1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Clb STEAM MATCH - " Đại gia đình trẻ khoẻ * Có Rồng Vàng vui vẻ * Mơ vô địch giải trẻ ***Hấp diêm! C

Chủ đề trong 'Bóng rổ' bởi MourinhoBoss, 27/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meohoang194

meohoang194 Thành viên mới

Bọn em "thực hiện" nhưng có nghĩ là "mình thực hiện nhằm mục đích" gì ko ?
    Giả sử bọn em lỗi nhằm có nhiều thời gian có bóng để tấn công ghi điểm ? nhưng cuối cùng thì sao ? chỉ có mất bóng và mất bóng, tinh thần thì rệu rã ...
  2. Nam_Sinh_Ba_Dinh

Nam_Sinh_Ba_Dinh Thành viên mới

MỜI CÁC CLB ĐĂNG KÝ DANH SÁCH VÀ CHO Ý KIẾN VỀ GIẢI CLB LẦN THỨ VII - 2008 TẠI TOPIC "GIẢI CLB 2008 ".... XIN CẢM ƠN
  3. stevenash13

stevenash13 Thành viên mới

Nếu mà cầu thủ nào cũng có thể suy nghĩ được mình phải làm gì chiến thuật thế nào thì đội mình thắng được... Em nghĩ là ko cần phải có HLV anh/chị ạ.....
  4. pigrun

pigrun Thành viên mới

CÁm ơn anh Hải thật thật nhiều,
    CHưa nói đến việc người ngoài nghĩ ra làm sao.Thì bản thân những người VĐ đã không thể chấp nhận được hành động này,.
    Thương và cảm ơn đến vô cùng những đứa đã nhất định ko vào sân làm những trò vô nghĩ và đáng hổ thẹn.
    Thương và trách những đứa vẫn vào sân và vẫn làm.
    Đã bao giờ thấy đội nữ bỏ đội nam lại về chưa????
    Đã có trận nào như hôm nay đội cổ vũ ko thốt nên tiếng chưa????
    NBA??? Tin là chúng ta có thể vẫn thắng vào 2phút cuối???Và vẫn tin là chúng ta có thể vô địk.
    ĐIều duy nhất đáng tin bây giờ là phải đánh cho đường hoàng,thua cũng phải ngẩng mặt như trận AMS ngày nào.
    Trận HD thì cũng qua rồi.BĐ thì cũng thua rồi.
    Dù thế nào thì chị vẫn muốn cổ vũ bọn em.Dù bất cứ điều gì.Nhưng mong là ko bao h chiến thuật này còn lặp lại.
  5. Pippen_CVA

Pippen_CVA Thành viên rất tích cực

Uhm, anh không có theo dõi trận đấu này, nhưng theo anh nghĩ... việc đổi điểm lấy thời gian là một trong những chiến thuật cơ bản mà bất cứ đội bóng rổ nào cũng sử dụng trong những tình huống cần thiết.
    Chỉ có điều, chúng ta không phải là bóng rổ chuyên nghiệp để có thể áp dụng nó 1 cách đúng đắn nhất. Ý đồ là của HLV và các vận động viên trên sân có nghĩa vụ tuân theo điều đó, có thể các em làm được, có thể không, có thể làm chưa tốt, có thể sẽ làm rất tệ... nhưng điều đó không có nghĩa là sai hoặc đáng hổ thẹn ;) pigrun đã nói hơi quá lời rồi thì phải... nên góp ý sau trận đấu để làm sao thực hiện "chiến thuật" đó 1 cách hợp lí và chính xác hơn thì tốt hơn là việc nói các em về lối chơi đó không tốt...
    Vài lời góp ý của anh, đang cáu giận, đừng mắng anh đấy nhé :P
  6. ShinluvTa

ShinluvTa Thành viên mới

Không có đứa nào là không vào sân vì không muốn thực hiện chiến thuật đâu.
  7. MourinhoBoss

MourinhoBoss Thành viên mới

... Ko có j là k thể !
    CĐV có thể k tin, nhưng chúng em, những cầu thủ bóng rổ , luôn tin rằng chúng em sẽ chiến thắng, và sẽ vô địch. Chúng em có niềm tin như vậy bởi vì chúng em có HLV giỏi. Chúng em tin vào anh Đức Anh !!!!
    Chúng em đã thua ! Đúng là đã thua. Nhưng tinh thần chúng em chưa thua. Chúng em vẫn còn cơ hội và sẽ tiếp tục chiến đấu cho đến khi cầm đc cúp.
    Hnay nhìn lên khán đài, em thấy rất buồn. Vắng vẻ, im lặng, chỉ có lèo tèo vài người cổ vũ cho SM. Em tự hỏi, liệu những fút chúng em cống hiến hết mình trên sân thật vô ích. Cứ cho hiệp 4 trận HD là sai lầm đi, nhưng 3 hiệp kia thì sao ? Có đáng đc khen ngợi k? Có đáng đc cổ vũ k?
    Em thấy buồn khi có người cảm thấy chơi như thế là hèn hạ. Và càng buồn hơn khi có người lấy danh nghĩa của VĐ ra mà cảm thấy hèn hạ. Từ hèn hạ chỉ dành cho những người chơi bẩn hay cực con mẹ nó kì bẩn mà thôi...
  8. pigrun

pigrun Thành viên mới

haizzzz.Chính vì 3 hiệp trước bọn em CHIến thực sự nên với 2phút của hiệp 4 mới làm mọi người buồn và thương đến thế.
    CÒn hôm nay thì dù ko mấy cổ vũ nhưng trong lòng mọi người cũng đứg ngồi ko yên.Cũng nhiều lúc mọi người ko kìm lòng được mà vẫn hét lên đấy thôi.
    Chị chỉ thay mặt mọi người mà nói ra thôi,cũng như anh Hải thay mặt cựu.Bọn em có thể nghe,có thể ko.Dù sao thì quyết định là ở bọn em.Ko phải ai.
    TO anh Trung: em hiểu ý anh òi ạ.Chỉ là Cđv cũng đang bức xúc thôi ạ.
  9. yeukomanhin

yeukomanhin Thành viên mới

Em cần phải khẳng định Ly nói thế là SAI rui. Dĩ nhiên chị nêu ý kiến của chị, nghe hay ko là quyền bọn em. Nhg dùng những từ ngữ "hèn hạ" và.... là chị quá SAI eui.
    Một đội bóng luôn có kỉ luật của nó. Chiến thuật HLV đưa ra ngay lúc đó pai thực hiện, ko có thời gian cho việc suy nghĩ nó đúng hay sai, phải với lương tâm hay không, ko có chỗ cho nhg suy nghĩ vô bổ như thế. Cho dù ngay ngày mai Đức Anh có ko dẫn SM nữa thì ngày nào còn là HLV thì ngày đó cầu thủ SM sẽ phải tuân theo chỉ đạo của HLV. Sống phải vì tập thể!
    Đây ko phải là lần đầu tiên đội mình thua ntn. Thua ko pai để đem nhau ra mà nói, vin vào mà nói nhau. THua để nhìn nhận vì sao mình thua và rút kinh nghiệm cho nhg trận tới. Cái j xảy ra trong trận, đội bạn ko ý kiến j thì thui. Toàn vạch áo cho ng xem lưng. Việc nhà thì nhác việc chú bác thì siêng.
  10. dinga88

dinga88 Thành viên mới

Ly có nói "hèn hạ" đâu hả Tùng.
    Mà câu cuối của em là không được đâu nhé!