả 3 tập phim đều đã đem lại được những thành công rực rỡ, chiếm được cảm tình của rất nhiều khán giả.
    Trong phần 4 này, diễn viên gạo cội Arnold Schwarzenegger (linh hồn của của 3 tập phim trước) sẽ không thể tham gia vì lý do tuổi tác và ông còn đang bận bịu với vai trò là thống đốc bang California. Hi vọng những diễn viên mới trong phần 4 sẽ đem lại những thành công lớn không kém gì Arnold.
    Rate: 7.2 IMDB
    Xuất chiếu: 17h30-20h

Thể loại : Hành Động, phiêu lưu, hình sự/hồi hộp
    Thời lượng : 130 phút
    Đạo diễn: McG
    Diễn viên : Christian Bale, Anton Yelchin
    Giới thiệu : Sau khi xóa sổ hầu hết nhân loại trong hàng trăm vụ nổ hạt nhân, Skynet và binh đoàn Hủy Diệt tiến thẳng đến chiến dịch truy quét những người sống sót. Sứ mệnh cứu rỗi Trái đất được giao phó cho John Cornor ( Christian Bale). Thế nhưng, niềm tin chiến thắng của Cornor gần như tan vỡ trước sự xuất hiện của 1 nhân vật đến từ tương lai, Marcus Wright (Sam Worthington). Đi theo Marcus là những chuỗi ký ức ghê rợn về một đế chế người máy độc ác và con người hoàn toàn bị thống trị. Và trong đó, John Cornor đã bị giết từ lâu.

Thứ 2, tác phẩm chuyển thể từ tiểu thuyết trinh thám nổi tiếng của tác giả Dan Brown Angels and Demons, cũng là cha đẻ của cuốn tiểu thuyết The Da Vinci Code đã được chuyển thể thành kịch bản điện ảnh và trở thành bộ phim gây được tiếng vang lớn vào năm 2006. Sau đó hãng Sony đã tiếp tục triển khai dự án Angels & Demons, được coi là phần trước của The Da Vinci Code. Tom Hanks vẫn trong vai giáo sư Robert Langdon, còn Ron Howard đảm nhiệm vai trò chỉ đạo diễn xuất. Bộ phim sẽ đem đến cho khán giả những giây phút kịch tính, hồi hộp.
    Em vừa lượn qua DAN và thấy bên đó review là phim không được hay như truyện vì lược bỏ quá nhiều chi tiết và nên xem phim trước khi đọc truyện thì sẽ không thấy thất vọng. Nhưng với rate tương đối ổn 6.9 IMDb thì cũng không nên bỏ qua 1 tuyệt tác thế này. Còn 1 điều nữa là phim này thoại khá nhiều nên khi xem phải tập trung cao mới hiểu và theo được hết tình tiết phim.
    Xuất chiếu: 18h15-20h40

Thể loại: Tội phạm, bí hiểm, kinh dị
    Thời lượng: 138 phút
    Các diễn viên chính:
    Tom Hanks ... Robert Langdon
    Ayelet Zurer ... Vittoria Vetra
    Ewan McGregor ... Carlo Ventresca
    Nội dung chính: Đức Giáo hoàng qua đời. Bốn ứng viên được lựa chọn cho ngôi vị cao quý này. Nhưng trước khi bỏ phiếu, lần lượt từng người bị sát hại. Sát thủ để lại những manh mối tiết lộ thân thế. Nhưng chẳng có gì dễ dàng giữa một thế giới mà cái thiện và cái ác lẫn lộn.

2 ứng cử viên trên đều là thể loại căng thẳng, hồi hộp rồi, h đến comedy kiểu Mỹ I love you, man, tạm dịch là Và em cũng yêu anh (thực ra câu đấy là 2 bác đực nói với nhau đấy ợ) ?" 1 bộ phim mang đặc phong cách hài kiểu Mỹ, và hơi có hơi hướng ... ***. Với rate 7.8 IMDb (vượt cả A&D) thì cũng đáng xem đấy ạ. Nhưng có 1 nhược điểm là bác nào không hiểu nhiều về tiếng Anh cho lắm, hoặc là vào chỉ chăm chăm đọc phụ đề thì sẽ không hiểu được hết và như vậy phim chỉ hay có 1 nửa thôi. Vì hài của Mỹ là vừa xem vừa ngẫm mới hiểu và phim dùng rất nhiều ?othuật ngữ chuyên môn? liên quan đến vấn đề ?oấy?. Vì thế, em khuyên các bác trước khi đi xem nên sang box thú tính luyện 1 khóa thuật ngữ chuyên ngành đã ạ.
    Xuất chiếu: 17h45-19h45

Thể loại: Hài
    Thời lượng: 105 phút.
    Đạo diễn: John Hamburg
    Diễn viên:Paul Rudd, Jason Segel, Rashida Jones
    Nội dung chính:Anh chàng cô độc, không bạn thân Peter Klaven (Rudd) đến dịch vụ nhờ tìm bạn nam để làm phù rể cho đám cưới của mình. Nhưng khi người bạn mới (Segel) lại là người gấy rắc rối cho mối quan hệ của anh với vợ chưa cưới (Jones), liệu bộ ba này có thể học cách thích ứng với nhau hay không?

Mọi người cùng vào vote cho phim mình thích nhá. Hạn cuối cùng là 6h tối ngày chủ nhật ạ.

Phù, đúng là vạn sự khởi đầu nan. Đáng lẽ MB đã phải ra mặt vào hôm qua nhg tại em bận thi quá. Rất sorry cả nhà vì sự chậm trễ này. Đây là lần đầu tiên em nhận nghĩa vụ ?ocao cả? này nên có gì sơ suất mong mọi người lượng thứ và đóng góp ý kiến để em sửa đổi ạ. Em xin cảm ơn.

PS: Sau khi mọi người vote hết, đến tối chủ nhật anh Chiến thần giúp em thống kê số vote rồi em sẽ post thông báo cuối cùng chọn phim có nhiều người vote nhất. Còn anh Long cận sẽ lên danh sách những người đăng kí đi, post bài hướng dẫn mọi ng cách thức đóng tiền (giống như anh Long nhà em đã làm, cái này chắc anh làm tốt hơn em) và anh với anh Chiến thần sẽ thay nhau thu tiền xem phim và mua vé ạ.
    Hi vọng buổi xem phim lần này cũng sẽ thành công không kém gì những buổi anh Long béo chủ trì.

Chúc cả nhà ngày mới tốt lành
  2. vanblueduncan

vanblueduncan Thành viên mới

Danh sách thành viên đã đăng ký :
    1, Nick : Fox8x
    Tên : Thọ
    YM : ???
    2, Nick : Haclongthanvu
    Tên : Duy Long ( nickname Long cận )
    YM : nd_long_mobile
    3, Nick : chienthanSH
    Tên : Hồng Anh
    YM : honganh_ckot48
    4, Nick : Vanblueduncan
    Tên : Thanh Vân
    YM : vanblueduncan
    5, Nick : Nevermind011
    Tên : Mạnh Cường
    YM : nevermind011vn
    6, Nick : Seaurchin
    Tên : Quỳnh
    YM : zoomzoom20000
    7, Nick : Quanglong87
    Tên : Quang Long
    YM : quanglong3387
    8, Nick : ChipItsme
    Tên : Nhật Anh ( Na )
    YM : na_na_xjnk
    9, Nick : Love_me_plz
    Tên : Huyền ( Love )
    YM : belle_n_roses
    10, Nick : kenshins
    Tên : Phạm Quang
    YM : phamquang_mf
    11, Nick : @nh@nh88
    Tên : Trần Anh ( thế là hội mình có 1 bác bán café 1 bác bán máy vi tính )
    YM : tran_ngoc_anh_hp_88
    12, Nick : cafe_nau
    Tên : Hoàng Minh
    YM : dinhhoangminh_hn
    13, Nick : thuhntl
    Tên : Thu Hà
    14, Nick : IAN_WRIGHT
    Tên : Quang Toàn
    YM : Arsenal_love_87
    15. Nick : Misswinter
    Tên : Vân Anh
    16. Nick : Vit_luoi
    Tên : Thu Hà
    Tuổi : 86 ( ặc, thế là nhà mình có 2 chị Thu Hà tuổi bằng nhau :)) )
    YM : hameokl
    17. Nick : super2007
    Tên : Tuấn Phong
    Tuổi : 31 ( oài, bác này chắc là trưởng lão CLB luôn rồi )
    Nick : bansatbana
    18. Nick : viva152
    Tên : Lợi
    YM : keep_it_up152
    19. Nick : Salamander
    Tên : Huy
    YM : salamander28_8
    20, Nick : VirCes_dUcK
    Tên : Vũ
    YM : virces931511
    21. Nick : webmanvn11
    Tên : Minh
    YM : mcse_online
    22. Nick : song_nhi1325
    Tên : Kim Yến
    YM : song_nhi1325
    23, Nick : lananh08
    Tên : Lan Anh
    YM : em_han_anh_nhieu
    24, Nick : nho0909
    Tên: Mộng Mơ
    YM : link.em_199x
    25, Nick : livingeyes
    Tên: Hoà
    YM: hoa_angel
    26, Nick : seacalf05
    Tên: Tuấn
    Tuô?i : 83
    YM : seacalf05
    27, Nick : baby_chicken
    Tên : Sơn
    Tuô?i : 88
    YM : lucky_tomato103
    28, Nick : PamHime
    Tên : Hằng
    29, Nick : Linh0503
    Tên : Linh
    YM : oldbicycle1985
    30, Nick : rangkhenh_malumdongtien
    Tên : Tú
    YM : nhoc_buong_bjnh
    31, Nick : Turune
    Tên: Tú ( lắm nhờ, 2 Tú rồi :D )
    YM: chttu_12ant
    32, Nick : Quangoto *****
    Tên : Quang
    33, Nick : 2blizz
    Tên : Na béo
    YM: freakyblizz
    34, Nick : NhungBigBuzz
    Tên : Nhung
    .........................................................................................
    Mời mọi người đăng ký thêm, danh sách sẽ cập nhật vào mỗi lần mở topic mới, mem sau khi đăng ký mỗi lần có sự kiện hoặc thông báo mới em sẽ gửi PM hoặc offline nhắc. Những nick bên cạnh có dấu * là đã đóng tiền trước cho buổi off sau.
    PS : Bác nào có ??? thì bổ sung luôn thông tin nhé .
    Có ai chưa có tên trong danh sách thì vào đăng kí, em sorry nếu có liệt kê thiếu tên ai ạ
  3. haclongthanvu

haclongthanvu Thành viên mới

Trời ạ ... e Vân nhiệt tình quá , e í là con gái còn đứng ra thế này , mình con zai mà trốn chạy thì thật là mất mặt ...
    Báo cáo các a chị e trong toàn thể CLB là tình hình vừa qua có quá nhiều biến động , nhưng thành viên côt cán có thể đứng ra đảm nhiệm fong tào thì nhiều lý do này khác đều co biến động trong công việc , học tập và cs ...
    Cố chủ tịch Long péo , bù đầu với tốt nghiệp , la liếm bận rộn học hành để đi Pháp ...
    E Vân cong mềm , thi cử và học trùng thứ 4 ...
    Mình đang bị xáo trôn trong công việc , lại nhiều khả năng sắp chuyển việc , định hình làm cái mới cái khác nên cần có thời gian ổn định , sắp xếp việc cũ , chuẩn bị tâm huyết vào cái mới ... Bản thân đã co i kiến xin thợ lăn 1 thời gian ... but h fải thò mặt thui ...
    Vì vậy cố chủ tịch đã ra đi ( nhưng tin mừng là nhiều khả năg đến hết tháng 7 sẽ quay lại đoàn tụ cùng a e ) ...
    E Vân dù bân học hành thi cử vãn bỏ thời gian làm topic và vân động mọi ng vì vậy mình cảm thấy cần fải co trách nhiệm gì đó với CLB ...
    Công việc của mình tuy co biến động but ko đến mức ko có nổi 1 buổi 1 tuần đi coi bộ fim mình yêu thích nên tam thời mình sẽ đứng ra cùng e Vân chia sẻ một số công việc về mặt tổ chức mà đã từng đc cố chủ tịch Long péo gánh vác 1 cách hoàn hảo ngày trc . ĐK của mình ko quá bận như các ban học hành thì cử nhưng bị gò bò về mặt ko gian và thời gian vì vậy nếu co thiếu sót mọi ng hãy thông cảm ...
    Mô hình hoạt đông của MFC mình thấy đang là mô hình rất hiệu quả của diễn đàn , mọi ng đến với nhau trên nền tảng đam mê chung về fim ảnh và sự ham thích đến rạp để thưởng thức nhưng tiên nghi tối ưu do nó mang lại chứ ko fải đơn thuần giao lưu chém gió linh tinh như nhìu FC khác ... Việc gặp gỡ khoảng 2 tuần 1 lần cũng giúp mọi ng up đit về nhau và thát chặt tình cảm hơn nhiều mô hình FC khác ...
    CLB đã duy trì đc 11 buổi chiếu , 2 lần off lớn hoàng tráng trải qua một time dài bên nhau ( từ tháng 11 hay 12 năm ngoái thì fải ) ... Vì vậy mình mong muốn đc tiếp tục cho đến khi mọi ng cảm thấy ko còn đủ nhiệt huyết nữa thì chúng ta mới dừng lại ...
    Nói dài quá , bi h cứ tạm thời như thế , chiều đầy đủ time hơn mình se post lại chi tiết việc tái tổ chức của CLB , fân fối công việc mọi ng nhé ...

Được haclongthanvu sửa chữa / chuyển vào 10:49 ngày 12/06/2009
  4. turune

turune Thành viên quen thuộc

Xin phép đặt một cục gạch cho T4, vì A&D đã len đi ăn mảnh rồi , con phim kia thì ko thích cái chất hài hơi thô của Mỹ nên vứt nó sang 1 bên lun.
  5. chienthanSH

chienthanSH Thành viên rất tích cực

Em vote Kẻ hủy diệt 4 (chắc thắng tuyệt đối rồi) ,bác Long cận cần giúp gì thì bảo em nhá
  6. Salamander

Salamander Thành viên rất tích cực

Mình vote 1 vote cho terminator 4 nhé :)
  7. gacoi

gacoi Thành viên rất tích cực

Hay quá, không có mót MFC nào tham gia à
    Ở Mega cũng rộng rãi, anh em có thể gặp nhau tán phét cũng tiện.
  8. haclongthanvu

Hân hạnh chào đón 2 bác Sal và bác gà còi ...
    Tranh thủ xuôi cơm trc khi đi tập ... post nhanh ...
    Đầu tiên se post lại cơ cấu hoạt đông dưới thời cố chủ tịch Long péo con tại vị ...

* Những lợi ích khi tham gia CLB :
    _ Tiết kiệm chi phí : vì áp dụng hình thức "share - 2 người chung 1 bắp và 1 nước" nên chi phí đóng trung bình 1 người chỉ là 75k / buổi chiếu, so với 95k / buổi chiếu nếu đi riêng lẻ.
    _ Tham gia bàn luận - Chia sẻ cảm xúc - giải tỏa thắc mắc với các thành viên khác sau buổi chiếu
    _ Gặp gỡ, giao lưu cùng những người có cùng sở thích thưởng thức phim thông qua các buổi Offline Show ( định kỳ 5 buổi chiếu tổ chức 1 Off Show ăn uống đập phá )
    _ Được hưởng nhiều ưu đãi hơn qua các Event của Megastar ( vd như Mega Fan Card sắp ra mắt )
    _ Và nhiều lợi ích khác trong tương lai....

* Cách thức Đăng ký thành viên :
    Mọi người đăng ký trong topic này theo mẫu :
    _ Tên ( phải có )
    _ Nick YM ( phải có )
    _ Số mobile ( nếu ngại public thì các bác có thể PM cho em )
    _ Tuổi / Năm sinh ( có cũng đc, ko có cũng ko sao, cho tiện xưng hô )
    ==> Khi đã đăng ký : được gửi các thông báo quan trọng qua hình thức PM forum hoặc send group YM, ko sợ lỡ mất buổi chiếu.
    * Thời gian và suất chiếu :
    Định kỳ 2 tuần 1 lần. Sau khi nghiên cứu kỹ thời gian xem phim để đáp ứng được số đông, thì thống nhất như sau :
    Thứ 4 , suất chiếu từ 5 pm - 7 pm hoặc 6 pm - 8 pm ( tùy phim )
    Đây là khoảng thời gian đảm bảo cho những bác đi làm hoặc học chiều vẫn có thể tham gia, đồng thời cũng không quá muộn, về nhà vẫn cơm nước bình thường. Các bác trước khi đăng ký đóng tiền xem 1 phim nào thì chú ý lịch chiếu và cố gắng thu xếp thời gian, dù gì thì 1 hoặc 2 tuần cũng có 1 buổi thôi.
    *Đóng tiền mua vé và các khoản liên quan khác :
    Thống nhất tất cả sẽ đóng tiền cho 1 người ( hiện nay là em ) trong chiều thứ 2 và muộn nhất là sáng thứ 3 để chiều thứ 3 em còn mua vé luôn, đặng lấy chỗ tốt.
    1, Nếu các bác có thẻ Vietcombank thì chuyển khoản trực tiếp cho em : Nguyễn Quang Long - VCB HN 0011 0018 97154 , sau đó SMS hoặc PM cho em báo đã chuyển ( cách này là tốt nhất, đỡ tốn thời gian cho cả em và các bác )
    2, Nếu không có thẻ VCB, thì thống nhất hẹn gặp ở Ngã Tư Bùi Thị Xuân - Đoàn Trần Nghiệp ( gần BIDV, cạnh chỗ thang máy ngoài ), các bác gửi SMS cho em thông báo thời gian và loại xe đi, đúng giờ đấy em sẽ có mặt. Các bác cũng đúng giờ giúp em vì em cũng nhiều việc lắm ạ
    Chung cho cả 2 pp : Mỗi người đóng 55k ( tiền vé - bắp nước sẽ có thông báo sau vì tùy thuộc vào từng phim ). Sđt của em : 0915344603 . Nói chung nhà em cũng gần Vincom nên chuyện thu tiền với mua vé ko đáng kể đâu, miễn là các bác đúng giờ giúp ]
    HAPPY WEDNESDAY - HAPPY FRIENDS DAY ​
    Được haclongthanvu sửa chữa / chuyển vào 20:15 ngày 12/06/2009
  9. Pububu

Pububu Thành viên mới

Vậy là thứ 4 tuan này đi xem phải không??. Mình đăng ký nữa
    Nick: Siuga
    Tên: ????
    yahoo: batkhuatdainhan@yahoo.com
    vote cho: Terminator Salvation
  10. haclongthanvu

Hây hô về post nốt nèo ...
    Đầu tiên xin dành 1 fút mặc niệm dành cho cố chủ tịch Long péo vì nhưng đóng góp to lớn của cố chủ tịch cho MFC
    Là thành viên kì cựu , ng tiên fong khởi xuớng fong trào , đứng ra thành lập CLB và đc các mem bỏ fiếu kín về việc làm chủ tịch . Với sức trẻ , lòng nhiệt tình cùng tinh thần năng nổ Long chủ tịch đã gây dựng nên đc MFC ngày hnay vơi gần 40 mem chính thức cũng như ko chính thức , tổ chức thành công 11 buổi xem fim và hai buổi offline rực rỡ .
    MFC ghi nhân đóng góp to lớn có vai trò quyết định dẫn dắt quần chúng của cố chủ tịch Long péo ... Tổ Quốc đời đời ghi công , cố chủ tịch Long péo sẽ sống mãi trong lòng chúng ta ... ( vỗ tay lên , nhạc đâu , nổi lên nào ... ) .
    Coooong ... Một fút mặc niệm kết thúc ...
    Sau đây mình sẽ cơ cấu lại hoạt động của MFC trông thời gian Long chủ tịch vắng mặt như sau các bro & sis nhé ...
    * Việc lập topic mới , làm Movies Battle để các mem vote fim sẽ do e Vân hay 2nhi ( nếu như có sự trở lại của 2nhi ) . Hai e này vốn TA tốt , gu xem fim thì đừng hỏi , xem nhiều cũng miễn chê , khả năng tìm kiếm thông tin tốt . Có lẽ sẽ ko fải chê trách gì . Vân đã nhận rùi , 2nhi lần trc có nói nếu quay lại se nhân làm , ko biết sao ...
    1 - Việc thu tiền , mua vé trc lấy chỗ đẹp , lên list chốt mem đi coi sẽ tam thời do mình đảm nhận ... tạm thời thôi nhé , e ko dám nói trc gì kả ...

2 - Việc chôt list nhưng mem đi xem sẽ tiến hành vào sáng ngày thứ 3 hàng tuần để đến chiều mình sẽ đi mua vé cho mọi ng còn mong lấy chỗ tốt .
    3 - Việc thu tiền tạm thời như sau : đối với những mem chính thức đã có it nhất 2 lần tham gia đi xem cùng MFC thì chỉ đơn giản sau khi vote fim , đăng kí đi xem . Đến sáng thứ 3 trc thời điểm e mua vé , cần vào nhà xác nhận chắc chắn 1 kâu " đi " . Với nhưng mem này e mạn fép sẽ ứng trc tiền mua vé cho mọi ng ... sau khi đến tập trung mọi ng giả lại e ( 55k vé thứ tư và tầm 20k xiền nuớc lôi , bỏng bảnh , yêu cầu săn tiền lẻ để e ko fải thối lại , nhùng nhằng lắm ) . Mọi ng cũng đừng théc méc việc e ứng trc tiền mua vé , đơn giản vì lí do công việc , e lúc nào cũng sẵn tiền trong túi ( ko fải tiền của mình thui ... ) , ứng ra vài trămk mua vé , rùi lại thu về thui ...
    - Với các mem mới thì sẽ cầu kì hơn một chút , nếu ko đc các mem cũ bảo lãnh quen biết fiền các bạn liên hệ đóng tiền vơi mình trc thời điểm mua vé là chiều ngày thứ 3 . Các bác liên hệ với mình theo số đt và Ym mình ghi ở cuối bài . Fiền các bác truớc thời điểm mua vé là chiều thứ 3 hàng tuần đến số 52 Fan Đình Fùng trong khoảng thời gian 4 đến 6h chiều để đóng tiền cho mình , trong khoảng time đó , mình yên vị ở đó tuy nhiên trc khi đi các bác sms 1 tiếng ko nhỡ có việc fải đi đột xuất . Sau 1 , 2 lần có mặt các bác sẽ đc ứng tiền vé trc như các mem cũ ... Ok nhé , chịu khó 2 buổi đầu na ...
    4 - Cơ cấu tổ chức nhân sự khi xem fim :
    - Từ ngày thành lập đến h có lẽ lần off coi fim ít thành viên nhứt là 6 ng vì vậy mình xin đề nghị nhưng buổi chiếu co ít hơn 6 ng đăng kí sẽ huỷ , từ 6 ng trở lên mới tổ chức đi chung để tránh việc nhỡ có quá it ng mà lại đúng hôm có nhiều ng ko hẳn biết nhau sẽ trầm và gượng gạo ...
    - Về vấn đề trai gái : Rõ ràng là bất cứ hoạt động có tính chất tập thể nào của thanh niên thì fải có nếp có tẻ ... Chẳng thể có ch 6 bác đực đi xem vơi nhau đc ( 6 bác gái thì khả dĩ ko sao ... ) hay 1 ngày đẹp zời đi coi chung mà trong nhóm chỉ có mỗi 1 zai chống lại 1 đống gái hoặc 1 gái bị một cơ số zai hội đồng . Vì vậy cũng để tránh nhưng TH dở khóc dở cười như vậy , về vấn đề nếp tẻ mình mạnh dạn đề nghị quân số giới tính fải có ít nhất 2 ng cùng giới tính trở nên ... Nếu ko cũng huỷ ... Vụ giới tính thứ 3 thì mình ko biết
    - Về 2 vấn đề cơ cấu nhân sự trên chúng ta sẽ áp dụng mềm dẻo chứ ko cứng rắn , tuỳ vào sự nhiệt tình và hứng thú của mọi ng chứ ko nhất thiết fải theo nó , đề ra như vậy để tránh nhưng tình huống dở khóc dở cười thui ...
    5 - Tiếp tục duy trì lịch sinh hoạt 2 tuần 1 lần như dưới thời Long chủ tịch .
    Sơ sơ là như vậy . Có thiếu sót gì mình sẽ bổ sung thêm dựa theo đóng góp ý kiến của mọi ng nhé . Mọi ng cho í kiến nhiệt tình . Mình và Vân se đảm nhận tạm thời , nhắc lại là tam thơi trong thời gian cố chủ tịch Long vắng mắt , co gì thiếu sót trên tinh thân tương trọ lẫn nhau chúng ta cùng khắc fục nhé ...
    YM và số của mình đều đã có trên list mem rùi mình post lại cho các bro rõ . Liên hệ :
    - Long Cận ( tránh nhầm với cố chủ tịch Long péo )
    - 24 tuổi ( tiện xưng hô )
    - Số đt : 0982.938.820
    - YM : nd_long_mobile
    Bi h mời các bác vote fim , chú chienthanSH , và cong mềm sư muội pm cho mọi ng vào sinh hoạt lại nhé .
    Nào bi h buổi chiếu thứ tư tới , mọi ng vote fim đi . Mình rất ngại coi fim thời lượng dài , oải kinh , nhưng mình ko thể ko xem và ko vote Ter 4 đc . Cái nì lúc nhà mình còn đang linh tinh lang tang e đinh CN nì đi coi . Nhưng h đinh hình tổ chức lại để dành nó đến thứ 4 đi cùng kả nhà . Một fiếu nữa cho Ter 4 nhé .
    Xong ... phù mệt quá ... đã soạn săn ý từ chiều rùi mà h sửa lại linh tinh cũng mất 10 fút lận ...
    P/s : cố chủ tịch tiếp tục PR cho MFC bằng cách vác kái chữ kí của e theo nick , chém gío trên F69 nhé ...

Được haclongthanvu sửa chữa / chuyển vào 22:53 ngày 12/06/2009
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa