1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CLB Tình Nguyện Trẻ tổ chức chương trình Trung Thu ??oNhịp đập mùa thu VI" cho các em lang thang , c

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi ngocsangvn, 26/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocsangvn

ngocsangvn Moderator Staff Member

CLB Tình Nguyện Trẻ tổ chức chương trình Trung Thu ?oNhịp đập mùa thu VI" cho các em lang thang , các em có hoàn cảnh đặc biệt trên

Thư ngỏ xin tài trợ cho chương trình ?oNhịp đập mùa thu VI?

Các bạn thân mến!

Một trung thu nữa lại đến rồi, rất nhiều trẻ em đang háo hức mong chờ bố mẹ mua quà, rất nhiều người lớn đã đi đặt những món quà để chứng tỏ sự quan tâm. Còn chúng tôi mạo muội viết lá thư này kêu gọi sự ủng hộ của các bạn.
    Hãy nhìn: Những nụ cười ?omụ dạy? ngô nghê trên đôi môi dị tật, ánh mắt đờ đẫn của em bé thiểu năng hay giấc mơ được thấy ánh sáng mặt trời của em bé khiếm thị. Đâu đó tại các bãi rác, gầm cầu, những đứa trẻ lang thang không nhà co ro trên tấm báo, đánh giầy, bán vé số, nhặt rác?suốt từ sáng đến tối cũng chỉ lo cho ngày đủ ăn hai bữa

Chúng tôi- CLB Tình nguyện trẻ - một tổ chức tình nguyện của thanh niên trên địa bàn thành phố Hà Nội. Theo thông lệ hàng năm, CLB Tình nguyện trẻ đang chuẩn bị tổ chức chương trình vui Tết Trung Thu ?o Nhịp đập mùa thu VI? cho các em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thành phố Hà Nội. Chúng tôi muốn kêu gọi các bạn tham gia của các bạn bằng sự ủng hộ về vật chất và tinh thần cùng với chúng tôi

Chúng tôi tin rằng bất cứ ai cũng muốn làm điều gì đó. Cuộc sống ngày càng phát triển hơn, bận rộn hơn nhưng đằng sau những điều ấy con người ta luôn mong muốn được chia sẻ, được quan tâm và được làm điều gì đó cho mọi người.

?oHãy gõ, cửa sẽ mở?. Chúng tôi tin vào điều đó và bây giờ chúng tôi đang gõ cửa với niềm tin rằng các bạn sẽ mở lòng. Các bạn hãy tham gia cùng chúng tôi mang niềm vui đến cho các em nhỏ.

Các cơ quan, đoàn thể, các anh chị, bạn bè muốn tham gia, đóng góp xin liên lạc với chúng tôi qua các đại diện sau:

Trưởng ban tổ chức Nguyễn Thế Vinh

Tel: 0905.591.549
    E-mail: tinhnguyentre.tnt@gmail.com

Phụ trách đối ngoại chương trình: Ninh Thuý Quỳnh

Tel: 0988.919.763
    E-mail: quynhpr@gmail.com

Thủ quỹ chương trình Trần Thị Thảo

Tel: 0988.205.779
    E-mail: foreversingle84@yahoo.com

Hoặc qua tài khoản ngân hàng Vietcombank: 0011 0009 40569

Chủ tài khoản Trịnh Ngọc Sáng

Nếu có thể xin các bạn hãy gửi lá thư này đến những người bạn của bạn và kêu gọi mọi người cùng tham gia với chúng tôi

CLB Tình Nguyện Trẻ : www.tinhnguyentre.com

Được faithful_forever sửa chữa / chuyển vào 01:48 ngày 28/09/2006
  2. ngocsangvn

Chương trình NHỊP ĐẬP MÙA THU VI
    I.MỤC ĐÍCH VÀ Ý NGHĨA
    ?Đối với những trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt (trẻ em lang thang, trẻ khuyết tật, con em các gia đình chính sách?) đây sẽ là một cơ hội để các em có được một buổi tối sống trong sự hồn nhiên, vô tư, trong sáng, không còn sự bề bộn của những mưu toan, vất vả thường ngày. Những người làm chương trình hi vọng đây sẽ là nguồn động viên, khích lệ, và cổ vũ cho các em, giúp các em có thêm niềm tin, tình đoàn kết, sự tự tin để vượt qua cuộc sống khó khăn thường ngày và phấn khởi bước vào năm học mới 2006-2007
    ?Đối với những nhà tài trợ, cá nhân và tổ chức đã dành sự quan tâm tới những trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt nói riêng cũng như đối với toàn xã hội nói chung, thì đây là cơ hội để chúng ta tiếp xúc với các em, hiểu và có một cái nhìn chân thực hơn về cuộc sống của các em. Cái nhìn bắt nguồn từ sự yêu thương và cảm thông sâu sác để từ đó phần nào giúp họ hoà nhập với cuộc sống xunh quanh.
    ?Đối với CLB Tình Nguyện Trẻ- tổ chức tình nguyện của thanh niên trên địa bàn Hà Nội, thì đây là một hoạt động thường niên mà chúng tôi muốn dành cho các em như một món quà có ý nghĩa nhất. Bên cạnh đó, trong chương trình, CLB Tình Nguyện Trẻ còn tổ chức quyên góp để gây quỹ cho các lớp học tình thương và các chương trình giúp đỡ trẻ em trong những năm tiếp theo.
    II. THÀNH PHẦN THAM GIA
    1.Đối tượng trẻ tham gia
    Có hơn 300 em đại diện cho các em nhỏ thuộc các địa bàn mà CLB Tình Nguyện Trẻ quan tâm và giúp đỡ trong suốt 7 năm qua. Bao gồm:
    -Trẻ lang thang tại các khu vực: Đồng Xuân-Long Biên 30 em; Bãi giữa sông Hồng 15 em; Khu vực Cầu Mới- Thanh Xuân 30 em; Đống Đa 15 em
    - Trẻ em thuộc diện hộ nghèo tại Bãi Phúc Xá- Long Biên 30 em
    - Con em các gia đình chính sách tại phường Bạch Mai 20 em
    - Trẻ em tại trung tâm bảo trợ xã hội Đồng Dầu 20 em
    - Trẻ khuyết tật: tại trường Nguyễn Đình Chiểu 60 em; Cơ sở Vì ngày mai 40 em
    - Trẻ em của làng trẻ Hữu Nghị 30 em
    - Trẻ thuộc các đối tượng khác 20 em
    2.Khách mời
    - Các nhà tài trợ
    - Phóng viên các đài, báo trên địa bàn thành phố Hà Nội
    - Các nhóm, tổ chức hoạt động xã hội trên địa bàn thành phố Hà Nội: CLB Tháng năm, CLB Bigheart,CLB Niềm tin,?
    3.Tình nguyện viên
    235 tình nguyện viên của CLB Tình Nguyện Trẻ và các tổ chức tình nguyện khác trên địa bàn thành phố Hà Nội, những người trực tiếp giúp đỡ và chăm sóc các em trong suốt hơn 7 năm qua và cũng là những người xây dựng nên chương trình này.
    III. THỜI GIAN VÀ ĐỊA ĐIỂM
    1.Thời gian: từ 19h00- 21h30 ngày 1/10/2006 (tức ngày 10/8 Âm lịch)
    2. Địa điểm: Công viên tuổi trẻ- đường Võ Thị Sáu- Hà Nội
    Một số hình ảnh tổ chức Trung Thu của CLB trong những năm gần đây : http://tnt.vasc.com.vn/anhtt
    Được faithful_forever sửa chữa / chuyển vào 10:24 ngày 26/09/2006
  3. ngocsangvn

Được faithful_forever sửa chữa / chuyển vào 01:48 ngày 28/09/2006
  4. ngocsangvn

5. ngocsangvn

[​IMG] [​IMG] Chuẩn bị chương trình[​IMG] [​IMG] Đội kịch TNT và đội võ thuật [​IMG] [​IMG]Đội lân Tình Nguyện Trẻ[​IMG] [​IMG]Thả đèn hoa đăngToàn bộ ảnh chương trình "Nhịp đập mùa thu" xem tại đây
  6. supergame

supergame Thành viên mới

http://vietnamnet.vn/cntt/2006/10/619446/